Uliza swali lolote kuhusu umeme

Uliza swali lolote kuhusu umeme

Na Je usipo weka chumvi na mkaa unapochimbia eth wire za solar panel Je Umeme utapotea?
Maan tumefungiwa panel za solar Wat ndogo ni Wat 200 na zilkuja na box lenye inveter na betry ya ndani na linawekwa betry 2 kubwa zile za kawaida Lakin Umeme wake unaisha haraka sana tunashindwa elewa ni kwasababu hawakuweka chumv na mkaa? Maana Wat kubwa kabisa ya ofcn ina Wat 360 Lakin hakuna moto na ukiwepo unawahi kuisha haraka
Naomba ufafanuzi hapo.....
Mkuu chumvi haisaidii chochote bali ukiukuta mdongo mfinyanz ndio inamaliza matatizo yako
 
Kuna nyumba zitawekewa lakin hawata washiwa
Kwamba watafunga mita Lakin hawataruhusu? sasa huu Umeme vijijin si hauna maana sababu unashangaa walio suka kwa wakati huo ni kaya 4 sasa wasiwashe kisa ni wachache?
 
hii project ilikua abandoned 1906 mainly due to finances,..,.
Mkuu nafikiri sio Finances tu ilisababisha kukwamisha hii project wapo walio muona Nikola Tesla atavuruga biashara za Electrical materials kama Conductors mfadhili wake mkubwa J.P morgan aligoma kuifadhili baada ya kufanya analysis ya outcomes kama ikiwa Completed na iko work properly
 
Mkuu nafikiri sio Finances tu ilisababisha kukwamisha hii project wapo walio muona Nikola Tesla atavuruga biashara za Electrical materials kama Conductors mfadhili wake mkubwa J.P morgan aligoma kuifadhili baada ya kufanya analysis ya outcomes kama ikiwa Completed na iko work properly
Asante for the info
maana sikua naelewa role ya j.p.Morgan kwenye hii ishu!!!
na kweli angeondoa market ya vtu kibao!![emoji23] hawa jamaa ukiwagusa tuu bil njia ya kuwatengenezea hela....wanakutumbua
 
Mkuu, watts 1 ni sawa na unit ngapi?
Kwanza tambua hicho kizio cha unit kinamaanisha kilo-watts hour au watts 1000hour.
Pili si rahisi rahisi kupewa jibu la moja kwa moja kwa kuwa hizo units au energy consumed inapimwa kwa kuzingatia muda i.e kwh
Sasa ni vizuri swali lako likajitosheleza kwanza kabla ya kupatiwa majibu.
Tunaweza tukakupa jibu ila halitokuwa jibu sahihi ambalo litakufanya uelewe nini kimefanyika.

"ASK QUESTION WITH ENOUGH FLESH AND U WILL BE AWARDED THE VERY RIGHT ANSWER FOR EASY UNDERSTANDING"
 
Mkuu hivyo vitu vina husiano kwa mfano solar pannel watt 10 ukaunga nisha na kibetry cha pikipiki watt 12 bila inverter utapata mwanga tu ila ningependa ufike duka la solar lilopo karibu wakufahamishe uwaelezee matumizi ya umeme wako ambao utahitaji kuunganisha
Kwa jibu hili naona kabisa umeme hauna utaalamu nao ila umeanzisha tuu hii thread kutafuta sifa lakini unadhalilisha professional za watu maana majibu sio ya mtu anaeonekana kasomea umeme kwa kiwango chakuweza kuuchambua
 
(1)je km nyumba ikiwa na kw 10 ni kwanini wana lazimisha uingize umeme wa 3 phase
(2) earth resistance katika nyumba nzuri tukipima na earth tester inatakiwa iwe na kiwango gani
 
(1)je km nyumba ikiwa na kw 10 ni kwanini wana lazimisha uingize umeme wa 3 phase
(2) earth resistance katika nyumba nzuri tukipima na earth tester inatakiwa iwe na kiwango gani
1)sina uhakika kama hizo data ni za kweli ila ninajua kwamba power ikiwa=>12kW inakubidi utumie 3ph supply

2) IEE & BS ambazo ndizo standards tunazotumia TZ zinatuhitaji kupata earth/ground resistance ya =<5 ohms
NOTE: japokuwa ideally ilitakiwa tupate 0 ohm, which is difficult and may be impossible ndio maana unakuta maeneo mengine wanatumia mkaa na chumvi to maintain that resistance low.
 
Nataka kujua kuhusu jinsi ya kuzima au kuwasha taa moja kwa zaidi ya switch moja

NB kwa mchoro if possible ukizingatia na nature ya switch zinazopatikana bongo
 
Kwa mwenye swali lolote kuhusu umeme uliza hapa.

Wakuu haya ni baadhi ya majina ambayo hutumika kama SI unit (people's names used for SI unit)

- Michael Faraday
SI unit of capacitance farad(f)

- Andre Marie Ampare
SI unit of electric current(a)

- Alessando Volt
SI unit of voltage(v)

- George Simon Ohm
SI unit of electric resistance

- James Watt
SI unit of power(w)

- Joseph Henry
SI unit of inductance(h)

- Heinrich hertz
SI unit of frequency(Hz)

- Nikole Tesla
SI unit of magnetic field strength (T)

- Charles Augustin de Coulumb
SI unit of electric charge(C)

- Werner von Siemens
SI unit of conductance(s)

Love electrical, i love current.
Alievumbua umeme alikua na uwezo kiasi gani kukushinda wewe unaeujua kwa kukalili?wewe binafsi kwa nini hujashughulisha akili yako kuvumbua vitu vipya vyitakavyoleta wepesi wa maisha kwa binadamu?kweni wewe hutaki kuandikwa na vitabu na ukaishi miaka elfu moja bila kutoka midomoni mwa watu?
 
kuna swali nliulizwaga kwny interview la kitto lkn limenifanya nicpate jibu zuri la straight....ni kwnn electon zina flow opposite direction to current
 
Back
Top Bottom