Umuhimu wa Kiarabu kuwa lugha Rasmi Tanzania

B

blessings

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
5,915
Points
2,000
B

blessings

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2012
5,915 2,000
Huku Taifa likipokea wawekezaji wengi kutoka nchi zinazozungumza lugha ya kiarabu duniani na pia kuwepo kwa fursa za ajira na biashara katika nchi zinazozungumza kiarabu (Morocco, Algeria, UAE, Saudi Arabia, Misri, Libyan n.k) Nafikiri ni busara sasa Lugha ya Kiarabu irasimishwe kwa kuingizwa kwenye mitaala ya elimu kama lugha rasmi ya mawasiliano nchini Tanzania.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
36,210
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
36,210 2,000
Mbona 50% ya maneno ya Kiswahili ni ya Kiarabu likiweno neno "Swahili"?
Ni kweli mkuu, nilikuwa Cairo na niliweza kupata mahitaji yangu dukani kwa kuongea Kiswahili na wenyeji kuongea Kiarabu, maneno mengi yanaingiliana. Lakini si vibaya kuweka Kiarabu kama somo mashuleni kwa watakaopenda kama vile ilivyo Kifaransa.
 
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
955
Points
500
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
955 500
Muhimu kitumike kiswahili kufundishia elimu ya juu kwanza kiarabu ni kama lugha nyengine za kigeni. Wakihitajika wazungumzaji wa kiarabu Zanzibar wamejaa kule wanafundishwa mashuleni. Kujua kuongea lugha tofauti ni kitu kizuri.
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,188
Points
2,000
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,188 2,000
Ikija kwenye mambo ya uwekezaji bora tujifunze Ki China. Anyway tunatakiwa kuwa na curriculum inayowaruhusu watoto mashuleni kujifunza lugha mbali mbali.
Kifaransa, Kigermani, Kiitaliano Kiarabu , Kijapan etc.

Muhimu kabisa waweke mkazo kwenye English.
Tutake tusitake dunia ya leo ni ngumu Kama hujui English.

Sio lazima kuwe na darasa wanafunzi wanaweza kufanyanya hayo masomo "through correspondence ".
 
ndoze

ndoze

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
1,171
Points
2,000
ndoze

ndoze

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
1,171 2,000
Muhimu kitumike kiswahili kufundishia elimu ya juu kwanza kiarabu ni kama lugha nyengine za kigeni. Wakihitajika wazungumzaji wa kiarabu Zanzibar wamejaa kule wanafundishwa mashuleni. Kujua kuongea lugha tofauti ni kitu kizuri.
kiswahili hakiwezi kuwa medium of instruction Tanzania, watu tutakua hata hatuwezi kugusa computer manake computer yenyewe kuijua mpaka uwe na kaung'eng'e ka mbaliii. halafu waTz tutashindwa kupata ajira nje.
 
H

hukumundo

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2011
Messages
793
Points
500
H

hukumundo

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2011
793 500
Kwa upande wa lugha, Tanzania tumechelewa sana sana. Baada ya kuchelewa tumelewa kasumba lugha inayohitajika ni Kiingereza tu. Kwa kweli tulihitaji lugha zaidi mashuleni. Na kwa best practices narejelea watu wa Yuropa. Wale watu wanajifunza lugha nyingi sana mashuleni. Na uelewa wao wa mambo ya kimataifa ni mkubwa zaidi.
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,902
Points
2,000
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,902 2,000
Wamewekeza lugha unayoitumia sasa, Kiswahili.

Hata wewe ni mwarabu kwa asilimia fulani, zile zile ambazo utasema ni asilimia ya maneno yaliyomo kwenye Kiswahili.
Kiswahili ni Kibantu at large percent na kilikwepo hata kabla ya kuja kwa Arabs.

Percent ya Waarabu katika lugha sio kubwa kuzidi percent ya Bantu languages katika kiswahili. Pili kilikwepo kabla ya Arabs kuja na hata wao wamesema katika documents zai kuwa Azania ilikuwa na Lugha moja kutoka katika branches za tribal languages.

Hatuwezi kusema kiswahili ni kiarabu kwa sababu ya uwepo wa maneno ya kiarabu. Kila lugha ina words kutoka lugha nyingine especially when a new item or object is new to another language au popularity yake.
 
Slave

Slave

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2010
Messages
5,321
Points
2,000
Slave

Slave

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2010
5,321 2,000
Hata kichina nacho kimeshika hatam yaani bidhaa zao nyingi lazima waweke japo kaneno kamoja ka kichina
 

Forum statistics

Threads 1,315,685
Members 505,292
Posts 31,866,785
Top