Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
shule hizi tu zinawatosha aisee watu mnaozaliana haraka kama nini nyie? vyuo je, mtabakiwa na cha morogoro ambacho hata hakitambuliki?

angalieni jamanie, acheni tu tuishi hivihivi kama tunavyoishi, tukianza kusambaratika, hakina nakwambia patakuwa padogo. sadaka zetu tu makanisani zinaweza kujenga mashule kibao, angalia television, nyie msikitini hamtoi sadaka? mbona hata tv moja hamna? mnazo radio tu kama radio kheri na radio kuran ambazo kuna watz hapa hawajui kama zipo duniani hapa.

safari ndio hiyo, njia yeyote mtakayopita hapo ndio mwisho wake, hakuna zaidi ya kuwatusi na kuwabeza waislam humu JF, hivi kama hawana shule na hospitali kwani yanawahusu nini, kuutafuta undani usiokuhusu, hakuna ya maana ya kujadili, Haya ndio matumizi ya hizo elimu mlizonazo?


mchukue kila muwezacho hata Mlimani ikiwezekana, tuone hao waislaam watakavyokosa elimu mbona hiyo ndio itakuwa faraja yenu sasa maneno yote ya nini! kizuri chajiuza kibaya chajitembeza hatuhitaji kuwa na media lukuki kutafuta waumini
 
asee kusema ukweli, napenda ije, kusudi waislam wajue kuwa, hapa tz hatutakiwi kugawanyika wala kuingiza mambo ya dini kwenye selikali. selikali yetu ni secular, haina dini. SITAKI KODI YANGU MIMI NA WATOTO WANGU IJE ITUMIKE KULIPIA KITU KINACHOITWA KADHI, yaani sitaki hela yangu iguse huko kabisa, kwasababu mimi siiamini hiyo dini. hatutaki, kwanza hatutaki aisee.
you are very wrong brother...acha udini usio na muelekeo safi...ipi safi kodi yako kuliwa na mafisadi wachache wa nchi hii au kumsaidia mjane apate haki za mirathi yake??? watanzania kumbe sisi ni wadini kuliko inavyozaniwa..yani mtu kwakutokuheshimu au kuamini dini ya mwenzie basi ameweka kabisa uhasama na kinyongo kwa kitu chochote kinachotokana na dini husika..........ACHENI UDINI MTALIPELEKA TAIFA PABAYA...
 
Nakubaliana na wengi wenu kuhusu makwaia, inapokuja mijadala inayohusisha mambo ya dini,anakuwa tayari amechagua upande, na anapenda kuwaongoza washiriki kuelekea upande anaousupport, kuhusu mzee wa upako, nilivyo muona, mada kama zile zimempita kimo.Mwisho mimi namuona mzee makwaia akiendesha kipindi chake cha "je tutafika" kama Dina Marios wa Clouds anavyoendesha kipindi kinachojulukana kama "chachandu la leo"
 
anza na Tabora boys and girls, Pugu, kigonsera,tosamaganga,kilakala na nyingine nyiiigiii. nyingi sana, pia na hao walutherani, shule zao wenyewe nyingi hawajaweka seminari, wana shule nyingi sana lakini wanaruhusu hata waislam kusoma. hizo pia wakichukua je? waislam wana shule ngapi, WENZETU WAISLAM WATAJENGA LINI seminari zao hadi watukute? hamuoni kama hapo tunagawanyika?

na vyuo je, wakianza kuchagua kwa upendeleo kama vile Tumaini universities, St.Augustine, Ruaha ya iringa, mwenge, vile vyingi vya moshi, vile vya arusha nk. tutafika? tutaelekea wapi?
wewe ni hatari sana kuwekpo kwako hapa nchini.......unanuka udini na huenda pia unaharufu ya ukabila...udini na ukabila za hatari kuliko ugonjwa wa ukimwi.
 
kwani, ninyi mlionewa wapi jamani, kwani wakristo waliwanyonya wapi? kabla ya uhuru mlinyonywa wapi, pili, naomba unipe shule gani zinapewa pesa kwaajili ya kuanzisha na kuendesha shule, na kwanini shule za kiislam hazipewi hizo pesa waendeshe ana wao.

