Wahitimu wa civil engineering wanasota mtaani, siamini macho yangu

Wahitimu wa civil engineering wanasota mtaani, siamini macho yangu

Vijana wa Civil kutoka Udsm sijui kama kuna ambaye hana kazi.. asilimia kubwa wanaitwa kazini hata vyeti vyao havihitajiki.
 
Vijana wa Civil kutoka Udsm sijui kama kuna ambaye hana kazi.. asilimia kubwa wanaitwa kazini hata vyeti vyao havihitajiki.
Pole Sana mkuu nasikitka kwamba bado uko gizani sjui mnawazaje graduates per kila year Civil Engineering ni zaid ya 100+ pengine wanafikaga mpk 200+ nina marafiki kibao niliomaliza nao years ago kipindi changamoto hii ya ajira haikuwa ktk hali hii na Civil Engineers so sad nawaoneaga huruma sana imebidi waji engage tu kwenye other life hustlings
 
Sijui fani nyingine ila nina watu wangu wengi waliosomea hii fani wengine nilisoma nao O Level wengine shule ya msingi, marafiki na pia ndugu zangu.

Wengi nawaona wanasota nyumbani tu. Sijui hii fani imekumbwa na nini kipindi hiki.
Mbona majumba mengi yana jengwa mtaan waambie wavhukue contract izo wasitegemee mi project mikubwa kubwa
 
Pole Sana mkuu nasikitka kwamba bado uko gizani sjui mnawazaje graduates per kila year Civil Engineering ni zaid ya 100+ pengine wanafikaga mpk 200+ nina marafiki kibao niliomaliza nao years ago kipindi changamoto hii ya ajira haikuwa ktk hali hii na Civil Engineers so sad nawaoneaga huruma sana imebidi waji engage tu kwenye other life hustlings
wako vizuri Mkuu kama wao hawasoti, Sisi wengine tunasota na sio kwamba hatujui kazi
 
Ukikutana na mtu anakwambia eti graduate wa Civil Engineering ajiajiri mchape makofi. Unaanzaje kujiajiri wakati mtaji hata wa milioni 30 huna? Mtu kasoma kwa mkopo unamwambia ajiajiri kwa mtaji wa mamilioni ya pesa.

Kwanza miradi yenyewe ya kuajiri iko wapi. Hata kukodisha mitambo ni gharama kubwa kuliko uwezo wa watu wengi. Malipo yenyewe yanacheleweshwa ufanye kazi leo ulipwe miaka miwili mbele wakati kampuni ndio inaanza.
Mbona mm nawafahamu kadhaa wamejiajiri wanachukua kazinza ujenzi wa nyumba ya mtu ila yy anatafuta vibarua wa kujenga.iyo ni kozi qmbayo kujiajiri ni safi sanaaa ...
 
Msidharau Elimu jamani,hii mifumo tunayoitumia kwa maisha yetu ya kila siku,imetengenezwa na wasomi wa vyuo vikuu,sio madereva wa bodaboda,Wala waimba bongo fleva,mifumo Kama Whtsaap,instagram,MPESA,Telegram,
Kuona msomi wa degree hapa bongo anapigika kwa kuuza mahindi na uji mtaani,haimaniishi kwamba wasomi kote duniani wa kiwango hicho wanapigika,tunavyopigika sisi hapa bongo/Afrika,sio wanavyopigika vijana wa ulaya,UK,USA,Japan,China,wenzetu Wana mifumo mizuri ya kuwezesha vijana kutoka,kutoboa maisha,
Hata sisi tungekuwa na mifumo hiyo tungetoboa vzr.
 
Wakati Bakhressa na Dewji wanatafuta pesa baba zenu wapo bize kutafuta viwanja vya 20x20 magomen ona Sasa. Shule ya kuunga, ajira hamna. Kina Mo wanakula matunda ya utajiri wa babu zao na Shule wamepiga za maana.
Huo ndo ukweli tunaoukimbia wengi na hatutaki kuuamini acha tuendelee kulaumu serikali.
 
Yani weww na wao pia ni watu mnao amini kupata kupitia ajira,kamba ulisoma sasa lazima ufanikiwe kupitia mawazo ya wengine(ajira). Hamuoni kwamba mnachemka?
Nchi yoyote ni lazima kuwe na ajira. Kila anayemaliza hawezi kujiajiri. Ni ule ule upuuzi wa kusema kila mwananchi afanye biashara. Nchi inayoongozwa vizuri kunakuwa na balance kati ya kujiajiri na kuajiriwa. Tanzania hiyo balance hakuna. Kosa la kwanza lililofanyika ni kufungua vyuo vikuu vingi vilivyo chini ya kiwango ambavyo vinatoa gradutes walio chini ya kiwango. Hapo ndipo tatizo limeanzia...
 
Wazazi ndo wanaumia kuliko hata hao wahitimu.

Unamsomesha mwisho unaanza tena kumpa hela ya vocha.

Inaumiza.
Mpe mtaji .

Mo babake alimsomesha na kumpa mtaji .

Acheni hizo kasumba kwamba ukisoma ndio unapata hela

Na wasapotini kwa lolote watakalofanya ili mradi Ni halali

Sent from my TECNO P703 using JamiiForums mobile app
 
Pole Sana mkuu nasikitka kwamba bado uko gizani sjui mnawazaje graduates per kila year Civil Engineering ni zaid ya 100+ pengine wanafikaga mpk 200+ nina marafiki kibao niliomaliza nao years ago kipindi changamoto hii ya ajira haikuwa ktk hali hii na Civil Engineers so sad nawaoneaga huruma sana imebidi waji engage tu kwenye other life hustlings
Niambie Field gani ya Engineering ina ajira zaidi ya Civil? Mradi gani nchini ufanyike bila Civil? Na mitadi ya Civil iko Mingapi?

Mimi ni Civil.. Baada ya kumaliza shule sikukaa hata mwezi kitaa..

Vijana wasome Civil bado Fursa ni kubwa sana!
 
Back
Top Bottom