Uzembe Wetu umetufikisha Hapa ...Inauma

Uzembe Wetu umetufikisha Hapa ...Inauma

Kwahiyo nawe ukipata ajali tuseme uzembe
Nimeshapita nyingi, nyingine peke yangu pasi na msababishaji mwingine, nimejifunza kwazo. Zote nilikuwa nikifanya uzembe, ingawa ukiwa dereva kuna kauchizi fulani hivi kinakuingia cha kumuamini na kumuamini kizembe chombo hata kinakusahaulisha kuwa makini, yote hayaondoi uzembe uyafanyayo.
 
......
......Aiseshh Kiwango cha hilo basi full kiti je abiria waliweza kufunga Mkanda?
Cost nying mikanda huwa haifanya kaz zaid ya mkanda wa dereva tu huwa mzima nako madereva wanaendeshea uzoefu muda mwingi hawa vai mkanda...kwenye safar zako za mjini kweny daladal huwa una vaaa mkandaa?????
 
Lile basi maximamu.ni watu 24,limeweka watoto 33,walimu 3.

Kwanza shule lazima ishtakiwe.Watoto hawa wazazi wao wamelupa full nauli ya kwenda na kurudi kwanini sikodishwe basi kubwa ya Watu 48 mbili watoto wakawa comfortable.Hizi pesa Mara nyingi walimu na wenye shule wanapeana.Ifike mahali hata zile school basi zianze kubabea wanafunzi level seat,tuache mauaji haya.

Tusialaumu ajali tulaumu Mwalimu mkuu na owner wa shule.Basi kilikuwa limepakiwa mzigo mkubwa kuliko uwezo wake.

Tuache kulaumu trafiki tuanze na sisi wenyewe wazazi kuwasimamia wenye shule
Huu sio muda wa kupeana lawama mkuu jambo limesha tokea muhimu kujifunza kulingana na makosa ukimpa lawama mkuu wa shule wapendwa wetu watarudi???? Kukubaluan na hali Mungu awape ustahimilivu wana familia na ndugu nyakati ngumu wanapitia
 
Hua napata mashaka sana kuamini kua ni bahatimbaya pale magari yanapogongana uso kwa uso.huu ni uzembe full stop,maana sheria hairuhusu vipofu/wenye matatizo ya macho kuendesha.

Mungu awalaze pema watoto wetu.
 
Nadhani hili liwe funzo kwa mashule na waalimu wanaokuwa wakiongoza safari za wanafunzi, ila kiukweli waalimu mara nyingi wamekuwa wazembe kuangalia idadi ya wanafunzi na usafiri, unakuta watoto wanajazwa kwenye coaster au hiace kama ndizi aisee.! Nadhani mashule yawekewe restriction kali na ngumu juu ya usafiri wa tour kwa wanafunzi, na pia coaster nyingi hazina mikanda ya abiria hili lishughulikiwe mapema mno na umakini wa madereva uwepo, unakuta mtoto wako, wa ndugu au jirani na ni mmoja kati ya waliofariki kisa uzembe wa watu wachache tuu, IT HURTS A LOT... Inna Lillahi Wa Inna Ilaihin Rajioun[emoji120]
 
Mama Ndalichako kama kawaida atoe tamko kupinga mitihani ya kujipima kufanyika mbali na chuo
 
Ni uzembe mkubwa sana lile gari ni bovu Na usalama barabarani hawajawahi kagua magari yote ya shule hata siku moja
 
Sielewi ni kwanini mmiliki na mkuu wa shule bado wako mtaani! Nilitegemea angekuwa mahabusu kama Lema huku uchunguzi ukiendelea.

Nashangaa pia mpaka sasa prof yuko kimya kana kwamba hili jambo haliko wizarani kwake. Nashangaa pia waziri wa mambo ya ndani hajatia neno. Angekuwa roma mkatoliki mawaziri wangegongana kutoa matamko.
 
Wapendwa tuwe wavumilivu. Huu ni wakati mgumu sana kwa wafiwa na watanzania kwa ujumla. Report ya polisi ndiyo itakayotusaidia kujua chanzo cha ajali na kwa sasa hatuna haja ya kuhitimisha kuwa kulikuwa na uzembe.

Kwa tukio hili na mengine ya jinsi hii, hebu Mungu atufundishe kuzihesabu siku zetu!
 
Basi likipinduka mmiliki wa bus unakamatwa na mabus mengine unayomiliki nayo yanafungiwa mfano ajali ya kisbo, sasa hapa naona hamna kinachoendelea zaidi ya machozi.
 
Msengapavi, uzembe upo tena wa wazi, hiyo gari haikustahili kuwa naidadi hiyo ya abiria huo tayari ni uzembe.

Pili tetesi zinasema dereva ni mzoefu wa mizinga na hata vidole vilikuwa pungufu haijulikani alipatwa na ajali gani.

Inasemekana hilo gari mmiliki wa kwanza aliliuza kutokana na matatizo ya clutch hakuna maelezo kama hilo tatizo lilirekebishwa.
 
Sijui, lakini hata kama angepakia kwa idadi sawa na iliyoruhusiwa lisingepata ajali?
.....
.....
Na bora umesema maana uzi ukifikia patamu jamaa hawa wanaunyofoa watuache tunyooshane.
Majuzi raisi katamka kuwa pesa wanayoopewa askari wetu barabarani ni ya viatu tu kubrashia ina maana alikuwa anasisitiza rushwa.
Leo askari atashindwaje kuchukua rushwa na kusababisha mauaji haya yote?.Raisi kawapa nguvu.Kauli ya kutolewa na monota wa darasa la tatu inatolewa na raisi wa nchi naomba hata raisi ajitafakari kwa kauli zake maana amechangia vifo hivi.
Bila kupepesa macho tusemane ukweli rushwa ndiyo inayotawala barabarani ukiona unasumbuliwa sana ujue huna hela.Askari wetu wamepewa kibali na raisi wa nchi.
.....
......kabisa Mkuu
 
Kabisa Na dereva alichukuliwa asubuhi kwa morombo akapewa gari apeleke wanafunzi Na kuwa UA kwa sababu ya shule kupata pesa za haraka
 
......
......Aiseshh Kiwango cha hilo basi full kiti je abiria waliweza kufunga Mkanda?
Hv kwel hzi costa nying daladala zetu zna mikanda? Ni kweli inauma na kutuhuzunisha ila tuombe mamlaka ziagize kuanzia sasa magari yote yawe na mikanda na kila abiria afunge mkanda pia madereva wafuate sheria za barabaran na ukaguz wa mara kwa mara kwenye vyombo vya usafir ufanywe kama ilivo kwa ndege
 
Hv kwel hzi costa nying daladala zetu zna mikanda? Ni kweli inauma na kutuhuzunisha ila tuombe mamlaka ziagize kuanzia sasa magari yote yawe na mikanda na kila abiria afunge mkanda pia madereva wafuate sheria za barabaran na ukaguz wa mara kwa mara kwenye vyombo vya usafir ufanywe kama ilivo kwa ndege
.....
.....well Noted
 
Trafik nao wabebe lawama, yaani ukiwa na gari binafsi ukikutana nao watakagua hadi wepa kama zinafanyakazi wakati mvua hazinyeshi na tuko na njaa, utaambiwa uwashe taa hata kama ni saa saba mchana, sasa lilivukaje kote huko bila mikanda ya abiria na watu wakiwa tuti, askari waliokuwa zamu warudi ffu washike lindo nmb
 
Inaskitisha sana,natamani niseme safari za wanafunzi wa shule,zisitishwe,ili kutafutwe njia sahihi na salama,za kuwasafirisha wakiwa kwenye safari za mafunzo za pamoja.Mungu anasema,jisaidie,na mimi nitakusaidia.
Au kwa kibali maalum toka wizarani, baada ya wataalam wa wizara kujiridhisha kuhusu usalama,ikiwa ni pamoja na usafiri unaotumika, hali ya hewa na majira ya watokako na waendako n.k
 
Back
Top Bottom