Wapare, Wachaga: Matambiko yamepitwa na wakati

Wapare, Wachaga: Matambiko yamepitwa na wakati

wht I knw makabila yote zamani na baadhi mpaka ss yana practice hii kitu.

ss kuelewa km ni kibaya au kizuri ni elim nyingine. na imani ya kikristo hairuhusu.
ni kweli agano la kale wanyama walikuwa wakichinjwa na kutolewa sadaka na pia mtu alipokuwa amemkosea Mungu kuna adhabu ilikuwa ni kumwaga damu ya wanyama ili kufuta makosa,lakini hawa wenzetu hawakuwa na maana ya matambiko km sisi tufanyavyo,
lkn basi baada ya agano jipya damu ya Yesu ilimaliza kila kitu, ndo ilikuwa mbadala wa yote hayo yaliyofanywa huko zamani.

bt Kiukwel hakuna kabila ambalo halina hiv vitu ila walielewa wameachana navyo.
 
wht I knw makabila yote zamani na baadhi mpaka ss yana practice hii kitu.

ss kuelewa km ni kibaya au kizuri ni elim nyingine. na imani ya kikristo hairuhusu.
ni kweli agano la kale wanyama walikuwa wakichinjwa na kutolewa sadaka na pia mtu alipokuwa amemkosea Mungu kuna adhabu ilikuwa ni kumwaga damu ya wanyama ili kufuta makosa,lakini hawa wenzetu hawakuwa na maana ya matambiko km sisi tufanyavyo,
lkn basi baada ya agano jipya damu ya Yesu ilimaliza kila kitu, ndo ilikuwa mbadala wa yote hayo yaliyofanywa huko zamani.

bt Kiukwel hakuna kabila ambalo halina hiv vitu ila walielewa wameachana navyo.

Umeolewa? Una mchumba? Kama sivyo natangaza nia....
 
Nimpare wa ndungu huko huko kwa mama Anah .,mwmbie kwanza mcheza kwao hutunzwa mtu gn hajivunii kwao hela nihakundie kaya kangi ahuje .
 
Mila zote kwanza lazima tuzirudishe, zina nafasi sana sema kwa kua wewe umeamua kuchukia matambiko, ila kwa kweli kuna mambo mengi ya msingi katika mila zetu...... hata ukeketaji ingawa ni mbaya sana ila ukipewa sababu zake utaona kwamba our elders were geniuses
 
Nashukuru kwa uzi wako ambao hauna mashiko mm ni mpare na sijaona sehemu ambayo wanawake wakifanyiwa FGM hebu sema upareni wapi huko ulikoenda ww. Acha uongo. Kwanza dini ya wazee wetu zamani ni kuabudu mababu zao ndo maana kilq mwaka mwezi 12 lazima turudi nyumbn kuomba wazee wazidi kufungua nyumba ila hakuna vibuyu wala tunguli wapare wanachinja na kuomba tu ila kuweka pombe kwenye vibuyu haimo ww ni muongo tena sana acha unafiki ww. Na sio wapare wote wanatambika mmbea mkubwa ww
 
Ono n masembo naiyo...shndo shi n sha kacha..nlo maana cku zi wandu wakesembana ovyo..acha watambike ili kama umezoea kupga ovyo u2lie
 
agrrrrr kichwaa cha habari kinawataja wachaga ukifunguaa ndanii unawaelezeea waparee peke yaoo izo milaa nizamani bana nakama zipo ni chachee tu saivi digitali nyingi kilaa konaa nani anahangaikia ayoo mambo kwanza menginee yanaogopeshaa kaah?
 
Wapare ndiyo baba wa matambiko. Huwezi kuingia duka la mpare lisilo na vichwa vya watu vilivyofichwa au kuchimbiwa chini (ndani) ya duka.

Utamuona Mdoe tajiri kinoma ila mchafu na havai viatu pia hata kandambili hana, kumbe jamaa kafunga nadhili anaogopa kunyongwa kimazingira.

Wachagga nao hawajambo ila si sana kama wapare kwa matambiko, wao ni kujiua tu kwa kuendekeza mapenzi na kuwatapeli wapare na makabila mengine japo kuna baadhi yao wamesoma na wana mafanikio.
 
Ruwa ebu 2acheni na cc ma mangi kma kwnu amuendi ktambka mtajua wnyewe tn dcmber kma kawa tna enda kuhsbiwa, wachagga juuu.......lekana na cc meku.
 
wengi mnakerwa na utamaduni huu mzuri wa kuungana kama wanafamilia ktk kpnd hiki cha mapumziko ya mwisho wa mwaka. hivyo mpo tayari kuupaka matope utaratibu huu kuwa eti twaenda tambika...wewe wasema umeshuhudia matambiko ktk kutoa mahari..je safari zetu kwenda kjjn ktk kwa mapumziko na familia zetu ni maalum kwa kutoa mahari? tafakari..acha chuki bnafsi....karibu kwetu Arusha Krsmas hi..babu na bibi wapo na afya tele uje ushuhudie mjumuiko wa familia yetu, ndugu wote na hata waishio ulaya na amerika watakuwepo raha ilioje. waweza tathmini raha watayokuwa nayo babu na bibi kutuona tena sisi na wajukuu na vitukuu, makrstu jwa waislamu. twawajali wazee wetu. mbege na nyama kwa wingi, twajali undugu wetu. kama mwakereka na utamaduni wetu, upigeni marufuk ktk katiba mpya....
 
Nilichelewa kwenye hii mada. Ila aliyeianzisha amechanganya na ushabiki wa fikra zake. Ila ukweli si huo. Tunatambika mpaka leo, kama si kwenye miti mikubwa basi kwenye majabali au maeneo walipoishi wazee wetu. Hizo ni alama za maeneo tu na si kwamba tunaabudia
miti ama mawe. Tofauti iko wapi kama hao wakristo na waislamu walivunja mawe na kupasua miti kujengea majengo mnayoingia kuomba kwa wafu wa uzao wa ibrahimu
 
Na hivyo ulivyoshuhudia ni sehemu ndogo sana ya imani yetu pia maelezo yako yakiwa si sahihi(yenye ushabiki fulani au chuki binafsi). Kwanza kuingia kwenye matambiko makubwa si kila mtu tena hukp ni wa kiume waliochaguliwa. Na hata wakirudi hawawezi kutoa siri ya huko. Atakae kwambia ameenda akarudi na kukuhadithia atakuwa muongo. Ni siri kubwa na yenye kiapo cha kweli. Msiropoke kwa kusikia tu kwa masheikh mchuzi na viongozi wengine wa dini. Paganism ni dini pana na hata hizo za kigeni zimekopa mengi toka dini za asili. Fanya utafiti ndugu
 
Najua wengi watanielewa tofauti lakini wengi wataelewa mwishoni! Ieleweke kuwa kila jamii duniani ina mila na utamaduni wake kuanzia Afrika ulaya Amerika hadi Asia. Moja ya mila hizo ni kufanya mitambiko na hawa ndugu zetu waneweza kutupiga chenga la macho kwa kutuletea dini inayokataza mitambiko ilihali wao na wafuasi wakubwa wa mabo hayo!

Hivyo basi mali nyingi na fedha wanazopata na moja ya mafanikio yatokanayo na mitambiko na Simaanishi kuwa hawafanyi kazi la hasha bali mitambiko ni moja mambo yanayawafanikishia biashara zao!

Wazungu wamefanikisha kuficha siri hii isijulikane kwa walimwengu wengine lakini uhalisia ni kuwa wanafanya "mfano kwenye construction yoyote mzungu lazima achinje mbuzi au kondoo kama mtambiko kunyoosha mambo yake huwa ni siri sana Fuatilia Strabag ! Kwa upande wa Wahindi na waarabu wao hawafichi sana ila wanafanya kifamilia! Wakati naanza fild yangu 2009 TRH(Tanzania Raod Haullage) walinunua mbuzi 35 kwa ajili ya mitambiko !

NOTE; linapokuja suala la kutafuta na kumiliki mali na fedha nyingi hapa sizungumzii 2M nazungumzia millions to Billions lazima kuna kitu kinafanyika kubali kataa lakini ukweli ndo huo(dunia ina siri nyingi) na wanaosema wamepata utajiri mkubwa kwa mlago wa dini(awe mkristo au muislam) kuna walakini kwa sababu hela utajiri mkubwa ina mambo yake na moja wapi ni mitambiko ! Pia ieleweke kuwa mitambiko sio Ushirikina bali ni tamaduni na misha ya jamii fulani.

Cha kustaajabisha zaidi makanisa mengi hasa Roman na Lutheran kabla ya kujenga makanisa yao lazima mitambiko ifanyike eneo la ujenzi ndipo ujenzi ufanyike lakini mambo haya hufanywa siri sana! Hivyo basi ni vizuri turudi kwenye mila na desturi zetu kwa mafanikio zaidi!
 
Kweli,
hivi kwa mila zetu nikitaka kuwa tajiri natakiwa nifanye tambiko lipi?
"MCHEZA KWAO HUTUZWA."
 
Back
Top Bottom