Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Mkuu umesema kweli kabisa, tena inasikitisha kuona watu wazito hapa JF wamejaa udini tu. siku zote wanadai wapo kwa ajili ya maslahi ya taifa, uongo tupu, wapo kwa ajili ya maslahi yao, dini zao na mambo yao. Kweli kazi tunayo.
Mkuu nitakuomba ufafanue maelezo yako maanake umeshindwa kujadili mada umeanza kuzungumzia watu.. Sema kitu gani tunakosea maanake elimu ni kuchagia mawazo..
 
Mkuu umesema kweli kabisa, tena inasikitisha kuona watu wazito hapa JF wamejaa udini tu. siku zote wanadai wapo kwa ajili ya maslahi ya taifa, uongo tupu, wapo kwa ajili ya maslahi yao, dini zao na mambo yao. Kweli kazi tunayo.

Kweli hali ya waTz kwa ujumla inakuwa reflected cery well na hii sample space ya utoaji maoni hapa JF. Ukianza kuwauliza miongoni mwetu ni wangapi at least wamekaa chini kusoma documents zinazojadiliwa utapata mshtuko, achilia mbali wale waliosoma na kuelewa content yenyewe nk.
 
Laiti ningelipata URAIS,
Kwanza ningelipiga vita na marufuku DINI zote ili watu kama Tumain anayeshinda humu ndani na baadaye apewe hela za sadaka za walalahoi kama mshahara. Hawa wala vya bure ni hatari sana. Ningelihakikisha kila mtu anafanya kazi haswahaswa, hamna Jumamosi wala jumapili ila tu siku ya mapumziko.
...
Tunajadili siku hizi maswala ya dini na tumesahau UFISADI. Mtu kama huyu Tumain unaweza kukuta wala dini hana, ila siku nzima kuchanganya watu akili ili wajadili dini na kuonyesha siku nzima jinsi Waislaam wanavyonyanyaswa na Rais wao juu.
...
Shame on you Tumain na hao maboss wako wanaokulipa hivyo visenti huku wao wakiondoka na Mamilioni.
Haa haa haaaa ! Sikujua kama jamaa anashinda humu, ila sasa nitaanza kumuangalia kwa makini maana jamaa kila post ya dini yupo, anachangia tu bila hata ya kujiandaa. Inawezekana kweli analipwa, maana huwezi kushinda JF 24 hrs/day halafu ukaendesha maisha kama kawaida. Au labda naye ni Mod !!
 
Zimbabwe siyo Tanzania na siyo kila kitu kutoka nchi nyingine lazima wao wafuate vivyo hivyo... wakitaka waanzishe chama cha siasa chenye malengo, dira na namna ya utekelezaji (methologia) kama walivyoweka kwenye documents kila mtu hata muislam kama mimi ntawaunga mkono maana nitapata wasaa wa kuwasikiliza in RIGHT PLACE, RIGHT PERSON, etc...
Hapa ndugu wanajificha kwenye NYASI FUPI kila mtu anawaona NIA, MADHUMUNI, NA DIRECTION (heading towards)===UBAGUZI shame on the them historia itawahukumu

Kanisa Katoliki ni Moja.. Kanisa Katoliki la Zimbabwe na la Marekani, au India na Malawi ni moja. Wanaongozwa na mafundisho yale yale. Hivyo, ukilewa kilichofanyika Afrika ya Kusini, Zimbabwe, Venezuela n.k usishangae kinafanyika hata Tanzania.
 
Hii mada inajadiliwa kwa mara ya tatu sasa..lakini kama kawa 99% ya posts humu ndani ni ZERO INPUT..Yaani ni kujaza tu bandwidth kwa UPUPU..

Na sielewi mpaka dakika hii thread haijaunganishwa na zile nyingine KWANINI..sijui ni kwa sababu imeanzishwa na Mwanakijiji? JF imeshaanza kuniboa sasa..


Hii mada haina tatizo lolote; tatizo ni wale wanaochangia. Kilichotakiwa kufanywa kisomi ni kusoma hizo nyaraka kuzipinga au kuzikubali. Kuonesha udhaifu wake au kuonesha ni wapi zinafaa. Ndio maana ya kuziweka hapa.

