Wanawake wanataka ndoa hawapati, ni kweli hamna waoaji?

Wanawake wanataka ndoa hawapati, ni kweli hamna waoaji?

Wanaume wamekuwa wachache sana....wengi wavulana na wengine mashoga

Mkuu ulifanya research au ni sensa ilibainisha?

Nadhani swala sio tu kutupia lawama kundi fulani, kuna mabadiliko ya kiuchumi (gharama za maisha), kisiasa (utungaji wa sera na maridhiano ya kimataifa - mfano matumizi ya vidhibiti mimba), muingiliano wa tamaduni (Maadili kumomonyoka) kupanuka kwa maarifa (Muda wa kuwa masomini, utandawazi) na ongezeko la idadi ya watu (wakiwemo ambao sio matokeo ya ndoa). Hizi zote ni sababu za watu kushindwa kuishi maisha ya ndoa.

Ni wachache wanaoweza kukimbizana na umri katika kuvuka vyote hivi. Hapo ndio neema ya Mungu huitajika.
 
Why buying the whole cow if you can get milk peke yake.... Sababu sio kua wanawake wamekua demanding au tabia au sijui nini...lets be honest..nowdays...kijana anaweza kupata kila kinachopatikana kwenye Ndoa akiwa bado single.... sex,romance,etc.. sasa ndoa ya nini/

hao wanawake demanding hata zamani walikuepo...tofauti kubwa kati ya miaka ya zamani na sasa ivi..ni kuwa sex imekua soooo cheap...you can get it anywhere..tena sometimes for free na manjonjo kibao. ukweli ni kua ...miaka 10 inayokuja...ukiskia mtu anaoa...utakua unashangaa...maana kitakua kitu nadra sana..Binafsi sijaoa wala sitamani/sina plan ya kuoa...i think being single is cool...kwa miaka ya sasa ivi...its the best less stressful life..im talking from expirience.

sema tu usimkosee MUNGU
 
genieusbaraka your too young to do dat stay focused and i dont thnk kama huyo lady atamaliza salama kama ashaanza kuwaza ndoa mapema hivi

mi tarajia kuoa nikiwa na miaka 21 au 22 saiz nina mia 18 nina mchumba ambaye 2mepanga kuoana xo mda ukifisha naoa faxta. cha msing ni kuandaana mapema na mpenz wako
 
Last edited by a moderator:
Jambo ambalo hawajui ni kuwa watu wengi wenye mambo safi hawakuanza hivyo, walitengenezana. Wakati kikwete anamchumbia mama salma, kikwete hakuwa hakuwa hata waziri alikuwa mfanyakazi wa chama, lindi huko sijui mtwara..., same thing applies to many of us, sasa hivi hatuna kitu but we have potential ya kuwa kitu miaka kadhaa ijayo.
sasa hawa wadada wanaochagua wanataka kitu ambacho hawajui kuwa kinaundwa, haukikuti kama kilivyo. Matokeo yake sisi tunaoa "wenzetu", tunahangaika nao, halafu baada ya miaka kadhaa tukishatoka ndio wale mademu wanatuona tunafaa kuwa michepuko na mababy daddy!
Hii mambo ya kuangalia uwezo badala ya potential matokeo yake ndio mademu wanakimbilia kuolewa na watoto wa kishua ambao kila kitu wamewezeshwa na familia zao. matokeo yake ndani ya ndoa ndio demu anashtukia jamaa ana tabia za kisadistic kama jeff sibeko (kwa wadau wa isidingo), au ndio unakuta wewe umefuata mali, lakini kuzitumia mpaka jamaa aombe ushauri kwa "mommy"!

cc: lara 1
 
Tatizo mabinti wa siku izi wanachowaza ni sherehe ya harusi na siyo ndoa na maisha ya baada ndoa,,wanafantasy ile siku ya harusi wavae gauni zuri,limozin,ukumbi serena hotel,wapambe kibao,keki ya ngazi kumi,vyakula na vinywaji vya kumwaga,harusibyake iwe kubwa kuliko ya shoga yake Anita hivi ndo vitu wanavyowaza,,nakuambia ukweli kama hamtobadilika dada zangu mtaendelea kusugua gaga mtaani...
 
Siku nikiamua kuoa japo sifikirii,,nitakuwa teyar kumuoa mwanamke aliyetayari kwenda kanisani mim na yeye na wasimamizi wawili tunafunga ndoa jion tunatoka for dinner jamaa wachache the other day kazin kama kawaida...!
 
Why buying the whole cow if you can get milk peke yake.... Sababu sio kua wanawake wamekua demanding au tabia au sijui nini...lets be honest..nowdays...kijana anaweza kupata kila kinachopatikana kwenye Ndoa akiwa bado single.... sex,romance,etc.. sasa ndoa ya nini/

hao wanawake demanding hata zamani walikuepo...tofauti kubwa kati ya miaka ya zamani na sasa ivi..ni kuwa sex imekua soooo cheap...you can get it anywhere..tena sometimes for free na manjonjo kibao. ukweli ni kua ...miaka 10 inayokuja...ukiskia mtu anaoa...utakua unashangaa...maana kitakua kitu nadra sana..Binafsi sijaoa wala sitamani/sina plan ya kuoa...i think being single is cool...kwa miaka ya sasa ivi...its the best less stressful life..im talking from expirience.

Mkuu umemaliza kila kitu kwa hoja hii...trust me sijawahi kufikiria kuoa,,,maisha ya ndoa ni stress mwanzo mwisho...!
 
mmmmmmmhmn kiukweli tatizo hilo lipo na ni kubwa sana.Mademu hawapo kwenye ndoa kwasababu nyingi mojawapo ni jinsi wametumia usichana wao kuanzia umri wa 16 hadi 28.Katika kipindi hiki wakuolewa huonekana na mjane bila ndoa huonekana pia.Hao manunga yembe wengi wao walileta ngebe sana katika miaka niliyowatajieni hapo,utakuta mvulana ambaye MUNGU alikuletea ulimwagia maji usoni,ulimtusi alipokuomba mfahamiane,ulichana kadi alizokutumia,ulimpotezea salamu yake,mwisho wa siku akarudisha ripoti kwa MUNGU kuwa uliyenituma kwake anataka mwanaume anayepanga yeye na sio wa kutoka kwako.Sasa leo unalalamika unalalamika nini na kuyataka ulitaka mwenyewe?!MUNGU awafunue macho mbwembwe za kitoto ziishie ukiwa na miaka 17 ukisha timiza miaka18 kuendelea achana na ngebe waone wanaume kama marafiki haita kupa shida kumpata mwanaume wa kukuoa.Demu wangu ni bomba kweli(sijisifii jamani ni ukweli) siku nimekutana naye (miaka 7 iliyopita) sikupewa hata chembe ya dharau,nilimsimamisha akasimama akanipa tabasamu,nikamuomba namba ya simu,akanipa na kuniomba kuendelea na safari yake coz alikuwa anamsindikiza binamu yake kuelekea kituo cha daladala.Siku iliyofuata nikamuomba aje home tupige lunch pamoja akaitikia wito tukaanza urafiki wa karibu hadi tulipo anza uhusiano rasmi few months later.Washkaji kitaa walikuwa wanamuhofia coz alikuwa ni wa ukwelii sana na ngozi yake ya kishombeshombe plus ni geti kali na alikuwa hana hata mwezi hapo kitaa tokea aje dar.Hadi sasa ninavyowaandikia still she's my girl and masista duh nawatazamaga tu kuwaonea huruma kuwa hzo dharau zitakuja kuwafanya wajane bila kufiwa na mwanaume coz mnadharau hadi watu wanowapenda kutoka moyoni kisa makalio,au sura na maumbile mazuri.My baby ni mzuri sana na wala hakunifanyia dharau 1st time namuona hadi mama ananiuliza nilimpata wapi msichana mrembo vile.
 
Kuoa kipaji brothr co kila m2 anacho and ujasiri unahitajika vile vile
 
Habari zenu wana jamvi?

Kuna kitu kinanichanganya ni kweli hamna waoaji siku hizi au wanawake wanachagua sana?

Sasa hivi hili limekuwa kama janga la Taifa.
Single ladies wengi sana unakuta mwanamke mpaka miaka 33 hana hata mchumba wa kusingizia.

Na ni wengi mitaani tunawaona na wengi wao wakiona umri unazidi basi wanaamua kuzaa na kuwa single mums.

Nyie mnaonaje ni tabia hazikidhi mwanamke kuolewa?

Au ni gharama za harusi?

Wanaume please please muoe watoto wasio na baba wanazidi kuongezeka.

Na hamuwatendei haki wanawake.

hakuna mtoto asiye na baba!
 
mmmmmmmhmn kiukweli tatizo hilo lipo na ni kubwa sana.Mademu hawapo kwenye ndoa kwasababu nyingi mojawapo ni jinsi wametumia usichana wao kuanzia umri wa 16 hadi 28.Katika kipindi hiki wakuolewa huonekana na mjane bila ndoa huonekana pia.Hao manunga yembe wengi wao walileta ngebe sana katika miaka niliyowatajieni hapo,utakuta mvulana ambaye MUNGU alikuletea ulimwagia maji usoni,ulimtusi alipokuomba mfahamiane,ulichana kadi alizokutumia,ulimpotezea salamu yake,mwisho wa siku akarudisha ripoti kwa MUNGU kuwa uliyenituma kwake anataka mwanaume anayepanga yeye na sio wa kutoka kwako.Sasa leo unalalamika unalalamika nini na kuyataka ulitaka mwenyewe?!MUNGU awafunue macho mbwembwe za kitoto ziishie ukiwa na miaka 17 ukisha timiza miaka18 kuendelea achana na ngebe waone wanaume kama marafiki haita kupa shida kumpata mwanaume wa kukuoa.Demu wangu ni bomba kweli(sijisifii jamani ni ukweli) siku nimekutana naye (miaka 7 iliyopita) sikupewa hata chembe ya dharau,nilimsimamisha akasimama akanipa tabasamu,nikamuomba namba ya simu,akanipa na kuniomba kuendelea na safari yake coz alikuwa anamsindikiza binamu yake kuelekea kituo cha daladala.Siku iliyofuata nikamuomba aje home tupige lunch pamoja akaitikia wito tukaanza urafiki wa karibu hadi tulipo anza uhusiano rasmi few months later.Washkaji kitaa walikuwa wanamuhofia coz alikuwa ni wa ukwelii sana na ngozi yake ya kishombeshombe plus ni geti kali na alikuwa hana hata mwezi hapo kitaa tokea aje dar.Hadi sasa ninavyowaandikia still she's my girl and masista duh nawatazamaga tu kuwaonea huruma kuwa hzo dharau zitakuja kuwafanya wajane bila kufiwa na mwanaume coz mnadharau hadi watu wanowapenda kutoka moyoni kisa makalio,au sura na maumbile mazuri.My baby ni mzuri sana na wala hakunifanyia dharau 1st time namuona hadi mama ananiuliza nilimpata wapi msichana mrembo vile.

miaka 7 na hujamuoa? usijekuwa na wewe unampotezea muda? miaka saba unamla uroda tu? unatengeneza nungayembe lingine!
 
Jambo ambalo hawajui ni kuwa watu wengi wenye mambo safi hawakuanza hivyo, walitengenezana. Wakati kikwete anamchumbia mama salma, kikwete hakuwa hakuwa hata waziri alikuwa mfanyakazi wa chama, lindi huko sijui mtwara..., same thing applies to many of us, sasa hivi hatuna kitu but we have potential ya kuwa kitu miaka kadhaa ijayo.
sasa hawa wadada wanaochagua wanataka kitu ambacho hawajui kuwa kinaundwa, haukikuti kama kilivyo. Matokeo yake sisi tunaoa "wenzetu", tunahangaika nao, halafu baada ya miaka kadhaa tukishatoka ndio wale mademu wanatuona tunafaa kuwa michepuko na mababy daddy!
Hii mambo ya kuangalia uwezo badala ya potential matokeo yake ndio mademu wanakimbilia kuolewa na watoto wa kishua ambao kila kitu wamewezeshwa na familia zao. matokeo yake ndani ya ndoa ndio demu anashtukia jamaa ana tabia za kisadistic kama jeff sibeko (kwa wadau wa isidingo), au ndio unakuta wewe umefuata mali, lakini kuzitumia mpaka jamaa aombe ushauri kwa "mommy"!

cc: lara 1

CC: Zanta, SirBonge xman, Heaven on Earth, Elungata, Meljons
 
Last edited by a moderator:
Nimekuelewa ingawa sikubaliani na wewe!
Why buying the whole cow if you can get milk peke yake.... Sababu sio kua wanawake wamekua demanding au tabia au sijui nini...lets be honest..nowdays...kijana anaweza kupata kila kinachopatikana kwenye Ndoa akiwa bado single.... sex,romance,etc.. sasa ndoa ya nini/

hao wanawake demanding hata zamani walikuepo...tofauti kubwa kati ya miaka ya zamani na sasa ivi..ni kuwa sex imekua soooo cheap...you can get it anywhere..tena sometimes for free na manjonjo kibao. ukweli ni kua ...miaka 10 inayokuja...ukiskia mtu anaoa...utakua unashangaa...maana kitakua kitu nadra sana..Binafsi sijaoa wala sitamani/sina plan ya kuoa...i think being single is cool...kwa miaka ya sasa ivi...its the best less stressful life..im talking from expirience.
 
Umegonga ikuluuuuu!

THE LIONESS PHILOSOPHY! NO MATTER THE ECONOMIC STATE OF THE JUNGLE I WILL NEVER EAT GRASS!
ha ha ha ha ha! but you are not a LIONESS!! just a lady, a human being, so drive with care!!
 
SASA MNAANZA MAISHA YA UNYUMBA. 14,150,000 poorer.

https://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/198968-gharama-za-harusi-kwa-bwana-harusi.html

NA MIMI NNA SEMA KWA GHARAMA ZOTE HIZO PLUS LIFE LA KIBONGO KUNA KUOA HAPO????

Nashukuru kwa huu mchanganuo mkuu, kuna thread moja niliwahi kugusia mambo haya japo si kimahesabu nili-generalize na kiukweli moja ya mambo yanayo watia kiwewe waoaji ni hizi ghalama.

Muoaji ni lazima kuangalia kila jambo kulingana na uwezo wako binafsi, kabla ya kutafunywa na vikolombwezo vyote hivi, angalia je utamuda haya yote?. Ukiona uwezo wa haya ni mdogo kwanini usiongee na mwenzi wako mkafanya kitu ambacho hakitawaachia umasikini baada ya sherehe za ndoa?

Hivi unapo fanya yote haya ni kwa ajili ya nani? Ikiwa ni kwa ajili yako na mkeo fanya maamuzi sahihi acha kuumia eti kwa ajili ya kuwaridhisha watu, angalia maswala muhimu tu. Lipa mahali kama desturi ni zawadi kwa wakwezo kwa kukulelea mke (just give them brief through your maid of how much you will afford, dont be shy we ndio utaumia), nunua pete za wastani neema ikufungiliwa utapata nzuri zaidi angalia Baraka za Mungu (Funga ndoa kwa imani ya dhehebu lako), mwanaume ndio wa kumshape mchumba kuhusu gharama za harusi, ukipata bahati Mungu kukupatia ambaye ataweza kukusaidia shukuru (ila isiwe mahari wala pete akusaidie mengine tu) hii ni kulinda thamani yake ya kuwa mke.

Maana kuna KE wengine kisa anaupofu wa mapenzi na kiwewe cha ndoa eti mpaka mahali anajilipia mwenyewe katu mwanaume usirogwe kukubali hii ofa bora ukomae hata kwa kulipa kiasi ubaki unadaiwa ukweni kuliko hili.
 
noooooo simtuuumii nimeshamchumbia tayari tunajipanga kufanya maisha kwanza,ndoa mipango ya maisha sherehe ni mbwembwe but daah goma langu siliachi hata kidogo waukweli kichizi na tunaelewana balaa na bby wangu.Its forever.
 
Why buying the whole cow if you can get milk peke yake.... Sababu sio kua wanawake wamekua demanding au tabia au sijui nini...lets be honest..nowdays...kijana anaweza kupata kila kinachopatikana kwenye Ndoa akiwa bado single.... sex,romance,etc.. sasa ndoa ya nini/

hao wanawake demanding hata zamani walikuepo...tofauti kubwa kati ya miaka ya zamani na sasa ivi..ni kuwa sex imekua soooo cheap...you can get it anywhere..tena sometimes for free na manjonjo kibao. ukweli ni kua ...miaka 10 inayokuja...ukiskia mtu anaoa...utakua unashangaa...maana kitakua kitu nadra sana..Binafsi sijaoa wala sitamani/sina plan ya kuoa...i think being single is cool...kwa miaka ya sasa ivi...its the best less stressful life..im talking from expirience.

Asante mkuu


Sent from my iPad Air using JamiiForums
 
Back
Top Bottom