Uliza swali lolote kuhusu umeme

Uliza swali lolote kuhusu umeme

Generator yangu inazima nikiwasha water pump (single phase), nitumie kifaa fani kuondoa tatozo hili, sitaki kubadili generator
Hapo kuna mawili:
1. Generator yako ni ndogo kuliko uwezo wa pump yako.
SULUHISHO: nunua generator inayoendana na size ya pump yako au funga hybrid system i.e ongeza solar
2. SETUP/CONFIGURATION
Hapa namaanisha kwamba tatizo la motor ni kunyonya umeme mwingi sekunde chache pale inapowaka.
SULUHISHO.
Hapa itakubidi ununue kifaa kinachotumika kupunguza huo umeme mwingi unaonyonywa na pump,kifaa hiki huwa kinaitwa MOTOR STARTER. kama pump yako ni kubwa nakushauri tumia DELTA_STAR STARTER kwa kuwa nirahisi kurekebisha mwenyewe endapo itahatibika ila kama unaujua umeme.
Au tumia aina nyingi ya starter inaitwa SOFT STARTER kwa kuwa hii ni special kwa pump za maji na ndio latest technology iliyopo hapa dunia.

NB. Soft starter ndio kifaa bora hapo japokuwa bei yake nayo imesimama
 
explain please
Ili kuelewa maana ya hii term DRIFT VELOCITY tuanze na term VELOCITY kama tulivyozoea kuitumia kwenye magari.
huku ni 'kubadilika kwa spidi hatua kwa hatua huku ukizingatia muda" ndio maana gari inachukua muda kugain normal/highest speed
Ila hii ni tofauti kidogo na umeme hence DRIFT VELOCITY.
"Spidi ya chaji hasi/electeon kwenye waya/conductor ukizingatia muda" huitwa DRIFT VELOCITY, kivipi sasa:
Kawaida waya/conductor yoyote ile huwa inaundwa na vitu vingi ikiwemo chaji hasi/electron pale unapoipa energy hapa tuseme umeme/current hiyo chaji hasi/electron huwa inatabia ya kunguruma/vibrate hence inasafirisha nguvu/energy kwenda kwa nearby/ya karibu charge hasi na hii action inaendelea mpaka utakapo zima umeme.
Utakapozima umeme hizi chaji hasi/electron zinazudi katika hali yake ya kawaida/energy level na zitaamka tena endapo utawasha tena umeme.
Ndio maana spidi ya kutembea kwa umeme ni kubwa sana kiasi ya ni ngumu kuigundua kwa sababu hii tofauti na gari.
 
Ili kuelewa maana ya hii term DRIFT VELOCITY tuanze na term VELOCITY kama tulivyozoea kuitumia kwenye magari.
huku ni 'kubadilika kwa spidi hatua kwa hatua huku ukizingatia muda" ndio maana gari inachukua muda kugain normal/highest speed
Ila hii ni tofauti kidogo na umeme hence DRIFT VELOCITY.
"Spidi ya chaji hasi/electeon kwenye waya/conductor ukizingatia muda" huitwa DRIFT VELOCITY, kivipi sasa:
Kawaida waya/conductor yoyote ile huwa inaundwa na vitu vingi ikiwemo chaji hasi/electron pale unapoipa energy hapa tuseme umeme/current hiyo chaji hasi/electron huwa inatabia ya kunguruma/vibrate hence inasafirisha nguvu/energy kwenda kwa nearby/ya karibu charge hasi na hii action inaendelea mpaka utakapo zima umeme.
Utakapozima umeme hizi chaji hasi/electron zinazudi katika hali yake ya kawaida/energy level na zitaamka tena endapo utawasha tena umeme.
Ndio maana spidi ya kutembea kwa umeme ni kubwa sana kiasi ya ni ngumu kuigundua kwa sababu hii tofauti na gari.
sante san mkuu....
 
Hapo kuna mawili:
1. Generator yako ni ndogo kuliko uwezo wa pump yako.
SULUHISHO: nunua generator inayoendana na size ya pump yako au funga hybrid system i.e ongeza solar
2. SETUP/CONFIGURATION
Hapa namaanisha kwamba tatizo la motor ni kunyonya umeme mwingi sekunde chache pale inapowaka.
SULUHISHO.
Hapa itakubidi ununue kifaa kinachotumika kupunguza huo umeme mwingi unaonyonywa na pump,kifaa hiki huwa kinaitwa MOTOR STARTER. kama pump yako ni kubwa nakushauri tumia DELTA_STAR STARTER kwa kuwa nirahisi kurekebisha mwenyewe endapo itahatibika ila kama unaujua umeme.
Au tumia aina nyingi ya starter inaitwa SOFT STARTER kwa kuwa hii ni special kwa pump za maji na ndio latest technology iliyopo hapa dunia.

NB. Soft starter ndio kifaa bora hapo japokuwa bei yake nayo imesimama
Mkuu, nakumbusha tu kuwa jamaa alidai water pump yake ni ya single phase.
 
NAOMBA KUELIMISHWA KUHUSU UMEME WA SOLAR
Ni hivi, nataka kuhamia kwenye nyumba yangu kabla haijaisha kabisa, ikiwa ni pamoja umeme wa TANESCO bado. Nilipenda kujuwa 1) nikitaka kuweka solar yenye uwezo wa kuwasha at least bulb 5 na TV, nitahitaji solar ya bei gani? 2) nitazipata wapi! (yaani supplier), 3) kwa kawaida supplier ndiye ana-instal au installation hufanywa na mwingine?
NAWASILISHA
 
Kwa mwenye swali lolote kuhusu umeme uliza hapa.

Wakuu haya ni baadhi ya majina ambayo hutumika kama SI unit (people's names used for SI unit)

- Michael Faraday
SI unit of capacitance farad(f)

- Andre Marie Ampare
SI unit of electric current(a)

- Alessando Volt
SI unit of voltage(v)

- George Simon Ohm
SI unit of electric resistance

- James Watt
SI unit of power(w)

- Joseph Henry
SI unit of inductance(h)

- Heinrich hertz
SI unit of frequency(Hz)

- Nikole Tesla
SI unit of magnetic field strength (T)

- Charles Augustin de Coulumb
SI unit of electric charge(C)

- Werner von Siemens
SI unit of conductance(s)

Love electrical, i love current.
Nisaidie 2way switching circuit, nahitaji kufanya wiring nyumbani kwangu sasa nahitaji 2way kwenye corridor na bedrooms
 
Nisaidie 2way switching circuit, nahitaji kufanya wiring nyumbani kwangu sasa nahitaji 2way kwenye corridor na bedrooms
8c3f794595b3c4dd845e76a72ab93cb7.jpg
 
Je transformer haiwez washwa kuhudumia nyumba 3 kwa matumiz ya kawaida?
 
Na Je usipo weka chumvi na mkaa unapochimbia eth wire za solar panel Je Umeme utapotea?
Maan tumefungiwa panel za solar Wat ndogo ni Wat 200 na zilkuja na box lenye inveter na betry ya ndani na linawekwa betry 2 kubwa zile za kawaida Lakin Umeme wake unaisha haraka sana tunashindwa elewa ni kwasababu hawakuweka chumv na mkaa? Maana Wat kubwa kabisa ya ofcn ina Wat 360 Lakin hakuna moto na ukiwepo unawahi kuisha haraka
Naomba ufafanuzi hapo.....
 
Back
Top Bottom