Bahati mbaya mtu mmoja tu ndiye aliyeleta masuala ya udini hapa. Kiasi kwamba BAKWATA wakitoa tamko kuhusu mtazamo wao wa masuala ya nchi tutatakiwa tuangalie dini yao badala ya kupima kile wanachokisema. Ikija taasisi nyingine ya kidini itoe mawazo yake basi tusisikilize na kupima wanachosema bali tuwahukumu mara moja kuwa ni wadini.

Kama Waislamu wanaweza kutoa matamshi yao na miongozi kwa watu wao kwanini iwe vibaya kwa maaskofu kutoa miongozo kwa waumini wao? Hayo yaliyotolewa yametolewa kwa ajili ya Wakatoliki na yanahusu siasa ya nchi yao.

Juzi, Mufti Bin Simba amezungumza na kunukuliwa akiwataka Waislamu kuwa watulivu wakati huu serikali inashughulikia suala la Kadhi. Sasa alifanya makosa kutoa wito huo? Je wakristu waliousikia wakwazike kwanini amewataka waislamu tu kuwa watulivu?

Ni lazima tufike mahali tujadili hoja kwa kupima hoja zenyewe. Tusitafute udini kiasi kwamba tutafika mahali mtu humu akisema kitu kuhusu mhusika Muislamu basi tunajiuliza kama amesema kwa sababu ya udini au la. Mwisho tutafikia mahali wakristu wazungumzie mambo yanayowahusu wanasiasa wakristu na Waislamu wazungumzie mambo yanayowahusu wanasiasa waislamu.

Hoja jamani zijibwe kwa hoja.

a. Je hoja zinazotolewa na nyaraka hizo zina msingi?
b. Ni nini upungufu wa hoja hizo?
c. Je ni kwa kiasi gani zinachangia katika kuleta demokrasia?

Binafsi ningependa jumuiya nyingine za kidini nazo zikatupa mwelekeo wa mitazamo yao kuhusu taifa tunakoelekea uchaguzi mkuu na kutupa mambo ya kutafakari. Kwa kufanya hivyo wanatusaidia kufikia hatimaye maamuzi sahihi kwani ni kwa kupata taarifa za kutosha ndipo tunaweza kufikia kweli uamuzi ambao kwa kadiri tunavyoweza ndio unatufaa.

Na taasisi hizo zikija na matamko yao nitayasooma kwa makini, kuyafanyia kazi na kuyasambaza vile vile ili watu wengine nao waweze kuyapata. Tusiogope kugongana kwa hoja.

Tayari mimi mwenyewe ninaona mapungufu kadhaa kwenye nyaraka zao na inshallah, nitawajibu hivyo hivyo kwa wazi kwani nilishawaandikia mara kadhaa huko nyuma.

HOJA HUJIBIWA KWA HOJA SIYO VIOJA!
 
Mkuu umesema kweli kabisa, tena inasikitisha kuona watu wazito hapa JF wamejaa udini tu. siku zote wanadai wapo kwa ajili ya maslahi ya taifa, uongo tupu, wapo kwa ajili ya maslahi yao, dini zao na mambo yao. Kweli kazi tunayo.

mbona mnarusha maneno kirahisi hivyo.. udini ni nini hasa? ni sawa na watu wanaodai ukabila ni idadi. Labda mjiangalie kama mnachofikiria ndicho maana wengine kuzungumzia mambo ya dini hatukuanza leo na ni sehemu ya maisha ya jumla ya mwanadamu.

Kuzungumzia mambo yanayohusu dini ndiyo udini?
 
Mzee Mwanakijiji,

Mkuu nadhani hapa inabidi tufikie mahala tukubaliane kutokubaliana yaishe.. Mimi nafikiri Waislaam wanashindwa kuelewa hili kwa sababu utaratibu huo haupo kwao. Kama ulivyosema ni kazi ya kanisa kuingilia siasa za tawala mbaya ktk kutafuta haki na amani wake wakati uongozi wa kiislaam hushiriki tu pale uhuru wa ibada za Waislaam unapokuwa restricted..

