Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Eti kasikazini kuna maendeleo, maendeleo yapi hayo? Hebu nendeni tu hata Rwanda kisha mrudi mseme mmefanya maendeleo!
Mnajidanganya sana, tembea uone namna gani nchi yetu iko nyuma sana kimaendeleo, yawezekana sababu kubwa ni kjendekeza ukabila kama ilivyo mwa wenyeji wa Kilimanjaro.
Huwezi kusimama ukasema kasikazini kumeendelea wakati umasikini bado ni uleule. Huduma zote za kijamii ziko hovyo, miundombinu iko hovyo, uchumi wetu uko chini tunaishia kufanya uchuuzi kwa kimsaidia mchina kuuza bidhaa zake.
Ninyi mnaojiona mmeendelea, wasomi na matajiri mlipaswa basi mzalishe badala ya kufanya uchuuzi. Mikoa mingine mingi wanajitahidi kuzalisha.
Ukabila utakuja kuwafanya mjute, fanyeni kazi acheni ukabila. Mngejua kuwa Tz bado tuko mbali sana kimaendeleo mkiwemo na ninyi, mngeleta maendeleo na msingekaa na ukabila.
Umeongea vyema. Kuna haja kuamua kama taifa tunasongaje mbele. Na kwa kuanzia, ni lazima ELIMU isambazwe sana sana sana.

Sio kununua ndege badala ya kusambaza madawati na vitabu maktaba za shule.

Kisha afya ziimarike. Za akili na mwili. Na mengineyo muhimu. Ndege zitajileta tu.
 
Ktk post yote umenifurahisha hapo uliposema marangu(wachaga)waliweza kujiongoza bila JMT.Niliwahi kusikia wachaga walikuwa na Rais wao na serikali yao je hii ni kweli?Nijibu ili niendelee kudadisi

lake zone wana rasilimali zipi kuliko kaskazini???
acha mahaba...
 
Zipo jamii za hivyo. Wachina ni mojawapo. Aliwahi tokea mtawala maelfu ya miaka huko kale akachoma vitabu na maandiko yao yote.

Alichoua sio elimu tu. Bali kumbukumbu zote, kanuni zote, teknolojia na kila walichokua wameshafanikisha kilipotea. Pia aliua wasomi wote waliopingana nae au kuwafumba midomo na kuwafungia magerezani.

Nini kilitokea baada ya UJINGA huo?

Wachina waliowahi kutawala Japan na Asia yote wakapoteza teknolojia ya bunduki. Japan wakaiboresha hiyo teknolojia hadi kuja kuitawala China (kumbuka Manchuria).

So kuna jamii huwa wanakataa ELIMU na matokeo yake huwa mara zote ni hasi kwao.
Na kwanza unavyosema fulani hana elimu ni suala wide sana,elimu gani mtu hana,hii ya A E I OU au ipi? leo jamii za watu waliosoma bado na wao hali zao taabani kiuchumi na kimaadili,haya ukosefu wa ''elimu'' imepelekea wha na wamakonde na jamii zao kua wafanisi wazuri sana kibiashara
Umewaona wachina na ''elimu'' zao ndogo wanafanya nini ulimwenguni?
 
Mimi pia mkaskazini Ila wewe ni zero pia akili yako haijatanuka kama unavyoeleza apo mbona umekomaa na arusha na apo moshi tyu au kaskazini ina iyo mikoa mi2 tyu.....??
 
Kaskazini,

Hivi wagogo wao walikuwa wapi?

Pia nadhani Kilimanjaro imebebwa na hali ya hewa na mazao ya kudumu yaliyokuwa na soko,mfano kahawa
Wagogo walikuwa wamelala kama wako iparamasa.

Maendeleo kaskazini yameletwa na
1. Zao la kahawa
2. Vyama vya ushirika.
3. Elimu.
4. Maliasili yaani mlima Kilimanjaro.
5. Huduma bora za afya.
6. Barabara
7. Maji safi na salama.
8. Huduma za mawasiliano.
9. Huduma za usafiri.
10. Mila na desturi na tamaduni zao.
11. Makanisa ya kkkt na Roman Catholic.
 
Hahaha...upumbavu wa kusoma na kufanya maendeleo kwetu?
Upumbavu kwa kuwa na akili finyu. Kama duniani yako ina revolve Tanzania utajiona umeendelea lakini ukiwa na akili pana na unaangalia mambo kwenye level ya kimataifa basi utagundua mnapoteza muda. Kwa mfano,na maendeleo yote mnaodai mnayo bado hata hizo chanjo za watoto wenu zimetolewa misaada na mataifa ya kigeni? Hata huo umeme unaoringia,umefika hapo kwa msaada wa mataifa ya kigeni. Hizo huduma nyingine mnazopata ni misaada ya kigeni. Halafu leo kweli mnakuja hapa mnajisifia mpo mbali kuliko watanzania wengine?
 
HAWA WATU WA KASKAZ NI WAJIVUNI TU MAENDELEO WALIYOPATA SIO YA KUJIVUNIA SANA KWANI BADO KUNA KUNDI KUBWA LA WASIOSOMA NA MASIKINI WALIONDELEA NI WACHACHE YAPO MAKABILA WATU WANA PESA LAKINI KIMYA KAMA WAPEMBA NA WAKINGA.HUKO HUKO KASKAZ NDO KUNA WATU WANAVAA NGOZI NA WANALALA NYUMBA MOJA NA NGOMBE
Mpemba yupo Pemba, Dar, na Unguja.
Mkinga yupo Njombe, Iringa, na Dar.

