Wahenga tukumbushane Klorokwini na mambo yake


M

MZALAMO

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2009
Messages
611
Points
500
M

MZALAMO

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2009
611 500
Wazungu watu wabaya sana walifanya makusudi kutukomoa sisi waafrika kututengezea hii dawa ya chroloquine,kwanini wao walikuwa wanatumia dawa nyingine tofauti na chroloquine wanapougua malaria wakiwa huku Afrika?
 
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2016
Messages
10,731
Points
2,000
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined May 24, 2016
10,731 2,000
Niko darasa la 5 nilikosea dose, ile 4x4x2, basi nikanywa asubuhi, mchana na ucku jamani asikuambie mtu. Usifanye mchezo roho inapotaka kuacha mwili, Kaka yangu ananiuliza dawa zako ziko wapi? Nikamjibu nimemaliza, wewe alikoroga mavi ya ng'ombe nadhani alichanganya na ya watu, nyie msisikie habari ya kufa.
Huku nje watu kilio, wanajua siamki, nikapewa maziwa fresh lita 4, nikanyweshwa na hivyo vinyesi, jamani Mungu yupo, akisema hufi hufi. Nilianza kutapika nilitapika mpaka nilikuwa siwezi kufumbua macho, kwa kifupi kila mtu alijua tu hell!! Mpaka ucku wa saa 4, ndio naenda kulala. Jinsi walivyonitandikia unajua kabisa wananiaga, niliogoshwe nikavalishwa nguo nzuri sana za kwangu kwa akili ya kawaida nilijua wananizuia na hii baridi ninayohisi. Kumbe wenzangu walikuwa wananiaga kuwa hakuna namna. Amini maneno yangu, usiku kama wa saa 7 ninaona kwa macho yangu malaika, mkononi kashika kitu kinatoa damu. Naona kwa macho yangu, akaingiza ule mkono wake tumboni kwangu, akatoa kitu nikahisi maumivu sana, akaweka kile kingine, naona kwa macho. Kushoto kwangu wamelala watu wengi, ambao walikuwa wako tayari ninapokata roho wanisaidie. Lakini wenyewe hawamuoni yule malaika, alipokuwa anaondoka nilipiga kelele kubwa sana, nikagongwa na kitu usoni kwa kishindo kikubwa sana. Niliona nyota kama 200 hivi, jasho lililowesha kitanda chote pamoja na nguo zote. Wakaniamsha wakasikitika sana, nikanywa maji nikalala mpaka kesho yake. Acheni jamani Mungu yupo.
Haaaa haaaa Gullam mavi ya binadamu pole sana mkuu
 
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
3,560
Points
2,000
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
3,560 2,000
nilikuwa nikizimeza hizo au Kwinini.. maskio yanalia diiiii iiiiiiii siku nzima.
Bora wewe Diiiiiiiii diiiiiiiiiiii, MIMI ILIKUA NI ziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii siku 3
 
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
29,117
Points
2,000
Age
22
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
29,117 2,000
Bora wewe Diiiiiiiii diiiiiiiiiiii, MIMI ILIKUA NI ziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii siku 3
Ni nooma
 
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
3,560
Points
2,000
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
3,560 2,000
Niko darasa la 5 nilikosea dose, ile 4x4x2, basi nikanywa asubuhi, mchana na ucku jamani asikuambie mtu. Usifanye mchezo roho inapotaka kuacha mwili, Kaka yangu ananiuliza dawa zako ziko wapi? Nikamjibu nimemaliza, wewe alikoroga mavi ya ng'ombe nadhani alichanganya na ya watu, nyie msisikie habari ya kufa.
Huku nje watu kilio, wanajua siamki, nikapewa maziwa fresh lita 4, nikanyweshwa na hivyo vinyesi, jamani Mungu yupo, akisema hufi hufi. Nilianza kutapika nilitapika mpaka nilikuwa siwezi kufumbua macho, kwa kifupi kila mtu alijua tu hell!! Mpaka ucku wa saa 4, ndio naenda kulala. Jinsi walivyonitandikia unajua kabisa wananiaga, niliogoshwe nikavalishwa nguo nzuri sana za kwangu kwa akili ya kawaida nilijua wananizuia na hii baridi ninayohisi. Kumbe wenzangu walikuwa wananiaga kuwa hakuna namna. Amini maneno yangu, usiku kama wa saa 7 ninaona kwa macho yangu malaika, mkononi kashika kitu kinatoa damu. Naona kwa macho yangu, akaingiza ule mkono wake tumboni kwangu, akatoa kitu nikahisi maumivu sana, akaweka kile kingine, naona kwa macho. Kushoto kwangu wamelala watu wengi, ambao walikuwa wako tayari ninapokata roho wanisaidie. Lakini wenyewe hawamuoni yule malaika, alipokuwa anaondoka nilipiga kelele kubwa sana, nikagongwa na kitu usoni kwa kishindo kikubwa sana. Niliona nyota kama 200 hivi, jasho lililowesha kitanda chote pamoja na nguo zote. Wakaniamsha wakasikitika sana, nikanywa maji nikalala mpaka kesho yake. Acheni jamani Mungu yupo.
duuuhh ninacheka kama mazuri
 
Duduvwili

Duduvwili

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
1,024
Points
2,000
Duduvwili

Duduvwili

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
1,024 2,000
hahaha mie nilikuwa mtundu gv ilikuwa kawaida sana kwangu na kuna lile lidawa linauma hatare la vidonda ukibandikwa pamba haibanduki apaka upone ngozi inaota mdogo mdogo
Iodine hyo mkuu
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,539
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,539 2,000
Wazungu watu wabaya sana walifanya makusudi kutukomoa sisi waafrika kututengezea hii dawa ya chroloquine,kwanini wao walikuwa wanatumia dawa nyingine tofauti na chroloquine wanapougua malaria wakiwa huku Afrika?
Wazungu ni wachawi
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2015
Messages
3,500
Points
2,000
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2015
3,500 2,000
C18H26ClN3
 
Ochumeraa

Ochumeraa

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2015
Messages
2,778
Points
2,000
Ochumeraa

Ochumeraa

JF-Expert Member
Joined May 18, 2015
2,778 2,000
hii dawa ilikuwa na ndugu yake aliyeitwa quinine(kwainini).... dah yan nlikuwa nikiumwa nahisi kupona ghafla nliposikia hizi dawa.... ilikuwa pia kifua kikisumbua kuna jamaa walimwita mkojo wa punda.
Huo mkojo ilkw nikitaka kunywa lazima kuwe na kitu kitamu tamu pembeni haahaa....Hivi bado upo sikuhiz?
 
Prishaz

Prishaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2011
Messages
2,032
Points
2,000
Prishaz

Prishaz

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2011
2,032 2,000
Bujibuji naona umemmc a long time hommie klorokwini!..
Ukweli huu uzi umenikumbusha huyu rafiki yangu wa siku nyingi, na huwa namkumbuka tu sana naamini yuko salama huko aliko.
 
PENTAKINYE

PENTAKINYE

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
678
Points
1,000
PENTAKINYE

PENTAKINYE

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2019
678 1,000
uzuri ilikuwa si dawa ya kuongeza nguvu za kiume maana kipindi hicho tatizo hilo lilikuwa hamna limeibuka hivi karibuni u yaani watu tungekuwa tunajuwa tu kuwa huyu kanywa chloroquine maana asubuhi wangekuwa wanatembea wanajikuna kama nini
 
G.Jacob

G.Jacob

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2013
Messages
2,970
Points
2,000
G.Jacob

G.Jacob

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2013
2,970 2,000
'Kolokwini' ile dawa ina nguvu za ajabu, yaani ikikaribia kugusa ulimi tu ina uwezo wa kukivuta nje chakula chote ulichokula. Dawa chungu kama imetengenezwa na mashetani, halafu bahati mbaya iwe inakuonea, yaani ukinywa ni full kuwashwa kwa muda siku tatu mfululizo bila kupumzika, halafu muwasho wake ni hadi kwenye kinyeo na makende. Ukianza kuwashwa hujitokezi mbele za watu, maana kuna maeneo utashindwa kujikuna. Ukigusa maji hata tone tu kuwasha kunaongezeka mara tatu zaidi.
Ilikuwa ni projrct ya kuzalisha mashoga Afrika, Kizazi kilichotumia sana dawa hizo ndo hichi cha akija James delicious.
 
G.Jacob

G.Jacob

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2013
Messages
2,970
Points
2,000
G.Jacob

G.Jacob

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2013
2,970 2,000
Ilinifanya nimchukie mama yangu mzazi badala ya kumpenda, nakumbuka kuna siku naumwa halafu natetemeka hatari, mama akaniita njoo ukae uku jikoni uotee moto mi napika, aisee nilikaa pale ghafla tumbo likachefuka nikatapikia jungu la Ugali, mama alinipiga na mwiko utazani hajui kama naumwa daaaah ile dawa hapana kwa kweli.
 

Forum statistics

Threads 1,284,085
Members 493,941
Posts 30,812,435
Top