Sasa kutokana na tofauti hizi ndio maana swala la Mahakama ya kadhi mnashindwa kuona ndani kama vile wao wanavyoshindwa kuelewa swala la kanisa la dini kutunga mwongozo kwa nchi ambayo ni huru na isiyokuwa na dini...Ngoma draw..

Kama nilivyosema, tofauti hizi ndizo zinakufanya wewe uwe mkristu na wa dhehebu la Katoliki, badala ya kuwa Muislaam au Mkristu wa dhehebu jingine wasioingilia maswala ya siasa..Kwa imani hiyo huwezi kukubali lolote nje ya mafundisho unayokubaliana nayo. Na mimi pia sababu za dini kuingilia siasa ni moja ya sababu nyingi zilizonifanya kutokuwa Mkristu..sasa mawili aidha tukubali kila mmoja wetu kuwa huu ni utaratibu wa dini hizo ktk ibada zao na unaokubalika (kikatiba) au madhehebu haya yatambue kwamba ibada wanazo dai kuzifanya hazikubaliki ktk nchi hii (secular) waache.Uhuru waliopewa una mipaka yake..
 
Hii mada haina tatizo lolote; tatizo ni wale wanaochangia. Kilichotakiwa kufanywa kisomi ni kusoma hizo nyaraka kuzipinga au kuzikubali. Kuonesha udhaifu wake au kuonesha ni wapi zinafaa. Ndio maana ya kuziweka hapa.

Bahati mbaya mtu mmoja tu ndiye aliyeleta masuala ya udini hapa. Kiasi kwamba BAKWATA wakitoa tamko kuhusu mtazamo wao wa masuala ya nchi tutatakiwa tuangalie dini yao badala ya kupima kile wanachokisema. Ikija taasisi nyingine ya kidini itoe mawazo yake basi tusisikilize na kupima wanachosema bali tuwahukumu mara moja kuwa ni wadini.

Kama Waislamu wanaweza kutoa matamshi yao na miongozi kwa watu wao kwanini iwe vibaya kwa maaskofu kutoa miongozo kwa waumini wao? Hayo yaliyotolewa yametolewa kwa ajili ya Wakatoliki na yanahusu siasa ya nchi yao.

Juzi, Mufti Bin Simba amezungumza na kunukuliwa akiwataka Waislamu kuwa watulivu wakati huu serikali inashughulikia suala la Kadhi. Sasa alifanya makosa kutoa wito huo? Je wakristu waliousikia wakwazike kwanini amewataka waislamu tu kuwa watulivu?

Ni lazima tufike mahali tujadili hoja kwa kupima hoja zenyewe. Tusitafute udini kiasi kwamba tutafika mahali mtu humu akisema kitu kuhusu mhusika Muislamu basi tunajiuliza kama amesema kwa sababu ya udini au la. Mwisho tutafikia mahali wakristu wazungumzie mambo yanayowahusu wanasiasa wakristu na Waislamu wazungumzie mambo yanayowahusu wanasiasa waislamu.

Hoja jamani zijibwe kwa hoja.

a. Je hoja zinazotolewa na nyaraka hizo zina msingi?
b. Ni nini upungufu wa hoja hizo?
c. Je ni kwa kiasi gani zinachangia katika kuleta demokrasia?

Binafsi ningependa jumuiya nyingine za kidini nazo zikatupa mwelekeo wa mitazamo yao kuhusu taifa tunakoelekea uchaguzi mkuu na kutupa mambo ya kutafakari. Kwa kufanya hivyo wanatusaidia kufikia hatimaye maamuzi sahihi kwani ni kwa kupata taarifa za kutosha ndipo tunaweza kufikia kweli uamuzi ambao kwa kadiri tunavyoweza ndio unatufaa.

Na taasisi hizo zikija na matamko yao nitayasooma kwa makini, kuyafanyia kazi na kuyasambaza vile vile ili watu wengine nao waweze kuyapata. Tusiogope kugongana kwa hoja.

