Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
mimi sioni ubaya wa waraka wa Wakatoliki kama anavyosema Mzee Kingunge
Pia sioni ubaya Walutheri wakitoa wakwao ilimradi tu husiwe unagawa wananchi
Pia sioni ubaya Waislamu wakitoa na wakwao pia ilimrdi tu husiwagawanye wananchi
Na madhehebu mengine yote ya Kikristo kwa Kiislamu yatoe tu lakini lengo liwe moja kuwa ni kupambana na uchaguzi wa viongozi butu, wezi, mafisadi, mabaniani, manyang'au, mahayawani, wauzi (wauza) wa nchi yetu, makuhadi wa soko huria, mabepari uchwara na walanguzi wa uongozi na rasilimali zetu kama vile gesi, madini, ardhi na megineyo lukuki

Cha msingi kwenye waraka hizi dini zote au madhehebu yote yasisitize kwa wananchi kutochagua mafisadi tena ambao wengi wao wako ndani ya CCM

Nyie mnafikiri anachoogopa Mzee Kingunge ni kitu gani ni kuondoka kwa CCM madarakani kwa aibu kubwa na yeye akijua kitu atakachokipoteza (ulaji) kwa familia yake iliyoodhi kwenye maeneo mbalimbali kwa tender za kupendelewa.

Na mtakuja kugundua kuwa Mzee Kingunge katumwa na kundi kubwa la mafisadi ambao kwa sasa hawana moral authority ya kusimama na kuongea mbele ya jamii nzima ya Watanzania zaidi ya uko majimboni kwao ambako wamenunua wananchi kwa ubwabwa, bia, soda na karanga kutokana na ugumu wa maisha waliyonayo wananchi wa nchi hii
 
huu waraka kila mtu anasema hajauona!mbona upo kwenye post mojawapo ya mwanakijiji ya siku za karibuni tu?.......
 
Sasa nawe mkuu mwiba haya maneno unayatoa wapi? ....Maneno hayo yamejaaa uchochezi tu hayana maana yoyote ile ya kujenga mkuu!
Yakhe hayo maneno si uchochezi ,huo ni waraka umekamatwa Unguja,Zanzibar na nimefanya jitihada kuuchokoa huko uliko na kuwaletea hapa,...mjumbe hauwawi au sivyo na si wa kutungwa na Waislamu huo ni mkakati kabambe ambao umeandaliwa na parokia ya Zanzibar au maaskofu wa Zanzibar ambao walikutana kwa siri ,si jambo ambalo linaweza kutungwa kirahisi kama mnavyodhania ,hayo ndio maazimio ya kanisa na ukiyachunguza yote hayo utayaona huku upande wa bara wameshafanikiwa pakubwa sana kama sio kote sasa mashambulizi ni Zanzibar ila huko Zanzibar ,wamepenyezewa huo waraka na kuutoa hadharani na sasa umeenea Zanzibar nzima hadi Pemba.
Sasa kule wamesema kuwa hawa maaskofu wanaoingilia mambo ya serikali na kujipenyeza ili kukwamiza wenzao ni wanafiki na si wakiristu kama tulivyowazoea bali ni wamissionary ,Pemba kulikuwa na kanisa moja tu pale Chake ,sasa hivi wamekenga kanisa katika msitu wa ngezi Pemba kuelekea vuma wimbi na bonge la salaba ukutani yaani hilo salaba limekaa kishari shari linalingana na ukuta wa kanisa kwa urefu ,ajabu hakuna watu wanaohudhuria hapo isipokuwa watu wanne tena wote ni wafanya kazi wa kulisafisha hilo kanisa, hivyo hizo hila zipo na ndio hizo nimewaekeeni ili muone yanayoandaliwa na hao wanaojiita wakiristo wanao watakia WaTz mafanikio na maisha bora ,juhudi ni kuhakikisha watu wote wanavaa misalaba au wanaikimbia nchi hii. ila hakimbii mtu hapa. Na ujumbe ndio huo sasa hizo juhudi mlizoelekezwa kuwa muufute haraka kabla haujaenea huko Tanganyika naona zitashindwa.
 
Huyu Mwiba ni atakuwa ni mmoja wa maustadh,tena sijui ametoka wapi kwani sisi wanaJF hatukumzoea. Isitoshe hoja zake ziko very 'immature' au shule itakuwa tatizo. kwa jinsi alivyobuni uongo na kutaka kuwapotosha Waislamu.Natumaini Waislamu Makini hawatapoteza mda wao hata kuusoma mara mbili.

Wewe wacha kuandika wakati huna macho ,hivi hizo posti 64 za kupapasa ulizofanikiwa kubofya ,ndio zimeshakufanya kuwa mwenyeji hapa na kuleta zarau ,mi nione tu,nilikiwa mtu wa kumi na tatu ,wakati huo bado palikuwa panaboa nikahama na kuingia mitini kwa miaka ,kurudi ikawa nimesahau pasiwedi na sasa pamechangamka ndio unaniona nakula hapa hapa ,mi huwa sitizamagi nani ana posti ngapi ,ila huo uchuro wako ndio imenifanya nipige chabo ,kumbe ndio kwanza unaitafuta mia kwa kasi na ari. 😀
 
Waraka huu umepatikana tarehe 29 June 2009,ulikuwa ukisemwa kuwa upo zamani na sasa umetiwa mkononi. Hizi ni hila za kanisa kwa Tanzania nzima mafanikio waliyoyapata huko Tanganyika sasa wanayaelekza Zanzibar lakini wameumbuka na hila zao mbaya sana za kujidai kutaka kusaidia na kutoa misaada ,ni aibu ilioje kwa wakiristo kuwa na mipango iliyovishwa ngozi ya kondoo ,yaani imejulikana hata ile mihadhara ya waislamu wao ndio sababu ya kuzuiwa na wakiwatumia wanaowaita watu wao ndani ya serikali ,huu ni ukweli uliokuja juu ,kila Muislamu anatakiwa afahamu na ikiwezekana nakala zipelekwe misikitini ili kuzidi kuuamsha umma wa Uislamu juu ya ubaya wa waliokuwa wakiwaona ni ndugu zao wanaopaswa kuishi pamoja ,kama ilivyokuwa imezoeleka ,kumbe ndugu zao hao wana mikakati ya siri..
___________________________________Endelea.....!


hii ni aibu kwa Wakristo ,hizi ni mbinu ambazo zimeshafanyika huko Tanganyika na zinaendelea kufanyika na sasa na kwa miaka mingi zimekuwa zinaelekezwa Zanzibar na siku hizi imekuwa sio siri tena hata makanisa yanaingilia shughuli za serikali kwa kisingizio cha kuleta huduma nzuri ,kumbe nyuma ya pazia ni mbinu za kuiteka Tanzania ila hamtafanikiwa kwani huku peke yake ni tosha kuwa mumeumbuka na mtazidi kuumbuka hadi mshindwe na mlegee.


Mwiba wewe ni laana tuulah walahi kabisa
 
Kingunge's only point against the Church's voter education campaign is that "it was issued by the Catholic Church alone".

There was a time when Kingunge was a very logical man. In his hey days, he rose to become the Suslov (Party Ideologist) of Tanzania.

This highly used politician has reason to be afraid. It would be very bad for his party if voters were to stop voting for corrupt politicians.

Kingunge must know this: even in his heydays when he was the Party Secretary for Propaganda, he did not have power to stop the Church from carrying out its functions as it saw fit. He makes us laugh if he thinks he has that power now.
 
Kingunge must know this: even in his heydays when he was the Party Secretary for Propaganda, he did not have power to stop the Church from carrying out its functions as it saw fit. He makes us laugh if he thinks he has that power now.
Mkuu, Thanx for the info... didn't know, The Church has such POWER!
 
Yes Mkandara, the Church has a commission, from non other than God Himself, to teach boldly.

The Church recognizes that man is body and soul. She is obliged to minister to whole person. For this purpose, she issues not only spiritual teaching but social teaching as well.

I must hasten to add that the Auxiliary Bishop of Dar es Salaam, His Excellency Method Kilaini, has stated that the much feared document is not an official teaching of the TEC. It is rather a voter education project that was prepared by the CPT (Christian Professionals of Tanzania) and is supported by the TEC.

Only corrupt politicians need to be afraid of the campaign. Kingunge Ngombale Mwiru is one of those, but he will clearly not run. The man is too worn out to run. But he rightly fears for his party, that den of vipers that goes under the name of CCM.
 
I am informed that entertaining two opposing ideas at the same time is a sign of genius.

On the one hand, I appreciate the role of religious organizations in advocating social justice, especially in a structure whose political entities -the opposition included- is dysfunctional and can be easily frustrated by the status quo.

On the other hand, the church has the potential to ignite an even bigger religious ruckus and escalate some negative sentiments of irreligiosity spanning from the intricacies of our prevailing social-political instabilities. I totally understand the need for the church to check the system, in the tradition of Rev. Dr. Martin Luther King (Civil Rights movement USA) Archbishop Abel Muzorewa (Colonial Rhodesia), Desmond Tutu (apartheid SA) and Pope John Paul II (Communist Europe).I am just not sure this won't explode into some Northern-Nigerian style religious crusade, with the Muslim citizens feeling the church has a Christian agenda.Already I have seen a report that our Muslim citizens are organizing something similar, can't this effort be united? In this way, even Kingunge will not be allowed to say that this is a Catholic thing or a Christian thing.

But I guess thi is a tall order, given the intrinsic differences.
 
Last edited:
Augustine Moshi,
It's not the best time to argue, 'cause I aint stupid..If the Church is commission by God why use unofficial teaching of TEC to justify its cause.
Mkuu, I believe not what U believe.. so U better of worship not what I worship..
God never commission or ask any form of body the right to vote for leaders..God forbit Corruption not leaders who are corrupt...That's my understanding. The Church has not business in Politics..They can't choose or even suggest who is the best leader if the all system is corrupt..A good cause can never justify forbidden means..
 
Augustine Moshi,
It's not the best time to argue, 'cause I aint stupid..If the Church is commission by God why use unofficial teaching of TEC to justify its cause.
Mkuu, I believe not what U believe.. so U better of worship not what I worship..
God never commission or ask any form of body the right to vote for leaders..God forbit Corruption not leaders who are corrupt...That's my understanding. The Church has not business in Politics..They can't choose or even suggest who is the best leader if the all system is corrupt..A good cause can never justify forbidden means..

Ndugu Mkandara, umeniacha njiani wewe unamwongelea Mungu yupi?
 
Kwa kweli ni jambo la kusikitsha sana sana,kuwa na viongozi ambao wanategemewa na jamii katika kuwaelimisha watanzania jinsi gani ya kutoka kwenye umaskini matokeo yake wanawashabikia wanaoiibia nchi yetu..nanukuu....
haya ni maneno ya kutia moyo yaliotolewa na mh pengo katika moja ya ibada leo ,...tumetoa mwongozo na kuusambaza lakini badala ya kuusoma na kuona umuhimu wake watu wanaanza kuwapotosha wananchi tena ni wale viongozi kila mmoja anawategemea......inasikitisha sana hii nchi...tunapoelekea ni pabaya na kama mungu atatuweka hai....halii hii ninayosema mtajionea wenyewe...hii nchi aijaumbwa kwa watu wachache hii nchi ni ya watanzania....kwani ni nani apendi kuwa na hela kama hawa mafisadi........lakini serikali inzidi kuwabeba na kuwaogopa nakufikia kusema hawa watu watatetemesha uchumi wa nchi...nani alie juu ya mungu nanukuu.......

Ndugu wapendwa tunaitaji kuamka sasa hivi tuwe katika matendo na sio kupiga porojo za kuwakataa hawa watu....kwa mdomo....tuwe pamoja na hawa walioamua kuwa wazi atakaesema dini inaingiliwa basi arudi kwenye maandiko......,

mungu uwabariki na kuwasimamia wote walioamua kukimbizana na hawa MAFISADI.....BIBLIA INASEMA NITAPIGANA NAO WANAOPIGANA NAWE
HAKIKA MUNGU ATAWAHIFADHI NA KUWALINDA WOTE WATAKAOPIGANA NA HAWA MAFISADI....MUNGU ATAWASIMAMIA NA TAKAEAMKA KUPIGANA NANYI MUNGU AMESEMA ATAPIGANA NAO......KILA LA KHERI PENGO
 
