GE2025 Utabiri wangu kuhusu maandamano Oktoba 29

GE2025 Utabiri wangu kuhusu maandamano Oktoba 29

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025
Kwa Dar, watawala waombe mvua inyeshe vinginevyo..
Ilinyesha mvua kwisha habari yao.
Wapo ladhi waroge mvua isinyenyeshe kesho

Soma hapa
Ndiyo — ni kweli kwa kiasi kikubwa kwamba teargas (gesi ya machozi) huwa haina ufanisi sana wakati wa mvua au katika mazingira yenye unyevunyevu mwingi.
Hii inatokana na sababu kadhaa za kisayansi na kiutendaji:


---

💨 1. Uhusiano wa gesi na unyevunyevu

Teargas mara nyingi ni mchanganyiko wa kemikali kama CS (o-chlorobenzylidene malononitrile) au CN (chloroacetophenone), ambazo hufanya kazi vizuri zaidi hewani kavu.
Unapokuwa na mvua au unyevunyevu mwingi:

Mvuke wa maji huchanganyika na chembe za gesi, na kuzifanya ziwe nzito zaidi.

Hivyo, gesi huanguka chini haraka badala ya kusambaa hewani.

Matokeo yake: eneo la athari linapungua, na watu waliolengwa wanaweza kuepuka kwa urahisi zaidi.



---

🌧️ 2. Mvua husafisha chembe hewani

Mvua huchuja au kuosha chembe za teargas kutoka hewani (kama vile inavyoosha vumbi):

Maji ya mvua huyeyusha sehemu ya kemikali.

Mvua huondoa gesi kutoka angani, hivyo athari hupungua kwa kasi.



---

🧍‍♂️ 3. Athari kwenye ngozi na macho

Ingawa uenezaji wake hupungua, kama mtu yuko karibu na chanzo cha kutolewa teargas:

Unyevunyevu unaweza kuongeza hisia za kuchoma kwenye ngozi, kwa sababu mafuta ya jasho na maji husaidia kemikali kujishikiza.

Hata hivyo, hii ni athari ya karibu sana, si ya eneo kubwa.



---

🔍 Kwa kifupi:

Hali ya hewaUfanisi wa TeargasMaelezo

Hewa kavuUfanisi mkubwaInasambaa vizuri hewani
UnyevunyevuUfanisi wa wastaniChembe hupungua hewani
Mvua kubwaUfanisi mdogo sanaGesi husafishwa na maji



---

Kwa hivyo, ndiyo — mvua inaponyesha, teargas huwa na ufanisi mdogo, hasa kwa kutawanya watu kwa umbali ...
 
We kweli Nyumbu sasa kama haujui nani ana facilitate maandamano ndo utawezea wapi kuandamana? Unajua ni nani kaanzisha wazo na kataja tarehe 29 ndo tarehe ya kuandamana?
Wewe unaelewa mie nachokisema au umekariri tu Mangekimambi?

Sizungumzii nani aliyeanzisha wala kupanga tarehe hapa, haya maandamano ni zaidi ya Mangekimambi hata kama huyo Mange angekuwa bongo na akatekwa bado hiyo isingeathiri hali ya maandamano. Tatizo unaukwepa ukweli kuwa watu wamechoka na hali sio shwari tena unajilazimisha kuamini kwamba et Mangekimambi ndio anawadanganya watu.
 
Wewe unaelewa mie nachokisema au umekariri tu Mangekimambi?

Sizungumzii nani aliyeanzisha wala kupanga tarehe hapa, haya maandamano ni zaidi ya Mangekimambi hata kama huyo Mange angekuwa bongo na akatekwa bado hiyo isingeathiri hali ya maandamano. Tatizo unaukwepa ukweli kuwa watu wamechoka na hali sio shwari tena unajilazimisha kuamini kwamba et Mangekimambi ndio anawadanganya watu.
Ulifikiri tarehe 29 mbali haya sasa imefika toka tukuone
 
Endelea na hizo "kama" "kama" zako ukimaliza jifiche juu ya dari kama kawaida yenu Nyumbu

😁😁😁😁 kwa hiyo hapo umeona umeandika kitu cha kuniumiza au kunidhihaki.

Pole sana kaka ila ndio hivyo, huna fikra huru na umefungwa na hizo pande ulizopo..

Kingine uniite nyumbu au ndama ama hata kitu kibaya zaidi. Yote kheri
 
😁😁😁😁 kwa hiyo hapo umeona umeandika kitu cha kuniumiza au kunidhihaki.

Pole sana kaka ila ndio hivyo, huna fikra huru na umefungwa na hizo pande ulizopo..

Kingine uniite nyumbu au ndama ama hata kitu kibaya zaidi. Yote kheri
Nyumbu we
 
  • Kicheko
Reactions: Tui
Samia kama Mtanzania kutokea Zanzibar hawezi kuwa na kiburi cha Mamlaka. Amini hili kwa asilimia zote.
Wewe jamaa unawaona watanganyika ni wajinga sana eti?

Tanzania haijawahi kupata kiongozi mwenye kiburi cha madaraka kama mama ako samuya, ndio maana yeye ndio raisi pekee ambaye mtoto wake amekuwa na nguvu kuliko hata waziri mkuu hapa nchini wakati hana wadhifa wowote serikalini, na ndio mastermind ya uporaji wa rasilimali za taifa hili.
 
Ulifikiri tarehe 29 mbali haya sasa imefika toka tukuone
Binafsi wala sijatolea macho haya maandamano ya kesho mkuu hata yasipofanyika, nachoangalia ni huu muamko wa wananchi ambao kila siku unaazidi ndio kitu ambacho kilikosekana.

Wewe unaamini watanzania ni waoga na hivyo hawatoandamana kesho ila polisi huko wanatumia nguvu sana wanakamata watu hovyo yote kisa hayo maandamano sasa kwa nini usiwashauri wa relax tu wasihamaki kwa sababu watanzania ni waoga hawawezi kufanya maandamano?
 
-Bongo kuna dhiki za anasa tu ila sio za.mahitaji.muhimu.
-Hatuna historia ya Machafuko kwahiyo mioyo ya baridi
-Hatujafikia hatua ya kuwa hatuna cha kupoteza
Yani hapa bado sanaaa.. ukitaka kujua civil wars angalia Liberia, CAR , siera Leone na nchi West Africa tazama visa na mikasa ndo utajua hapa tumadanganyana! Watu huvuruguka wakikosa vitu vya msingi automatically wanakua hawana cha kupoteza! Sisi saizi tumekula chips tunalala😆😆😆 tuongeeni tu ukweli tunachosisitiza ni maisha bora tu na unyoofu wa viongozi ila kusema jambo litakua jambo uwongo
 
Spidi za keyboard warriors zimepungua sana kulikoni?Au waliona tarehe 29 mbali?Andamaneni muone sio kelele za kwenye mitandao tu.
 
Aisee wewe mjuba unateseka kuliko chawa wengine.. yaani uko online almost muda wote...Pole sana mkuu.
Na wewe umejuaje kwamba yuko online muda wote?Wewe ulikuwa wapi?Au kuwaita nyumbu umekereka?
 
Maandamano ya kesho hayatafanikiwa. Hii ni sababu watanzania wengi hawajawa desperate enough kufikia ile hali ya kuwa tayari ku risk maisha yao. Wengi hawajafikia hatua ya kutokuwa na cha kupoteza liwalo na liwe.

Matokeo yake, maandamano yakifeli yamkini wenye mamlaka watapata kibuli na kuanza kufanya kama wanavyotaka, hata yale makucha waliyokuwa wanayaficha watayachomoa plus visasi.

Baada ya hapo yamkini ndio utabiri wa shehe Yahaya utatimia.
Ni maoni yangu binafsi msinitukane.
Haters wa Samia humu sura zitakuwa kama za mtu anayekwepa jiwe.
 
  • Thanks
Reactions: Tui
Maandamano ya kesho hayatafanikiwa. Hii ni sababu watanzania wengi hawajawa desperate enough kufikia ile hali ya kuwa tayari ku risk maisha yao. Wengi hawajafikia hatua ya kutokuwa na cha kupoteza liwalo na liwe.

Matokeo yake, maandamano yakifeli yamkini wenye mamlaka watapata kibuli na kuanza kufanya kama wanavyotaka, hata yale makucha waliyokuwa wanayaficha watayachomoa plus visasi.

Baada ya hapo yamkini ndio utabiri wa shehe Yahaya utatimia.
Ni maoni yangu binafsi msinitukane.
Huu si utabiri bali ubatili na wanga nyookooo
 
Maandamano ya kesho hayatafanikiwa. Hii ni sababu watanzania wengi hawajawa desperate enough kufikia ile hali ya kuwa tayari ku risk maisha yao. Wengi hawajafikia hatua ya kutokuwa na cha kupoteza liwalo na liwe.

Matokeo yake, maandamano yakifeli yamkini wenye mamlaka watapata kibuli na kuanza kufanya kama wanavyotaka, hata yale makucha waliyokuwa wanayaficha watayachomoa plus visasi.

Baada ya hapo yamkini ndio utabiri wa shehe Yahaya utatimia.
Ni maoni yangu binafsi msinitukane.
Itabiri yaku itakuwa ya kichawa au ya kichawi
 
Maandamano ya kesho hayatafanikiwa. Hii ni sababu watanzania wengi hawajawa desperate enough kufikia ile hali ya kuwa tayari ku risk maisha yao. Wengi hawajafikia hatua ya kutokuwa na cha kupoteza liwalo na liwe.

Matokeo yake, maandamano yakifeli yamkini wenye mamlaka watapata kibuli na kuanza kufanya kama wanavyotaka, hata yale makucha waliyokuwa wanayaficha watayachomoa plus visasi.

Baada ya hapo yamkini ndio utabiri wa shehe Yahaya utatimia.
Ni maoni yangu binafsi msinitukane.
Hatutaki tabiri na maneno ya *******.. kama unajiona akili tofauti na ukombozi kaiambie falimia Yako manina aaaa
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom