Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

Aliye na taarifa za udani na picha kuhusu furugu za wamachinga Mwanza atupe!
 
Sasa ugomvi wa machinga na polisi kuwaua watu unaihusisha vipi Chadema!?
Sio ugomvi wa polisi na Machinga, CDM, wanausika wao ndio wanaongoza Mkoa wa Mwanza wameshindwa kuwaondoa machinga
 
Nakumbuka ilikuwa tarehe Januari 7 2011, Mkurungenzi wa Jiji la Mwanza Wilson Kabwe pamoja na Mbunge wa Mwanza Mjini Ezekiel Wenje, walisema wafanyabiashara wadogo wadogo (Machinga) waondoke katikati wa Mji waende maeneo waliopangiwa, Meya wa Jiji mwanza kutoka CDM, Joseph Manyerere alisema pia Machinga waondoke katika ya jiji, kwenye haya Mauaji ya raia CDM, wanausika sababu wakati wa kampeni wa uchaguzi mkuu waliwadanganya Machinga wakiichagua CDM, wataendelea kufanya biashara zao maeneo ya Makoroboi, Uhuru, libert, Lumumba, Nkuruma, baada ya kushinda Ubunge na Udiwani wamewatosa Machinga

Duh! Sikujua kabisa kwamba CCM wameslisalimisha jeshi la polisi kwa Chadema ambao sasa ndiyo wanaotoa amri ya kuua raia! CCM yaani siku hizi mmechanganyikiwa hata kufikiri kitu simpo kama hiki?
 
Mtu anajitafutia ajira mwenyewe afu una mgasi, unategemea nini? Hii ndio amani wanayotaka!
 
Hapo ni pagumu; Halmashauri inaongozwa na CDM inawasababishia vifo wananchi kwa kutumia askari wa serikali inayoongozwa na CCM. Kuna mtu anamlaumia mkurugenzi Jiji, kwani yeye si mtekelezaji wa yale yaliyopitishwa na Halmashauri inayoongozwa na CDM?

Meya wa jiji na Mkuu wa Mkoa walikubaliana na Machinga kuwa Machinga waendelee kufanya biashara katika maeneo hayo lakini mkurugenzi wa jiji akasema kuwa katika masuala ya matumizi ya maeneo ndani ya jiji yeye ndiye mwenye mamlaka ya kisheria na msemaji wa mwisho, akaamuru machinga waondolewa eneo la katikati ya jiji.
 
Meya wa jiji na Mkuu wa Mkoa walikubaliana na Machinga kuwa Machinga waendelee kufanya biashara katika maeneo hayo lakini mkurugenzi wa jiji akasema kuwa katika masuala ya matumizi ya maeneo ndani ya jiji yeye ndiye mwenye mamlaka ya kisheria na msemaji wa mwisho, akaamuru machinga waondolewa eneo la katikati ya jiji.
Mkuu, tufahamishe lini walikubaliana lete data
 
Yaani hakuna hata polisi mmoja aliyetolewa ngeu? wapumbavu sana hawa polisi wetu.haya siku zao zinahesabika
 
Nimezaliwa mwanza nikakulia mwanza sijawahi kuona kasoro yoyote ya kufanya biashara eneo la makoroboi. Sijui labda mwanza imebadilika kiasi kwamba wanataka kuubadili mji kabisa. Makoroboi ni kama vile mtaa wa kongo kwa wakazi wa dar. Ugumu huu wa maisha inakuwa vipi kuwaondoa watu sehemu waliozoea kupata riziki yao? This is typically unfair na ninalaani kwa vurugu zote na unyanyasaji wanaofanyiwa wamachinga.
Ila pia nilikwisha sema ukombozi huwa hauji simple ni lazima ipatikane sadaka ya mwanakondoo kama fidia ya ukombozi. Poleni ndugu mliokuwa sadaka leo la ukombozi dhidi ya udhalimu wa watawala na dola. Taifa litawakumbuka daima kwa ujasiri wenu.
 
Sio ugomvi wa polisi na Machinga, CDM, wanausika wao ndio wanaongoza Mkoa wa Mwanza wameshindwa kuwaondoa machinga

hujui hata tofauti kati ya mkoa na jiji ..... kweli ccm ina viatu na vilaza
 
misafara ya viongozi isiwe kigezo cha kusababisha watu wasipate chakula chao,misafara mingapi inapita kila sehemu na watu hawasimamishi kazi zao? kwani wangepia kimya kimya nani angewaingilia ktk msafara wao?
 
