Ukweli kuhusu tukio la walimu waliompiga mwanafunzi Mbeya

Ukweli kuhusu tukio la walimu waliompiga mwanafunzi Mbeya

Kaswali kadogo
Je huyo mwalim aliye pigwa ngumi ya mdomo alitoa taarifa kwa mkuu wa shule ?
Acha zako bhana yaani mi nipigwe ngumi ya mdomo na mwanafunzi nikaripoti kwa mwlm mkuu.......
Hebu jenga logic kwann mwanafunzi alipopigwa hakwenda kuripoti kwa mwalimu mkuu
 
Yan Yule Dogo kwel alimdondosha techa msigwa na mwenzio, duh kwel mbeya noma
 
kwani Lipumba BADO yuko CUF >??
Hahahaha

Leo alikuwa NMB ilala anachimba Mfereji wa Ruzuku kuelekea Buguruni na kuuziba ule Mfereji wa kupeleka Ruzuku Pemba!

Mtatiro kahamia kwa Scorpion kumfariji Mtolewa macho kaona Mziki wa Prof sio wa Mchezo mchezo
 
Hata si tumepita huko bhana ukiwa nunda kama huyo kijana enzi hizo unafungiwa offcn na walimu kadhaa wanakugongesha za chemba.....halafu wanakwambia ununda wako kafanyie kwenu mbona huyo kaguswa tu
 
Mleta Mada mchawi mkubwa..Baba yake m wanafunzi alikerwa saaana Na kichapo hicho kiasi akipata oresha Baada ya kuona video..yupo wilaya nyingine ni mfanyakazi wa Bank nunua Nipashe ya Leo Then Mama yake ni mwajiriwa Dar..Nyumba wanayoishi Sasa bado kufunga Umeme Baba anasema alishindwa kuwasiliana nao ukiangalia Alikuwa kijijini.Acha kuwatetea wenzio.Yaani umechelewa wale Ndo Basi tena wake kufunga Sungura Maisha Sio ualimu tu. usiwapotoshe Watu.Yaani hii imewakalia.vibaya.Mtatapika Mpaka Dagaa wakavu.
 
Toa ujinga wako hapa, huyo mtoto ndo wa kupiga ngumi majibaba mazima yale eti mawili yazidiwe na yule mtoto? Hebu wacha hizkwelngozi! Huyo mtoto hawezi kupiga ngumi ya kumfanya mwalimu asalimu amri!!
Tumia akili kidigo hata mama hufikia hatua humkunja shati baba lakin haimaanishi kuwa baba hana uwezo wa kumpiga mama lakinlakin huwa ni hofu na mashaka endapo atampiga ,
Wewe unaoneka ungali mtoto hivyo huna uwezo wa kuitafakari busara kwa maana huna busara ya kutafakari ndio mana umeanza na kejeli kwa mtoa mada hakuna unalo jua zaidi ya ujuaji usio faida usio kubali kujifunza na kutafakari

Wale wote wenye hekima na busara na wanao ielewa vyema elimu ,mwalimu na mwanafunzi na maisha yao kwa ujumla wamemuelewa vyema sana mtoa mada , lakin kwa watoto kama wewe wenye fikra za mihemko bila tafakari ni dhahiri watakuja na majibu kama yako,
Kama uliweza kusikiliza upande mmoja na ukauamini kwanini hutaki kuuamini upande mwingine ili upate scene kamili??? Ni hakimu gani anaye msikiliza mtuhumu pekee na kutoa adhabu pasipo kusikiliza upande wa mtuhumiwa?? USIWEHUKE,
 
