Wapare, Wachaga: Matambiko yamepitwa na wakati

Wapare, Wachaga: Matambiko yamepitwa na wakati

Porojo tupu! nimeomba tambiko la utajiri la utamaduni wa wenyeji wa Tz hamna aliyetoa mwongozo.
 
Najua wengi watanielewa tofauti lakini wengi wataelewa mwishoni! Ieleweke kuwa kila jamii duniani ina mila na utamaduni wake kuanzia Afrika ulaya Amerika hadi Asia. Moja ya mila hizo ni kufanya mitambiko na hawa ndugu zetu waneweza kutupiga chenga la macho kwa kutuletea dini inayokataza mitambiko ilihali wao na wafuasi wakubwa wa mabo hayo!
Hivyo basi mali nyingi na fedha wanazopata na moja ya mafanikio yatokanayo na mitambiko na Simaanishi kuwa hawafanyi kazi la hasha bali mitambiko ni moja mambo yanayawafanikishia biashara zao!
Wazungu wamefanikisha kuficha siri hii isijulikane kwa walimwengu wengine lakini uhalisia ni kuwa wanafanya "mfano kwenye construction yoyote mzungu lazima achinje mbuzi au kondoo kama mtambiko kunyoosha mambo yake huwa ni siri sana Fuatilia Strabag ! Kwa upande wa Wahindi na waarabu wao hawafichi sana ila wanafanya kifamilia! Wakati naanza fild yangu 2009 TRH(Tanzania Raod Haullage) walinunua mbuzi 35 kwa ajili ya mitambiko !
NOTE; linapokuja suala la kutafuta na kumiliki mali na fedha nyingi hapa sizungumzii 2M nazungumzia millions to Billions lazima kuna kitu kinafanyika kubali kataa lakini ukweli ndo huo(dunia ina siri nyingi) na wanaosema wamepata utajiri mkubwa kwa mlago wa dini(awe mkristo au muislam) kuna walakini kwa sababu hela utajiri mkubwa ina mambo yake na moja wapi ni mitambiko ! Pia ieleweke kuwa mitambiko sio Ushirikina bali ni tamaduni na misha ya jamii fulani.
Cha kustaajabisha zaidi makanisa mengi hasa Roman na Lutheran kabla ya kujenga makanisa yao lazima mitambiko ifanyike eneo la ujenzi ndipo ujenzi ufanyike lakini mambo haya hufanywa siri sana! Hivyo basi ni vizuri turudi kwenye mila na desturi zetu kwa mafanikio zaidi!

Kwa taarifa yako Ulaya na Marekani hakuna Mkristo, kuna watu wenye majina ya Kikristo lakini wengi siyo Wakristo.

Maeneo mengi yaliyokaliwa na Waislamu na Waroma ndiyo yanayoongoza kwa matambiko na ushirikina nchini Tanzania .......
 
Najua wengi watanielewa tofauti lakini wengi wataelewa mwishoni! Ieleweke kuwa kila jamii duniani ina mila na utamaduni wake kuanzia Afrika ulaya Amerika hadi Asia. Moja ya mila hizo ni kufanya mitambiko na hawa ndugu zetu waneweza kutupiga chenga la macho kwa kutuletea dini inayokataza mitambiko ilihali wao na wafuasi wakubwa wa mabo hayo!
Hivyo basi mali nyingi na fedha wanazopata na moja ya mafanikio yatokanayo na mitambiko na Simaanishi kuwa hawafanyi kazi la hasha bali mitambiko ni moja mambo yanayawafanikishia biashara zao!
Wazungu wamefanikisha kuficha siri hii isijulikane kwa walimwengu wengine lakini uhalisia ni kuwa wanafanya “mfano kwenye construction yoyote mzungu lazima achinje mbuzi au kondoo kama mtambiko kunyoosha mambo yake huwa ni siri sana Fuatilia Strabag ! Kwa upande wa Wahindi na waarabu wao hawafichi sana ila wanafanya kifamilia! Wakati naanza fild yangu 2009 TRH(Tanzania Raod Haullage) walinunua mbuzi 35 kwa ajili ya mitambiko !
NOTE; linapokuja suala la kutafuta na kumiliki mali na fedha nyingi hapa sizungumzii 2M nazungumzia millions to Billions lazima kuna kitu kinafanyika kubali kataa lakini ukweli ndo huo(dunia ina siri nyingi) na wanaosema wamepata utajiri mkubwa kwa mlago wa dini(awe mkristo au muislam) kuna walakini kwa sababu hela utajiri mkubwa ina mambo yake na moja wapi ni mitambiko ! Pia ieleweke kuwa mitambiko sio Ushirikina bali ni tamaduni na misha ya jamii fulani.
Cha kustaajabisha zaidi makanisa mengi hasa Roman na Lutheran kabla ya kujenga makanisa yao lazima mitambiko ifanyike eneo la ujenzi ndipo ujenzi ufanyike lakini mambo haya hufanywa siri sana! Hivyo basi ni vizuri turudi kwenye mila na desturi zetu kwa mafanikio zaidi!

Nakupa 100
 
[h=1]1 Wakorintho 10 : 20[/h]10.20 Hata kidogo! Ninachosema ni kwamba tambiko wanazotoa watu wasiomjua Mungu wanawatolea pepo, sio Mungu. Sipendi kamwe ninyi muwe naushirika na pepo.



[h=1]1 Wakorintho 10 : 21[/h]10.21 Hamwezi kunywa kikombe cha Bwana na kikombe cha pepo; hamwezi kushiriki katika meza ya Bwana na katika meza ya pepo.
 
[h=1]Mithali 8 : 17-22[/h]8.17 Nawapenda wale wanipendao, Na wale wanitafutao kwa bidii wataniona.
8.18 Utajiri na heshima ziko kwangu, Naam, utajiri udumuo, na haki pia.
8.19 Matunda yangu hupita dhahabu, naam, dhahabu safi, Na faida yangu hupita fedha iliyo teule.
8.20 Natembea katika njia ya haki, Katikati ya mapito ya hukumu.
8.21 Niwarithishe mali wale wanipendao, Tena nipate kuzijaza hazina zao.
8.22 Bwana alikuwa nami katika mwanzo wa njia yake, Kabla ya matendo yake ya kale.
 
[h=1]1 Wakorintho 10 : 20[/h]10.20 Hata kidogo! Ninachosema ni kwamba tambiko wanazotoa watu wasiomjua Mungu wanawatolea pepo, sio Mungu. Sipendi kamwe ninyi muwe naushirika na pepo.



[h=1]1 Wakorintho 10 : 21[/h]10.21 Hamwezi kunywa kikombe cha Bwana na kikombe cha pepo; hamwezi kushiriki katika meza ya Bwana na katika meza ya pepo.
Wewee usituleteee mistari yako hapa tambiko ndo mpango mzima kwani hao mababu zetu walikua wanajua hiyo mistari!,kwanza siku zote wafia dini iwe uislam pia ukristo ndo masikini wakubwa...#tambiko
 
Wewee usituleteee mistari yako hapa tambiko ndo mpango mzima kwani hao mababu zetu walikua wanajua hiyo mistari!,kwanza siku zote wafia dini iwe uislam pia ukristo ndo masikini wakubwa...#tambiko

Sasa ingekuwa tambiko ni maendeleo basi yale maeneo bigwa kwa matambiko si yangekuwa mbali kama Us Uingereza sidhani kama matambiko ni solution kwa nchi kwahyo hadi maamuzi tambiko kutoa huduma muhimu kwa jamii lazima tutoe tambiko hayo yalikuwa mambo ya middle ages tusisingizie umaskini wetu eti kwa ajili ya matambiko Watanzania wengi hawawajibiki viongozi ndo usiseme ufisadi unategemea nini tena hayo matambiko mbona watu huwa wanafanya kisiri mana asilimia kubwa ya watu wanafanya matambiko ndo mana sitiation iko mbaya hadi kwenye maofisi kijijini
 
Nimeshatambika...Mpaka nanukia mitishamba kama mganga wa kienyeji...lkn wapi mambo bado msobe msobe..ninacho amini ni kuwa bila ya bidii ya kazi hakuna mafanikio...utatambika Mpaka mizimu itakuzoea...
 
Si afadhali kupata hekima kuliko dhahabu? Naam, yafaakuchagua ufahamu kuliko fedha.
Mithali 16 : 16


Kumbukumbu la Torati 8 : 18

8.18 Bali utamkumbuka Bwana, Mungu wako, maana ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri;
Nimekusoma mkuu; The fear of God is wisdom, departing from evil is understanding. These can make a man wealthy.
 
Najua wengi watanielewa tofauti lakini wengi wataelewa mwishoni! Ieleweke kuwa kila jamii duniani ina mila na utamaduni wake kuanzia Afrika ulaya Amerika hadi Asia. Moja ya mila hizo ni kufanya mitambiko na hawa ndugu zetu waneweza kutupiga chenga la macho kwa kutuletea dini inayokataza mitambiko ilihali wao na wafuasi wakubwa wa mabo hayo!
Hivyo basi mali nyingi na fedha wanazopata na moja ya mafanikio yatokanayo na mitambiko na Simaanishi kuwa hawafanyi kazi la hasha bali mitambiko ni moja mambo yanayawafanikishia biashara zao!
Wazungu wamefanikisha kuficha siri hii isijulikane kwa walimwengu wengine lakini uhalisia ni kuwa wanafanya “mfano kwenye construction yoyote mzungu lazima achinje mbuzi au kondoo kama mtambiko kunyoosha mambo yake huwa ni siri sana Fuatilia Strabag ! Kwa upande wa Wahindi na waarabu wao hawafichi sana ila wanafanya kifamilia! Wakati naanza fild yangu 2009 TRH(Tanzania Raod Haullage) walinunua mbuzi 35 kwa ajili ya mitambiko !
NOTE; linapokuja suala la kutafuta na kumiliki mali na fedha nyingi hapa sizungumzii 2M nazungumzia millions to Billions lazima kuna kitu kinafanyika kubali kataa lakini ukweli ndo huo(dunia ina siri nyingi) na wanaosema wamepata utajiri mkubwa kwa mlago wa dini(awe mkristo au muislam) kuna walakini kwa sababu hela utajiri mkubwa ina mambo yake na moja wapi ni mitambiko ! Pia ieleweke kuwa mitambiko sio Ushirikina bali ni tamaduni na misha ya jamii fulani.
Cha kustaajabisha zaidi makanisa mengi hasa Roman na Lutheran kabla ya kujenga makanisa yao lazima mitambiko ifanyike eneo la ujenzi ndipo ujenzi ufanyike lakini mambo haya hufanywa siri sana! Hivyo basi ni vizuri turudi kwenye mila na desturi zetu kwa mafanikio zaidi!

Nikweli
 
Back
Top Bottom