Tayari mimi mwenyewe ninaona mapungufu kadhaa kwenye nyaraka zao na inshallah, nitawajibu hivyo hivyo kwa wazi kwani nilishawaandikia mara kadhaa huko nyuma.

HOJA HUJIBIWA KWA HOJA SIYO VIOJA!

Sasa hii thesis yote ni ya nini mazee? Au kwa sababu nimewaomba MODS waunganishe hii thread na zile nyingine? Kwani nani amesema thread ina tatizo? Tatizo ni kufungulia thread mpya kwa ishu ileile over and over!

Vioja vipi unavyozungumzia mazee? Wanaoleta vioja huwaoni au unawaogopa? Unasema watu wasome na kutoa maoni yao based na walichosoma..Hili ndilo la msingi ambalo nimeliona umelizungumzia..inabidi watu waanze kuwa objective humu jamvini, wewe uliyeanzisha thread utoe mfano..
 
Nimekuwa nikujiuliza sana dini ni nini haswa na yapi malengo yake, katika pitapita kwenye dictionary nikapata kutoka wikipedia kuwa

Religion is a system of social coherence based on a common group of beliefs or attitudes concerning an object, person, unseen being, or system of thought considered to be supernatural, sacred, divine or highest truth, and the moral codes, practices, values, institutions, traditions, and rituals associated with such belief or system of thou

Kwa ufahamu wangu majumuisho haya yote ya kijamii yaani tabia, uongozi, taratibu zinachangia sana katika dini. Kuna kosa Gani haswa katika taasisi hizi za dini zisiwaelekeze waumini wake kuhusu taratibu zinazokubalika katika dini, vyakula, aina ya mavazi , aina ya uongozi na taratibu zozote zile zinazotesheleza miongozo mbalimbali ya kijamii kufuatana na imani yao?
Tusigubikwe na jazba zilizojaa ubinafsi mioyoni mwetu. Hata katika ngazi ya familia tuna miongozo yetu, vyakula, taratibu tuzipendazo, Je kwa kuwaelekeza wana familia yangu misingi hiyo inaashiria kuwa nionataka sifa au nianapenda chama fulani au dini fulani?
Nikiwaambia watoto, wizi si mzuri hivyo rafiki mwizi si mzuri, vilevile kiongozi mwizi si mzuri, Je nitakuwa nimemchagulia kiongozi mtoto wangu au nimemwelekeza taratibu niziaminizo katika familia kuwa zinafaa? Hata hivyo katika maelekezo yooote bado akatapoenda katika kisanduku cha kura sitamuona anamchagua nani ila moyoni nimeridhika kuwa kama mzazi nimetimiza wajibu wangu kumwelekeza nini maana ya kiongozi na nini athari ya tabia mbalimbali za viongozi.

Nilipokuwa mwanafunzi chuo fulani (sio hapa nyumbani) kulikuwa na uchaguzi mkubwa nchini hapo na Vingozi wa chuo wakiongozwa na dean of students waliendesha open talks kwa wanafunzi kuelekeza nini maana ya uongozi, nchi ina vipaumbele gani, nini athari za uongozi mbovu hivyo basi waliweka bayana kuwa wanafuzni wachague Viongozi bora kwa manufaa ya nchi ile (japo sikuwa raia na sikushiriki uchaguzi lakini nilifurahia mijadala ile na miongozo mbalimbali iliyotolewa) Sasa Je tutasema na chuo hiki kinaacha kufundisha kinaingilia siasa? Je vyuo hivi navyo si vingepigiwa kelele kuwa vianzishe vyama vyao?


Licha ya kutokuwa mkatoliki ila nawasifu sana maaskofu hawa kwa hatua elekezi wanazochukua kwa waumini wake- kuelekeza maadili yatakiwayo kwa viongozi. Ningependa taasisi nyingi zingekuwa na maadili eleekezi juu ya mambo mbalimbali katika jamii.
Tunajua ufisadi, rushwa, urasimu ni mbaya kuna ubaya gani taasisi zikieleza watu wake wachague watu safi, au wasichague mafisadi?
Hebu na tuusome waraka huu na tuwakosoe walipokosea na kuweka hisia zetu za ubinafsi pembeni kwa vile tu sisi si wakristo. Na hata licha ya maelekezo mwenye dhamana ya kura ni mimi na wewe binafsi na hamna mwenye kushurutishwa chagua huyu au mwache huyu.
Tuzijibu hoja kwa hoja.
 
JE NI WANGAPI WAMEZISOMA HIZO NYARAKA??? WANGAPI WAMEZITAFAKARI WAKIWA NA MTAZAMO WAZI???? HATA Mbunge aliyezungumza bungeni kulaani inaonekana hakuisoma.

MOderators hebu tuifanye JF kuwa "THINK TANK" na sio kijiwe cha wasio kuwa na ufahamu mpana wanarukia tu kujadili mambo ambayo hawajaya fanyia tathmini na kushambulia wachangiaji badala ya kujibu hoja kwa hoja??
Inanikumbusha Bwana Jenerali Ulimwengu alipoanzisha gazeti la RAI akalipa kitangulizi cha "NGUVU YA HOJA" na sio "HOJA YA NGUVU" Hapa kumekuwa na hoja za kushambulia wachangiaji kwa vile tu alikukosoa siku moja basi chochote anachochangia kwako hakiwi sawa, na wengine kwa kuwafahamu wenye majina tunajiingiza kuwasema moja kwa moja, jee hii ndio lilokuwa LENGO LAJAMII FORUM????

"JF SHOULD BE AN AREA OF INTELLECTUAL INTEGRITY" naona tumefika mahali ambapo baadhi yetu tunaandika ili tuandike tu hata kama hatuna hoja, ni vizuri kama huna cha maana cha kuchangia usijaze kurasa hapa kwa "HOLLOW CHATS" Inasikitisha

Tuziangalie nyaraka hizi kama vile zimetolewa na wananchi fulani tu wenye UHURU wa kutoa mawazo yao wanavyotaka. Ukizisoma kwa undani utagundua kuwa yeyote yule mwenye kuthamini GOOD GOVERNANCE angeziandika hivyo hivyo labda kubadili maneno kidogo tu. HApa si swala la dini hapa. Mbona hatupigi kelele kwa mengine kwa mfano mimi nilikuwa sijajua Amri kumi za Mungu wanazosema Wakatoliki kwamba wanasema
- Usiibe - Sheria ya Serikali inasemaje kuhusu kuiba (ukishikwa unafungwa)
- Usiuwe - sheria ya serikali inasemaje???
- Usizini - Sheria ya Serikali ukishikwa ugoni inasemaje???
n.k.

Sasa mimi na U Moraviani wangu niwachukie wakatoliki kwa vile tu baadhi ya amri zao zinafanana na sheria za nchi !!!!!!!!!!!!!!! HIYO NI CHEAP THINKING amabyo hapa JF sio mahali pake
TAFDHALI TUJAZE KURASA HIZI KWA MIJADALA YENYE UZITO
 
b) Report system: wakisha fanya mikutano na kutoa elimu wanareport kwa wakubwa kwenye hierachy ya kanisa ili kupata nini? directive? au nini wakubwa lazima wana conflict of interest na watu ya dini yao???
c) Ni dalili mbaya na ni aibu kwamba imetoka kwa maaskofu wa Tanzania shame on them!!!
NB. Nafikiri waislamu waanzishe the same move na katiba iruhusu kuwepo na vyama vya kidini watanzania waamue chama cha dini gani zipongoze kwa kuangalia sera na dira yao
Otherwise: huu ujinga wa maaskofu wa Tanzani ukomeshwe mara moja...

Sijamuelewa huyu bwana TUmain... Ni dalili mbaya na shameful, yet unashauri waislamu wafuate hiyo move mbaya na shameful??? Am i missing a lot here?? ...and then unasema ujinga ukomeshwe!!!!!!

Naomba mwangaza zaidi kipi ndio kipi
 
hicho chama kikichukua serikali labda watalegalize homosexual pedophilia and promote child molestation. Watu wanaoskiliza hawa watu wote niwajonga sijui " Baba askofu" sijui "Mufti nani" its all fake as F**** Acheni upuuzi..
 
JAMII FORUM, THE HOME OF GREAT THINKERS!!!! am starting to doudt it
 
Mkuu Kinyambiss, umekuwa mkali sana aisee....
 
Tumain kama wapenda mambo ya dini, si nenda mtafute MaxShimba?
ahahahahahahahaha. highlighted yuko kwenye ignore list, nakumbuka mmoja wao alishawahi kusema "you know what to do with him"
sie wengine wenye dini za asili twasikia raha tu nyie wenye haki ya kwenda mbinguni mkiwa mnakaushana makoo kwa hamaki huku wote ni WATANZANIA MASIKINI na WAJINGA na wenye MARADHI. hamyaoni hayo mnawaiga wenzenu wenye hizo dini (waarabu, wazungu na wayahudi) ambao ni MATAJIRI, WAEREVU na wenye SIHA/AFYA njema kabisa.
what a shame with us africans
"The Negro is indolent and lazy, and spends his money on frivolities, whereas the European is forward-looking, organized and intelligent." —Che Guevara, upon returning from Africa.
 
...............................
NB. Nafikiri waislamu waanzishe the same move na katiba iruhusu kuwepo na vyama vya kidini watanzania waamue chama cha dini gani zipongoze kwa kuangalia sera na dira yao
Otherwise: huu ujinga wa maaskofu wa Tanzani ukomeshwe mara moja...

Mfumo wa Kanisa Katoliki la Mitume unaanzia kwenye familia halafu Jumuia Ndogo Ndogo; na juu yake kuna Kigango, Parokia, Decania, Jimbo, Nchi, Dunia. Unaposema waislamu nao waanzishe move kama hii mimi sioni ubaya wake ikiwa lengo litakuwa kama lile la Kanisa Katoliki la Mitume, ila tu kinachohitajika ni kwa Dini ya Kiislamu nayo kuwa kuwa na mfumo unaoanzia kwenye grassroots.

Tumaini, inasikitisha sana unapoamua kusema huu ujinga wa maaskofu wa Tanzani ukomeshwe mara moja.. Kwa nini unawatukana wachungaji wa kondoo wa Mwenyezi Mungu??? Kaka Mwanakijiji naomba unisaidie kumuelimisha huyu TUMAINI ili apunguze munkali.
 
hicho chama kikichukua serikali labda watalegalize homosexual pedophilia and promote child molestation. Watu wanaoskiliza hawa watu wote niwajonga sijui " Baba askofu" sijui "Mufti nani" its all fake as F**** Acheni upuuzi..

Na wewe acha upuuzi wako, Lete hoja na sio kuongelea Homosexual ...etc hapa tuhabarishane kuhusu waraka na sio blablabla zako,
icon8.gif
 
Tusipoteze lengo. Kanisa lina wajibu wa kuwatumikia waumini wake na kuwapa mwongozo wa kiroho. Enzi za "heri masikini, utawala wa mbingu ni wao" zimekwisha...hata kanisa lingependa kuwaona waumini wao wakijisaidia..na kwa kuanzia ni kuwaelimisha namna ya kuchagua viongozi bora wa kuwafikisha huko....Hivi mnafikiri kama serikali ingekuwa inatimiza wajibu wake..wavunja sheria (papa na nyangumi) wanapelekwa mbele ya vyombo vya sheria, viongozi wanawajibika ipasavyo, kodi ya wananchi inatumika ipasavyo..unafikiri kanisa lingekuja na waraka kama huu? Kanisa linajaza ombwe (vaccum) iliyoachwa na serikali...kwa sababu watawala wameshiba wakajisahau..

Kinachotokea hapa ni kwamba serikali imeshindwa kutoa elimu ya URAIA, imeshindwa kuwashirikisha wananchi katika process nzima ya kufanya maamuzi (na si kwa bahati mbaya bali kwa makusudi ili kulinda status quo-inataka wananchi waendelee kuwa wajinga). Kanisa wameliona hili..wakasema..well, wananchi/waumini wetu hawastahili kuishi hivi..lets do something. Hawajasema ..wapigieni kura CHADEMA, CCM, CUF NK..wao wameweka vigezo vyao..sasa wewe kama ni fisadi..ni shauri lako lazima uogope. Kama umezoe kutoa kanga na kimpumu/komoni kwa wapiga kura masikini.....lazima ujue Baba askofu means business against you!

Mfano: Mimi kama mkatoliki..sijaambiwa nani nimpigie kura..hilo ni swala langu..kwamba wanaingilia uhuru wangu..mimi na askofu wangu ndo tunajuana..kama ananidanganya au la.. Serikali inabidi iamke..hata hawa maaskofu ni wananchi kama mimi na wewe..wana wajibu wa kupambana na uovu na uzandiki na dhuruma kama wewe na mimi. Tumejaribu vyama vya siasa..wameshindwa..tumejaribu NGOs..wameshindwa, tumejaribu pressure za wafadhili hakuna kitu.....sasa twende wapi? Ngoja labda kanisa lijaribu kutoa elimu ya uraia..watu waamke.

Infact kuna NGOs kibao wanategemea kupata millions kutoka kwa wafadhili "kupeleka elimu ya kupiga kura vijijini" lakini ukweli ni deal la kula tuu..sasa kanisa litafanya hivi kwa kutumia network zake...lazima watu waogope..ulaji wa NGOs umetishiwa..na serikali inajua kabisa kanisa lina ushawishi mkubwa..And wait a minute...CCM hii hii..inatumia network za nyumba kumi kumi..kuwaumiza upinzani..sasa na kanisa litatumia network hizi hizi..kuwaonyesha wanachi ni jinsi gani serikali ilivyo out of touch na maisha yao...

Hizi hoja kwamba kanisa na siasa ni tofauti ni hoja mfu...kanisa halijatwambia sisi waumini tumpigie kura nani (kwa nini sisi hatuna akili zetu?)..bali linajaribu kutupa mwanga..ni mambo gani tunayastahili na tutayapataje..kwa kuchagua viongozi bora! Tawala zote za kiimla na kigaidi ..ziliondolewa kwa nguvu ya kanisa..Poland (Papa Yohana alisaidia), South Africa..mpaka askofu Tutu kapewa Nobel.....kwa kupinga utawala dhalimu wa makaburu. Leo Kilaini anakemea ufisadi (ambao ni silent killer) tunasema asichanganye siasa na dini? Are we real?

Hapa hakuna swala la dini wala siasa..Infact ingekuwa vyema hata waislamu, wapagani nk wangeweka miongozo yao kwa waumini wao.....as long as inatoa mwanga, elimu na vigezo vya kuchagua viongozi wanaotufaa. Tungepata maendeleo ya haraka sana.

Tatizo wote wanaopinga na kuuona huu waraka kama adui..ni kwa sababu wanahofia nguvu na ushawishi wa kanisa...wamezoea vya bure na kuwarubuni wananchi wasioelewa..(wanaelewa lakini kwa sababu ya umasikini akili inapotea)..sasa wakitokea watu wenye uchungu wa taifa letu wa kweli kuwaelewesha..wataitwa vibaraka, wahuni..na majina kibao. Ultimately ufinyu wa mawazo yetu ndo unatufanya kuendelea kuchagua viongozi wale wale..tukitegemea mabadiliko..FMES kila siku anasema hapa..."viongozi wetu ni reflection yetu sisi wenyewe.." sasa kanisa linataka ku-challenge huu usemi!

Na I can assure you, kanisa litawaamsha wananchi..kuhusu haki zao. Sasa ni wajibu wa serikali..either iwe responsible kwenye shughuli zake..au wawe tayari kupambana na akina Kilaini na Pengo. HABARI NDIYO HIYO.

Waumini tunausubiri huo waraka kwa hamu sana kwenye jumuiya zetu!

Masanja,
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom