Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Dhambi mbaya sana, yaani mtu tajiri kama Bakhressa anakwepa kulipa kodi?

Hii ishu inaweza ikawa pia kwa sababu kampuni ni kubwa ni delegates wenye mamlaka ni wengi, kwa kawaida ya watz ukimpa madaraka lazima ajipimie vya kwake mapema na wenzao wa TRA nao wana mawazo kama hayo kwa hiyo deal zimepigwa vizuri tu kwa muda mrefu, hata bila bakhresa kuelewa, yaani ile faida ya kutolipa kodi huenda hata haiingizwi kwenye kampuni yake, ila inaweza akawa anahusika pia, ni A ama B!
 
Nchi ilikuwa haina mwenyewe...mswahili c mtu yeye alikuwa anakula bata tu..viva upinzan maana bila upinzan tungeendelea kupata serikali lege lege
 
Madhara ya kutolipa kodi ni makubwa mno mno kwa raia wa nchi. Nenda hospital hakuna dawa, hakuna vifaa tiba, hakuna vitanda nk nk nenda mashuleni hakuna vitabu, hakuna madawati, hakuna madarasa ya kutosha hakuna vifaa vya mahabara nenda vijijini kaone maisha duni ya raia barabara hakuna unabaki kujadili UDINI mtu kama wewe nyongea mbali! Mimi hata akikwepa kodi Askofu wangu kamata weka ndani!
 
Km mtu jambo hulijui jaribu kuuliza kwa taarifa yenu bakhresa hahusiki na huo ukwepaji wa kodi ...walio husika na ukwepaji wa kodi ni walioagiza mizigo na ma agent wa forodha yeye hapo kahusishwa sababu mzigo umetoka kwenye icd yake
 
Mishahara yetu yenyewe sisi wafanyakazi wa umma/binafsi(baadhi) ni dusko na kodi kila mwezi inakatwa bila kukosa, maisha yanazidi tu kuwa magumu,bora wawakamue wanavostahili hawa wafanyabiashara wakubwa ili kodi yao pia ilete nafuu kwenye maisha yetu sisi wenye vipato vya chini,go go magufuli,sikukupigia kura lakini nakuunga mkono aisee kwa hili
 
...mbona umeumia sana wewe kenge, kwani bakhressa ni baba ako?!
issue hapa amekwepa kulipa kodi ndio inayojadiliwa, usengerema wako wa udini ficha mata.... kwako!
Nani kakwepa kulipa kodi?mtaje hapa!hayo makontena ni ya nani ambayo hayakulipiwa ushuru?
Ndiyo maana mnaolewa hovyo hata kukemea mnaogopa.
Jibu hili kwa nini bidhaa zinazopita zanzibar zikija bara zinalipiwa ushuru?na TRA NI HIYO HIYO??
 
sio kwamba amekwepa kodi. hayo mkontena yamepita bandari yake bila kulipiwa kodi. maafisa wa TRA hapo kwake ndo wamecheza mchezo. yeye amesimamishwa kupokea mizigo kwa kuwa hakuisaidia serikali kukusanya kodi hapo bandari kavu kwake kama masharti yanavyoelekeza. hapo bakhresa hausiki, ila watendaji wa TRA na wale aliowaamini kuendesha ICD yake! inaonekana hayo makontena yalitoka bila ya kuwa na 'release order' kitu ambacho wangetakiwa kushtuka na kuripoti mapema ila hawakufanya hivyo na ndio maana wanaadhibiwa!

Kwani Bakhressa alikuwa hajui taratibu zinafanyikaje ili mzigo utoke hapo kwake? Naye atakuwa ameshiriki, hapo hakuna utetezi anahusika na ukwepaji kodi sharti aadhibiwe tu!
 
me ni mwana ccm lakini kwenye hili ningeomba jk nae achunguzwe please.na ndio maana alikua anataka kumweka membe madarakani ili waendeleze upuuzi wao,shukrani kwa lowasa kwa kutibua upuuzi wao waliotaka kuufanya.

Mkuu kumuua kobe yataka timing, unadhani waliosema mwenzio akinyolewa we tia maji walikosea? Ccm wanaumana sasa hivi, vuta subira mkuu ndio kishanuka hivyo,
 
Bakhresa analisha karibu robo ya afrika,Ana makampuni Kama mchanga lakini katika list ya walipa kodi hayupo,kazi ni kununua magari ya luxury tu,mtoto wake anatumia mil400 kujenga barabara kwenda nyumbani kwake,ananunua gari lenye thamani ya sh mil 500 kumbe wanatuibia pesa zetu hawalipi kodi,serikali inakosa mapato na kutubana sie walala hoi kwenye paye na VAT za kununua vibiriti ,mafuta ,unga etc Wakwepa kodi wote wazilipe na fidia Juu.
 
Kama na jamaa huyu ambaye nilikuwa namchukulia kama Mzalendo wa kweli, kumbe naye anajihusisha na racket ya ukwepaji kodi basi Taifa letu ni shamba la bibi. Swali ni je, hivi yeye anajua michoro hii au ni wafanyakazi wake bila ya yeye kujua?

Kama ni kweli, basi kuna haja ya Serikali kuchunguza kama malipo aliyo lipa Serikali kwa ajili ya manunuzi ya National Milling assets ni halali au alihuziwa kwa bei ya kutupa - wafanya Biashara wakubwa Tanzania wanatia shaka sana - wote wafuatiwe kwa karibu sana, yanayo gundulika hivi sasa ni a tip of an ICEBERG.
 
...mbona umeumia sana wewe kenge, kwani bakhressa ni baba ako?!
issue hapa amekwepa kulipa kodi ndio inayojadiliwa, usengerema wako wa udini ficha mata.... kwako!

Mkuu hao wanaozibuliwa mitaro ya maji taka wasikusumbue akili, hata mm siwasomi kabisa, huenda na elimu yao ndio ndogo , kodi mtu asilipe eti udini, hii nchi itaendelea kweli kama kuna akili ndogo kama hizo!
 
Ukiona mtu mpumbavu anakwepa kulipa kodi. Alaf serikali inakosa mapato alaf tena jitu linajisifu kuwa tajir namba1 tanzania. Mot?ni tu.
 
elewa: ssb and co. wanamiliki bandari kavu branded 'azam ICD'. siku hizi mizigo inafanyiwa clearence ICD na sio bandarini ili kuongeza ufanisi. kwa hiyo makontena yalitoka bandarini bila kuwa kwenye system, yakaenda azam ICD. kwenye ICD kuna maafisa wa TRA, wangetakiwa kuhakikisha kodi imelipwa na kutoa 'release order', kisha ICD wahakikishe release order na kuruhusu mzigo (ujue pia ICD na TRA wanatumia system moja, TANCIS). kilichofanyika ni kwamba hayo makontena yalitoka manually bandarini kwenda ICD, na hapo pia yakatoka manually kwa kuwa hayakuingizwa kwenye TANCIS. kosa walilolifanya azam ICD ni kuruhusu mzigo kutoka bila kuwa na release order, kwa hiyo haukulipiwa kodi. masharti wanayowekewa ICD ni pamoja na kuisaidia serikali kukusanya kodi. wangekuwa wameonewa wangeenda mahakamani na wasingelipa bilioni 2 mpaka sasa.
Mashatri wanayopewa ICD ni kama anayopewa mwajiri ni KUKUSANYA KODI kwa niaba ya TRA. Mwajiri anakusanya kodi ya PAYE toka kwa wafanyakazi wakd.ICD wana wajibu wa kisheria wa kusaidia ukusanyaji kodi mbalimbali za makontena. Lazima tukubali tatizo la msingi ni UOZO ndani ya TRA. Hawa ndo wezi wakubwa na chanzo cha yote. Bahresa ni victim tu kwa hoja ya kuwa agent wa TRA wa kukusanya kodi.Naye alitakiwa ku "exercise due dilligence and skill" kuhakikisha kuwa ktk ICD yake kodi stahiki inakusanywa.
 
Mkuu kwa sehemu kubwa wanaomiliki hizi ICD's huzitumia kuhifadhi mizigo ya kwao wenyewe, hivyo kama wameruhusu mzigo kutoka wamekwepa kodi kwa kushirikiana na maafisa wa TRA wanaosimamia eneo husika. Ndio maana wanahaha kulipa kodi walizokwepa

Na kama ni bilioni zaidi ya kumi zitalipwa nafikiri hiyo siyo kodi ya kontena hizo tu ni ya mchezo wa muda mrefu pia,
 
Nchi ilikuwa haina mwenyewe...mswahili c mtu yeye alikuwa anakula bata tu..viva upinzan maana bila upinzan tungeendelea kupata serikali lege lege
Yeah bila upinzani imara rais angekuwa Membe na mambo yangekuwa business as usual.
 
ICD zote huwa na officer wa TRA anayeruhusu mzigo kutoka,mmiliki haruhusu mzigo kutoka.Hapa sioni kosa la Bakhresa labda kama kuna ajenda nyingine.
Kina John Paulo huwa hawakwepi kodi?

Ushabiki mbuz Wa nin, amekwepa kodi na aadhibiwe,
John Paulo ameingiaje hapa?
 
Unaweza pata stress ukifikiria sana..hii nchi ngumu sana.
 
Back
Top Bottom