Mleta Mada mchawi mkubwa..Baba yake m wanafunzi alikerwa saaana Na kichapo hicho kiasi akipata oresha Baada ya kuona video..yupo wilaya nyingine ni mfanyakazi wa Bank nunua Nipashe ya Leo Then Mama yake ni mwajiriwa Dar..Nyumba wanayoishi Sasa bado kufunga Umeme Baba anasema alishindwa kuwasiliana nao ukiangalia Alikuwa kijijini.Acha kuwatetea wenzio.Yaani umechelewa wale Ndo Basi tena wake kufunga Sungura Maisha Sio ualimu tu. usiwapotoshe Watu.Yaani hii imewakalia.vibaya.Mtatapika Mpaka Dagaa wakavu.
Sasa ndugu kama umeshindwa kuzuia jazba zako hadi unaita watu wachawi wakati huwajui je ungekuwa ndiio wewe mwalimu wa mbeya day si ungemchinja kabisa mtoto wa watu?? Mnafikir mambo kishabiki na kimihemko wakati mngekuwa nyinyi mngefanya zaidi ya kile maana uhalisia unaonekana hata kwa matamshi
Mwalimu is a human being in nature .
 
Unaonekana wewe ni member mzoefu humu JF lakini umeamua kufungua hii ID mpya ili kuweka hili bandiko, je unaficha nini Mkuu? Kwanini ujifiche kwa kufungua ID mpya?
Kwani ni kipi hasa kinacho wafanya msitake kabisa kusikiliza chanzo cha huo ugomvi???? Mbona hamtaki kusikia kabisa ,? Inamana walimu hao walimwit tu mwanafunzi ofcn na kuanza kumpiga pasipo sababu yeyote?? Ninyi ndio wa kuulizwa zaid kwanini hamtaki kusikiliza upande wa pili wa tatizoo mna malengo gani na mipango gani dhid ya sakata hili???
 
Jamaa kamkamata mgoni wake akamla kiboga. Baada ya hapo akasamb.aza picha kalamba jela maisha. Tafakari naujuwe nikweli umekosea ila hupaswi kuvunja sheria.
Tatizo si kuvunja sheria tatizo ni maamuzi kwa wavinja sheria wa kundi fulani kuwa makubwa dhid ya makund mengine, au sheria anayo vunja mwalimu tu ndio sheria kuu???
 
Tukio limetokea mbeya we upo huko igunga haya umeyajulia wapi??

Sisi tuna judge kwa kile tulichokiona sio hizo habar za kusikia, kama nae alipiga ngumi basi hao walimu watuoneshe nao hyo video ili tuwaamini
Sawa kabisa walete humu hiyo video, hatama hawakurekodi video walete picha kavu ya mdomo wa mwl uliopigwa ngumi, maana mdomo ukipigwa ngumi lazima uvimbe.

Usije kuta tunasumbuliwa na watu waliobaka fani ya ualimu wakati hawakutakiwa kuwa walimu, yaani wamekimbilia huko kwa lengo la kuganga njaa tu. Darasani unakuta hata masomo ya Psychology na Maadili ya Ualimu hawayaelewi, wana kariri tu kwa nia ya ku pass mtihani.

Jinsi watu wanavyotetea ujinga uliofanywa na walimu hao inonesha jinsi gani baadhi ya watanzania walivyo na roho za kikatili, mithili ya akina Scorpion, wale jamaa wa Kijiji cha Iringa-Mkoani Dodoma walioua watafiti, wanakiji wa kule Kigoma walioa kikongwe kwa tuhuma za uchawi, nk.

Naomba tu Mungu aondoe roho ya ukatili ktk mioyo ya watanzania.
 
Mwalimu anakagua kazi zake alizotoa darasani ni dhahiri alikuwa darasani katika kipindi chake na ulikiwa mda wa kipindi...

kwa mujibu wa maelezo yako dogo alivyokaguliwa hakuwa amefanya kazi na alipopewa adhabu akagoma.. Kwa dhana ya kawaida huu mlolongo wa matukio lazima utakuwa unatokea wote wakiwa darasani

Sasa dogo alivyompiga uyo mwalimu ngumi... Iko kitendo kilishuhudiwa vipi na hao walimu wengine?? Au mda huo walimu wote waliomshambulia dogo nao walikuwa darasa moja na huyo mwanafunzi!!??

Na kama hao walimu hawakuwepo... Ina maana mwalimu husika wa somo aliweza vipi kumfikisha dogo ofisini kama alikuwa tayari ameshagomesha.!!? Na kama alienda kuita msaada wa walimu wenzake je mwanafunzi kama yule ana nguvu ya kupiga walimu wote wanne au sijui wawili kwa mkupuo...

