Uzembe Wetu umetufikisha Hapa ...Inauma

Uzembe Wetu umetufikisha Hapa ...Inauma

Dah! Watu thelathini Na sita! Lazima mtakuwa mmerejelea kale kamchezo kenu!
 
Tumeanzisha ustaarabu wa kufukuzana tuendelee nao, iweje nesi aliyebadili D kuwa B kwenye cheti afukuzwe kazi na kunyimwa mafao huku trafik aliyezembea lindoni asiwajibishwe angalau atoke tu utrafik aende ffu?
 
c4388ddf8ba8780193c7fbb61411803b.jpg
3aaf2fd0d41bbbe039c593e448acd086.jpg
 
Wapendwa tuwe wavumilivu. Huu ni wakati mgumu sana kwa wafiwa na watanzania kwa ujumla. Report ya polisi ndiyo itakayotusaidia kujua chanzo cha ajali na kwa sasa hatuna haja ya kuhitimisha kuwa kulikuwa na uzembe.

Kwa tukio hili na mengine ya jinsi hii, hebu Mungu atufundishe kuzihesabu siku zetu!
......
.....Mkuu tupashane HAPAHAPA ...nenda sasa hivi barabarani utakuta makosa kama haya
 
Tatizo me naona ni kwamba dereva yule ni wa scul bus na cdhan kama anauzoefu na long route, pia ugeni wa barabara, na hali ya Hewa ni chanzo cha ajali,,, Ila kikubwa ni kwamba kwa zaid YA asilimia 80% ukichunguza utagundua lile gari alikua na mikanda YA abiria ndyo sababu ilikua rahisi kwa watu wote kuchomolewa nyuma na kijirundika wote mbele,,, so sad!! Rest in PEACE angels.
.....
.....vyombo husika vianze kutoa Elimu kama zamani
 
......
......Aiseshh Kiwango cha hilo basi full kiti je abiria waliweza kufunga Mkanda?

Kuna ajali nyingine mikanda haisaidii kutokana na ukubwa wa mgongano. Abiria wanang'oka na viti au viuno vinavunjwa na mikanda iliyofungwa.
Pamoja na vifaa vya usalama, weledi na umakini wa mwendesha chombo ni muhimu kuliko vyote.
 
Kwani kutoka pale shule na walipo kuwa wanaenda ni Kama km ngapi anayefahamu
 
......
.....Mkuu tupashane HAPAHAPA ...nenda sasa hivi barabarani utakuta makosa kama haya
Kwani dereva husika ambaye ni marehemu alifanya kosa gani? Au ni hao polisi huko barabarani ambao walipaswa kujua kuwa ajali itatokea ili walizuie gari lisiendelee na safari?
 
Kwanza R.I.P kwa watoto na ndugu zetu waliopoteza maisha katika ajali hii.Pili pole sana kwa wazazi na ndugu walikumbwa na msiba huu. Mola awape moyo wa ustahimilivu.
Lakini, kusema kuwa ajali ni ajali tu siyo sahihi. Kama ingekuwa hivyo kwa mini tuwe na polisi wa usalama barabarani, kwa nini tuwe na alama za barabarani, kwa nini tuwe na matuta, kwa nini tunashauriwa kufunga mikanda, kuvaa helmet, kujali kasi ya mwendo wa vyombo vyetu na kadhalika? Ni kwa sababu ajali zinaweza kuzuilika. Kuna nchi nyingi zenye magari mengi maradufu kuliko Tanzania lakini hazina ajali nyingi za barabarani kama hapa kwetu.
Kuna tatizo hapa na lazima kwanza tulikubali na tulitafutie ufumbuzi. Magari mengi yanayo wasafirisha watoto wetu ki ukweli hayapo katika ubora unaotakiwa kimatengenezo na hayana ukaguzi wowote.
.....
.....asante sana Mkuu Tubali Kosa na hapa tuanze kujipanga upya kila mtu na Wajibu wake
 
Kwani dereva husika ambaye ni marehemu alifanya kosa gani? Au ni hao polisi huko barabarani ambao walipaswa kujua kuwa ajali itatokea ili walizuie gari lisiendelee na safari?
......
.....precaution is better than ......
 
Kwamaana nyingine babu alikuwa dei waka? Kwanini watumie deiwaka kwa safari ndefu kama hiyo? Madereva wengine wa shule walikuwa wapi? Au hawakuwa na leseni wakaona trafik watawaletea noma? Au huyo dereva ni mzee wa mjini trafik wanamjua?
 
Anayebisha kuwa Sio uzembe basi!! Tanzania kila sekta ni ubabaishaji, kutojali, kutofuata Sheria, uvivu, kusolve matatizo mwishoni.
1. Je Dereva aliwaashsuri watoto kufunga Mikanda?je na walimu nao hawakujua Hilo?
2. Mteremkoni Dereva Alikuwa speed tena kona je hakujua matokeo yake? Maskini alitaka sifa. Kumbe Kifo kinamuita
3. Umri wa kuendesha magari y'a abiria Napendekeza uanxie 45 mpaka 60 mwisho. Hawa vijana micharuko Sana.
 
Ndiyo maana nimemtumia ujumbe mkuu wa mkoa jan a kwenye page ya fb yake hujajibu mpaka sasa
 
Back
Top Bottom