Nimezaliwa mwanza nikakulia mwanza sijawahi kuona kasoro yoyote ya kufanya biashara eneo la makoroboi. Sijui labda mwanza imebadilika kiasi kwamba wanataka kuubadili mji kabisa. Makoroboi ni kama vile mtaa wa kongo kwa wakazi wa dar. Ugumu huu wa maisha inakuwa vipi kuwaondoa watu sehemu waliozoea kupata riziki yao? This is typically unfair na ninalaani kwa vurugu zote na unyanyasaji wanaofanyiwa wamachinga.Ila pia nilikwisha sema ukombozi huwa hauji simple ni lazima ipatikane sadaka ya mwanakondoo kama fidia ya ukombozi. Poleni ndugu mliokuwa sadaka leo la ukombozi dhidi ya udhalimu wa watawala na dola. Taifa litawakumbuka daima kwa ujasiri wenu.
Mkuu, Mwanza gani unaiongelea? Acha kupotosha eti Makoroboi kama mtaa wa Congo, sio kweli Makoroboi ni sehemu ndogo sana ata gari huwa azipiti barabara nyembamba sana upande wa kulia kuna maduka upande wa kushoto kuna maduka, kama machinga wakipanga kwenye kibarabara hicho chembamba itabidi hayo maduka yafungwe!kiukweli Mwanza katikati ya mji pamejibana sana nafasi hamna
 
hujui hata tofauti kati ya mkoa na jiji ..... kweli ccm ina viatu na vilaza
Uijui Mwanza wewe, ukishika Nyamagana na Ilemela umeushika Mkoa wa Mwanza! Punguza mbege Latifa
 
[h=6]KITU HESHIMA KWA MWANADAMU SIO ZAWADI anayoweza kupewa kila mtu awe MCHAWI mzinzi MWIZI muaji kahaba MLA UNGA bali HESHIMA ni TUNU ya pekee ambayo hupewa Yeyote alie itafuta KWA UDI NA UVUMBA kwa hali na mali je NINANI ATAWAPA WANYONGE WA TANZANIA HAKI wanayo idai. JESHI LA POLISI LAPIGA MACHINGA RISASI NA KUSABABISHA MAUAJI YA WATU WA NNE LEO tarehe 6/7/2011jijini MWANZA hawa nao wanahitaji heshima ya kulinda RAIA NA MALI ZAO!!??.....NAHII AMRI YA KUPIGA RISASI RAIA NA KUUA ANATOA NANI??..[/h][TABLE="class: uiInfoTable mtm profileInfoTable"]
[TR]

[TD="class: data"]Usually
when people are sad they don't do anything they just CRY over their
condition but when they gel Angry they bring about a change" (MALCOLM X)
[/TD]
[/TR]
[TR="class: spacer"]
[TD="colspan: 2"]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
Kuanzia saa 2 hii asubuhi kumezuka mapigano kati ya police na machinga maeneo ya katikati ya jiji watu wanakimbizwa huku na kule.

Maduka yamefungwa, sokoni hakuendeki! Watu watano wameripotiwa kupigwa risasi na wawili kati yao wameripotiwa kufa, magari yamechomwa moto huku nako misikiti ya kati imeharibiwa sana.

Source: Mimi mwenyewe nimeona

==============
UPDATES:

Leo kuanzia majira ya saa 3:10 asubuhi kumezuka vurugu jijini Mwanza kati ya wafanyabiashara ndogondogo al-maarufu kama Wamachinga na Jeshi la Polisi Mwanza kwa wafanyabiashara hao kudai kufukuzwa eneo lao la biashara tofauti na makubaliano, hali iliyosababisha watu kaadhaa kujeruhiwa na wengine watatu kuhofiwa kupoteza maisha.
vurugu4.JPG

Kamanda Sirro akielekea eneo la tukio kutoa amri ambayo kwa kiasi ilirejesha amani.


vurugu13.JPG

Magari mawili ya mfanyabiashara maarufu mkoani hapa Mukeshi vunja bei yamechomwa moto na kuteketea, vibanda kadhaa vimevunjwa, Baadhi ya bidhaa zilizopangwa nje zimeibiwa nayo matairi yamechomwa katikati ya njia panda kuingia mtaa wa Makoroboi kuelekea Soko kuu na kiunganishi cha barabara ya Lumumba Mwanza huku baadhi ya wamachinga hao wakirusha maboksi yaliyoshika moto kwenye majengo yaliyo karibu na eneo hilo kwa nia ya kuyachoma moto.


vurugu12.JPG

Friji ikiteketea..

Vibaka wamepora bidhaa na mali zilizokuwa nje ya Nono Super market nakisha kuchoma friji ilokuwa na vinywaji ambavyo walivinywa kabla ya kuiteketeza.

vurugu3.JPG

Kusanyiko la shaka-shaka.


vurugu5.JPG

Matairi pia yamechomwa mbele ya lango kuu la soko kuu la jijini Mwanza haliiliyopelekea kufungwa kwa soko hilo nazo biashara kusitishwa..


vurugu7.JPG

Wafanyabiashara wakichungulia yanayojiri nje kupitia lango kuu la soko kuu.



