Video: Azimia jukwaani baada ya kutumbuliwa na Makonda

Video: Azimia jukwaani baada ya kutumbuliwa na Makonda

Huyu mkuu wa Idara anastahili kutumbuliwa.... Hana uwezo wa kukabiliana na Changamoto.

Kama mkuu wa mkoa tu anazimia.... Akija waziri atakufa moja kwa moja.. Hapo bado hajaja Waziri mkuu ama Raisi.


Hivi hawa wanaojiita Wasomi wana matatizo gani ktk vichwa vyao?
Nimejaribu kufikiria sababu iliyosababisha huyo mzee kuzimia nimeona hata ningekuwa mimi kwa umri ule labda yangenikuta yaliyomkuta huyo mzee.

Yawezekana mshahara wa mzee haupungui 2 mil kwa mwezi hivyo si rahisi kupata ajira tena pengine ya kipato hicho, umri wake umeenda si rahisi kumudu kazi nyingine za pilikapilika. Yawezekana anasomesha watoto wake shule za kulipia na anategemewa na familia kubwa sana. Kauli ya bashite imemfanya afikiri kupoteza ma milioni yake ya kustahafu kazini. Mwisho wa siku mwili wake ukashindwa kuhimili situation iliyokuwapo.
 
Nikpe mfano kesi niliyonayo meza H/W fulani imeingia kwny shamba la kaya 1 lenye zaidi ya ekari 11 na kujenga shule ya sekondary ya kata mwaka 2015 bila utaratibu wwote ulioweka na sheria Sura ya 118. Na sheria Na. 5/1999 na hiyo familia baba alishafariki mama (mjane) yupo na hajui kusoma.

Kesi ipo idara ya Ardhi wanajua hadi DLO (mkuu wa idara) na WEO (afisa mtendaji wa kata) alimtishia huyo mama eti kma akileta maneno maneno atamsweka ndani masaa 48. kwa kutumia mgambo wa kata.

Je ww kwa mazingira haya (hata km ww hujasoma sheria) unaona watendaji wa aina wako sawa??.
Kitendo tu cha kuchukua eneo na kujenga shule ya kata/ kisiasa utajua mporaji ni nani na ni nani anazuia haki yako!
 
Kuna watu ni wajinga na watumwa wa elimu zao, huwezi kuniita kuniuliza maswali ya kijinga mbele ya watu halafu utegemee nikujibu unavyotaka wewe tena mambo muhimu sana yanayohitaji umakini wa kuyajibu.
Hii imla wanayofanyiwa na kumchekea huyu ni upuuzi na udhalilishaji mkubwa, kama waliajiriwa wafanye kazi majukwaani ingekuwa vizur, kuna watu wanatakiwa wafatwe ofisini kwao waulizwe kupitia takwimu walizo nazo kwenye mafaili na sio kuulizana mbele za wati tena wanaoshangilia na kuzomea.
Utendaji wa aina hii uliisha baada ya vita kuu ya pili ya dunia na hapo tukawapoteza kina Hitler na kuanza ustaarabu mpya wa kuongozana.
[emoji23] nimejaribu ku imagine kuwa mimi ndo naulizwa maswali na bashite saa hizi ningekuwa keko au segerea kwa hayo ambayo ningempa.
 
Nimesikitika na kuhuzunika sana nilijaribu kuwa ktk viatu vya huyu mkuu wa idara wallah imenisononesha. Inawezekana kuna majibu mazuri angeweza kuwa nayo na pengine ni mtendaji mzuri aliekosa kueleza anayoyataka muheshimiwa. Najua kuna uwezekano mkubwa wa huyu mkuu wa idara kukosea data lkn haikupasa afanyiwe haya. Tunao utaratibu maalum wa kushughulikia mambo kama haya. Hivi tujiulize kama mkuu wa mkoa angewapa nafasi ya kumpa data kamili ingeharibu nini. Kisha nashindwa kuelewa hivi kila lalamiko ni mgogoro? Maana kama nimesikia vizuri mkuu wa idara kaulizwa kuhusu Migogoro na si malalamiko ambayo mkuu wa mkoa anatakwimu zake. All in all RC hakuitendea haki nafasi yake. Hakuthamini thamani ya utu wa mtu kwani hata pale mtu alipoanguka bila kujua amepata athari kwa kiasi gani aliimba nyimbo kuonesha alichokifanya yuko sahihi. Wananchi pia wamenifedhehesha sana wakati mtu ameanguka akipigania uhai wake watu wamekosa ubinaadamu wakaanza kushangilia... Upo wapi upendo wetu....
Usicheze na masikini wa aina yoyote, hawa si ndio walisema tumbuaaa pale daraja la Nyerere mpaka kupelekea umauti wa jamaa?
 
Hv bashite harogeki
Mkuu binafsi sifahamu kuhusu hilo , lakini wacha nikupe eksipiriensi yangu.
Pale Magomeni Polisi kuna afande anaitwa Dullah Seleman. Yule afande ashakuwa ktk migogoro mingi na wahuni na baadhi ya vijana watukutu ktk eneo lote linalohudumiwa na kituo kikubwa cha magomeni. Sasa ilifika wakati watu wakachanga ili wakamroge wamuue. Aisee...kufika kwa mganga "muuaji" mganga akasema huyu mtu alishakufa siku nyingi ule mpango ukaishia hapo sijui yule afande yupo wapi siku hizi.
Mwingine ni huyu meneja wa stendi ya mabasi yaendayo mikoani Ubungo Bus Terminal... Ebwana huyo jamaa wafanyabishara mpka yltunavyoongea wanatafuta mganga au mchawi wa kumuua kichawi..kila akitizamwa ktk "satelite" hata kivuli hakionekani. Mkigoma yule mwisho.
 
Ungekuwa umedhurumiwa ardhi kwa utapeli wa watendaji usingesema hivyo ..... Yy kazimia 1 ila kuna mamie nyuma yke amewaliza na kuwazimisha hawakurushwa na media ungeona huruma.
Unadhulumiwa ukiwa mgonjwa au na akili zako timamu? Hii nchi ina taratibu na Sheria kwenye kila Jambo, Hadi unadhulumiwa Hilo hulijui? Huyo jamaa ndo kwanza ana Miaka miwili katika hiyo position Yake, Migogoro iliyowasilishwa kwake ametoa Takwimu, je Ni lazima zilingane na za Makonda? Kama hawakupeleka? Angewalazimisha? Watanzania Ni Binadamu wa HOVYO KULIKO!TUACHE MIHEMKO! ITATU COST!
 
Yaan haya ni mambo ya kudhalilishana aisee, si angemuandika barua tu..; halafu mtu kazimia wewe ndio unazidi kusema "Dar es salaam hoyeeeee...!" Duuh. ".....utaona nchi nzuriiii...., naomba msogee basi si tunaendelea na kazi...."
Watanzania nafikiri ni miongoni mwa binadamu wajinga sana, kama sio tunaongoza kwa ujinga basi tunashika namba za mwanzo kwa ujinga..

Hebu jiulize mkuu, hao waliokuwa wanashangilia kwa nderemo na vifijo walikuwa wanashangilia nini?
 
Kuna taratibu za kumsimamisha mtu kazi. Sio alivyofanya Makonda leo. Huyo mtu angekufa angeshtakiwa kwa kuua bila kukusudia. Makonda hapa tumepishana. That was wrong, upende usipende.
 
Kama hajui shida za anaowaongoza ana kazi gani sasa atoke tu kuzimia ni sehemu tu ya maisha
Yeye ni kiongozi wa Idara, ameajiriwa kutokana na Taaluma aliyoipata baada ya kulipiwa Ada na Mzazi wake akafaulu, akawa hapo alipo! Sii kiongozi wa Wanachi, unapaswa kulielewa Hilo, hayupo hapo kwa kura yako Mwananchi! Hao Wananchi wanaoshangilia hamna chochote watakachopata, Wangeenda Mahakamani tu! Ukija kwangu na Amri ya Mkuu wa Mkoa nakukata Masikio ukamwoneshe huyo Mkuu wako wa Mkoa!
 
Kitendo tu cha kuchukua eneo na kujenga shule ya kata/ kisiasa utajua mporaji ni nani na ni nani anazuia haki yako!
Mmmh wee umesoma Law mkuu ama nabishana na Layman??

[emoji666]Quicquid plantatur solo, solo cedit
"whatever is affixed to the soil belongs to the soil"

[emoji117] is a legal Latin principle related to fixtures which means that something that is or becomes affixed to the land becomes part of the land; therefore, title to the fixture is a part of the land and passes with title to the land. Consequently, whosoever owns that piece of land will also own the things attached.

Shamba ni la "X" halaf "Y" akajenga shule
Je nani ni mvamizi (trespasser"??)

Trespass to land is committed when an individual or the object of an individual intentionally enters the land of another without a lawful excuse.

Trespass to land is actionable per se. Thus, the party whose land is entered upon may sue even if no actual harm is done.

A court may order payment of damages or an injunction to remedy the tort.

So kwa kujenga tu shule kwny shamba tayari umezuia QUITE POSSESSION of Land to owner na umemnyima haki ya kutumia kipande hicho cha Ardhi hicho.
 
Back
Top Bottom