Wahitimu wa civil engineering wanasota mtaani, siamini macho yangu

Wahitimu wa civil engineering wanasota mtaani, siamini macho yangu

Sijui fani nyingine ila nina watu wangu wengi waliosomea hii fani wengine nilisoma nao O Level wengine shule ya msingi, marafiki na pia ndugu zangu.

Wengi nawaona wanasota nyumbani tu. Sijui hii fani imekumbwa na nini kipindi hiki.
Ukikaa mtaani na wale vijana wa chini kabisa,ambao wengine hata kidato Cha nne hawakufika, utashangaa,
Mtaa ninaoishi Kuna vijana Hawa Kwanza ni madereva wa bodaboda, pili ni mafundi ujenzi,bomba,wengine,wataalamu wa kuweka Tiles.

Yupo mmoja huu ujuzi Kwanza alifundishwa na kaka yake,then akaenda kusomea VETA,huo mtaa mzima ndie fundi bora anaye kubalika katika kuweka mfumo wa mabomba kwenye nyumba,kujenga chemba za vyoo,na vile vile ni dereva wa bodaboda,anafamilia na ameweza kujenga nyumba yake ya kawaida tu.

Mwingine ni kijana alitoka Iringa,akaja Dom,kwa kazi nzuri za kuweka Tiles,anazofsnya,anapata kazi nyingi,mpaka mikoa mingine.
Kwanini wenye "degree"hawawezi hivi vitu(sio wote lakini).

Kuna haja ya kuwafanya vijana wetu wafanye hizi kazi ndogondogo,Kwanza wao tayari Wana msingi wa elimu kubwa,wakiweka nia hizi kazi wanaweza kuzipiga ki uhandisi zaidi,mambo yakawa poa.

Nilienda Zenj,nikakutana na vijana waliotoka huku bara,wapo Zenj wanafsnya kazi za umeme wa majumbani,Kuna wakandarasi wakubwa,wanachukuwa tender,then wanawatumia Hawa vijana na vibarua wao kufanya hizi kazi.

Pesa wanayopiga,acha kabisa,jamaa alinionyesha apartments ambazo anafanya kazi,kazi ikiisha atakuwa ana 99Millioni cash!
Kwa jinsi kazi zilivyonyingi,hakosi 5M!kwa mwezi!!

Wakati huo Mimi Na Degree yangu nimekomaa na ajira!ya laki 8,Kwa mwezi! Kuna sehemu wasomi tunschemka,sio kwamba hatuna ujuzi!!tatizo ni mtazamo,fikra zetu vichwani,Miundombinu ya kuweza kufanya yale tuliyoyasomea ki engineer zaidi,kwenye ofisi,viyoyozi,mshahara mnono,kwa sasa hv ni changamoto,then what!lazima tuanzie chini!!
It's do or die
 
Wengine wanasema tuingie force account projects kule nako balaa rate ya kujenga darasa chumba kimoja ni 3Million kuanzia foundation mpaka finishing.
Hapo utafute mafundi wa kuanzia foundation mpaka kupaka rangi kwa hiyo 3M wewe Engineer utabaki patupu kwa kulipa hela yote mafundi.
Na usipokuwa makini unabaki unadaiwa kabisaaaa​
Kama hutaki acha, wapo wenye njaa zaidi yako,. Tena wanakubali hata kwa 2m tena kwa mkopo.
 
Sijui fani nyingine ila nina watu wangu wengi waliosomea hii fani wengine nilisoma nao O Level wengine shule ya msingi, marafiki na pia ndugu zangu.

Wengi nawaona wanasota nyumbani tu. Sijui hii fani imekumbwa na nini kipindi hiki.
Siku hizi fani ni mbwembwe tu...nilikutana na jamaa ana masters ya engineering ni Teller wa Bank !!
 
Ukikutana na mtu anakwambia eti graduate wa Civil Engineering ajiajiri mchape makofi. Unaanzaje kujiajiri wakati mtaji hata wa milioni 30 huna? Mtu kasoma kwa mkopo unamwambia ajiajiri kwa mtaji wa mamilioni ya pesa.

Kwanza miradi yenyewe ya kuajiri iko wapi. Hata kukodisha mitambo ni gharama kubwa kuliko uwezo wa watu wengi. Malipo yenyewe yanacheleweshwa ufanye kazi leo ulipwe miaka miwili mbele wakati kampuni ndio inaanza.
zuzu wewe mashine ya tofali shilingi ngapi
 
Kuna dogo aliniomba ushauri miaka kadhaa nyuma.

Alikuwa anaanza chuo, ana options za Civil Engineering au udaktari.

Sasa alikuwa hajui achague ipi.

Nikamshauri achague udaktari.

Amemaliza. Sasa hivi kawa mtu wa msaada sana katika jamii.
 
Wakati Bakhressa na Dewji wanatafuta pesa baba zenu wapo bize kutafuta viwanja vya 20x20 magomen ona Sasa. Shule ya kuunga, ajira hamna. Kina Mo wanakula matunda ya utajiri wa baby zao na Shule wamepiga za maana
Wewe mwenzetu baba yako ni yupi hapo, kati ya hao wawili ulio wataja? Au umeamua tu kwa makusudi kukichukua kwa nguvu cheo cha Mzee Yusuf!!
 
Elimu ngumu, still na kitaa we are suffering.. Nadhani mifumo mibaya ya kielimu inapaswa kuangaliwa upya.
 
Tukubar tukatae wadau elimu imeshushwa thamani.IPO haja ya kupandisha thamani ya elimu kwa kuwawezesha wahitimu

Wapewe mikopo ya riba nafuu

Cheti cha chuo kitumike kama leseni ya kufanya biashara

Tupewe misamaha ya kulipa kodi TRA kwa mda wa miaka 3-5

Vijana wawe attached kwenye miradi mtambuka ili wapete ujuzi

Chuo kuwepo na somo la fani za mikono kwa kila mwanafunzi iwe lazima ,kujifunza basics za uchomeleaji,ufugaji,ujenzi ,ufundi nguo ,ufundi kusuka na kunyoa,ufundi simu na komputer n.k ili tuweze kusitirika kwa namna moja au nyingine.

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
 
zuzu wewe mashine ya tofali shilingi ngapi
Wewe ndio zezeta kabisa. Mimi najua kufyatua tofali tangu niko form three, na mimi ni civil engineer?

Hizi tofali za block ndio unasema mainjinia wajiajiri, sasa mgawanyo wa kazi uko wapi. Mafundi uashi wafanye nini sasa. Yani mtu akopeshwe milioni 16 kujifunza kufyatua tofali kwa miaka minne. Watu kama wewe ndio mnataka eti graduate wa MD afungue pharmacy ajiajiri.

Familia yako ina hasara kuongozwa na mbumbumbu kama wewe.
 
Wewe ndio zezeta kabisa. Mimi najua kufyatua tofali tangu niko form three, na mimi ni civil engineer?

Hizi tofali za block ndio unasema mainjinia wajiajiri, sasa mgawanyo wa kazi uko wapi. Mafundi uashi wafanye nini sasa. Yani mtu akopeshwe milioni 16 kujifunza kufyatua tofali kwa miaka minne. Watu kama wewe ndio mnataka eti graduate wa MD afungue pharmacy ajiajiri.

Familia yako ina hasara kuongozwa na mbumbumbu kama wewe.
okay endelea kukaa kwa wazazi wako ukisubiri ajira ,ukichoka hamia kwa shemeji yako ukaendelee kufunia mahotpot ya bure bure

hujui tu connection zinakwendaje mjini pole sana
 
Back
Top Bottom