pia ni haki gani unayotaka upewe wewe kama mkristo. haki ya kuingiza dini kwenye selikali? kodi gani yenu nyie waislam mimi natumia kanisani kwangu.

pia, mimi kwa pesa yangu nimechangia pesa kwaajili ya Television karibia mbili hapa bongo. tumechanga na kila jumapili huwa tuna changa. niliwahi kuchangia pia kwaajili ya radio kadhaa hapa Dar. SASA NI PESA GANI SELIKALI INAWAPA WAKRISTO ILI TUENDELEZA radio na tv zetu kama sio hatuchangi sisi wenyewee kwa sadaka zetu. ulishawai kuingia kanisani mzee?

pia, kama waislam mnanyonywa kwa shule za wakristo kupewa pesa na selikali, kwanini nyie msianzishe shule zenu ili na nyinyi mpate? KAZI YENU NI KUCHANGIA MILLION 100 KWENYE YANGA WATU WAINGIE BURE...hahaha. shule mmeweka mfukoni.
 
Acheni ndugu zangu kusema ni rahisi lakini shughuri yake tulilikoroga itakua ni nzito. Na fikiri, tusirudi tuliko toka macho mbele.Ili mradi mmbaya wetu tunamtambua(CCM) na kuwa ndo anataka kutuharibia nchi, basi tumkodelee mimacho iliaone aibu na afikiri vizuri. imagine toka lini mambo ya dini yakawa sehemu ya ilani? kama sio kufirisika kisera?

Si vyema tukapigana ndugu kwa tofauti za dini wakati anayetuchonganisha yupo, ni vyema tukamwadhibu huyo kwanza ndo tuendele na mengine. Hata kama tutakuwa wakiristo tu au Waislam tu, bado mtu kama CCM anawezakujitokeza akaja na kijisababu cha ukabila na tukanuniana tena.

Tusijivunie misikiti au makanisa , au mashule au hosipitali, kwani umoja wetu ni silaha bora kupata maisha bora.

at individual bases think and internalize if realy such arguments above are wealth to the nation of which u a the part.
 
nadhani halikuhusu kujua waislam wanaanzisha shule au hawana, baki na hadithi zako za 19 kweusi, na mashule yenu ya seminari, kila watu wanajua wanachokifanya,
yaliyopo makanisani hayatuhusu na yaliyopo misikitini hayakuhusu, nadhani tumia muda wako kuangalia yanayokuhusu zaidi achana na mambo ya waislam kujau kama wana redio au tv au mashule si muhimu kwako, kwani tulikuja kuomba TV zenu za dini nazi tutangaze dini yetu?
naona hapa upo kwa ajili ya kutangaza dini, basi tangaza bila kugusa dini za wenzio jifagilie weeeeee hadi utakavyoweza ila usitumie uislam na waislam kuifagilia dini yako.......
 
wewe ni hatari sana kuwekpo kwako hapa nchini.......unanuka udini na huenda pia unaharufu ya ukabila...udini na ukabila za hatari kuliko ugonjwa wa ukimwi.

unamwita huyu mtoa mada hatari, kwa lipi mzee, prove. mimi kwa fikra zangu, naona jamaa anaongea yale yaliyo moyoni mwake, na ana uhuru kuongea. kwasababu tangu nilipoingia hapa nimekomalia post zake, YOTE ANAYOONGEA nimeona analenga kwenye kuelezea kuwa, tusipoishi kwa umoja kama ilivyokuwa kabla, nchi itasambaratika. nimekaa muda nikizisoma nanilii zake hapa. na, pengine yeye ni mwoga wa vita kama sisi wengine, na anaogopa machafuko kulingana na anavyoona yeye. useme kwa hoja.

Pili, namimi nichangiie hapa, nafikiri si bora wakatoliki wakafanya hivyo, wala walitherani, wala wakristo wote. sisi wakristo tu watu wa upendo siku zote pamoja na kwamba falsafa ya kupigwa shavu moja na ugeuze lingine haifanyi kazi sana kwa wakristo na sidhani itafanya kazi.

cha maana, napenda kuwashauri watz hasa viongozi wetu, wawe makini na kinachoendelea sasa hivi. tz hatujawai kuingia kwenye vita, hatujui machungu yake ndo maana watu wanaamka tu asubuhi wanasema hiki ni haki yao na ni ibada wanataka kulazimisha. SITAKI VITA TZ, Mungu na atuepushie mbali.
 
