Waheshiwa Ummy na Kigwangala, heshimuni science

Waheshiwa Ummy na Kigwangala, heshimuni science

Max ameandika nini? He has never written anything opposing the government. Sikujui, perfect unaweza ukawa na madaraka makubwa, humu hatujuani. Unaweza kunionea as it is now, na sio kuwa nina kosa. Unaweza kutumia nguvu zako na madaraka yako kunionea . Hilo utafanikiwa maana una nguvu ya dola. Lakini mwisho wa yote ni Mungu wa haki! Our destiny is in the hands of our God! You will just facilitate reaching their. Scientific findings should be known to the public for the benefit of the society. Kosa la Mwele ni lipi?
Max Mkuu wetu wa JF kaponzwa na uandishi wetu usio na ushahidi kana kwamba JF ni kijiweni.

Hata hayo uliyoandika yanadhihirisha ni wa aina gani.

"Scientific findings should be known to the public for the benefit of the society". Yes, but after they have been proven beyond doubt by a team of "gurus" in that field/ area of study. For helathy related matters it is WHO at the end
 
yaani walitaka kufukia hii taarifa?

Wamemtumbua ili kumfumba mdomo na warning kwa waliobaki. Nayakumbuka maneno ya Zitto kwamba "tafiti hupingwa kwa tafiti" na sio porojo za kisiasa. Wakina Kigwangallah nao wameshaingizwa kwenye mkumbo.
 
Siasa ikiizidi taaluma madhara makubwa kwa jamii. Akili kumkichwa kwa kila raia kujikinga na maradhi mbalimbali.
 
Zika virus has been endemic in our environment tangu zamani...
Ni UJINGA kukataa kutokuwepo kwa Zika virus in Tanzania.
Suala siyo kukanusha ila kuwa na ushahidi usio na mashaka kuhusu hilo.

Kama "Zika" imekuwepo tangu zamani, iweje iwe habari leo? Iweje utafiti usiwe umetoa mwanga kabla hata haijangundulika kwingineko? Hao watafiti wetu walikuwa wapi au ndo wamepata mwanga kuhusu kutafiti "Zika"!

Suala lingine ni mamlaka ya kutangaza matokeo ya utafiti wa magonjwa!
 
Ni hatari kwa uchumi wa nchi, sio issue ndogo hiyo!
 
Max Mkuu wetu wa JF kaponzwa na uandishi wetu usio na ushahidi kana kwamba JF ni kijiweni.

Hata hayo uliyoandika yanadhihirisha ni wa aina gani.

"Scientific findings should be known to the public for the benefit of the society". Yes, but after they have been proven beyond doubt by a team of "gurus" in that field/ area of study. For helathy related matters it is WHO at the end
Mwengeso, nakufahamisha nimesoma labda kukuzidi! CDC wameshatangaza kuwa kuna Zika Tanzania, sasa shida iko wapi? Gurus kwetu ni NIMR! Doubt inatoka wapi? WHO wanapata taarifa kutoka NIMR in collaboration na watafiti wetu. By the way who is WHO? It employs people to do the scientific job. Nakufahamisha, to change the malaria treatment policy in Tanzania from CQ to sulphadoxine pyrimethamine (SP) was done by NIMR in collaboration with WHO; again from SP to ALu was NIMR in collaboration with WHO. We have several sentinel sites for doing such kind of studies/surveys.

Max katika mashitaka yake matatu, hakuna mahali kuwa alitoa taarifa za uongo/kijiweni!
 
Suala siyo kukanusha ila kuwa na ushahidi usio na mashaka kuhusu hilo.

Kama "Zika" imekuwepo tangu zamani, iweje iwe habari leo? Iweje utafiti usiwe umetoa mwanga kabla hata haijangundulika kwingineko? Hao watafiti wetu walikuwa wapi au ndo wamepata mwanga kuhusu kutafiti "Zika"!

Suala lingine ni mamlaka ya kutangaza matokeo ya utafiti wa magonjwa!
Hukusikia machine mpya ndo imetumika kupima virus hivyo?
 
Binafsi tatizo sio finndigs tatizo ni uwakilishaji wa hizo findigs...kwa weyeji wa kanda ya ziwa wana ufahamu wa aina baadhi ya watoto wanaozaliwa na kuonekana na mwonekano wa dalili za Zika.Kuna vijana baadhi tumekua nao miaka na miaka na kama wanavyosema wataalamu Zika iligundulika Tanzania miaka ya 1950.

Kosa la DK Mwele ni kushidwa kuangalia Historia ya Nchi dhidi ya ugonjwa huo ambao kwa Duniani yani mazingira mengine ugonjwa huo umekua marked kama ugonjwa hatari kwa binadamu.Yeye kachukua findings hizo na kuzalisha taaarifa kwa umma yai PUBLIC na hakuzingatia madhara ya kutangaza taarifa hizo Kimataifa na mapokea ya Mataifa mengine juu ya Taarifa hizo ambazo zitapelekea kuathiri uchumi wa Taifa..wakati kiukweli alichokitafiti kiko kwenye maisha ya Watanzania miaka na miaka.

Watanzania wanaishi na Mabusha na Matende huku wagonjwa wakipata matibabu bila tatizo.Hivi ikitokea jiji la New York Marekani ama London Uingereza watu wakaugua ugonjwa wa Mabusha na Matende nina hakika ugonjwa huo utakuwa ni wa Dunia kitaarifa na macho yote yatawekwa kila mahari kuakikisha vimerea vile mtu yoyote alie navyo havuki kuingia Marekani au Uingereza ..Je lakini Tanzania nasi tuemuke kuchukua taarifa zile zile za Marekani ama Uinngereza kama ni Taarifa za Watanzania kuona janga limetufikia na hivyo kupambana kufa na kupona na kuweka Kalantini na kuzuia Shughuri zingine za uchumi kisa kuna ugojwa wa Zika..Nooooo Hapana Big Noooooo.

Mmasai na Mkurya wanaruhusiwa kutembea na kisu ama Rungu jaribu wewe Mpogoro kutembea nacho kama defender aijakuchukua ...kwaii hilo ni kwa sababu ya historicak background...ina justify wao kuwa nazo..Uenda ni kweli tua case ya Zika lakini Kitanzania mapokea yake ni tofauti.

Kuna Mwalimu wangu A level alikua ananifundisha Hesabu ni mjapani siku moja akaugua Mafua [Flu]...hoooo bahati nilikua niko karibu nae kama Mwalimu na rafiki yake...akanipigia simu na kuniomba niwataarifu ubalozi wake kuwa anaumwa sana na wakati wowote akizidi sana basi wajiandae kumludisha nyumbani...Muda wote tunapita katika hatua hizo kwangu ni kicheko mnoooo ukiweka na akili ya Kisekondari nilikua nacheka mpaka machozi kwanimi kwa kuwa Kiafrika kuugua mafua na ukasema unaumwa tena kanda ya Ziwa eti ukaomba udhuru kuwa unaumwa sababu ya mafua wanaume watakucheka na utaonekana wa ajabu sana..Lakii kiukweli kwa wenzetu Mafua ni ugonjwa hatari sana kwao ni moja ya ugonjwa unaowekwa kwenye makudi hatarishi kuondoa uhai wa mtu..Lakini Kibongo tunasambaziana leo baada ya siku tatu,nyumba nzima itasahau kuwa ilikua na Mafua na uenda kidogo itasumbua kwa watoto wadogo na wale ambao kwao ikingia inatoka baada ya wiki nzima,yote iyo ni kwa sababu ya mifumo ya immune zetu na reaction dhidi ya Virus mbalimbali.

Sasa DK Mwale akuzingatia tafisri ya ugonjwa huo Kitanzania wakati amekaa kwenye Matende na Mabusha anajua magonjwa ya Kihistoria ya Tanzania leo hii alishindwa kujifunza juu ya huu wa Zika na kuja na Tafsiri sahihi kuwa kuna Vijana wengi tu wakitaznaia ambao ni victim wa ugonjwa huo miaka na miaka na huu wa kuibuka jana Brazil na kuweka Ramani Kimataifa kwa Tanzania ni rekodi nyingine Tofauti kabisa na ile ya Brazil japo uaweza kuwa ni aina ile ile ya ugonjwa lakini wenye madhara yenye mazingira na mapokea tofauti.

Uzalendo ulitakiwa Sana kwa kuzingatia Uhalisia na sio kuumiza Taifa kwa vigezo vile vi;le vya Taaaluma [Professionalism]
 
Suala siyo kukanusha ila kuwa na ushahidi usio na mashaka kuhusu hilo.

Kama "Zika" imekuwepo tangu zamani, iweje iwe habari leo? Iweje utafiti usiwe umetoa mwanga kabla hata haijangundulika kwingineko? Hao watafiti wetu walikuwa wapi au ndo wamepata mwanga kuhusu kutafiti "Zika"!

Suala lingine ni mamlaka ya kutangaza matokeo ya utafiti wa magonjwa!
mwengeso, tumetofautiana sana. Nakubaliana na wewe kwenye mamlaka, lakini katika scientific credibility I will differ with you to the end. Labda kwa vile umesema wewe ni nani!!! CV!!!, yatanipata makubwa. That will be my destiny!
 
huu ulikuwa ni utafiti wa kisomi, wasomi wa Bungando waliufanya na NIMR nao walifanya, inawezekana wanahabari waliuona huu utafiti wa BUngando na umemention NIMR wakaam,ua kubalance story ndio mama Dr. malecela akacomment kisomi, ikala kwake. facts zipo na zinaonekana, labada tuseme utafiti huu umepikwa. lakni Chuo kilichoibua utafiti ni cha Kanisa Katoliki nao Maaskofu wanadanganya?
 
Wizara ya afya ndio INA madaktari bingwa hadi maprofesa ambao ndio waweza toa uthibitisho wa tuhuma za kuwepo kipindi pindu au zika hawezi ibuka kibaka yeyote awe Wa sombetini au kisongo kwa god bless lema au Nimri akasema hapa pana ugonjwa huu.Walichotafiti ni tuhuma wangezipeleka wizara ya afya kwa uthibitisho.Wizara ya afya ambako ndiko wagonjwa huripoti kwa matibabu kwenye hospital zake wanasema hawajawahi ona mgonjwa wa Zika .wagonjwa hawatibiwi Nimri hutibiwa hospitalini takwimu za hospitalini za madaktari wa wizara ya afya ndizo sahihi
Maduwanzi kama wewe ndo mnafanya Max awe keko leo. Vibaka wa sombetini na Dr. Mwele wanahusianaje? Unatafuta ku provoke watu wakusemee mbovu afu muende kutafutia 'seva' za JF ziko wapi!
 
Suala siyo kukanusha ila kuwa na ushahidi usio na mashaka kuhusu hilo.

Kama "Zika" imekuwepo tangu zamani, iweje iwe habari leo? Iweje utafiti usiwe umetoa mwanga kabla hata haijangundulika kwingineko? Hao watafiti wetu walikuwa wapi au ndo wamepata mwanga kuhusu kutafiti "Zika"!

Suala lingine ni mamlaka ya kutangaza matokeo ya utafiti wa magonjwa!
think beyond mediocrity
 
...Gurus kwetu ni NIMR! Doubt inatoka wapi?

Max katika mashitaka yake matatu, hakuna mahali kuwa alitoa taarifa za uongo/kijiweni!

Nobody is doubting the competence of NUMR researchers but the method of dissiminating the research results of that naturem

Sijasema Max kashitakiwa kwa kutoa taarifa za uongo/kijiweni ila siye tumemponza kwa kuandika humu taarifa za uongo/kijiweni.

Kama umesoma kunizidi au la, humu tunatofautiana kwa kujenga na kujibu hoja kwa manufaa ya wanaJF wengine.
 
Waheshimiwa, itendeeni haki Science. Kweli mnamshauri JPM amwadhibu mtu kwa kusema ukweli tena wa kisayansi. IT IS A PITY KUWA HATA MEDICAL DOCTOR AMEINGIA KWENYE UPOTOFU HU, I WILL NOT CARE WITH MHESHIMIWA UMMY, SIO SCIENTIST

Hakuna jipya: Tazama hii link: Health Information for Travelers to Tanzania, including Zanzibar - Traveler view | Travelers' Health | CDC
Cz1Ms2JWIAAVlS7.jpg
Hizo results huwezi ku conclude kama kuna ZIKA Tanzania kwani hiyo research iko poorly conducted data zimekuwa interpreted vibaya na article imeandikwa vibaya na nitashangaa kama any SCI journal ina pick hiyo research kwa ajili ya publication!
 
.... facts zipo na zinaonekana, labada tuseme utafiti huu umepikwa. lakni Chuo kilichoibua utafiti ni cha Kanisa Katoliki nao Maaskofu wanadanganya?
Mumeanza! Nyambaf.
 
Kila mmoja kwa nafasi yake katika nchi hii ni lazima asome alama za nyakati.
Tusiishi kwa mazoea. Waweza, jadili mambo kwa utii, huwezi kaa kimya kwa maslahi yako binafsi na familia yako.
 
Hiii ndio ile waganga wakuu wa wilaya Fulani kulikuwa na ugonjwa wa kipindupindu wakakaa zao kimya
Duuuuh Kweli Tanzania ya viwanda 2020
 
Bo
Binafsi tatizo sio finndigs tatizo ni uwakilishaji wa hizo findigs...kwa weyeji wa kanda ya ziwa wana ufahamu wa aina baadhi ya watoto wanaozaliwa na kuonekana na mwonekano wa dalili za Zika.Kuna vijana baadhi tumekua nao miaka na miaka na kama wanavyosema wataalamu Zika iligundulika Tanzania miaka ya 1950.

Kosa la DK Mwele ni kushidwa kuangalia Historia ya Nchi dhidi ya ugonjwa huo ambao kwa Duniani yani mazingira mengine ugonjwa huo umekua marked kama ugonjwa hatari kwa binadamu.Yeye kachukua findings hizo na kuzalisha taaarifa kwa umma yai PUBLIC na hakuzingatia madhara ya kutangaza taarifa hizo Kimataifa na mapokea ya Mataifa mengine juu ya Taarifa hizo ambazo zitapelekea kuathiri uchumi wa Taifa..wakati kiukweli alichokitafiti kiko kwenye maisha ya Watanzania miaka na miaka.

Watanzania wanaishi na Mabusha na Matende huku wagonjwa wakipata matibabu bila tatizo.Hivi ikitokea jiji la New York Marekani ama London Uingereza watu wakaugua ugonjwa wa Mabusha na Matende nina hakika ugonjwa huo utakuwa ni wa Dunia kitaarifa na macho yote yatawekwa kila mahari kuakikisha vimerea vile mtu yoyote alie navyo havuki kuingia Marekani au Uingereza ..Je lakini Tanzania nasi tuemuke kuchukua taarifa zile zile za Marekani ama Uinngereza kama ni Taarifa za Watanzania kuona janga limetufikia na hivyo kupambana kufa na kupona na kuweka Kalantini na kuzuia Shughuri zingine za uchumi kisa kuna ugojwa wa Zika..Nooooo Hapana Big Noooooo.

Mmasai na Mkurya wanaruhusiwa kutembea na kisu ama Rungu jaribu wewe Mpogoro kutembea nacho kama defender aijakuchukua ...kwaii hilo ni kwa sababu ya historicak background...ina justify wao kuwa nazo..Uenda ni kweli tua case ya Zika lakini Kitanzania mapokea yake ni tofauti.

Kuna Mwalimu wangu A level alikua ananifundisha Hesabu ni mjapani siku moja akaugua Mafua [Flu]...hoooo bahati nilikua niko karibu nae kama Mwalimu na rafiki yake...akanipigia simu na kuniomba niwataarifu ubalozi wake kuwa anaumwa sana na wakati wowote akizidi sana basi wajiandae kumludisha nyumbani...Muda wote tunapita katika hatua hizo kwangu ni kicheko mnoooo ukiweka na akili ya Kisekondari nilikua nacheka mpaka machozi kwanimi kwa kuwa Kiafrika kuugua mafua na ukasema unaumwa tena kanda ya Ziwa eti ukaomba udhuru kuwa unaumwa sababu ya mafua wanaume watakucheka na utaonekana wa ajabu sana..Lakii kiukweli kwa wenzetu Mafua ni ugonjwa hatari sana kwao ni moja ya ugonjwa unaowekwa kwenye makudi hatarishi kuondoa uhai wa mtu..Lakini Kibongo tunasambaziana leo baada ya siku tatu,nyumba nzima itasahau kuwa ilikua na Mafua na uenda kidogo itasumbua kwa watoto wadogo na wale ambao kwao ikingia inatoka baada ya wiki nzima,yote iyo ni kwa sababu ya mifumo ya immune zetu na reaction dhidi ya Virus mbalimbali.

Sasa DK Mwale akuzingatia tafisri ya ugonjwa huo Kitanzania wakati amekaa kwenye Matende na Mabusha anajua magonjwa ya Kihistoria ya Tanzania leo hii alishindwa kujifunza juu ya huu wa Zika na kuja na Tafsiri sahihi kuwa kuna Vijana wengi tu wakitaznaia ambao ni victim wa ugonjwa huo miaka na miaka na huu wa kuibuka jana Brazil na kuweka Ramani Kimataifa kwa Tanzania ni rekodi nyingine Tofauti kabisa na ile ya Brazil japo uaweza kuwa ni aina ile ile ya ugonjwa lakini wenye madhara yenye mazingira na mapokea tofauti.

Uzalendo ulitakiwa Sana kwa kuzingatia Uhalisia na sio kuumiza Taifa kwa vigezo vile vi;le vya Taaaluma [Professionalism]
Bottom-line ni kuwa afiche ukweli! Sidhani kama alikuwa na nia OVU, maana umeongelea uzalendo, hilo mgelilifikiria kabla ya kumtumbua.
 
Back
Top Bottom