Uzembe Wetu umetufikisha Hapa ...Inauma

Uzembe Wetu umetufikisha Hapa ...Inauma

Lile basi maximamu.ni watu 24,limeweka watoto 33,walimu 3.

Kwanza shule lazima ishtakiwe.Watoto hawa wazazi wao wamelupa full nauli ya kwenda na kurudi kwanini sikodishwe basi kubwa ya Watu 48 mbili watoto wakawa comfortable.Hizi pesa Mara nyingi walimu na wenye shule wanapeana.Ifike mahali hata zile school basi zianze kubabea wanafunzi level seat,tuache mauaji haya.

Tusialaumu ajali tulaumu Mwalimu mkuu na owner wa shule.Basi kilikuwa limepakiwa mzigo mkubwa kuliko uwezo wake.

Tuache kulaumu trafiki tuanze na sisi wenyewe wazazi kuwasimamia wenye shule
Mimi mzazi let's say Nipo moro namsimamiaje mkuu wa shule, Mimi nafikiri waliolikagua hilo gari ndo wanamakosa makubwa.
 
Polisi ni binadamu kama sisi tunajaribu kuwapa njia za kupita kama vile baadhi ya mafundi waliowahi tengeneza gari hilo wakidai mmiliki wa gari hilo aliliuza kwa matatizo ya clutch Na halijawahi kutengeneza mpka akauziwa mmiliki mwingine aliyekodishia shule hiyo kupeleka wanafunzi karatu hivyo je walipoliruhusu kusafirisha wanafunzi ni trafiki nani alikagua gari hilo juu ya matatizo hayo
 
Polisi ni binadamu kama sisi tunajaribu kuwapa njia za kupita kama vile baadhi ya mafundi waliowahi tengeneza gari hilo wakidai mmiliki wa gari hilo aliliuza kwa matatizo ya clutch Na halijawahi kutengeneza mpka akauziwa mmiliki mwingine aliyekodishia shule hiyo kupeleka wanafunzi karatu hivyo je walipoliruhusu kusafirisha wanafunzi ni trafiki nani alikagua gari hilo juu ya matatizo hayo
Ndo maana mimi nasimamia hili tu, ajali ni uzembe na ina kinga. Kuna watu hapo wanastahili vifungo kabisa, mnunuzi wa pili, mmiliki wa shule aliyeingia naye huo mkataba, na wasimamizi wa hivyo vyombo barabarani, jela wote. Wazembe, kila mmoja alikuwa na duty ya kuhakikisha gari liko ktk hali nzuri ndo lianzie hiyo kazi.
 
Inasemekana hilo gari mmiliki wa kwanza aliliuza kutokana na matatizo ya clutch hakuna maelezo kama hilo tatizo lilirekebishwa.
Kama brake ziko sawa clutch haiwezi ikakuangusha,kwa taarifa yako unaweza ukaingiza gia bila clutch(manual g/box) kama ingelikuwa ni mimi ningetumia only hand brake na gia ningeziokota gia hata kama lami inateleza.
 
Kama clutch mbovu gear utabadilishia wap utang'oa gear box tubadilishe gear mkononi au
 
c4388ddf8ba8780193c7fbb61411803b.jpg
3aaf2fd0d41bbbe039c593e448acd086.jpg
Kwa angle hii ya ajali inaonyesha makosa ya kutokukagua viti, vingine vinakuwa vimechoka vikikutana na impact kubwa vinang'oka angalia ndani ya hiyo bus viti vya nyuma vimekatika vimewabana watoto kama dominoes effect.
 
Hatuwexi kukwepa fact japo sote tutakufa ila hapa kuna uzembe umefanyika
-mwendokasi
.-ubovu wa gari uliopelekea break kufel
-kukosekana kwa mikanda kwenye seat
Naamini kama wangefunga mikanda agalau tukabakisha 40%
Wapumzike kwa amani
 
uzembe ki vipi mkuu? si ilikua ajali?

hatuwezi kuondoa ajali zisitokee, the best we can do ni kuwa makini ili kupunguza zisiwe nyingi.

Mungu awalaze mahala pema.
Hapo lazima kuna uzembe kwa sababu sidhani hilo basi kama seat zake zina belt kauzembe hapo kapo,gari nalo linaonekana ni chakavu. Usiwahi kumeza tonge bila kutafuna usije ukanigwa wewe kenge,halafu ajari zina zuiilika acha usenge na upumbavu.
 
......
......Aiseshh Kiwango cha hilo basi full kiti je abiria waliweza kufunga Mkanda?
Hakuna Sheria inayolazimisha gari zinazofanya Safari Za local, abiria kufunga mikanda . Ushawahi kuona abiria wa dar Es Salaam wakifunga mikanda?

Mabasi ya kwenda mikoani Ndio abiria muhimu kufunga mikanda .
Upo uwezekano wa kuwepo kwa uzembe kwenye hii ajali lakini watoto kutokufunga mikanda sifikirii kuwa Ni Sababu.

Kutokana Na mvua zinazonyesha ni muhimu kwa matairi ya magari kuwa ktk hali nzuri Na madereva wetu wawekee umuhimu wa kuyakagua magari kila siku kabla ya kuanza Safari.
 
"...if there is anything that history has taught us is human beings forget and live on like nothing happened..."
Mimi mwenyewe

Hili litapita na ajali nyingine itatokea na hakuna atakayejali.

Pole kwa ndugu na jamaa.
Nimepoteza dada binamu.
 
..
. ..hilo basi limevuka Beria Ngapi
..Meserani...Mti Moja ...Makuyuni...Mto wa Mbu..Manyara...aiseeehhh


Ningekuwa mimi ningewawajibisha askari wote waliokuwa kwenye vituo vya ukaguzi pamoja na kamanda wao wa mkoa ili wajue wajibu wao siyo kupokea vibahasha na magazeti toka kwa madereva
 
Back
Top Bottom