Date: 7/20/2009
Pentekoste yawawakia wanaopinga waraka
Na Elizabeth Suleyman
UMOJA wa Makanisa ya Pentekoste Tanzania (FPCT), umewajia juu viongozi wanaoupinga mwongozo uliotolewa na Kanisa Katoliki unaohusu Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010, ukiwafananisha na mafisadi ambao wanahofia maovu yao kuwekwa bayana.
Pia, umoja huo umeitaka serikali kutambua kuwa mpango huo wa kutoa mwongozo si wa Wakatoliki peke yao, bali ni mpango wa makanisa yote ya Kikristo nchini.
Waraka huo wa Kanisa Katoliki unazungumzia sifa za viongozi ambao wanafaa kuchaguliwa kwenye uchaguzi ujao na kanisa hilo limejitetea kuwa mwongozo huo si kwa ajili ya waumini wake pekee, bali Watanzania wote. Lakini umepokewa kwa hisia tofauti na wanasiasa ambao wanadai unaweza kuligawa taifa, akiwemo mwanasiasa mkongwe, Kingunge Ngombale Mwiru.
Jana Askofu Msaidizi wa Kanisa la Pentekoste Tanzania, David Mwasota alisema kwamba, wanaunga mkono waraka huo wa Katoliki na kuwataka viongozi kutouhofia.
"Viongozi wanaosema kwamba waraka huu unaweza kuligawa taifa si wakweli, bali hao viongozi ndio wanataka kulifanya taifa ligawanyike kutokana na kuhofia maovu yao kujulikana," alisema Mwasota.
"Kama Kanisa la Pentekoste Tanzania, hilo tumeliona na tumeamua kuunga mkono waraka huo; na kuitaka serikali itambue kuwa kitabu hicho kilichoandaliwa na Wakatoliki ni mkakati ambao na sisi tulikuwa nao," alisema.
"Wakatoliki wametutangulia tu.. lakini nasi kama FPCT tulikuwa ni miongoni mwao kwa kuwa tuna mpango wa kutoa waraka kwa waumini na wananchi wote kuwataka wawe macho na wajue ni kiongozi yupi anayefaa kuwa madarakani na si kuchagua tu watu ambao wamekaa kwa lengo la kutaka kuingamiza nchi," alisema.
Mwasota alisema siasa za zamani zilizotokana na watu kusikiliza taarifa kwenye redio tu, zimepita na kwamba jamii ya sasa imeelimika kutokana na kuongezeka kwa utandawazi na hivyo ni vigumu kuwadanganya Watanzania.
Alisema kutokana na kipindi hiki kuwa cha zama za uwazi na ukweli, viongozi wadini zote wanao wajibu wa kuwaelimisha wananchi katika kipindi cha kuelekea uchaguzi mkuu ili wajitokeza kupiga kura na pia kuchagua kiongozi anayefaa na mwenye maadili mema.
"Jukumu letu viongozi wa dini ni kutoa elimu kwa maumini wetu, waweze kujua mwongozo mzima wa uchanguzi kwani nchi haina dini, bali wananchi ndio wenye dini, hivyo ni vema kufuata misingi na taratibu hizo," alisema.
Hata hivyo, Mwasota alifafanua kwamba msimamo si tu kuangalia kiongozi bora ni yupi, bali pia kuangalia sheria na maadili ya dini inasemaje ili kuweza kupata kiongozi atakayetuongoza katika msingi imara.
"Tatizo lenyewe ni kuhusu mafisadi... hili si suala la kuficha kwani linajulikana wazi... kwamba waziri fulani amepatikana na hujuma fulani na kuondolewa madarakani, sasa haya siyo mambo ya kuyafumbia macho katika uchaguzi unaokuja," alisema.
Alisema mwongozo utasaidia kuweza kuziba hata mianya ya rushwa kwa kuwa wananchi watakuwa wamejua ni yupi kiongozi bora anayefaa kuchaguliwa.
Mwasota alitoa changamoto kwa serikali kuweka mipango madhubuti ya kuzungumza na viongozi mbalimbali wa dini ili kuweza kusikiliza maoni yao na kuondokana na kushutumiana bila ya sababu za msingi.
Alisema serikali isiishie tu kutoa taarifa kwenye vyombo vya habari bali iweke pia mkakati wa kusikiliza hoja za viongozi wa dini, kwani itasaidia kuweka mfumo nzuri katika uchaguzi