Sihalalishi utukutu wa yule dogo ila tatizo hapa ni nguvu na mazingira ya adhabu aliyopewa ndo tatizo... Kama walimu hawa walikosea ni haki yao kuwajibishwa na haina haja ya kupindisha ukwel....
 
Wewe unadhan Msingi wa Yule Mzee kusema kwake Hana Umeme ilikuwa kuonesha kuwa hawezi kunyoosha Nguo kwa Pasi?

Yaan Mzazi anasema kwny Nipashe kuwa hakuweza kupata habari za kupigwa Mwanae kwa wakati kwa kuwa hata Umeme kwake Hana Mie niwaze kuwa huenda anatumia Solar na Betri kuwashia TV? Kama alikuwa na fursa hiyo suala la Umeme lingekujaje? Acha nibaki na hizi hizi akili zangu chache!
Uko sawa, asikuchanganye mtu akisema hana umeme nyumbani kwake maana yake hana chanzo chochote cha umeme, iwe hydro electricity, iwe solar electricity nk.sasa hiyo TV aliyesema ilivunjwa na dogo ilikuwa inatumia umeme wa aina gani wakati home hakuna umeme? .
Watu wengine hawaigopi kutunga na kusambaza uongo, kama hujui kitu ni heri kunyamaza ili kutoa fursa kwa wale wanaokijua wakujuze kuliko kueneza story za kutunga baada ya kukosa kitu cha maana.
 
Acha zako bhana yaani mi nipigwe ngumi ya mdomo na mwanafunzi nikaripoti kwa mwlm mkuu.......
Hebu jenga logic kwann mwanafunzi alipopigwa hakwenda kuripoti kwa mwalimu mkuu
Sasa uamuzi wake ndio umefikia hapo
Hasira ni hasara
 
Wanaume na wanawake wa dar bhana acheni kutetea ujinga, ndomana dar kuna mashoga wengi ni kutokana na mnavowalea watoto wenu kishoga shoga, mtu kapigwa tu kdogo vile ndio kulalamika utadhan wale waalimu wamemchinja bhana, mimi kama mimi nasema ivii nakubaliana na naunga mkono kichapo alichopewa yule dogo, vichapo kama vile ndio vitaleta nidhamu kwa watoto wetu na kuwanyoosha, kama sio media kumpa kichwa uyo dogo angekua na heshima na asingefanya tena makosa kwa kuogopa kichapo kama kile tena, eeeh mlidhan neno hapa kazi tu linamaanisha nn?
Kichapo cha kawaida kile kwa mtoto wa kiume, angekuwa wa kike sawa. Watu wanakuza mambo.
 
yule dogo kapapaswa watu wanawehuuka!! mnajua kupigwa ninyi?!! tumepigwa watu mpk akili zikarudi na sasa tunawashukuru waliotupiga kwa elimu tuliyonayo.tusijifanye wadhuungu elim yetu na watoto wetu tanawajua ikibid wapigwe tu. sheria kando kwanza
 
Toa ujinga wako hapa, huyo mtoto ndo wa kupiga ngumi majibaba mazima yale eti mawili yazidiwe na yule mtoto? Hebu wacha hizo kiongozi! Huyo mtoto hawezi kupiga ngumi ya kumfanya mwalimu asalimu amri!!
Mi sio mwalimu ila niliwahi kuwa mwalimu. Nawajua wanafunzi. Wala usishangae kabisa. Unaingia darasani unakutana na mwanfunzi katoka kuvuta kwanza bangi ndio anaingia darasani. Na ukimsearch unakutana na misokoto.
Jaribu kumuuliza kitu usipikaa sawa anakuchoma hata kisu...
 
Wanafunzi sasa hivi uwezi kuwatreat kama wale wa zamani hawa wa sasa walimu msipokuwa wababe mtapigwa na wanafunzi kila siku. Komaeni walimu WANGU.
 
Back
Top Bottom