Wakumbuka nini enzi za Shule ya msingi?

  • Thread starter Lucchese DeCavalcante
  • Start date
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Points
1,225
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 1,225
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
35,722
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
35,722 2,000
Chips za 20/- na Sunvita
Kucheza kitenesi uwanja mmoja madarasa yote,kila darasa na kitenesi chake golini kuna makipa Saba((kila darasa na kipa wake) uwanjani sijui idadi,ukisikia usawa ndio huu.
 
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,856
Points
2,000
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,856 2,000
1. Nakumbuka nilikuwa nachora Sana, Nakumbuka nilikuwa nikifanya kosa, Mwl wangu ananipa adhabu ya kumchora.

2. Nakumbuka sikwenda shule mwaka mzima darasa 4, nyumbani na shuleni walijua ntafeli kwenda Darasa la 5, mara paaap nikawa Mwanafunzi wa Mwisho kufanya vizuri kwenda Darasa la Tano.

3. Nakumbuka nilikuwa nikitoka shule nauza Mapapai, au napeta Pumba za Mpunga napata Chenga nauza, muda Mwingine natengeneza Magari ya mbao nauza Shule.

4.Nakumbuka Darasani liliwekwa shindano la U handsome nikawa mtu wa pili, tena wakwaza walimpa kwasababu alikuwa ana kilema cha jicho.

5.Nakumbuka tulitoka kubeba tofari na mchanga wa kujengea tumechoka vibaya, Mwl alie kuwa anasimamia ndio Mwl wa Darasa, tumefika Darasani anataka kuchapa walio chelewa namba nilitoka mbio hatari, karibu Darasa zima likaunga tela kunikimbiza kumbe wengi wao pia ndio walichelewa.


6. Nakumbuka nilikuwa full Comedy nikijibu swali Waalimu wanacheka mpaka basi, wengine walikuwa wanapenda kutembea na Mimi kila sehemu, walimu wengine tunaenda nao mpaka virabu vya Pombe.


Yoooh men trust me am full package at this life... Najua wapi tupo na wapi tunaenda.. Just show love kwa Jpm. Mengi yameshaanza kuwa Historia hapa Tanzania.
 
uswaswa

uswaswa

Member
Joined
Mar 10, 2019
Messages
41
Points
125
uswaswa

uswaswa

Member
Joined Mar 10, 2019
41 125
mi pia nakumbuka mambo mengi mengi ila kubwa zaidi kipindi hikohiko nipo primary ndipo nilipo mpenda mwanamke ambae hadi Leo anaishi moyoni mwangu(ifaamike wazi si kwamba huyo mwanamke ni mke wangu,ila ndiye hasa moyo wangu upo kwake,japo nasikitika kuwa huenda hata nikafa bila kumuona tens dah)popote ulipo miss Rose,dah plz kama upo humu ni pm tafadhari tupige story mbili tatu,tukumbushane ya long time ya kule yombo.
 
Meja M

Meja M

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
569
Points
500
Meja M

Meja M

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
569 500
Nilikua najifanya mbabe darasani siku moja nikamchokoza dogo mmoja akanitia ngumi dah jino likatoka japo baadae likaota tangu hiyo siku nikawa sina ubabe tena
 
nsanzu

nsanzu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
3,801
Points
2,000
nsanzu

nsanzu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
3,801 2,000
Chips za 20/- na Sunvita
Kucheza kitenesi uwanja mmoja madarasa yote,kila darasa na kitenesi chake golini kuna makipa Saba((kila darasa na kipa wake) uwanjani sijui idadi,ukisikia usawa ndio huu.
Hapo hakuna wa timu nyingine anayegusa mpira wa timu nyingine, na wote mnatambuana. Mara zote huwa nasema, pamoja na sisi Waafrika hatujawa na uwezo wa fikra madhubuti za kuondoa umasikini wetu, ila tuna Upendo wa dhati sana kuliko mataifa mengine
 
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
9,414
Points
2,000
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
9,414 2,000
Kutajiana majina yaliyojificha kwenye atlas.

Dah aisee, sijui hata hawa broiler wanajua hata atlas ni nini
nmecheza sana huo mchezo

Teh

Walkua wanakaa wiki wanatafuta ...

Kumbe jina hata halipo ...
 
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
9,414
Points
2,000
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
9,414 2,000
Madam Salome Haule kama upo humu jf mm ni mwanafunzi wako,ulihama shule ile (huko simiyu) baada ya sisi kumaliza,ninakumbuka mambo mengi ulinitendea mazuri na yaliyofungua njia ya mafanikio yangu,nimejitahd sana kukutafta kwny mitandao ya kijamii sijafanikiwa kukupata,Tafadhali sana madam,mm mwanafunzi wako nakutafta sana japo niseme asante kwako,nafsi inanilazmisha nihtaj kuonana naww ila nashindwa sabab sjui nianzie wapi,please ukisoma ujumbe huu jua mwanafunzi wako BUFFET anakutafta sana
Teh ...
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
36,556
Points
2,000
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
36,556 2,000
Kutajiana majina yaliyojificha kwenye atlas.

Dah aisee, sijui hata hawa broiler wanajua hata atlas ni nini
Aisee umenikumbusha mbali sana. Nakumbuka siku tuliyohangaika kutafuta URUSI. Yaani tulitokwa jasho maana sisi tulikuwa tunatafuta maandishi madogo kumbe yenyewe makubwaaa
 
chalii wa ara

chalii wa ara

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
974
Points
500
chalii wa ara

chalii wa ara

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
974 500
Nakumbuka siku nilivyobiwa nguo za shule na kila kitu pale ferry na muuza mayai baada ya kumpa niogelee baharini

Nakumbuka enzi za kuvua samaki kwa mashati ya shule msimbazi

Nakumbuka tulivyoenda kuiba vitabu kwenye mv dolphin kisha tukakamatwa

Maisha ya utoto yamejaa vioja sana
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
11,952
Points
2,000
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
11,952 2,000
Aisee umenikumbusha mbali sana. Nakumbuka siku tuliyohangaika kutafuta URUSI. Yaani tulitokwa jasho maana sisi tulikuwa tunatafuta maandishi madogo kumbe yenyewe makubwaaa
Mnakariri kila anayeomba ni vimaandishi vilivyojificha.
 
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
9,414
Points
2,000
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
9,414 2,000
Teh ...

Mi Beijing

Made in china tulkua tunasoma madeni china
Aisee umenikumbusha mbali sana. Nakumbuka siku tuliyohangaika kutafuta URUSI. Yaani tulitokwa jasho maana sisi tulikuwa tunatafuta maandishi madogo kumbe yenyewe makubwaaa
 
Jungle Fighter

Jungle Fighter

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2018
Messages
492
Points
1,000
Jungle Fighter

Jungle Fighter

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2018
492 1,000
Mimi ninacho kumbuka nikiwa shule ya msingi nipale nilipo mtongoza mwl wa chuo sito sahau ilo tukia
 

Forum statistics

Threads 1,303,521
Members 500,948
Posts 31,484,498
Top