Wapare, Wachaga: Matambiko yamepitwa na wakati

Wapare, Wachaga: Matambiko yamepitwa na wakati

Nimeshatambika...Mpaka nanukia mitishamba kama mganga wa kienyeji...lkn wapi mambo bado msobe msobe..ninacho amini ni kuwa bila ya bidii ya kazi hakuna mafanikio...utatambika Mpaka mizimu itakuzoea...

Ukweli huu
 
Ktk hili upo sawa kbs wala cwez kubsha, sema kwetu ce wATZ tushaona nmamambo yakzaman pia ushrkna!
 
Jitihada zako ndio mafanikio yako na kumuomba Mungu sana wala sio mizimu ya kwenu.kumbuka siku zote pesa za mazingaombwe( sijui mizimu) hazidum kizazi na kizazi lkn zitokazo na baraka za Mungu hata wajukuu watazitumia.
 
Najua wengi watanielewa tofauti lakini wengi wataelewa mwishoni! Ieleweke kuwa kila jamii duniani ina mila na utamaduni wake kuanzia Afrika ulaya Amerika hadi Asia. Moja ya mila hizo ni kufanya mitambiko na hawa ndugu zetu waneweza kutupiga chenga la macho kwa kutuletea dini inayokataza mitambiko ilihali wao na wafuasi wakubwa wa mabo hayo!
Hivyo basi mali nyingi na fedha wanazopata na moja ya mafanikio yatokanayo na mitambiko na Simaanishi kuwa hawafanyi kazi la hasha bali mitambiko ni moja mambo yanayawafanikishia biashara zao!
Wazungu wamefanikisha kuficha siri hii isijulikane kwa walimwengu wengine lakini uhalisia ni kuwa wanafanya “mfano kwenye construction yoyote mzungu lazima achinje mbuzi au kondoo kama mtambiko kunyoosha mambo yake huwa ni siri sana Fuatilia Strabag ! Kwa upande wa Wahindi na waarabu wao hawafichi sana ila wanafanya kifamilia! Wakati naanza fild yangu 2009 TRH(Tanzania Raod Haullage) walinunua mbuzi 35 kwa ajili ya mitambiko !
NOTE; linapokuja suala la kutafuta na kumiliki mali na fedha nyingi hapa sizungumzii 2M nazungumzia millions to Billions lazima kuna kitu kinafanyika kubali kataa lakini ukweli ndo huo(dunia ina siri nyingi) na wanaosema wamepata utajiri mkubwa kwa mlago wa dini(awe mkristo au muislam) kuna walakini kwa sababu hela utajiri mkubwa ina mambo yake na moja wapi ni mitambiko ! Pia ieleweke kuwa mitambiko sio Ushirikina bali ni tamaduni na misha ya jamii fulani.
Cha kustaajabisha zaidi makanisa mengi hasa Roman na Lutheran kabla ya kujenga makanisa yao lazima mitambiko ifanyike eneo la ujenzi ndipo ujenzi ufanyike lakini mambo haya hufanywa siri sana! Hivyo basi ni vizuri turudi kwenye mila na desturi zetu kwa mafanikio zaidi!

Mbona hata kwenye Biblia ipo hivyo?
tofauti pekee ni kwamba kimila unamtolea usiye mjua (things are hidden to few elders) wakati kwa Mungu sadaka inatolewa kwa yeye aliye juu. siku hizi kutokana na mabadiliko, kutoa sio lazima ngombe au Mbuzi wa kuteketezwa au kuchinjwa. Hata fedha inayofana na Mbuzi, kuku au ng'ombe inakubalika. Ukisoma Biblia vizuri, kila wakati mungu alipotoa baraka, ilitanguliwa na matoleo, check kuanzia cain na Abel, ibrahim, Nuhu, Musa. At all times offering trggered God to declare Blessings to humanity.

Sisi kwa asili tuliabudu mavitu ya ajabu mara mizimu mara miti mikubwa mara mapango na vitu kama hivyo. tulikuwa na idea ya imani lakini tuliielekeza gizani. Ndio maana hata kama wazee wetu walifanikiwa katika hilo, kizazi kilichofuata kililaanika. Kumbuka unachokiona sasa ni mazao ya mbegu walizopanda wazee wetu.

Mtu yeyote atoaye sadaka kwa Mungu juu ya jambo lake, ni lazima jambo lile litimie kama Mungu aishivyo. Imekuwa rahis watu kuamini uchawi kuliko Mungu, kwa sababu ya ujinga, asilimia kubwa ya watu hawalifahamu jambo hili, either kwa vile dini hazilifanyi kuwa kipaumbele katika maisha ya waumini au vitu kama hvyo. Mungu ni yeye yule hata milele. So hilo la mila ni temporary solution. But permanebt solution is with Elohim (God of Israel i.e. Ibrahim, Isaac and Jacob and the father of the Lord Jesus).
 
Mithali 8 : 17-22

8.17 Nawapenda wale wanipendao, Na wale wanitafutao kwa bidii wataniona.
8.18 Utajiri na heshima ziko kwangu, Naam, utajiri udumuo, na haki pia.
8.19 Matunda yangu hupita dhahabu, naam, dhahabu safi, Na faida yangu hupita fedha iliyo teule.
8.20 Natembea katika njia ya haki, Katikati ya mapito ya hukumu.
8.21 Niwarithishe mali wale wanipendao, Tena nipate kuzijaza hazina zao.
8.22 Bwana alikuwa nami katika mwanzo wa njia yake, Kabla ya matendo yake ya kale.

agree 100%
 
[h=1]Mithali 8 : 17-22[/h]8.17 Nawapenda wale wanipendao, Na wale wanitafutao kwa bidii wataniona.
8.18 Utajiri na heshima ziko kwangu, Naam, utajiri udumuo, na haki pia.
8.19 Matunda yangu hupita dhahabu, naam, dhahabu safi, Na faida yangu hupita fedha iliyo teule.
8.20 Natembea katika njia ya haki, Katikati ya mapito ya hukumu.
8.21 Niwarithishe mali wale wanipendao, Tena nipate kuzijaza hazina zao.
8.22 Bwana alikuwa nami katika mwanzo wa njia yake, Kabla ya matendo yake ya kale.

mkuu Agano la kale linawahusu watu wa leo "wakristo"?
 
Tatizo tumekubali kupokea dini zao za mapokeo ambazo wao wanazichukulia kama utamaduni flani hivi wa kihistoria kwani wengi wao hawazifuati alafu si tulioletewa ndio tunajifanya tuzijua dini kushinda wao waliozileta.
 
Well well well,
Haya unapofanya tambiko na kuchinja mnyama nahisi unatoa kafara au iite sadaka. Sasa swali sadaka hiyo unamtolea nani?

Unamtolea nani in exchange for what ndio swala.
Kama mkristu, au kama ni muislamu huyo unayomtolea kafara ana uhusiano positive na mungu wako?
 
Hili ndilo neno, UNAMTOLEA NANI hiyo kafara yako as Mkristu.
Hii ya huku na huku ndio inatufanya kuwa vuguvugu na mwisho wa siku kutofanikiwa kabisa.
Mbona hata kwenye Biblia ipo hivyo?
tofauti pekee ni kwamba kimila unamtolea usiye mjua (things are hidden to few elders) wakati kwa Mungu sadaka inatolewa kwa yeye aliye juu. siku hizi kutokana na mabadiliko, kutoa sio lazima ngombe au Mbuzi wa kuteketezwa au kuchinjwa. Hata fedha inayofana na Mbuzi, kuku au ng'ombe inakubalika. Ukisoma Biblia vizuri, kila wakati mungu alipotoa baraka, ilitanguliwa na matoleo, check kuanzia cain na Abel, ibrahim, Nuhu, Musa. At all times offering trggered God to declare Blessings to humanity.

Sisi kwa asili tuliabudu mavitu ya ajabu mara mizimu mara miti mikubwa mara mapango na vitu kama hivyo. tulikuwa na idea ya imani lakini tuliielekeza gizani. Ndio maana hata kama wazee wetu walifanikiwa katika hilo, kizazi kilichofuata kililaanika. Kumbuka unachokiona sasa ni mazao ya mbegu walizopanda wazee wetu.

Mtu yeyote atoaye sadaka kwa Mungu juu ya jambo lake, ni lazima jambo lile litimie kama Mungu aishivyo. Imekuwa rahis watu kuamini uchawi kuliko Mungu, kwa sababu ya ujinga, asilimia kubwa ya watu hawalifahamu jambo hili, either kwa vile dini hazilifanyi kuwa kipaumbele katika maisha ya waumini au vitu kama hvyo. Mungu ni yeye yule hata milele. So hilo la mila ni temporary solution. But permanebt solution is with Elohim (God of Israel i.e. Ibrahim, Isaac and Jacob and the father of the Lord Jesus).
 
Yesu si alisema wafuasi wake wafundishwe aliyofundisha yeye na sio hayo mengine!
[h=1]Mathayo 5 : 16-18[/h]5.16 Vivyo hivyo nuru yenu na iangaze mbele ya watu, wapate kuyaona matendo yenu mema, wamtukuze Baba yenu aliye mbinguni.
5.17 Msidhani ya kuwa nalikuja kuitangua torati au manabii; la, sikuja kutangua, bali kutimiliza.
5.18 Kwa maana, amin, nawaambia ,Mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka,yodi moja wala nukta moja ya torati haitaoondoka ,hata yote yatimie.
 
[h=1]Mathayo 5 : 16-18[/h]5.16 Vivyo hivyo nuru yenu na iangaze mbele ya watu, wapate kuyaona matendo yenu mema, wamtukuze Baba yenu aliye mbinguni.
5.17 Msidhani ya kuwa nalikuja kuitangua torati au manabii; la, sikuja kutangua, bali kutimiliza.
5.18 Kwa maana, amin, nawaambia ,Mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka,yodi moja wala nukta moja ya torati haitaoondoka ,hata yote yatimie.

"wala nukta moja ya torati haitaondoka, hata yote yatimie"
wakristo wanatakiwa kufuata torati kama ilivyo?
Au nukuu yako ina_maana gani?
 
"wala nukta moja ya torati haitaondoka, hata yote yatimie"
wakristo wanatakiwa kufuata torati kama ilivyo?
Au nukuu yako ina_maana gani?
Kutimilizwa ni kuondolewa kwa mapungufu yaliyomo kwenye Torati baada ya kuja kwa Yesu na kukamilisha kazi yake.

Kwenye torati kuna unabii wa nyakati za mwisho mf. kitabu cha Daniel so lazima nabii kama hizo zitimie.
 
Kutimilizwa ni kuondolewa kwa mapungufu yaliyomo kwenye Torati baada ya kuja kwa Yesu na kukamilisha kazi yake.

Kwenye torati kuna unabii wa nyakati za mwisho mf. kitabu cha Daniel so lazima nabii kama hizo zitimie.

neno la Mungu lilikuwa na mapungufu?!

Agano la kale lina Torati na Manabii. Torati haina manabii.

Unaweza nipa maneno machache jinsi ya kuishika Torati kwa kipindi hiki cha Ukristo.
 
Back
Top Bottom