Wapangaji NHC wapewa siku 90 kulipa bilioni 9/-..............


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
629,803
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 629,803 280
Wapangaji NHC wapewa siku 90 kulipa bilioni 9/-


na Marietha Mkoka


amka2.gif
SHIRIKA la Nyumba la Taifa (NHC), linadai sh bilioni 9 kutoka kwa wapangaji wake na limetoa siku 90 kwa wadaiwa hao sugu wawe wameshalipa, vinginevyo watatimuliwa. Kati ya madeni hayo, wapangaji wa NHC mkoa wa Dar es salaam ambao baadhi yao ni watumishi wa umma na wafanyabiashara wazito, wanadaiwa sh bilioni saba.
Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, jana Mkurugezi wa Matawi na Utawala wa NHC, Raymond Mndolwa, alisema fedha hizo lazima zipatikane ili shirika liweze kujiendesha na kuimarisha mipango yake ya maendeleo iliyojiwekea kuanzia mwakani.
“Tunawapa miezi mitatu kuhakikisha wanalipa madeni ya shirika, vinginevyo hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao, ikiwemo kuwaondoa ili shirika lipangishe wapangaji wengine,” alisema Mndolwa.
Kwa mujibu wa Mndolwa, NHC linahitaji kufanya ujenzi wa nyumba zingine 15,000 ndani ya miaka mitano ijayo na madeni ya fedha wanazodaiwa wapangaji wa shirika hilo ni sehemu ya mapato ya kukamilisha mradi huo.
Alisema kuanzia Januari 2011, wapangaji wote wa NHC, wanatakiwa kulipa kodi za pango kupitia taasisi za kibenki zitakazopendekezwa na shirika hilo ili kupunguza usumbufu wa foleni wa ulipaji wa kodi kwa baadhi ya vituo vyao.



h.sep3.gif
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
uongozi wa NHC umeamua jambo zuri,kwani kwa kufanya hivyo shirika litaweza kujiendesha bila kutegemea ruzuku kutoka serikalini!!hii ni hatua nzuri sana!!
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,219
Likes
878
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,219 878 280
Tehe jamaa wanalipa Kodi kiduchu sana hawa nashangaa wanadaiwa walipeeeeeeee tu
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,490
Likes
282
Points
180
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,490 282 180
Wakimaliza hilo zoezi waanze kufuatilia nyumba zao ambazo hazimo kwenye database yao huku wadosi wakiwa wamezitaifisha....
 
N

Newvision

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
448
Likes
1
Points
0
N

Newvision

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
448 1 0
Mndolwa naye mnafiki siku zote alikuwa wapi?? lakini na nyie wapangaji mnaishije bila kulipa pango uliona wapi lipeni bwana. Nyie zenu mlizopangisha mbona mnawatoa wapangaji wasipolipa? Kodi zetu zimejenga nyumba hizo nyie mwakaa bure wapi na wapi lipeni tu
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
309
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 309 180
Hivi TANESCO walishamaliza kukusanya madeni?
 
Z

Zamazamani

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2008
Messages
1,638
Likes
364
Points
180
Z

Zamazamani

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2008
1,638 364 180
NHC NI SHIRIKA KUBWA SANA HEBU NENDENI NA WAKATI.I AM SURE ILE FOLENI PALE KWENYE MALIPO NI SABABU MOJAWAPO...ITS TOO INCONVINIENT AND BORING!!! KWA MFANO MIMI MARA NYINGI HUWA NASEMA NITAENDA LIPA KESHO MPAKA MWEZI MWINGINE UNAISHA......KWA NINI MSIBORESHE SYSTEM YENU YA MALIPO ILI IWE RAHISI KULIPA ,SAY, THROUGH MOBILE SERVICES eg MPESA,TIGOPESA etc???
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
Tangazeni nyumba ambazo wameshindwa kuzilipia wenye nia ya kulipa tuingie.
 
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
1,098
Likes
10
Points
135
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
1,098 10 135
NHC boresheni system yenu ya kulipia na ndani ya hizo siku 90 deni liwe limekamilika..mifumo ya malipo yenye kujali muda,convinience inapatikana kirahisii kwa sasa.
 
M

MJM

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2010
Messages
461
Likes
21
Points
35
M

MJM

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2010
461 21 35
Mndolwa naye mnafiki siku zote alikuwa wapi?? lakini na nyie wapangaji mnaishije bila kulipa pango uliona wapi lipeni bwana. Nyie zenu mlizopangisha mbona mnawatoa wapangaji wasipolipa? Kodi zetu zimejenga nyumba hizo nyie mwakaa bure wapi na wapi lipeni tu
Newvision kwa ukosoaji! Huyu kaanza kazi juzi juzi tu kutoka DAWASCOOOOOO. Aliwahi kufukuzwa Barclays kwa deal za mikopo ya kishikaji. Ila ndiyo safu mpya ya Nehemiah baada ya kupangua Wakurugenzi karibu wote wa NHC
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Wakimaliza hilo zoezi waanze kufuatilia nyumba zao ambazo hazimo kwenye database yao huku wadosi wakiwa wamezitaifisha....
Nyingi ni za hao wadosi unaowasema walitaifishwa kipindi cha utaifishaji na kuna baadhi zimerejeshwa kwa wenyewe kwahiyo hakuna jipya kama haimo kwenye data base ujue sio yao.
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,863
Likes
8,686
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,863 8,686 280
huu uongozi ni wapuuzi wote kwanza mlikuwa wapi siku zote kulimbikiza BILION???STUPID..YAANI SIKU WANATANGAZA WAZIRI MHUSIKA UNGEFUKUZA TOP WOTE WANAOHUSIKA NA KULIMBIKIZA HAYA MALIPO HATA KAMA MTOTO WA MJOMBA SHANGAZI NA KUWEKA WAPYA..
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Mndolwa naye mnafiki siku zote alikuwa wapi?? lakini na nyie wapangaji mnaishije bila kulipa pango uliona wapi lipeni bwana. Nyie zenu mlizopangisha mbona mnawatoa wapangaji wasipolipa? Kodi zetu zimejenga nyumba hizo nyie mwakaa bure wapi na wapi lipeni tu
Mkuu nadhani hujui vizuri historia ya msajili wa majumba NHC ilianzishwa lini na ina miliki nyumba zipi. Kwa kifupi kuna nyumba nyingi nyingi sana hazijajengwa na kodi wala na hao NHC bali zilitaifishwa enzi zile za uhujumu uchumi nyumba hizo nyingi zipo mitaa ya upanga na posta na baadhi zipo mtaa wa nkurumah na uhuru. NHC hawajawa na vision ya kuongeza makazi ya bei nafuu kwa mtaji wa nyumba za dhulma wangeweza kurahisisha maisha ya watanzania wengi kwa kujenga nyumba nyingine matokeo yake sasa hivi wanaingia ubia na matajiri wanabomoa za zamani wanajenga mpya na kuzipangisha kwa bei ya kuruka! Hakuna jipya hapa ni madudu tu mengine!
 

Forum statistics

Threads 1,236,132
Members 475,007
Posts 29,247,834