Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
LEOPOLDBYONGE, ukirudi nyuma kabisa, yaani mwanzo mwa thread hii utaona superman aliambatanisha nyaraka hizo, kwa wakati wako pitia taratiiibu halafu sema chochote.
 
MIMI NAJIULIZA HIVI WARAKA HUO HUO WA WAKATOLIKI UNGETOLEWA NA WAISLAMU NCHI AU HATA TAIFA NA WANAICHI WANGEOPOKEA VIPI?

Mimi naungana na Kingunge 100% kua utaigawa nchi. kama maaskofu wanataka kuingia kwenye siasa basi waanzishe Chama na huo ndio uwe dira yao. waanze kugombea ubunge

Waislam hawana ujanja huo na hivyo wasingalileta waraka wa aina hii .Uwezo wa kukaa na kufikiria kwa ajili ya Utaifa na Tanzania bila ya dini kuwemo waislam hawana .Wako wasomi wa kiislam wengi na hodari lakini bado jambo kama hili kwa kuwa halina neno la kidini hawawezi kuja nalo hata siku moja so tusipoteze muda kujiuliza kama waislam wangalifanya hivi au vile ingalikuwaje .
 
MIMI NAJIULIZA HIVI WARAKA HUO HUO WA WAKATOLIKI UNGETOLEWA NA WAISLAMU NCHI AU HATA TAIFA NA WANAICHI WANGEOPOKEA VIPI?

Mimi naungana na Kingunge 100% kua utaigawa nchi. kama maaskofu wanataka kuingia kwenye siasa basi waanzishe Chama na huo ndio uwe dira yao. waanze kugombea ubunge

Na hiki chama cha siasa vipi?

Waislam wazindua chama

Na Salum Pazzy

CHAMA cha siasa cha Kiislam kinachofanya shughuli zake Kimataifa (HIZB-UT-TAHRIL), kimezindua harakati zake nchini kwa kuhamasisha waislam kujitambua ili kurejesha maisha ya dini hiyo katika nyanja zote.

Harakati hizo zilizinduliwa katika kongamano lililofanyika jana jijini Dar es Salaam katika msikiti wa Kichangani ulipo Magomeni.

Sambamba na uzinduzi huo, pia ulifanyika uzinduzi wa jarida liitwalo Khilafah linaloelezea masuala mbali mbali ya chama hicho na dini ya ya kiislam.

Akizungumza na waandishi wa habari katika Msikiti wa Kichangani Magomeni Dar es Salaam jana, Mwakilishi wa vyombo vya habari wa HIZB-UT-TAHRIL, Afrika Mashariki Sheikh Masoud Mselem, alisema matatizo makubwa ya kidunia ikiwemo Kuanguka kwa uchumi, vita na dhuluma ni matokeo ya binadamu kujipangia mifumo ya maisha bila kujali maelekezo ya Mungu.

Alisema kwamba sulihisho la matatizo yote duniani ni kusimamisha dola ya kiislam (KHILAFAH) kwani ndicho chombo pekee chenye uwezo wa kusimamia maisha ya mwanadamu bila kumsababishia madhara kama yaliyomo ndani ya mifumo ya ubepari na ujamaa.

"Lengo la HIZB-UT-TAHRIL ni kurejesha maisha ya kiislam jambo ambalo litawezekana tu kwa kusimamisha dola ya kiislam kwani ndicho chombo pekee chenye mamlaka ya kisheria na uwezo wa kusimamia maisha ya mwanadamu," alisema Sheikh Mselem.

Aliongeza kuwa HIZB-UT-TAHRIL ni tofauti na vyama vya siasa vilivyozoeleka kwani chenyewe kinatumia njia ya mvutano wa fikra (Interllectual struggle) na mapambano ya kisiasa bila kutumia nguvu.

Alifafanua kuwa njia kuu itumiwayo ni kufanya makomgamano ambapo jana lilifanyika kongamano la kimataifa na kuhudhuriwa na mamia ya waumini wakiwemo wahadhiri kutoka Australia na Yemen.

"Chama hiki ni cha siasa lakini si kama hivi mlivyovizoea, wala hakihitaji kusajiliwa kwani kinaendeshwa kwa mvutano wa fikra bila utumiaji nguvu na pia hakina mipaka kwa sababu sisi hatuamini mipaka hii iliyowekwa na wakoloni," alisema.

HIZB-UT-TAHRIL kilianzishwa mwaka 1953 Al-Quds, Palestina na kuenea nchi zote za Kiislam na nyinginezo zisizokuwa za kiislam, katika nchi za kiislam kinaazimia kusimamisha KHILAFAH na katika nchi nyinginezo kinafanya harakati za kuhamasisha waislam wajitambue.
 
Wakuu Spika wabunge ameunga mkono waraka wa kanisa la Katoliki uliopingwa hivi karibuni na Kingunge Gombalimwiru na kusema kuwa unalenga kuwatenga majizi, mafisadi na wapiga ramli na kusema kuwa unarejesha nchi katika misingi ya mwalimu nyerere.

Hivi ni kweli anaunga mkono au ni changa la macho tu wakuu?
Mbona hoja nyingi za kupinga mafisadi amekuwa mstari wa mbele kuzikwamisha bungeni?

Kweli hii itakuwa kalagabaho!!
naweza kupata nakala ya waraka huo?
 
MIMI NAJIULIZA HIVI WARAKA HUO HUO WA WAKATOLIKI UNGETOLEWA NA WAISLAMU NCHI AU HATA TAIFA NA WANAICHI WANGEOPOKEA VIPI?

Mimi naungana na Kingunge 100% kua utaigawa nchi. kama maaskofu wanataka kuingia kwenye siasa basi waanzishe Chama na huo ndio uwe dira yao. waanze kugombea ubunge


Barubaru,

Mimi naamini nchi yetu ipo katika hali mbaya. Wakoloni walituibia sana kwa sababu hatukujua kutetea mali na haki zetu. Hawa watawala wetu wa sasa nao wanafanya kile kile walichofanya wakoloni ila kwa sababu ni weusi wenzetu tunawaonea aibu. Nachotaka kusema ni kuwa kama tulivyokuwa enzi ya mkoloni Wananchi wengi bado hawajui haki na namna ya kulinda mali za nchi yao.

Hivyo tunahitaji kila aina ya msaada wenye malengo chanya katika kutuelimisha kuhusu namna ya kuchagua viongozi bora. Msaada huo utoke kwenye taasisi za kidini, kikabila, NGO's n.k haijalishi; cha msingi ni kuwa tunahitaji hiyo Elimu.

Mbona hawa wakatolini walipotoa elimu ya kujikinga na ukimwi, kuondoa umaskini, kutunza mazingira n.k hatukuona kuwa wataigawa nchi.???!!!

Huu waraka (mimi sijauona; nimesoma dondoo zake kwenye Raia Mwema) unaonyesha kila dalili za kuongeza mwamko wa demokrasia Tanzania. Wale wote wenye mapenzi ya kweli na nchi hii watauunga mkono kwa sababu kama ilivyo desturi ya mashirika haya ya kidini; waraka haufungamani na siasa ya chama chochote. Kwa maana ya kwamba wananchi wanahimizwa kuangalia sifa za mgombea na sio chama. Sasa utaelewa kwa nini wanasiasa wengine wanaunga mkono na wengine wanapinga?

Naomba nimnukuu Mwenyekiti wa Chama Cha Wanataaluma Wakristo Tanzania (CPT), Joseph Ibreck.

''Unajua tatizo kubwa nchini ni kwamba watu wenye sifa za kuwa viongozi bora hawajitokezi, sasa tunataka kuamsha dhamira, watu wajitokeze kuchaguliwa na kuchagua pia''
.


Mimi naunga mkono waraka huo na juhudi zozote zinazofanya na watu binfasi au kikundi chochote kile zenye lengo la kuelimisha wananchi namna ya kuchagua viongozi bora.
 
wakuu mbona huo waraka unaongelewa lakini unapo omba kopi hamna anayeweza kutoa
sasa watu wanachangia from which ground/source????
 
Alisema kwamba sulihisho la matatizo yote duniani ni kusimamisha dola ya kiislam (KHILAFAH) kwani ndicho chombo pekee chenye uwezo wa kusimamia maisha ya mwanadamu bila kumsababishia madhara kama yaliyomo ndani ya mifumo ya ubepari na ujamaa.

Kazi ipo!
 
Waislam wazindua chama

Na Salum Pazzy

CHAMA cha siasa cha Kiislam kinachofanya shughuli zake Kimataifa (HIZB-UT-TAHRIL), kimezindua harakati zake nchini kwa kuhamasisha waislam kujitambua ili kurejesha maisha ya dini hiyo katika nyanja zote.

Harakati hizo zilizinduliwa katika kongamano lililofanyika jana jijini Dar es Salaam katika msikiti wa Kichangani ulipo Magomeni.

Sambamba na uzinduzi huo, pia ulifanyika uzinduzi wa jarida liitwalo Khilafah linaloelezea masuala mbali mbali ya chama hicho na dini ya ya kiislam.

Akizungumza na waandishi wa habari katika Msikiti wa Kichangani Magomeni Dar es Salaam jana, Mwakilishi wa vyombo vya habari wa HIZB-UT-TAHRIL, Afrika Mashariki Sheikh Masoud Mselem, alisema matatizo makubwa ya kidunia ikiwemo Kuanguka kwa uchumi, vita na dhuluma ni matokeo ya binadamu kujipangia mifumo ya maisha bila kujali maelekezo ya Mungu.

Alisema kwamba sulihisho la matatizo yote duniani ni kusimamisha dola ya kiislam (KHILAFAH) kwani ndicho chombo pekee chenye uwezo wa kusimamia maisha ya mwanadamu bila kumsababishia madhara kama yaliyomo ndani ya mifumo ya ubepari na ujamaa.

"Lengo la HIZB-UT-TAHRIL ni kurejesha maisha ya kiislam jambo ambalo litawezekana tu kwa kusimamisha dola ya kiislam kwani ndicho chombo pekee chenye mamlaka ya kisheria na uwezo wa kusimamia maisha ya mwanadamu," alisema Sheikh Mselem.

Aliongeza kuwa HIZB-UT-TAHRIL ni tofauti na vyama vya siasa vilivyozoeleka kwani chenyewe kinatumia njia ya mvutano wa fikra (Interllectual struggle) na mapambano ya kisiasa bila kutumia nguvu.

Alifafanua kuwa njia kuu itumiwayo ni kufanya makomgamano ambapo jana lilifanyika kongamano la kimataifa na kuhudhuriwa na mamia ya waumini wakiwemo wahadhiri kutoka Australia na Yemen.

"Chama hiki ni cha siasa lakini si kama hivi mlivyovizoea, wala hakihitaji kusajiliwa kwani kinaendeshwa kwa mvutano wa fikra bila utumiaji nguvu na pia hakina mipaka kwa sababu sisi hatuamini mipaka hii iliyowekwa na wakoloni," alisema.

HIZB-UT-TAHRIL kilianzishwa mwaka 1953 Al-Quds, Palestina na kuenea nchi zote za Kiislam na nyinginezo zisizokuwa za kiislam, katika nchi za kiislam kinaazimia kusimamisha KHILAFAH na katika nchi nyinginezo kinafanya harakati za kuhamasisha waislam wajitambue.


Fikra kama hizi ndio za kuogopa kama Ukoma, sababu zina onyesha kila dalili ya kujenga nchi yenye dini moja au misingi na imani ya dini moja. Hilo halitakubaliwa na litatuletea malumbano yasiyo na tija kwenye ncho yetu.
 
MIMI NAJIULIZA HIVI WARAKA HUO HUO WA WAKATOLIKI UNGETOLEWA NA WAISLAMU NCHI AU HATA TAIFA NA WANAICHI WANGEOPOKEA VIPI?

Mimi naungana na Kingunge 100% kua utaigawa nchi. kama maaskofu wanataka kuingia kwenye siasa basi waanzishe Chama na huo ndio uwe dira yao. waanze kugombea ubunge

Wewe Barubaru inaelekea hujasoma huo waraka ndio maana unakurupuka na comments za ajabu ajabu. Sisi wengine ambao sio Wakatoliki tumeusoma huo waraka na kuuelewa vizuri sana ndio maana tunauunga mkono. In fact CCM wanapaswa kuutumia pia kama mwongozo wao kama kweli wana nia ya kupata viongozi waadilifu. Waraka huo jinsi ulivyo hata kama ungeandikwa na mwendawazimu ningemuunga mkono!
 
Wewe Barubaru inaelekea hujasoma huo waraka ndio maana unakurupuka na comments za ajabu ajabu. Sisi wengine ambao sio Wakatoliki tumeusoma huo waraka na kuuelewa vizuri sana ndio maana tunauunga mkono. In fact CCM wanapaswa kuutumia pia kama mwongozo wao kama kweli wana nia ya kupata viongozi waadilifu. Waraka huo jinsi ulivyo hata kama ungeandikwa na mwendawazimu ningemuunga mkono!


Aminia...
 
na hata akiapishwa huwa anashika katiba ya nchi mkononi
 
Wewe Barubaru inaelekea hujasoma huo waraka ndio maana unakurupuka na comments za ajabu ajabu. Sisi wengine ambao sio Wakatoliki tumeusoma huo waraka na kuuelewa vizuri sana ndio maana tunauunga mkono. In fact CCM wanapaswa kuutumia pia kama mwongozo wao kama kweli wana nia ya kupata viongozi waadilifu. Waraka huo jinsi ulivyo hata kama ungeandikwa na mwendawazimu ningemuunga mkono!