Huyu anayejiita Mzee wa Upako simfahamu vizuri hivyo siwezi kuchangia lolote kuhusu upeo wake, ingawa 'Mchukia Fisadi' amedokeza kwamba tatizo lake kubwa ni kwamba hana elimu. Tutamsamehe kwa hilo. Lakini Makwaia wa Kuhenga namfahamu fika! Huyu ni mwandishi wa habari wa siku nyingi. Ila ana chuki sana na Kanisa Katoliki. Sijui ni kwa nini! Ila namuonya iwapo ataendeleza chuki hiyo nitashusha tuhuma zake nzito kuhusu mwenendo wake unaotia shaka.


Tafadhali weka wazi kuhusu huyu jamaa, usimwogope....This is JF WHERE WE DARE TO TALK OPENLY!
 
Nimewahi kufuatilia mijadala mingi ya Makwaia na kugundua kuwa hoja zake hazina Vision kutokana na kusukumwa na harakati zake za kutanguliza UDINI yaani UISILAMU KWANZA. huwa anachosha sana tena sana kiasi cha kukosa busara.
 
Hii utadhani vita ya maneno kati ya "watz" na "wakenya"! Ati mimi bora zaidi ya wewe.......haya weeeeeeeeeeee
 
Tatizo anapoleta mada badala ya kuacha washiriki kuchangia, ana-side kwenye upande anaotaka yeye na kulazimisha wote wamfuatishe...abadilike hapo...ila ndugu zangu Waislam wananishangaza kidogo, mwanzo walikua wanamlaumu sana Hayati Baba wa Taifa kwamba ndiye aliyewa-marginalize sana wakati wa utawala wake, now wanamuona mwema!! Naomba BAKWATA pia watoe waraka, uongozi mbovu hauhitaji kutumbukiza ishu za udini, wananchi wamechoka kuumia jamani...
Mimi huwa na mfananisha na Misanya Bingimtangazaji wa Radio one na ITV Zamani kwa sasa ni muadhiri chuo kikuu Dar kama sikosei..Waislam wanashangaza Sana tu..
 
Jamaniee, ninatafuta uhakika wa Breaking nuz hapa, ndio nitatoa taarifa yoote kama ilivyo. ila kwa kifupi, inasemekana sio muda wakatoliki sio muda wanaweza wakadai warudishiwe mashule yao yoote yaliyochukuliwa na selikali ili wayafanye seminari kama kawaida, pia na mahospitali yao yote. Kuna mtu ameongea tu hapa, ila nitatoa full story nikikomfemu soon. sijui kama patatosha.

Yaani wanawarudishia baada ya kuwashinda maintanance!!!! Mahospital, shule choka mbaya!!! Kwa kuanzia ni pale Forodhani!!!! Imekuwa kama gofu la panya!!! Acha warejeshewe ni jasho na nguvu zao, tena zilikuwa na sifa ambayo sijui kama kanisa itaweza kurejesha tena. Ni gharama sana.

Kwa taarifa yako Forodhani ilirejeshwa rasmi kwa kanisa March 2009 na ukarabati kama umeshapita pale umeanza na utagharimu zaisi ya sh. 800,000,000/= tena kwa awamu ya kwanza. Halafu kama wataamua kuwa na mahospital yarudi na yatundike misalaba na kuwa mwislam awe ni haramu na kafiri kama wanvyoita wakristo ni haramu na kafiri sasa si tutakuwa na vifo vingi sana?? Hivi mahospital ya Waislam yako mangapi??? Hebu dondoa ya Wakristo, KCMC, Bugando, Dareda, Karatu, Huruma, Kilema, Selian, ile ya pale Singida inaitwaje??? hebu ongezeni list hapa.......Halafu zote zina vyuo navyo waseme ni vya wakristo peekee. Ninawashukuru sana wakristo kwa mchango wao hapa Tanzania na duniani kote, wanaheshimika!!!!
 
Kuna mtu alichangiwa wazo hapa JF kuwa kama mahakama ya kadhi ikianzishwa na makanisa yadai mashule na hospitali zao na siyo tamko la kanisa. Wakatoli naamini hawawezi kufanya jambo hilo kwani si watu wa kulipiza kisasi bali ni watu wawazi na wa kufuta visasi. Hivyo tuondoo hofu kwa hilo.
 
usisahau KUWA MUHIMBILI HOSPITAL ilikuwa ni mali ya waanglikana zamani. hivyo tunataka na muhimbili irudi kama ndo hivyo.
 
Huku mtaani ukitukuta tumekaa kijiweni.
Haki ya nani hutajua mimi ni muislam au jirani yangu mkristu wala yule mpagani utatuona sisi ni sisi tu. Jamani hz mambo sio zenyewe hata kiduchu ukisoma huo waraka mi sioni shida yake, ukija suala la mahakama ya kadhi sioni kwa nini serikari na utawala ujadili tena bungeni si bakwata ipo? humo kwani hakuna kumbi ktk mijengo yake? si watenge tu ndani kwa ndani, kisha ateuliwe kadhi kwa kila wilaya na mkoa na baadaye wa taifa.
baadaye muislam akiwa na hoja tu, ijimwage mjengoni mambo kwisha, asiye ridhika anakwenda uraiani, kwisha kazi.
Waraka wa wakatiloki ukiuona pumba fuata ilani ya chama fulani inachokiamini utapata tu ya kukufaaa kama dira mpaka hapo shida iko wapi.
Baada ya hapo Tz inabaki Tz.
 
alikoroga sana. na kwa habari ya lipumba, ndio maana miaka yote huwa hashindi uchaguzi pamoja na kwamba yeye ni msomi mzuri. ni kwasababu ya udini. ni mdini kiasi kwamba nadhani hakuna mkristo ambaye aliwahi kumpigia kura, kwasababu haaminiki. mimi simwamini. ni bora kama angejitahidi kuwa neutral hata kama angekuwa na dini yake moyoni ili akusanye kura achukue nchi. sasa hapo ndo huwa anakoroga kabisa.atatapatapa hadi siku ya mwisho, na hapati urais huyu.
 
usisahau KUWA MUHIMBILI HOSPITAL ilikuwa ni mali ya waanglikana zamani. hivyo tunataka na muhimbili irudi kama ndo hivyo.


Babu kubwa, yaani kumbe hawana kitu!!!! ???? Sasa naona ili kinusuru hali basi tuwe na ile amani yetu, japo kidogo popo wa OIC na mahakama ya kadhi alichafua hali ya hewa but wakristo ni waungwana na si wepesi na wengi wa hasira, watasamehe na mtaendelea kufaidi huduma kama kawa.

Tatizo fedha zao nyingi ni za kujihami na vita vya udini domestically, ku-finance alikaida, ku-support vita nchi mbalimbali, you name all.
 
Nadhani wanaomtetea mzee Makwaia huwa hawaamgalii vipindi vyake au ni ule msemo wa ukipenda chongo uiita kengeza?
 
usisahau KUWA MUHIMBILI HOSPITAL ilikuwa ni mali ya waanglikana zamani. hivyo tunataka na muhimbili irudi kama ndo hivyo.

Kama wanadocuments za umiliki wapewe kuna shida gani?, hata IKULU pia ilijengwa na wajerumani kwa misingi ya kiislamu nayo irudihwe kwa waislam. Ila nijuavyo mimi mikataba mingi ya umiliki wa ardhi wakati wa ukoloni ilikuwa ni 33 years na leo tuna miaka 48 toka uhuru.

The State House was the original residence of the German Governor; built in the late 1890s by Germany. At one time, the State House had tall Islamic-style arches on the ground floor and a veranda with railing on the upper level. Cast-iron columns also supported the roof.

In 1914, the British nearly destroyed the building during World War I. In 1922 the State House was rebuilt with similar arches on the ground floor but scalloped arches on the upper level and a tower with a crenellated railing. The style is more in tune with East African architecture. The State House is now the home of the current president and not open to the public.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom