Wahenga tukumbushane Klorokwini na mambo yake


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,539
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,539 2,000
Natafakari, hivi aliyetengeneza Chloroquine alikuwa anawaza nini hasa ile harufu bado naisikia dawa ile ili upone ni lazima ukimaliza dosage utapike ndipo upate nafuu.

Mara ya mwisho kutumia ilikua mwaka 2000 sijui kama muuguzi yule wa Minaki Dispensary bado yupo 4X4X2 ule uchungu basi sio wa dunia hii olivia common dosage.
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,689
Points
2,000
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,689 2,000
'Kolokwini' ile dawa ina nguvu za ajabu, yaani ikikaribia kugusa ulimi tu ina uwezo wa kukivuta nje chakula chote ulichokula. Dawa chungu kama imetengenezwa na mashetani, halafu bahati mbaya iwe inakuonea, yaani ukinywa ni full kuwashwa kwa muda siku tatu mfululizo bila kupumzika, halafu muwasho wake ni hadi kwenye kinyeo na makende. Ukianza kuwashwa hujitokezi mbele za watu, maana kuna maeneo utashindwa kujikuna. Ukigusa maji hata tone tu kuwasha kunaongezeka mara tatu zaidi.
 
AbouZakariya

AbouZakariya

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
865
Points
1,000
AbouZakariya

AbouZakariya

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
865 1,000
....Mimi nilikuwa zinaniwasha mwili mzima nikizimeza..
Dah! hizi dawa, mimi nilikuwa nikizimeza baada ya siku mbili zinaanza kuniwasha na ifikapo si ya nne basi usingizi unakata kwa hiyo naweza kesha macho huku nikijikuna......hatari sana
 
AbouZakariya

AbouZakariya

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
865
Points
1,000
AbouZakariya

AbouZakariya

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
865 1,000
'Kolokwini' ile dawa ina nguvu za ajabu, yaani ikikarubia kugusa ulimi tu ina uwezo wa kukivuta nje chakula chote ulichokula. Dawa chungu kama imetengenezwa na shetani, halafu bahati mbaya iwe inakuonea, yaani ukinywa ni full kuwashwa kwa muda siku tatu mfululizo bila kupumzika, halafu muwasho wake ni hadi kwenye kinyeo na makende. Ukianza kiwashwa hujitokezi mbele za watu, maana kuna maeneo utashindwa kujikuna. Ukigusa maji hata tone tu kuwasha kunaongezeka mara tatu zaidi.
Kosa kwangu ilikuwa kukoga maji baridi....hapo kuwasha ni maradufu, pia nakumbuka miaka ya 80/90 wadada wakitaka kutoa mimba au kujiua waliitumia sana.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,539
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,539 2,000
Dah! hizi dawa, mimi nilikuwa nikizimeza baada ya siku mbili zinaanza kuniwasha na ifikapo si ya nne basi usingizi unakata kwa hiyo naweza kesha macho huku nikijikuna......hatari sana
Mbaya zaidi enzi zile kulikuwa Na radio Tanzania tu Na yenyewe usiku inakata matangazo. Kama kwenu hamna radio kaseti lazima ukeshe
 
ggenerale

ggenerale

Member
Joined
Jan 20, 2018
Messages
41
Points
125
ggenerale

ggenerale

Member
Joined Jan 20, 2018
41 125
Ukimaliza tu kuinywa basi jua kuwa umejikatia leseni ya siku 3 bila kuoga.

Pia kabla ya kunywa hakikisha una vifaa tiba kama gunzi la muhindi lililokauka kwa ajili ya kupooza miwasho midogo dogo, na kama iyo haitoshi basi kuwa na kisu butu kupoozea ile miwasho ya ghafla pale kwenye unyayo wa mguu

Tukirudi kwenye kutapika, basi jua utatapika kila chakula ulichokula, kikiisha ndipo utakapoanza kutapika maji na baadae nyongo ya njano na kijani kwa wale ma concord
 
Titans

Titans

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Messages
1,359
Points
2,000
Titans

Titans

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2010
1,359 2,000
Mimi kuinywa ile dawa lazima niwe na sukari pembeni, lakini cha ajabu ile dawa ikigusa tu ulimi lazima nitapike. Nikagundua kuifinyanga kwenye tonge la ugali nameza zimazima. Kingine wazee walikuwa watu wa afya so the first option nilikuea naomba nichomwe sindano badala ya kunywa ile dawa. Naamini ile ni sumu mbaya sana waafrica tulinyweshwa
 
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
5,350
Points
2,000
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
5,350 2,000
Mbaya zaidi enzi zile kulikuwa Na radio Tanzania tu Na yenyewe usiku inakata matangazo. Kama kwenu hamna radio kaseti lazima ukeshe
Hata ingekuwepo radio kaseti utaiwasha mkuu?
 
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
5,350
Points
2,000
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
5,350 2,000
Ukimaliza tu kuinywa basi jua kuwa umejikatia leseni ya siku 3 bila kuoga.

Pia kabla ya kunywa hakikisha una vifaa tiba kama gunzi la muhindi lililokauka kwa ajili ya kupooza miwasho midogo dogo, na kama iyo haitoshi basi kuwa na kisu butu kupoozea ile miwasho ya ghafla pale kwenye unyayo wa mguu

Tukirudi kwenye kutapika, basi jua utatapika kila chakula ulichokula, kikiisha ndipo utakapoanza kutapika maji na baadae nyongo ya njano na kijani kwa wale ma concord
Nimekumbuka nikaanza kuwashwa mkuu
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,574
Points
2,000
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,574 2,000
Natafakari, hivi aliyetengeneza Chloroquine alikuwa anawaza nini hasa ile harufu bado naisikia dawa ile ili upone ni lazima ukimaliza dosage utapike ndipo upate nafuu.

Mara ya mwisho kutumia ilikua mwaka 2000 sijui kama muuguzi yule wa Minaki Dispensary bado yupo 4X4X2 ule uchungu basi sio wa dunia hii olivia common dosage.
Hahahha...mimi nilitumia mwaka 2000 nikiwa Chuo, nilimeza 2, baada ya masaa mawili sura yangu ikawa sawasawa na Mh. Pinda.

Nilisahau kwamba nipo allergic na chloroquine...
 
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
13,838
Points
2,000
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
13,838 2,000
Ukimaliza tu kuinywa basi jua kuwa umejikatia leseni ya siku 3 bila kuoga.

Pia kabla ya kunywa hakikisha una vifaa tiba kama gunzi la muhindi lililokauka kwa ajili ya kupooza miwasho midogo dogo, na kama iyo haitoshi basi kuwa na kisu butu kupoozea ile miwasho ya ghafla pale kwenye unyayo wa mguu

Tukirudi kwenye kutapika, basi jua utatapika kila chakula ulichokula, kikiisha ndipo utakapoanza kutapika maji na baadae nyongo ya njano na kijani kwa wale ma concord
Nimecheka kama mazuri.
 

Forum statistics

Threads 1,284,055
Members 493,939
Posts 30,811,257
Top