Nakubaliana na hitimisho lako. Kwa kuongezea nanukuu hitimisho la Ilani hiyo linalosomeka "....Naam, nchi ina utajiri mkubwa wa rasilimali na utaalam, na pia kuna fursa nyingi ambazo hazijatumika. Na bado nchi ina vikwazo vingi vya kiurasimu ambavyo huruhusu wachache kunyonya kwa faida yao binafsi. Tunahitaji kuweka mfumo wa kuweka mikakati na kuanzisha chombo cha kujitoa kweli katika kuhamasisha na kulinda manufaa kwa wote na mafanikio mazuri kabisa kwa ajili ya urithi wa kitaifa.

Tunahitaji kufufua maadili, kurudi katika tunu msingi za kimaadili na matashi ya kujenga maelewano, mshikamano, kujali manufaa kwa wote na kumpatia kila mmoja mahali, nafasi, fursa na wajibu.

KAMATI YA TAIFA CPT....
"


Sasa kazi kwetu sote bila kujali Dini, rangi, Kabila kuikomboa nchi hii kutoka katika makucha ya Hao wabinfsi wachache lakini wenye nguvu ya pesa na Dola.
 
Just CURIOSITY ...... Hivi Huyu Kingunge yeye anaabudu/swali kwenye DINI GANI?

Is he Mkristo, Muislam, Buda, etc etc?

Just want to know!

Kingunge ni zaidi ya kutokuwa na dini. Yeye si mwamini wa dini yoyote wala haamini katika Mungu. Ni Mkana-Mungu (atheist). Kumbe hata kwenye kundi la wapagani haingii kwani wapagani wanaamini katika Mungu na wana dini zao za jadi za ukoo/kabila. Wanatambika, nk
 
Spika Samuel Sitta siku zote amekuwa kinyume na wale wanaowatetea mafisadi either wakiwa bungeni au wakiwa nje ya bunge. Matamko mengi ya Spika yamekuwa yanapinga ufisadi na mafisadi wenyewe, na hata kwenye hotuba zake mbalimbali anazotoa Spika amekuwa anakemea sana ufisadi na mfano mzuri ni siku ile Ras alivyohutubia bunge na yeye wakati wa kumshukuru Rais alitoa kauli ambayo ilionyesha ni kwa kiasi gani anavyokereka kwa ufisadi.

Kwa hiyo kwa kuunga mkono waraka huu wa mwongozo wa uchaguzi wa 2010 ni wazi kuwa naye(Sitta) ameona una manufaa kwa wananchi kwa sababu utawafumbua wananchi macho na hautowapa wao mwanya wa kuchagua mafisadi tena hapo mwakani.
 
Wakuu Spika wabunge ameunga mkono waraka wa kanisa la Katoliki uliopingwa hivi karibuni na Kingunge Gombalimwiru na kusema kuwa unalenga kuwatenga majizi, mafisadi na wapiga ramli na kusema kuwa unarejesha nchi katika misingi ya mwalimu nyerere.

Hivi ni kweli anaunga mkono au ni changa la macho tu wakuu?
Mbona hoja nyingi za kupinga mafisadi amekuwa mstari wa mbele kuzikwamisha bungeni?

Kweli hii itakuwa kalagabaho!!
hapo SIX atakuwa anaendeleza ule msimamo wake wa kuhakikisha akina nanihinooo(wanamtandao masilahii na mkuluu) wanampata kwamba kamwe hajawahi kuwapenda ni nafasi tuu aliitumia kupenya kwenye kundi lao ila sasa hayuko nao kabisaaaa moyoniiiiiii....

basi akirejeaa huko njee itabidii airport wanahabari mumdodosee anaunajee waraka mzima na kwa nn anauunga mkonoo??

kwa wanahabari jitahidini kuwa objective na critical interview with strict management (keep an eye on the lips and his eyes too as what AC of 360CNN has been doing in his interviews) katika kudadisi...

BRAVO SIX kama umeuunga mkono kwani kwa nafasi yako ni pigo kwa wale wanaoupinga kama akina mzee kingungee!!!!!!!!!!!!!!!

jamani halafu spika pamoja na mapungufu yake ya ukada ila jamaa anajiamini vema kwani ni sifa nzuri ya kiongoziii (vipi for presidaaa 2010?????)
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom