Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
kingunge hatumtaki kwenye uongozi wowote nchini Tanzania. Huyu atheist anayesema hakuna Mungu, kwanza amepitwa na wakati. hata machizi wa majalalani ukiwarushia jiwe wanapokwepa wanalia "Mungu wangu" lakini yeye anasema hakuna Mungu. huyu, nyerere pamoja na viongozi woote waliokuwepo kwenye timu ya mwalimu nyerere ndo walioiloga nchi hii hadi imekuwa masikini ya kufa mtu. hawa ndio walioanzisha mazindiko kwenye nchi yetu, kuzindika viongozi kule bagamoyo na zindiko la taifa kule kilwa. wanaizindika Tz kwa shetani. HII NCHI inazindikwa kwa mashetani jamani kule bagamoyo na Lindi. ndio maana watz tukiwaambia wamelogwaga miaka nenda rudi hawasikii. ndo maana watz waliowengi vichwa chini tu, unaweza kuwachapa kofi lakini wanainamisha tu vichwa chini. hata wakiibiwa hadi wake zao, sijui kura, sijui mikataba mibovu, sijui ufisadi gani, kiongozi akisimama na kuongea na kuwanyamazisha watz vichwa chini wanakubali tu. ndo maana nchi za jirani wamekuwa wakituita mazuzu kwa miaka mingi. lakini kwasababu mtu aliyelishwa libwata hata ukimwambia amelishwa limbwata na amelogwa hakuelewi kwasababu wamepumbaza nchi.

Nawambieni toka mwaka jana, yaani miaka miwili kabla ya uchaguzi kila term, CCM huwa inakwenda kuzindika Lindi ili kiongozi atakayekuja achaguliwe. hivi ninavyoongea tayari wameshazindika ndo maana wanajiamini na wanajua kikwete atapita tu.

Habari njema ni kwamba, mimi na watumishi wengine wa Mungu wengi, tunamwomba Mungu, tunalivunja lile zindiko, tutachoma majini na mizimu ya nyerere yote, na zindiko lao mwakani kwenye uchaguzi halitafanya kazi. na wakitegemea zindiko hili watapoteza mwakani.

ndo maana kingunge na wenzake hawaondoki, kwasababu wao ndo wanaojua siri za nchi hiii. washikaji tumelogwa....hahaha.

angalia mwenge unaokula kodi kila mwaka na kupumbaza watz wote, unapitishwa tz yote ili kuwapumbaza watu wote. yaani kwisha kazi. lakini tumefumbuka macho, watakoma. Mungu ametufumbua macho. Kingunge na wenzie mtakwisha. ninyi wote mnaosoma hapa mtashuhudia kwa macho yenu wakipotea kama mchumaa mbele ya moto mkali, Kwa Jina la Yesu, ameni.
 
I am informed that entertaining two opposing ideas at the same time is a sign of genius.

On the one hand, I appreciate the role of religious organizations in advocating social justice, especially in a structure whose political entities -the opposition included- is dysfunctional and can be easily frustrated by the status quo.

On the other hand, the church has the potential to ignite an even bigger religious ruckus and escalate some negative sentiments of irreligiosity spanning from the intricacies of our prevailing social-political instabilities. I totally understand the need for the church to check the system, in the tradition of Rev. Dr. Martin Luther King (Civil Rights movement USA) Archbishop Abel Muzorewa (Colonial Rhodesia), Desmond Tutu (apartheid SA) and Pope John Paul II (Communist Europe).I am just not sure this won't explode into some Northern-Nigerian style religious crusade, with the Muslim citizens feeling the church has a Christian agenda.Already I have seen a report that our Muslim citizens are organizing something similar, can't this effort be united? In this way, even Kingunge will not be allowed to say that this is a Catholic thing or a Christian thing.

But I guess thi is a tall order, given the intrinsic differences.

Bluray,

Kule kwenye mada ya nyarandu, unakataa hoja yake kwa misingi kuwa itakuwa ni kusupress puplic opinion. Sasa hapa una-supress opinion ambayo unapingana nayo! Mi ningedhani kama msimamo wako ni ule ule kuwa mawazo yaachiwe kuflourish, na hapa msimamo ungekuwa ule ule. Kuwa waraka wa kanisa ni public opinion kama opinion za Nyarandu, Opinion za Bakwata, Opinion za kingunge, etc.

Kwa nini unaungana na kingunge kuzuia Kanisa kutoa opinion, wakati unapingana na Nyarandu kuzuia mijadara ya dini bungeni? ... Au ndo yale yale kuwa inapokuja dini objectivity inakufa!!
 
kingunge hatumtaki kwenye uongozi wowote nchini Tanzania. Huyu atheist anayesema hakuna Mungu, kwanza amepitwa na wakati. hata machizi wa majalalani ukiwarushia jiwe wanapokwepa wanalia "Mungu wangu" lakini yeye anasema hakuna Mungu. huyu, nyerere pamoja na viongozi woote waliokuwepo kwenye timu ya mwalimu nyerere ndo walioiloga nchi hii hadi imekuwa masikini ya kufa mtu. hawa ndio walioanzisha mazindiko kwenye nchi yetu, kuzindika viongozi kule bagamoyo na zindiko la taifa kule kilwa. wanaizindika Tz kwa shetani. HII NCHI inazindikwa kwa mashetani jamani kule bagamoyo na Lindi. ndio maana watz tukiwaambia wamelogwaga miaka nenda rudi hawasikii. ndo maana watz waliowengi vichwa chini tu, unaweza kuwachapa kofi lakini wanainamisha tu vichwa chini. hata wakiibiwa hadi wake zao, sijui kura, sijui mikataba mibovu, sijui ufisadi gani, kiongozi akisimama na kuongea na kuwanyamazisha watz vichwa chini wanakubali tu. ndo maana nchi za jirani wamekuwa wakituita mazuzu kwa miaka mingi. lakini kwasababu mtu aliyelishwa libwata hata ukimwambia amelishwa limbwata na amelogwa hakuelewi kwasababu wamepumbaza nchi.

Nawambieni toka mwaka jana, yaani miaka miwili kabla ya uchaguzi kila term, CCM huwa inakwenda kuzindika Lindi ili kiongozi atakayekuja achaguliwe. hivi ninavyoongea tayari wameshazindika ndo maana wanajiamini na wanajua kikwete atapita tu.

Habari njema ni kwamba, mimi na watumishi wengine wa Mungu wengi, tunamwomba Mungu, tunalivunja lile zindiko, tutachoma majini na mizimu ya nyerere yote, na zindiko lao mwakani kwenye uchaguzi halitafanya kazi. na wakitegemea zindiko hili watapoteza mwakani.

ndo maana kingunge na wenzake hawaondoki, kwasababu wao ndo wanaojua siri za nchi hiii. washikaji tumelogwa....hahaha.

angalia mwenge unaokula kodi kila mwaka na kupumbaza watz wote, unapitishwa tz yote ili kuwapumbaza watu wote. yaani kwisha kazi. lakini tumefumbuka macho, watakoma. Mungu ametufumbua macho. Kingunge na wenzie mtakwisha. ninyi wote mnaosoma hapa mtashuhudia kwa macho yenu wakipotea kama mchumaa mbele ya moto mkali, Kwa Jina la Yesu, ameni.

Ikiwa Kanisa ni ruksa kutoa waraka nadhani ni halali kwa baadhi ya watu kuupinga. Hii ni sehemu ya public opinion. Kumponda kingunge ni kusupress public opinion sidhani kama ni sahihi. Let him say what he feels na inatakiwa aelimishwe ni kwa nini waraka si tatizo.

Tujifunze kuvumilia mawazo tunayotofautiana nayo!
 
Ndugu Mkandara, umeniacha njiani wewe unamwongelea Mungu yupi?
Kwa upande gani?..
Upande wangu Mungu hatuchagulii viongozi wa serikali bali viongozi wa dini (mitume). na tunapotumia haki za binadamu ni muhimu kuziweka ktk tafsiri ya Kidemokrasia na sii kutumia tafsiri za dini..
Mapendekezo ya CPT (Christian Professinals of Tanzania) yanaweza kukubalika kwetu sote ikiwa yatakwenda kama muswada serikalini (bungeni) au vyombo vinavyohusika kupata baraka za wawakilishi wetu na sio kwenda TEC kupata baraka kama MWONGOZO wa taifa..TEC ipo kwa Wakristu na sii watu wote kama mnavyotaka tuamini.
Nitarudia kusema kwamba tofauti za imani kati yetu ndizo zilizotufanya tusiamini dini moja, wewe amini dini yako na Uhuru umepewa lakini usitake kunilisha chakula cha imani yako..Kwani hata hiyo tittle (His Excellency)mnayompa huyo Method Kilaini sioni ndani..But I respect that..
 
