Waheshiwa Ummy na Kigwangala, heshimuni science

Waheshiwa Ummy na Kigwangala, heshimuni science

Author wa hiyo research wote nawafahamu sio watu wa mchezo mchezo..
Prof mshana.
Dr kayange
Dr mirambo..
They are all good.

Kinachotakiwa kufanyika si kuzarau tafiti zao kwa manufaa ya kiserikali isipokuwa ni kuijadili na kuwatafuta watueleze nini cha kufanya ili tujikinge isienee kwingineko...
 
Hiyo paper ya utafiti ukiisoma wala haitakiwi kumtia mtu wasi wasi wala kumfukuzisha mtu kazi.

Ulimwengu unatarajia kuwa Tanzania kuwe na Zika virus maana ugonjwa wenyewe umeanza hapo Uganda na unaishi vyema kwenye hali ya hewa ya tropiki hivi. Pia una uhusiano wa karibu na ugonjwa wa homa ya Dengue ambao nao Tanzania upo.
 
yaani walitaka kufukia hii taarifa?
Yawezekana hujanya utafiti au hujui maana ya utafiti. Kama unajua basi nawe unataka kupotosha.

Matokeo ya utafiti wa aina yoyote, na hasa wa kisayansi (km magonjwa na madawa), ni budi uridhishe, bila chembe ya wasiwasi, dhana zote za kisayansi (hypothesis testing). Na lazima uthibitishwe na tafiti mbadala. Pia jopo la watafiti hukusanywa kwenye kongamano na kujadili matokeo ya utafiti huo, kujiridhisha.

Suala la Dr Mwela haligusi tu utafiti wa kisayansi bali pia matokeo ya utafiti huo una faida na madhara makubwa kama yatatangazwa na chombo kisichohusika. Kwa hili, mwenye mamlaka ni Wizara ya afya.
 
Yawezekana hujanya utafiti au hujui maana ya utafiti. Kama unajua basi nawe unataka kupotosha.

Matokeo ya utafiti wa aina yoyote, na hasa wa kisayansi (km magonjwa na madawa), ni budi uridhishe, bila chembe ya wasiwasi, dhana zote za kisayansi (hypothesis testing). Na lazima uthibitishwe na tafiti mbadala. Pia jopo la watafiti hukusanywa kwenye kongamano na kujadili matokeo ya utafiti huo, kujiridhisha.

Suala la Dr Mwela haligusi tu utafiti wa kisayansi bali pia matokeo ya utafiti huo una faida na madhara makubwa kama yatatangazwa na chombo kisichohusika. Kwa hili, mwenye mamlaka ni Wizara ya afya.
Is just a preliminary study, we did not come to conclusion yet(RESEARCH)
 
Yaani sijui wataongopa mpaka lini wanapingana hadi Na tafiti za kisayansi yaani alafu wanaona watu ni wajinga
[HASHTAG]#freemaxencemelo[/HASHTAG]
[HASHTAG]#TunamtakaBenAkiwaHai[/HASHTAG]
[HASHTAG]#JusticeForLema[/HASHTAG]
[HASHTAG]#usirudiekosa2020[/HASHTAG]
 
Is just a preliminary study, we did not come to conclusion yet(RESEARCH)
Then it was not right to make preliminary results public knowing the impacts/ effects/ responses that will result from unconclusive research results of that nature.

Unajua kabisa kuna tafiti maelfu zimefanyika na zinaendelea kufanyika lakini matokeo yake mengine bado yako maabara yakisubiri kuthibitishwa.

Tunaikakanganya jamii kwa kutumia vibaya taaluma zetu.
 
[emoji1]
 

Attachments

  • IMG_20161216_183741_700.JPG
    IMG_20161216_183741_700.JPG
    55.2 KB · Views: 54
Yawezekana hujanya utafiti au hujui maana ya utafiti. Kama unajua basi nawe unataka kupotosha.

Matokeo ya utafiti wa aina yoyote, na hasa wa kisayansi (km magonjwa na madawa), ni budi uridhishe, bila chembe ya wasiwasi, dhana zote za kisayansi (hypothesis testing). Na lazima uthibitishwe na tafiti mbadala. Pia jopo la watafiti hukusanywa kwenye kongamano na kujadili matokeo ya utafiti huo, kujiridhisha.

Suala la Dr Mwela haligusi tu utafiti wa kisayansi bali pia matokeo ya utafiti huo una faida na madhara makubwa kama yatatangazwa na chombo kisichohusika. Kwa hili, mwenye mamlaka ni Wizara ya afya.
umiii teache?? mnakazi sana safari ziki haitaondolewa na kutengua
 
Mambo kama haya ndiyo yanasababisha nchi imejaa wasomi aina ya Bana. Watu wanafiki wanaoweka weledi pembeni na kutumia usomi wao kuendeleza maslahi yao badala ya nchi
 
"ni utafiti wa awali sana wala haujafikia ngazi ya kuwa kipimo"-@HKigwangalla https://www.youtube.com/watch?v=Ok08eWMQ4yM …

"utaratibu mahususi ambao ungepaswa kufuatwa ili kubaini kwamba kuna maambukizi ya [HASHTAG]#zika[/HASHTAG] kwa watanzania ama la haujafuatwa"-@HKigwangalla

"yangehitaji utafiti mrefu..kuweza kuyabaini..kwa kuwa hatujafika huko watanzania wasiwe na hofu..kuhusiana na uwepo..wa zika"-@HKigwangalla

"pepa yake..nimepata fursa ya kuisoma leo..baada ya kuona jambo hili limeenea kwenye vyombo ya habari..haielezi..alichokisema"-@HKigwangalla
 
Then it was not right to make preliminary results public knowing the impacts/ effects/ responses that will result from unconclusive research results of that nature.

Unajua kabisa kuna tafiti maelfu zimefanyika na zinaendelea kufanyika lakini matokeo yake mengine bado yako maabara yakisubiri kuthibitishwa.

Tunaikakanganya jamii kwa kutumia vibaya taaluma zetu.
Wewe ni mwanasiasa na husomi scientific publications, unasoma sera/ilani za CCM tu. Huyu aliyeandika haya ni Mwele: Health Information for Travelers to Tanzania, including Zanzibar - Traveler view | Travelers' Health | CDC
 
Back
Top Bottom