Utabiri: Rais ajaye Tanzania (2015) ni Mwanamke

Utabiri: Rais ajaye Tanzania (2015) ni Mwanamke

Tanzania ni nchi ya ajabu kweli.

Siamini kama habari hii inaweza kupewa kurasa za mbele za magazeti karibia yote ya kila siku katika nchi ambazo wananchi wanaamini sifa ya rais siyo jinsia na hapatikani kwa matunguri bali kwa sanduku la kura.

Magazeti hayo hayo yanasahau yalichokiandika jana. Kuna mwanasiasa mmoja hapa nchini aliongelea maswala ya matunguli na mbio ya urais, magazeti hayohayo yalikuwa ya kwanza kumnanga kwa imani yake ya matunguli huku wananchi wakichagiza na kumuona kama ni mtu aliyepitwa na wakati, leo hao hao wananchi wamechotwa na habari ya mtabiri na kukubali kama matunguri yana nafasi katika kumpata rais.

Mwelekeo wa Taifa hili uko wapi kama hatuwezi hata kujua nchi inahitaji rais wa aina gani.
 
Ni suala la wakati tu. Utafika yatapita na maisha yataendelea. Ni mwanamke au Mwanaume, si tunahitaji Rais wa kutuondoa hapa tulipo kuelekea tunakohitaji kwa maslahi ya waTZ!!!
 
Tanzania ina watu haina binadamu wa kutosha na hapo ndio tatizo linapoanzia
 
Mtabiri maarufu ametabiri kuwa Rais ajae Tanzania atakuwa ni mwanamke. Utabiri huo utakuwa umewakata maini Mh Laigwanani na Mh wa Mambo ya nje.

Source: Magazeti ya leo kama vile Majira na Jambo Leo

Hatufanyi maamuzi kwa kutegemea ndoto za mtu. Je wakitokea hao watabiri wenu wengine wakawaambia tofauti mtasemaje?
 
Sema tu huwa siamini utabiri wa namna hii.ila kama ingekuwa ni utabiri wa kweli sasa ni ipi ingekuwa nafasi ya babu?
 
some truth...
tuko bado kwenye process ya kujitambua kama Taifa
so yote haya ni part of us...
 
DSC08435-459x600.jpg
Mkuu Safari_ni_Safari seeing is believing!now iI am very comfortable!
 
Kazi za magamba kuwaandalia nafasi walioshandwa kufit ktk nafasi walizoaminiwa na jumuiya za kimataifa......hatudanganyiki .....
 
Hata Babu wa Loliondo ameoteshwa kua atafanya maajabu makubwa na serikali ikae tayari kutoa huduma kwa wananchi watakao kwenda kupata huduma!
 
Mtabiri maarufu ametabiri kuwa Rais ajae Tanzania atakuwa ni mwanamke. Utabiri huo utakuwa umewakata maini Mh Laigwanani na Mh wa Mambo ya nje.

Source: Magazeti ya leo kama vile Majira na Jambo Leo

Mi nilifikiri baada ya kifo cha Sheikh Yahaya haya mambo ya utabiri nayo yatakuwa yamekufa kumbe yanaendelea
 
Mkuu, wageni pamoja na wale walio nje wanatushangaa kwa vioja tunavyofanya! Maana hii ni marketing over proffesionalism (Journalism)!

Pili iweje badala ya kutangaza 'utabiri'! 'utabiri'..mkuu kumbuka mambo yale ya mafuriko, kikombe cha 'babu' wa Loliondo and the like!

Nchi yetu inakuwa na vioja visivyo mfano!Sasa baada ya hapo utaona debate itayokuwa katika vyama vya siasa...halafu pale "utabiri" usipotimia, mtabiri kusema "walimuelewa vibaya"...Hii ndiyo Tanzania!

Mkuu, naona suala la Gesi ya Mtwara linaisumbua Serikali, hivyo wana-diverge mawazo ya WaTz ili wajadili masuala ya kipuuzi kama haya badala ya kujadili masuala muhimu kwa ajil;i ya maendeleo ya Taifa letu.

Weledi kwa baadhi ya waandishi wa habari umepotea
 
We are still in 16th Century of the Developed nations.
 
Hivi kwa umri ule yule babu DR SLAA bado ana ndoto za urais. Anyway atachaguliwa na kanisa lake
 
Yeye dr SLAA anafikiri urais ni kama kupata komunio au kipaimara.
 
Tabiri zote hizo ni za kuwazugha ambao hawajui undani wa siasa za nchi hii.Nchi hii ingekuwa ya wana CCM pekee yao,basi kwa asilimia 100% ningekubaliana utabiri huo kwani nani aliwaza siku moja kuwe na spika mwanamke kwenye bunge letu.Ila kwa mizengwe ya CCM,hiyo imewezekana.Sasa vipi na yule muhubiri maarufu wa Nigeria aliyetabiri kuwa mhe.Lowassa ndiye rais ajaye.Watanzania wataamua rais wao kwa kupiga kura na sio kwa tabiri za mafisadi.Huo ni uchawi wa mafisadi kuwagilibu akili akili Watanzania.
 
2005 tuliambiwa hayohayo baadaye kauli ikabadilika........akapatikana rais mwenye sura ya "kike" kwa mujibu wa mtabiri mwandamizi wa wakati huo....sasa yu marehemu

aisee!! hupaogopi mabwepande mzee!?
 
Hivi kwa umri ule yule babu DR SLAA bado ana ndoto za urais. Anyway atachaguliwa na kanisa lake

Kweli wewe kupe. Hivyo kwa nini unaingiza masuala ya dini? Hivyo huyo mwanamke atachaguliwa na wana dini ya huyo mpiga ramli.
 
Ni kweli tupu mkuu tumekuwa taifa la hovyohovyo mpaka inatia kichefu chefu. Lakini sisi kama wananchi ambao tunatambua hali hii tunawajibu wa kujaribu kuibadilisha .NAAMINI UWEZO TUNAO!

Lakini mimi sishangazwi sana na tabira za namna hiyo, kwani ndo burudani ya mkuu wa nchi yetu. Yeye ana-entertain sana mambo hayo.....inaelekea ni mfuasi mzuri wa ishu hizo hapo.
Si hivyo tu, nina amini kuwa huo ni mpango wake wakutumia watu wa aina hiyo ili kuuaminisha umma kuwa sasa ni zamu ya WANAWAKE (si imetabiwriwa!),ili kesho akiibuka na kusema hivyo hadharani tusishangae!

Huu naamini ni mpango wake kwa sasbabu imeshazungumzwa huko nyuma kuwa anamuandaa Dr Asha-Rose Migiro kuwa mrithi wake,akiwa na lengo la kumpoteza kabisa swahiba wake EL.
Pia anaamini kwa sasa mtu pekee wa upinzani ambaye ni presidential material,anayewatia hofu CCM na mwenye nafasi kubwa ya KUSHINDA ni Dr SLAA, na wao kama chama hawana mtu (mwanaume) wanayeweza kumsimamisha kupambana naye, hivyo anaamini njia pekee ni kuja na kigezo cha JINSI (ZAMU YA WANAWAKE)
Hivyo ndo anaiandaa jamii kisaikolojia,KAMA WALIVYOFANYA KWENYE UCHAGUZI WA SPIKA!
Hiyo ni kweli mkuu, lakini safari hii piga uwa hawatupati ng'oo lazima tuwakamate warudishe mali zetu walizo ficha ulaya, mbinu yoyote ya kutupumbaza imeisha shindwa!!!!

 
Back
Top Bottom