Kwa kweli ni jambo la kusikitsha sana sana,kuwa na viongozi ambao wanategemewa na jamii katika kuwaelimisha watanzania jinsi gani ya kutoka kwenye umaskini matokeo yake wanawashabikia wanaoiibia nchi yetu..nanukuu....
haya ni maneno ya kutia moyo yaliotolewa na mh pengo katika moja ya ibada leo ,...tumetoa mwongozo na kuusambaza lakini badala ya kuusoma na kuona umuhimu wake watu wanaanza kuwapotosha wananchi tena ni wale viongozi kila mmoja anawategemea......inasikitisha sana hii nchi...tunapoelekea ni pabaya na kama mungu atatuweka hai....halii hii ninayosema mtajionea wenyewe...hii nchi aijaumbwa kwa watu wachache hii nchi ni ya watanzania....kwani ni nani apendi kuwa na hela kama hawa mafisadi........lakini serikali inzidi kuwabeba na kuwaogopa nakufikia kusema hawa watu watatetemesha uchumi wa nchi...nani alie juu ya mungu nanukuu.......

Ndugu wapendwa tunaitaji kuamka sasa hivi tuwe katika matendo na sio kupiga porojo za kuwakataa hawa watu....kwa mdomo....tuwe pamoja na hawa walioamua kuwa wazi atakaesema dini inaingiliwa basi arudi kwenye maandiko......,

mungu uwabariki na kuwasimamia wote walioamua kukimbizana na hawa MAFISADI.....BIBLIA INASEMA NITAPIGANA NAO WANAOPIGANA NAWE
HAKIKA MUNGU ATAWAHIFADHI NA KUWALINDA WOTE WATAKAOPIGANA NA HAWA MAFISADI....MUNGU ATAWASIMAMIA NA TAKAEAMKA KUPIGANA NANYI MUNGU AMESEMA ATAPIGANA NAO......KILA LA KHERI PENGO


Pengo hakikisha unapata feedback to kila Jimbo na uhakikishe kule kwenye kigango changu ujumbe unafika maana wana taabika wale watu na hawana pa kutokea .Kama umeamua sasa basi hii ndiyo kazi hasa ya kitume , usirudi nyuma.
 
jamani eee naomba mwenye huo waraka wa kikatoriki unaomnyima usingizi kingunge aubandike hapa ndani ili wanajamii wausome

ahsanteni
 
Pengo hakikisha unapata feedback to kila Jimbo na uhakikishe kule kwenye kigango changu ujumbe unafika maana wana taabika wale watu na hawana pa kutokea .Kama umeamua sasa basi hii ndiyo kazi hasa ya kitume , usirudi nyuma.

KWELI LUNYUNGU TUKO NYUMA YAKO................LEO HIIIIIIIIII NIMESIKITISHWA SANA KUMUONA KWENYE TV NAPE NNAUYE BAADA YA KUHAIDIWA ULAJI KWA KILA UCHAGUZI LEO HIII ANATHUBUTU KUTAMKA VIONGOZI WA DINI ACHANENI NA SERIKLI...KAMA NI MAFISADI WAOOMBEENI WAMJUE MUNGU NA SI KUWASEMA KWENYE MADHABAHU.......LOH!!!!!!!!!! SHAME NNAPE KWA HIYO ANASEMA TUWAACHIE SERIKALI KAMA MAFISADI NI HIYO HIYO SERIKALI.............,,JAMANI TUPELEKE TENA KESI HUKO....LOH
 
jamani eee naomba mwenye huo waraka wa kikatoriki unaomnyima usingizi kingunge aubandike hapa ndani ili wanajamii wausome

ahsanteni


Kaka una post 8 tu , sasa tuonyeshe kama unaweza kasi ya JF utafute waraka huu uko hapa hapa umejaa tele.Onyesha kwamba hutakuwa mvivu wa kusoma .Kuna mada ya Kingunge kama sikosei huo waraka uko hapo haya nimekuanzia kazi endeleza .
 
Kaka una post 8 tu , sasa tuonyeshe kama unaweza kasi ya JF utafute waraka huu uko hapa hapa umejaa tele.Onyesha kwamba hutakuwa mvivu wa kusoma .Kuna mada ya Kingunge kama sikosei huo waraka uko hapo haya nimekuanzia kazi endeleza .
Post haimaanishi hasomi kilichoandikwa. Kusoma na kupost ni vitu viwili tofauti. Acha dharau Mnyalu
 
jamani eee naomba mwenye huo waraka wa kikatoriki unaomnyima usingizi kingunge aubandike hapa ndani ili wanajamii wausome

ahsanteni

Huu waraka mimi nimepata hard copy yake, nimeusoma wote, mpaka sasa sijajua kwa nini unawakosesha watu usingizi. It is a very simple and innocent document! Mwaka 2005 wakatoliki walikuwa pia na waraka kama huu lakini hakukuwa na kelele kama hizi. Labda kwa kuwa akina Pengo wamesema wanadeal na mafisadi, ndio hapo wamegusa pabaya! Tafuta soft copy humu JF kama ulivyoelekezwa.
 
Pengo hakikisha unapata feedback to kila Jimbo na uhakikishe kule kwenye kigango changu ujumbe unafika maana wana taabika wale watu na hawana pa kutokea .Kama umeamua sasa basi hii ndiyo kazi hasa ya kitume , usirudi nyuma.

KWELI LUNYUNGU TUKO NYUMA YAKO................LEO HIIIIIIIIII NIMESIKITISHWA SANA KUMUONA KWENYE TV NAPE NNAUYE BAADA YA KUHAIDIWA ULAJI KWA KILA UCHAGUZI LEO HIII ANATHUBUTU KUTAMKA VIONGOZI WA DINI ACHANENI NA SERIKLI...KAMA NI MAFISADI WAOOMBEENI WAMJUE MUNGU NA SI KUWASEMA KWENYE MADHABAHU.......LOH!!!!!!!!!! SHAME NNAPE KWA HIYO ANASEMA TUWAACHIE SERIKALI KAMA MAFISADI NI HIYO HIYO SERIKALI.............,,JAMANI TUPELEKE TENA KESI HUKO....LOH


Nape ni mganga njaa na si mwanasiasa anajaribu kujenga mizizi ndani ya CCM lakini ni wakati umefika waumbuke .Who Nape by the way kumkemea mtu kama Pengo .Ukitaka ku deal na kanisa na hasa katoliki you must be vert clever than what Nape things .Nape anajua nini ? Ama ana jidanganya na ka degree kake ka India ?Mpuuzi tu yule na njaa zake .
 
Huu waraka mimi nimepata hard copy yake, nimeusoma wote, mpaka sasa sijajua kwa nini unawakosesha watu usingizi. It is a very simple and innocent document! Mwaka 2005 wakatoliki walikuwa pia na waraka kama huu lakini hakukuwa na kelele kama hizi. Labda kwa kuwa akina Pengo wamesema wanadeal na mafisadi, ndio hapo wamegusa pabaya! Tafuta soft copy humu JF kama ulivyoelekezwa.

Unajua mkuu, mimi hapo ndo naona kweli tunaviongozi vilaza, kwasababu hawajui kwamba kuuchimba mkwara huu waraka, ndo wanazidi kuupa umaarufu na kuusambaza! Bora wangeunyamazia usingeshika kasi kama ilivo sasa, nakwambia saa hizi hata hardcopy ikiuzwa kwa elfu 5 watu wataununua tu, pamoja na uvivu wetu wa kusoma, tunausoma tu, yaani they are doing a great job, bila kujua, tena wacha waendelee kuupinga, ili uzidi kusambaa kwa kasi ya ajabu!

Kuna mtu mmoja alinambia, ukitaka wanao wale karanga mbichi kwani ni nzuri kwa afya, Ziweke sehemu, afu wambie hizi karanga msizile, ila ukitaka wasizile, wambie lazima mle hizi karanga na mzimalize!, Sasa naona serikali inatwambia tusizile hizi karanga lol!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom