Hapo ndipo nashindwa kuwaelewa Waafrika. Wamarekani wanafanya vitendo vya udhalilishaji mkubwa kwa kisingizio cha kumlinda rais wao na sio kwa kuwapandisha askari wao na mitutu ya bunduki juu ya paa za ikulu yetu, lakini kwa kutuwekea hata idadi ya viongozi wetu watakaosalimiana na Bush kuwa wasizidi 13. Bado tuliona haya yote ni mambo ya ulinzi kwa rais wao, ambapo walinzi wetu hawakuaminika hata kidogo. Inakuwaje leo hii Ghadafi anayesakamwa na kutafutwa kwa udi na uvumba, walinzi wake wawaachie jukumu la kumlinda Ghadafi walinzi wa Uganda? na kwanini kwa Ghadafi ni dharau kwa Bush ni ulinzi madhubuti? TUJISAHIHISHE.
Mafuchila,
Nikusahihishe kidogo.
wakati wa ziara ya Bush hakuna waliopigana kama ilivyo kwa Ghadafi Uganda (au Rais Ghadafi wa Uganda?) Pengine kuwaona walinzi a USA kwenye picha kunawafanya wengi waone kama walinzi wa TZ walizidiwa na wageni... hapana. Zaidi ya kuwaona waliokuwepo kwenye mapaa (Siyo Ikulu tu, hata mapaa ya majengo jirani), hakuna haja ya kulalamika kuwa eti tunadhalilishwa. Kwa nini tusione kama jamaa walikuwa wanafanya kazi kwa mujibu wa makubaliano? Kuna watu wetu walisukumwa wasifanye hivyo?
Rather, mi naona hilo ni kucompliment ulinzi wa wenyeji, kwa sababu katika usalama, wote adui yao ni mmoja, na katika kulinda lazima tuelewe kuwa uwezo unatofautiana kulingana na nguvu za kiuchumi ambazo zinaruhusu hata kuwa na vifaa na mafunzo ya kisasa zaidi.
Sasa mwenye utaalam zaidi akitaka akusaidie kazi nyingine utasema anadharau? Mbona tunakubali tunakwenda kwao kujifunza hayo na hatuoni kama dharau?
Kwa kupigana mbele ya viongozi na wananchi tena msikitini, na kwa kuingia msikitini Ghadafi na walinzi wakiwa na viatu, kwa kuikosoa Biblia mbele ya wakristo msikitini, Ghadafi amedisplay arrogance ya hali ya juu, na kiimani sidhani kama ameonyesha mfano bora. Anaonyesha kuwa amejenga msikiti kwa kusukumwa na ujeuri badala ya mvuto wa kidini.
Msikiti utakumbukwa daima kuwa ulianzishwa na Amin,lakini ukajengwa na Ghadafi ambaye watu wake walilidhalilisha bara hili kwa kupigana hadharani simply for displaying his military prowess.
Huyu ndiye alitaka awe Rais wa bara letu? No wonder they turned him down.