Eti serikali ikitowa waraka, au chama cha siasa kikatowa waraka kwa waumini wkikatoliki, kutokukubali kuongozwa na viongozi wasiopwachaguwa au viongozi waashirati au mafisadi wa pembe za tembo wakakimbiliya vatican, itakuwa imeingiliya KANISA?
 
Wakuu Spika wa bunge ameunga mkono waraka wa Kanisa Katoliki uliopingwa hivi karibuni na Kingunge na kusema kuwa unalenga kuwatenga majizi, mafisadi na wapiga ramli na kusema kuwa unarejesha nchi katika misingi ya Mwalimu Nyerere.

Hivi ni kweli anaunga mkono au ni changa la macho tu wakuu?
Mbona hoja nyingi za kupinga mafisadi amekuwa mstari wa mbele kuzikwamisha bungeni?

Kweli hii itakuwa kalagabaho!!
 
Chaku, hujambo? Chanzo cha habari hii ni nini? Kabla sijatumbukiza mchango wangu
 
Nami nimeisikia hii akiisema akiwa nje ya nchi. Radio clauds asubuhi imetangaza.
 
Aise nipo poa tu mkuu.Source ni Mwananchi News paper ya leo.Hope you got me.

Well, kama anauunga mkono ni well and good,, kwa sababu huo waraka haufungamani na upande wowote,, so its safe enough kwa yeye kuunga mkono

on the other side, inaonekana huko mjengoni hao jamaa wa CCM kila mtu na lwake, manake kingunge kaibuka na hoja yake, nadhani ana kundi lake analowakilisha, na Sitta naye kawakilisha hoja yake nadhani kutoka mrengo mwingine

kitaeleweka tu huko mbele lakini makundi ni dhahiri
 
Just CURIOSITY ...... Hivi Huyu Kingunge yeye anaabudu/swali kwenye DINI GANI?

Is he Mkristo, Muislam, Buda, etc etc?

Just want to know!
 
Just CURIOSITY ...... Hivi Huyu Kingunge yeye anaabudu/swali kwenye DINI GANI?

Is he Mkristo, Muislam, Buda, etc etc?

Just want to know!

Hana dini au hayuko kwenye dini yoyote ambayo inajulikana Tanzania.
 
Ndio hapo watu tunajiuliza anwakilisha maslahi ya nani hasa, ukizingatia yeye ni mpagani?


Mimi naona tutakuwa tunafanya makosa makubwa tukifiria hoja ya kuunga mkono au kupinga waraka huu inatokana na imani ya dini ya mtoa hoja.

Tukiangalia hoja za hawa waheshimiwa kisiasa na kidemokrasia, nathani tutakuwa kwenye njia sahihi. Mfano; Spika (sijui jimbo lake) lakini huenda anaunga mkono kwa sababu amesoma alama za nyakati na kuona jimboni kwake wengi wanaunga au wataungana naye.

Kingunge anapinga kwa sababu anaona yeye kisiasa haitamuadhiri kwa namna yoyote kwa sababu, ubunge wake ni wakuteuliwa na hategemei kugombea tena jimboni.
 
MIMI NAJIULIZA HIVI WARAKA HUO HUO WA WAKATOLIKI UNGETOLEWA NA WAISLAMU NCHI AU HATA TAIFA NA WANAICHI WANGEOPOKEA VIPI?

Mimi naungana na Kingunge 100% kua utaigawa nchi. kama maaskofu wanataka kuingia kwenye siasa basi waanzishe Chama na huo ndio uwe dira yao. waanze kugombea ubunge
 
Just CURIOSITY ...... Hivi Huyu Kingunge yeye anaabudu/swali kwenye DINI GANI?

Is he Mkristo, Muislam, Buda, etc etc?

Just want to know!

Basi, labda anaabudu Bagamoyo!
 
Nadhani Barubaru hujafuatilia kabisa mjadala huu uliotembea kwa zaidi ya wiki moja sasa. Usiturudishe nyuma mjadala huu haugusi dini yoyote, ni kwa maslahi ya Taifa la Tanzania.
 
Heshima kwenu nyote. Kabla ya kuunga au kupinga ni Muhimu waraka huo ukawekwa hapa ili wasomaji waupitie ndipo tupate maoni.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom