Wakumbuka nini enzi za Shule ya msingi?

  • Thread starter Lucchese DeCavalcante
  • Start date

Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
65
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 65 145
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
mm kwakweli nakumbuka kuwekea watu vioo chini ili niwachungulie,pia nakumbuka siku ya usafi likuwa ni j3 na alhamisi nilikuwa nafua lesso ili kucha zing'ae
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
65
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 65 145
Tulikuwa tunapenda sana kuchezea maji na utelezi hasa mvua inponyesha tena bila viatu kama picha hii inavyoonyesha

kitt-713792.jpg
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
65
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 65 145
img_5891.jpg

Mambo ya kuimba halaiki daah inanikumbusha mbali sana...
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
65
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 65 145
Bila kusahau kuruka ukuta na kutokea dirishani hasa wakati wa kwenda kufagia viwanja na kunyeshea maua sie "wajanja" tulikuwa tunasepa

1262.jpg
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
65
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 65 145
Shule zetu nyingi tulizosoma zilikuwa hivi na akili zilikuwemo leo hii mazingira mazuri na facility kwenye shule nyingi hasa za mjini zipo ila mitoto bomu bomu sijui tatizo ninini hasa au ndio hivyo tena nchi imeharibika na haina mwenyewe kuanzia chini hadi kwa wenye nchi???
3583548_orig.jpg
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
Tena Hapo unaongeza na kile kigeregere kikaliiiiii cha iyuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu,iyuuuuuuuuuuuuu,alafu Hodi Hodi Twaingia!..................
img_5891.jpg

Mambo ya kuimba halaiki daah inanikumbusha mbali sana...
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
Tena Hapo unaongeza na kile kigeregere kikaliiiiii cha iyuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu,iyuuuuuuuuuuuuu,alafu Hodi Hodi Twaingia!..................
umenikumbusha mbali saaana mkuu!YOU HAVE MY THANKS
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
nilikuwa mchelewaji afu muoga kupindukia!!! nilikuwa namtanguliza mlw mkuu mbele afu mimi ndo naingia shule kama waziri wa elimu!!! (as if mi ndo nilimwajiri)

siku moja alinibamba akaniambia nimsubiri ofcn kwake...kama alinipata......
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
nilikuwa mchelewaji afu muoga kupindukia!!! nilikuwa namtanguliza mlw mkuu mbele afu mimi ndo naingia shule kama waziri wa elimu!!! (as if mi ndo nilimwajiri)

siku moja alinibamba akaniambia nimsubiri ofcn kwake...kama alinipata......
.......halafu ulikuwa mwoga sana kukoga...!unakaa hadi wiki nzima...!:D
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
55,844
Likes
35,020
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
55,844 35,020 280
nilikuwa mchelewaji afu muoga kupindukia!!! nilikuwa namtanguliza mlw mkuu mbele afu mimi ndo naingia shule kama waziri wa elimu!!! (as if mi ndo nilimwajiri)

siku moja alinibamba akaniambia nimsubiri ofcn kwake...kama alinipata......
Na ile ya kukojoa kitandani mbona huisemi wewe?
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
.......halafu ulikuwa mwoga sana kukoga...!unakaa hadi wiki nzima...!:D
hahaa ka ulikuwepo na kule kwetu baridi kama makambako....i used to do it once a week (aftarol si nilikuwa mtoto kwani nini mbaya?)
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
Nilikuwa nasubiri wakati wa mapumziko kukunua bagia,mabumunda,visheti na ubuyu,na iskirim alafu unatemea mate ili usiombwe
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
55,844
Likes
35,020
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
55,844 35,020 280
hahaa ka ulikuwepo na kule kwetu baridi kama makambako....i used to do it once a week (aftarol si nilikuwa mtoto kwani nini mbaya?)
Sasa hivi umekua? Mbona mwoga?
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
Nilikuwa nasubiri wakati wa mapumziko kukunua bagia,mabumunda,visheti na ubuyu,na iskirim alafu unatemea mate ili usiombwe
hahaaaa hivi wewe nani kakuamsha leo lakini!!!!!!!!!!!!!!! aaaaaaaaaaah mule mule tuuuu LOL!!!!!!!! U ARE KILLING ME PEARL!!
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
haaa nilikuwa nalowanisha kweli maza akaamua nisitumie vimiminika usiku!!!
halafu umesahau ulikuwa unakaa msuchana peke yako kwenye dawati la wavulana
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
alafu kwa sisi wasichana break unasubiri kucheza lede
hahaaaa hivi wewe nani kakuamsha leo lakini!!!!!!!!!!!!!!! aaaaaaaaaaah mule mule tuuuu LOL!!!!!!!! U ARE KILLING ME PEARL!!
 

Forum statistics

Threads 1,214,685
Members 462,829
Posts 28,519,767