Ule waya ni kwa ajili ya usalama tu mkuu unalinda mtumiaji (consumer) kuwa protected na vitu kama Excess current or leakage yoyote vifaa vyote vyenye metal case huunganishwa na ule waya kitu kama friji au pasi ikitokea vimeungana na live waya wenye umeme basi mtumiaji hawezi pigwa short badala yake umeme huo uliovunjwa hurudishwa ardhiniHivi waya uleunaotoka na kuchimbiwa ardhini nje ya nyumba Kama sijakosea unaitwa waya wa earth kazi yake haswa ni nn? Pia huwa naona ukichimbiwa ardhini huwa wana weka mkaa hii husaidia nn?
Umeme ni mtiririko wa Electrons Kama umesoma vizuri structure of matter utagundua kuwa electrons ni iko nje na orbit Nuclear ambapo nuclear ina Protons and Neutrons, Sasa kila Material yana external structure ya Electrons na Orbit hizi tunaita Valance orbit ambapo ndio hudetermine nature na sifa ya material. Valance shell ni shell ya mwisho ktk element hii ndio ita tu guide kusema hii metal,Non metal au Semiconductor ,Electrons ina mass ndogo mno yani huwa iko negligible Kuna kitu tunaita EMF hii ni force ambayo huitoa electrons ktk shel yake na kuiforce hii ndio pressure yenye kutoa mzukumo wq kupush electrons na tunaipima kwa Kutumia Volts,Umeme husafiri kwa kupitia Conductor yani material yanayo offer low resistance ya kuruhusu chargi kupita easly mfano silver is best one ikija copper,alluminium sambaba na zinginezo kama brass,iron gold etcmkuu hivi flow of charges inapelekea vp umeme utokee? na unasafir vp kutoka kwenye source hadi kwa watumiaji?
Single Phase iko na constant rating ikiingia ktk main switch Basi hugawqnywa kupitia miniature circuit breakerMkuu inawezekana matumizi yako kifanyacho kazi ni fuse ambazo ndio ina fungua sub circuit napatwa na mashaka na hivyo vyumba mkuu
Mkuu ili Ule waya uwe na ufanisi yani efficieny basi tunahitaji hapo tulipoufukia pawe na hali ya unyevu nyevu muda wote ili tupate earth point safi kazi ya mkaa ni kuvuta maji au kufanyq pawepo na unyevu nyevu muda wote huwa tunaweka mkaa na chumvi mara nyingi ili kuhakikisha unyevunyevu unakuwepo tu all the timeAsante Dan Marcon...VP kuhusu mkaa ambao huwekwa pamoja na huo waya Kama nilivyouliza post ya juu
Calculate too mkuu hapo 1 horse power ni watts. 746Watts chukua power zidisha na muda utapata Energy consumed in term of KwH ambapo I kWh ni unit mojaAc ya HP 1 na HP2 zinatumia umeme unit ngapi kwa masaa 12
Tarrif unaweza kuhama kutegemea na matumizi wapo wateja wa T1,T2 ambao ni watumiaji wa kawaida T3 na T4 ni industrial userstariff za umeme kila mtu anaweza kubadili
au ni kwa ajili ya staffs wa shirika tu?
Ni kizio cha Power sasa hakitumiki sana ktk rating ya vifaa badala yake tunatumia WattsHorsepower ni nini ?
Hii ilishafanywa na Tesla zaman zaman sana.Sijajua kwanin imekua ngumu kuimplent kwa sasaJe ni lini tutaacha kutumia cables kwa ajil ya electric transfer ,badala yake tutumie mfumo wa wifi majumbani ili tutokomeze ajali zinazosababishwa na short no?
Tofauti yake ni uwezo (Capacity).Yani umeme wa single phase (phase one kama ulivyoandika) unakuwa na uwezo hafifu kuliko ule wa three phase.Umeme wa phase one,phase two,na phase three una tofauti gani?
Kama tatzo hilo hutokea hata kwa siku ambazo hakuna radi basi angalia switch ya taa yako.Huenda haifanyi kaz vyemaUnakuta umezima taa lakni baada ya muda inakuwa inawaka na kuzima yenyewe
Cjui tatizo ni nini Mkuu maana nmejaribu kubadiliasha balbu ila ugonjwa n uleule
Kwa nn bei ya unit ya umeme inataka kupanda badala ya kushuka wakati tumeanza kutumia gas, na Leo nimesikia kwenye vyombo vya habari waziri mkuu akisema kuwa umeme dar hautakatika tena, je ni kweli?Kwa mwenye swali lolote kuhusu umeme uliza hapa.
Wakuu haya ni baadhi ya majina ambayo hutumika kama SI unit (people's names used for SI unit)
- Michael Faraday
SI unit of capacitance farad(f)
- Andre Marie Ampare
SI unit of electric current(a)
- Alessando Volt
SI unit of voltage(v)
- George Simon Ohm
SI unit of electric resistance
- James Watt
SI unit of power(w)
- Joseph Henry
SI unit of inductance(h)
- Heinrich hertz
SI unit of frequency(Hz)
- Nikole Tesla
SI unit of magnetic field strength (T)
- Charles Augustin de Coulumb
SI unit of electric charge(C)
- Werner von Siemens
SI unit of conductance(s)
Love electrical, i love current.
Daaahhh[emoji3] [emoji3] [emoji3]main switch ya njia kumi inafaa kuweka kwenye nyumba ya vyumba viwili?
Hilo ndo jibu kweli...??????nina shaka naweweR.i.p tesla mkuu hiki kiumbe cha pekee sana nadra sana kuvipata hapa dunian aliondoka na kipajichake