Wakumbuka nini enzi za Shule ya msingi?

  • Thread starter Lucchese DeCavalcante
  • Start date
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Points
1,225
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 1,225
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
 
S

sido9797

Senior Member
Joined
Aug 15, 2018
Messages
147
Points
225
S

sido9797

Senior Member
Joined Aug 15, 2018
147 225
Nakumbuka jambo moja kama sio mawili niliwahi kupenda tena nikiwa la tano nilibeba mahindi na mihogo kumpelekea kipenzi, ila sikuwahi kumwambia zaidi ya kumjali sana, sikuwahi kumuona tena huyo binti mpaka leo alihama tukiwa la sita.

Ila hii ndio kubwa kwa sababu nilikua kichwa maji darasani nilikua wa pili toka mwisho toka la tatu mpaka darasa la nne'la tano hivyo hivyo ya huko mbele siwezi sema maana ni maajabu matupu.
Nilinunuliwa baiskeli nikiwa la sita, tukiwa likizo nikaanza kuitumia naenda nayo hapa na pale baada ya kufungua nikaanza kwenda nayo shule. Siku ya kwanza nikaungana kimsafara na wenye baiskeli nikampakiza na rafiki yangu mmoja tukaenda,siku iliyofuata nikampakiza tena rafiki yangu,ikawa hivyo kama wk mbili,tukawekewa utaratibu wa kurudi even class hapo ndio visa vilianza sasa.
Siku hiyo ilifika ya evenclass ,nilivyo rudi even class wakati wa kutoka mida ya jioni nikaungana na wenzangu huku tunatembea mpaka nyumbani na ilikua ijumaa kumbe bwana!! nimesahau baiskeli shule! , nikafika home nikara nikamaliza natoka nikachukue baiskeli siioni,uliza huku na kure bila kuwaambia home sikuipata nikakaa kimya nikajua imeibiwa,jumatatu nikaamka mapema sana ilinisiulizwe ile nafika tu shule naiona baiskeli ipo na unyevunyevu.
Hilo tu kusahau baiskeli siku mbili liliniacha hoi mpaka leo .

Nilpofika la sita nilichange na la saba nilishika namba 3 kwa darasani kabla ya mitihani ya mwisho kuanza,mtihani wa kata nilikua wa 4,wilaya 17,mkoa 7 na kitaifa 1327. Nw nipo netherland nasoma masters.
Shule ilikuwa nzega english medium.
 
B

Buffet

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2018
Messages
414
Points
1,000
B

Buffet

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2018
414 1,000
Nakumbuka jambo moja kama sio mawili niliwahi kupenda tena nikiwa la tano nilibeba mahindi na mihogo kumpelekea kipenzi, ila sikuwahi kumwambia zaidi ya kumjali sana, sikuwahi kumuona tena huyo binti mpaka leo alihama tukiwa la sita.
Ila hii ndio kubwa kwa sababu nilikua kichwa maji darasani nilikua wa pili toka mwisho toka la tatu mpaka darasa la nne'la tano hivyo hivyo ya huko mbele siwezi sema maana ni maajabu matupu.
Nilinunuliwa baiskeli nikiwa la sita, tukiwa likizo nikaanza kuitumia naenda nayo hapa na pale baada ya kufungua nikaanza kwenda nayo shule. Siku ya kwanza nikaungana kimsafara na wenye baiskeli nikampakiza na rafiki yangu mmoja tukaenda,siku iliyofuata nikampakiza tena rafiki yangu,ikawa hivyo kama wk mbili,tukawekewa utaratibu wa kurudi even class hapo ndio visa vilianza sasa.
Siku hiyo ilifika ya evenclass ,nilivyo rudi even class wakati wa kutoka mida ya jioni nikaungana na wenzangu huku tunatembea mpaka nyumbani na ilikua ijumaa kumbe bwana!! nimesahau baiskeli shule! , nikafika home nikara nikamaliza natoka nikachukue baiskeli siioni,uliza huku na kure bila kuwaambia home sikuipata nikakaa kimya nikajua imeibiwa,jumatatu nikaamka mapema sana ilinisiulizwe ile nafika tu shule naiona baiskeli ipo na unyevunyevu.
Hilo tu kusahau baiskeli siku mbili liliniacha hoi mpaka leo .
Nilpofika la sita nilichange na la saba nilishika namba 3 kwa darasani kabla ya mitihani ya mwisho kuanza,mtihani wa kata nilikua wa 4,wilaya 17,mkoa 7 na kitaifa 1327. Nw nipo netherland nasoma masters.
Shule ilikuwa nzega english medium.
unakuwaje wa 17 kiwilaya halaf uwe wa 7 kimkoa???kama kiwilaya wamekupita watu 16 premise yake ni kwamba kimkoa watakuwa wamekupita watu zaid ya 16,weka vzuri kumbukumbu zako jombaa maana wilaya ni subset kwny mkoa
 
S

sido9797

Senior Member
Joined
Aug 15, 2018
Messages
147
Points
225
S

sido9797

Senior Member
Joined Aug 15, 2018
147 225
Ni mitihani tofauti (au ya maandalizi kabla ya mtihani wa taifa au wanaita moko kata,wilaya,mkoa ) hiyoo ina level kama huku elewa,mnaanza mitihani ya darasani,mnakuja mitihani ya kata inaisha, inakuja ya wilaya inaisha,inakuja ya mkoa inaisha,halafu unkuja wa taifa kwa ujumla(ambao unamatokeo yake kikata,wilaya na mkoa nadhani hapa ndio sikueleza vizuri na nilikuchanganya bila shaka) ambao shule yetu ilikua ya kwanza kimkoa baada ya mtihani wa taifa. So kama ilikua ya kwanza kimkoa kiwiliya ilikua ya kwanza pia,na kata kwa mana hiyo nilikua wa saba kwa kila level ,darasani .katani.wilayani na mkoani lakini kitaifa nikwa elfu moja na kitu.
 
Jungle Fighter

Jungle Fighter

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2018
Messages
573
Points
1,000
Jungle Fighter

Jungle Fighter

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2018
573 1,000
unakuwaje wa 17 kiwilaya halaf uwe wa 7 kimkoa???kama kiwilaya wamekupita watu 16 premise yake ni kwamba kimkoa watakuwa wamekupita watu zaid ya 16,weka vzuri kumbukumbu zako jombaa maana wilaya ni subset kwny mkoa
Jamaa kasema yupo Uholanzi anatafta master
 
G

godson Lomayani

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2018
Messages
469
Points
1,000
G

godson Lomayani

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2018
469 1,000
Ni kweli ngumi ilikuwa lazima zipigwe.
 
Ochumeraa

Ochumeraa

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2015
Messages
4,304
Points
2,000
Ochumeraa

Ochumeraa

JF-Expert Member
Joined May 18, 2015
4,304 2,000
Nakumbuka ile moment mkimaliza shule mnaandika kwenye kuta za vyoo na fens AKUMBUKWE OCHUMERAA
 
superbug

superbug

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2018
Messages
2,659
Points
2,000
superbug

superbug

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2018
2,659 2,000
Nilijinyeaga LA tano mama akakataa kunifulia ile uniform sikuigusa tena hiyo ni manundu primary kodogwe tanga mwaka 1992 enzi za mwaliaje na dogoli
 
Commander In Chief

Commander In Chief

Senior Member
Joined
May 12, 2019
Messages
109
Points
250
Commander In Chief

Commander In Chief

Senior Member
Joined May 12, 2019
109 250
Mtoa uzi.. Vp kuhusu kwenda uwanja wa ndege soweto kuiba karanga?
Ilikua maeneo yetu mazuri sana yale
godson Lomayani
 
G

godson Lomayani

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2018
Messages
469
Points
1,000
G

godson Lomayani

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2018
469 1,000
Nikiwa Jamhuri Primary school pale Moshi mjini mtaa wa Lusaka, nilitokea kupendana kupita kiasi na mwanafunzi aliyekuwa anaitwa Fatuma Ramadhani Mawalla dah! sasa hivi sijui yuko wapi huyu dada nilitengana naye baada ya baba kupata uhamisho wa kikazi kutoka Moshi kwenda Arusha,ndipo na mimi nilipohamia shule ya msingi Naura iliyopo nyuma ya Makao Makuu ya Polisi Mkoa wa Arusha. Dada Fatuma popote ulipo bado uko kwenye kumbukumbu zangu.Hata Nelson Omari Mwariko alikuwa anatambua mapenzi yetu yalivyokuwa, siku moja nilitoroka naye shule nikaenda nae maskani police line,Mzee alikuwa ameingia kazini asubuhi nikajua kurudi kwake mpaka 1400 hrs,wakati nataka kuanza show nikasikia sauti ya father huko nje akisalimiana na jirani yetu,ikabidi nifungue mlango faster Duh! moyo ukanipasuka kitu kikasinyaa nikajua ntachezea stick za kufa mtu wakati huo Fatuma alikuwa anatetemeka kishenzi, Mzee akaingia tukamsalimia alikuwa katika mood nzuri nikamwambia nilisahau daftari ndio huyu mwenzangu akanisindikiza kuja kulichukua, Mzee alitabasamu na kupotezea.Tulimuaga na kurejea shuleni. Sikuamini kama nimesalimika siku hiyo,maana father alikuwa mtata!
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,213
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,213 2,000
Nakumbuka ile moment mkimaliza shule mnaandika kwenye kuta za vyoo na fens AKUMBUKWE OCHUMERAA
Hahahaha
Akumbukwe Baharia au akumbukwe Escaper boy.
 
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
4,391
Points
2,000
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
4,391 2,000
Kuna mwamba mmoja alikua anapata 49/50 Hesabu, yaani anajikosesha makusudi kila pepa, Somebody Budeba George, alikua akija shuleni mnasema tulieni tu marking scheme imefika, sijui mwamba huyu yupo wapi sahivi
 
G

godson Lomayani

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2018
Messages
469
Points
1,000
G

godson Lomayani

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2018
469 1,000
Yaani kama kawaida,nakumbuka tukiwa eneo la uwanja wa ndege tulifukuzwa na gari ya zimamoto haloo! tulitoka mkuku vibaya mno!
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
33,826
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
33,826 2,000
Kutajiana majina yaliyojificha kwenye atlas.

Dah aisee, sijui hata hawa broiler wanajua hata atlas ni nini
Daaahh, umenikumbusha sana, Atlas niliifanyia haki sana.

Ramani ya Tanzania, Afrika mashariki, Afrika na Dunia kuonesha Utawala, Tabia ya Nchi, Kilimo, Ufugaji, Utalii, Sura ya Nchi, Uchukuzi na Mawasiliano(hasa usafiri wa Anga), Uvuvi, Viwanda, Madini n.k, niliviweka kichwani kwa msaada wa Atlas.

Swali la Ramani kwenye Maarifa ya Jamii lilikuwa haliachwi salama.
 
bulletface

bulletface

Senior Member
Joined
Jul 14, 2017
Messages
197
Points
250
bulletface

bulletface

Senior Member
Joined Jul 14, 2017
197 250
Nakumbuka nilipigana na rafiki yangu mpaka akazimia kwa masaa manne nilitandikwa mboko na mwalimu wa zamu sintosahau maishani
 

Forum statistics

Threads 1,336,170
Members 512,562
Posts 32,529,430
Top