Mchagga yupo Moshi, Arusha, Manyara, Dar, Morogoro na kila mahali.

Wachagga si maskini.
 
Watu na kanda zao bhana
Tz ni moja but kuna watu wanadharau sana watu wengine...
Wakaskazini wananifanya ni wajanja,watu wakimataifa mpaka wamepitiliza wanaume wakaskazini wanaolewa nje....

Elimu yaja kwa speed nchi nzima usawa utaeleweka..

Tatizo makabila mengi ya tz hayana roho mbaya,ili kufanikiwa roho mbaya inahitajika,huruma ikizd uwezo unaonekana msgamba
 
Acha kiherehere mkuu

Ni uboya kutoa povu kuhangaika na Kanda nyingine! Ninyi Jitangazieni Uhuru wa Taifa la Watu wa Kaskazini muwe comfortable. Uzezeta mtupu! Huu ni ushindani ambao Rais Mseveni huutambua kama "The competition of the Dwarfs"
 
Asante sana kwa uchambuzi makini wenye mashiko. Ni vema kabla mtu hajarusha lawama akakaa chini na kutafakari badala ya kuibuka na kudai kaskazini inapendelewa. Watu wajue kuwa siku zote wenyeji wa kaskazini sio watu wa kuendekeza majungu na upigaji porojo. Sio watu wa kukaa kufuatilia maisha ya wengine, bali kila mtu yuko bize kuangalia maisha yake na maendeleo ya familia yake. Kipimo cha kuitwa "mpuuzi" kwa Arusha na Kilimanjaro ni kuishi kwa kufuatilia maisha ya watu na kuacha kujishughulisha na masuala yenye tija.
Kwanini mnapinga ujenzi wa Chato Airport?
 
Upumbavu kwa kuwa na akili finyu. Kama duniani yako ina revolve Tanzania utajiona umeendelea lakini ukiwa na akili pana na unaangalia mambo kwenye level ya kimataifa basi utagundua mnapoteza muda. Kwa mfano,na maendeleo yote mnaodai mnayo bado hata hizo chanjo za watoto wenu zimetolewa misaada na mataifa ya kigeni? Hata huo umeme unaoringia,umefika hapo kwa msaada wa mataifa ya kigeni. Hizo huduma nyingine mnazopata ni misaada ya kigeni. Halafu leo kweli mnakuja hapa mnajisifia mpo mbali kuliko watanzania wengine?
Hiyo misaada kwann isifike huko kwenu.....?K'njaro imeendelea kupitia watu wake acha pirojo
 
Upumbavu kwa kuwa na akili finyu. Kama duniani yako ina revolve Tanzania utajiona umeendelea lakini ukiwa na akili pana na unaangalia mambo kwenye level ya kimataifa basi utagundua mnapoteza muda. Kwa mfano,na maendeleo yote mnaodai mnayo bado hata hizo chanjo za watoto wenu zimetolewa misaada na mataifa ya kigeni? Hata huo umeme unaoringia,umefika hapo kwa msaada wa mataifa ya kigeni. Hizo huduma nyingine mnazopata ni misaada ya kigeni. Halafu leo kweli mnakuja hapa mnajisifia mpo mbali kuliko watanzania wengine?
Hapana,umeandika uongo

Maendeleo mengi ni juhudi za wazee wetu kama nilivyoeleza

Wakati wao wanakutana kuwahamasisha vijana wachimbe barabara, wazee wenu walikuwa wanakutana kwenye vilabu vya pombe wakipanga kuongeza wake.
 
Nimefurahi kumention school nliyosoma
Chama kubwa Mringa Secondary iliyojengwa na Mholanzi wa Manyara Estate
 
Ach

acha kupotosha mkuu,historia tunaijua,usiseme mikoa ya Arusha na moshi tena usiseme kaskazini maana utakua unatuongopea,mlibebwa na wamisionari kielimu mkafanikiwa kuingia serikalini na kutumia rasilimali za nchi kuitengeneza mikoa ya hiyo miwili,bukoba sijafika ila moshi na arusha mna maendeleo ya kawaida sana,mliowengi shule yenyewe hamjaenda,jamii za kawaida tu kama watanzania wengine,mmejaaliwa sana ubaguzi kujiona nyie mko juu lakini tukifuata tathmini za kisayansi hata nyie kimaendeleo bado mko taabani tu
Povu + Wivu
 
Utamaduni wa kiarabu uliousema kwa Kaska ndo uliwaimarisha kibiashara.
Mkuu umeona Hali Ya Tanga ...? Moshi arusha ....washukuru sana Mwl kaja baadae.....na kingine mikoa Ya pembezeno Mingi iliwahi kupata Mindset Ya kupambana na Maisha unlike sisi Tulio nYanda za kati ....waha ndo wanaejenga Tabora na wapo wengi tu k/koo wafanYabiashara na mikoa mingine ....watani zangu wa kusini ni miondombinu Tu iliwachelewesha ila wakija mjini si wabaguaji watauza vitumbua kuchuuza vitu vidogo vidogo (ile spirit Ya kupambana ipo) Jamii za mara na Kagera wao ukija kwenYe swala la Elimu utaona walianza elimika muda kidogo .........Sasa Mgogo,MnYiramba na mnYamwezi ndugu Yao MINDSET Ya kupambana daaah imechelewa sana Kuja .....
 
kwanza Arusha na Moshi kuna maendeleo gani ya kutisha mi huwa sioni tofauti ya mikoa hyo na mingine,propaganda na ubaguzi ndio vinavyowasumbua
Kwahiyo ni sawa na kule kwenu sungidani ama shinyanga vijijini?
 
Back
Top Bottom