Kona ya kuingia barabara ya Msikiti wa Ijumaa kutokea barabara ya Nyerere risasi zimelia nao wananchi wakikimbia kujihami na mabomu ya machozi.


vurugu6.JPG

Market Street hakuna shughuli inayofanyika kwa sasa kwani hata vibaka wametumia mwanya huu kufanya uporaji
.

vurugu14.JPG

Mtaa wa makoroboi kulikoanzia vurugu hakuna biashara inayofanyika maduka yote yamefungwa.


vurugu10.JPG

Machinga na jiwe lake mkononi tayari kulirusha..Hali imekuwa tete kwa watanzania wenye asili ya kiasia kwani imekuwa wakionekana tu wanafanyiwa kitu mbaya.


vurugu9.JPG

Ni moja kati ya hasara zilizojitokeza kwa jengo hili ambalo wamiliki wake ni watanzania wenye asili ya Kiasia lililoungana na msikiti wa Hindu.


vurugu1.JPG

Mpaka sasa hivi ikiwa ni saa 6:15 barabara ya Nyerere haijatulia kwani kuna umati mkubwa wa watu eneo hili mawe yakirushwa nayo mabomu ya machozi yakisikika mitaa ya Makoroboi, Alhamini, Maketi na Msikiti wa Ijumaa kuwatawanya waandamanaji.



Usalama wa Taifa unaanza kwa hatu moja kama hii hapa,Jana tarahe 6/07/ nilichangia thread ya Bungeni kumechachamaa,Msigwa awambia ukweli Usalama wa Taifa kuwa ni usalama wa CCM.[Bofya]. nikasema Watanzania Nchi yao kuwa kwenye hati ya usalama wa Taifa hatarini sio mpaka uhaini,bali inaanza kwa picha kama hii,vijana hawana kazi,wanapojishikisha mamlaka zinakuja kuwakulupua,na kama binadamu anapokosa hatima ya kuwa atakula nini na chakula ni uhai,basi uwa ana cha kupoteza kinachofuata ni kanuni ya msituni [Survival of the fittest],ambayo kwa ulimwengu wa sasa si sahihi kwa kuwa binadamu amestaarabika na kwa kuwa tunaishi kama binadamu wenye utashi kanuni hiyo,inakuwa controlled na vyombo muhimu vya umma kuleta haki sawa kwa watu wote.

Na kwa Nchi yoyote Usalama wa Taifa ndio msimamizi sahihi wa kuakikisha kanuni hii HAITUMIKI vibaya na baadhi ya RAIA dhidi ya Raia wengine.Nilisema vijana watakapokosa kazi kinachofuata ni hayo yanayotokea Mwanza,yaani HAWANA UHAKIKA NA UHAI WAO TENA.Kwa gharama yoyote watatafuta nafais ya kuwa na UHAKIKA wa Maisha yaani UHAI wao na vizazi vyao vijavyo.

Na watakapo pata mwanya mzuri wa kuimarika watawasaka mmoja baada ya mmoja ,nyumba kwa nyumba,wale wote walioshiriki kuuza na kukwapua mali yao ya umma.Na ole wako uwe ni mtu ambae jamii imekuwa ikikutaja kwenye taarifa za waliokwapua mali ya umma,wewe na familia yako na jamaa zako mtaingia hatiani kwa hukumu ya umma.Haya si Maneno yangu hii ni kanuni ya maaumbile toka zama hizo,Mapinduzi ya Ufaransa ,Mapinduzi ya umma ya Nchi za Kiarabu sasa hivi, ni kanuni ya what goes around comes around.Historia zipo jamani kwanini hatuendeshi nchi japo kwa kujifunza toka kwenye historia.

Mwalimu amesema kwenye kitabu chake cha Man and Development,Maskini wakiwa wengi uhai wa Matajiri uko hatarini. Haya ni maneno ya Mtu ambae Watanzania wamempa jina la Baba wa Taifa.Tuyaheshimu maneno hayo.

Wahindi wa Mwanza wamewindwa kuibiwa,kuchomewa ,kupigwa n,k.ndio ni Watanzania kama Watanzania wengine,pengine huyo Mhindi atakae athirika au ameadhirika na tukio hili au lile jamani amekuwa raia mwema na mtenda haki kwa Watanzania wenzie. Ila kwa kuwa kuna baadhi ya Wahindi wenzie kwa kutumia ujanja wa kuwa na ufahamu [Exposure] ya kimataifa wameamua kulihujumu Taifa kwa kushirikiana na Watawala wasio onekana kwa dhahiri kwenye wigo wa wizi,basi hukumu yote ya UMMA [Ambayo mara nyingi ndio hukumu kali kuliko mahakama yoyote ya sheria katika Nchi yoyote ile] inchukua mkondo wake.

Tufike sehemu Taifa mbele jamani,tujifunze kupitia Mataifa mengine kama Misri, Tunisia,Yemenn n.k. Ndio tutateseka sana pengine Watanzania wengine watapoteza maisha lakini dhambi kubwa sana hata kwa MUNGU itakuwa dhidi ya viongozi aliwowapa dhamana kupitia binadamu wenzao wenye imani tofauti tofauti kukuchagua wewe kiongozi kuwaongoza.Kiongozi utakuwa na hukumu ya wanadamu na hukumu ya Mungu,pia utaacha kizazi chako kwenye utando wa dhambi juu ya dhuluma ambayo itawaandama wao na watoto wao.

Ni ufahari gani kuishi kitajiri miaka kumi au ishirini ya kiduniani, kisha kuacha watoto wako na kizazi chako kwenye maisha choka mbaya na lawama za kizazi na vizazi.

USALAMA WA TAIFA KUWA NA HATIHATI UNAANZIA HAPA.
Sio jukumu la usalama kutafuta wahusika wa tukio hilo,hiyo ni kazi ya Police.Kazi ya USALAMA WA TAIFA ni kuijiuliza na kutafuta majibu ni kwani na kwa vipi Umma huo umefikia hatua hiyo ya maamuzi hayo.Maswali ya Msingi ya kujiuliza
1: Nini Chanzo?
2: Nani wanahusika katika swala zima hilo [Wananchi,Serikali,Municipal,Mtu binafsi,Polisi,nk]?
3: Hatua zipi zilizopatwa kuchuliwa toka chanzo cha mgogolo mpaka hatua ya tukio?
4: Nani kasimama upande upi kati ya Umma na huyo ambae umma unaghadhabu nae juu ya mgogolo?
5: Waliohadhilika kabla na baadaya ya mgogolo?
6: Yupi anastaiki tuzo juu ya mgogolo huo kabla ya tukio na hata baada ya tukio?
7: Kisheria tatizo lilikuwa liko kwenye ngzi ipi na maamuzi gani yalikwisha tolewa
8: Watendaji wana uelewa gani juu ya maamuzi yao kulinganisha na utashi wa umma?
9: Je Umma unahaki na kama si haki,Je Umma ni zaidi au walio upande tofauti na umma ndio zaidi.[Ustawi]?
10: Kuna hujuma, Rushwa,au upendeleo wowote kwenye tukio zima?
11: Au je ni haki imecheleweshwa mpaka hatua ambayo umma umeamu kuchukua sheraia mkononi?
12: Nani waathirika wa tukio zima kabla na baada ya tukio?
13: Nani kawajibika wapi na maamuzi yake yamechangia nini katika swala zima kabla na baada ya tukio hili?
14: Kiwango gani cha nguvu au pingamizi kilitumika kabla na bahada ya tukio zima [Matumizi ya vyombo vya Dola,kuzuia]?
15: Je wadau wa tukio hili yani stakeholders walipewa nafasi sawa?
16: Jambo hili liko kwenye hatua [Level] gani kimaamuzi,Wilaya ,Municipal au Taifa
12: Na maswali mengineyo lukuki yenye nia ya kuleta ustawi bora wa hao wananchi wenye kuchukua sheria mkononi.
 
Kama imelazimu, silaha za moto zitatumika. Hilo ni jambo la kawaida.
Muhimu ni kulinda amani ya walio wengi dhidi ya wakorofi wachache.
Tuwaunge mkono vyombo vya usalama kwa usalama wetu, si kulaumu kwa haja potofu.

Siku mwanao ama nduguyo akipatwa na kadhia kama hiyo (Mungu aepushe) sidhani kama utakuwa na maelezo kama haya!!

Poleni wafiwa na Mungu awapumzishe kwa amani wote waliopoteza maisha wakililia haki na hali bora za maisha.


Amani yetu inatumiwa vibaya.
 
Mbona kuna thread ipo hapa kwenye forum mkuu? tena ina picha kabisa...Nenda kwenye search uitafute.........
 
Kilichobaki sasahivi ni wananchi tuanze kuuziwa silaha za moto kwa ajili ya kujilinda usalama wetu na mali zetu.

Kama polisi waliokabidhiwq jukumu la kulinda usalama wetu na mali zetu ndio wamegeuka kuwa wauaji wa raia wasiokuwa na silaha, wamachinga walioshika mawe mkononi wanapigwa risasi za moto hii haikubaliki hata kwa vipimo vya kidikteta!!

Narudia tena kusema, sasa ni muda muafaka watanzania kuruhusiwa kumiliki silaha za moto kwa ajili ya usalama wao na mali zao.

Majambazi wanawamaliza watanzania kila kukicha,na polisi nao wanaendelea kuwaua watanzania kwa kasi ya ajabu!!
 
Back
Top Bottom