Ujinga wa Wanawake wa Kiafrika

Ujinga wa Wanawake wa Kiafrika

Tamaduni ndio sababu inayofanya uwepo wa tofauti ya mtindo wa kimaisha kati ya watu wa eneo moja na lingine, ukifananisha waafrika wanaoishi afrika ni tofauti na waafrika au whites waliokulia nje ya afrika kitamaduni,na tutambue tamaduni ndio huleta utofauti namna ya kuishi, kula, kazi hata mahusiano mpaka ndoa.
Wenzetu kwenye mahusiano hawana mizinga hata outings kila mmoja anajitegemea ila kwetu hilo halipo na halikwepeki lazima utoboke, lakini sote tukiingia ndoani wanaume sisi ndio main provider halikwepeki.
Nimebahatika kuwa na foreigners watatu nyakati tofauti nili experience mambo tofauti na hawa wa kikwetu ila laiti kama ningeendekeza kutoka na foreigners ningesahau kuhonga kabisa.
Maisha yanaenda kasi sana, sheikh wewe pambana tu hakuna namna kila shetani na mbuyu wake.
 
Los santos mie nashangaa unawasema wanawake wa tz ambao humo ndani umezaliwa nao. Jingine hujaombwa uwe nao kwanini hujawa na hao wa huko unalalamika bila sababu , hujalazimishwa uwe nao maisha ni kuchagua . Maisha halisi ya mwanamke ni kutunzwa sio kutunza . Mtu hawezi kukulea wewe na hajaumbwa kukutunza , maisha nikumtunza mwanamke sio akutunze . Huwezi oa mzungu acha kelele .

Jingine maisha wanaopenda kupiga kelele kama wewe ni mmario hawataki majukumu nikutunziwa tu .

Aisee mimi niliwasaidia niliwapa kila kitu niliwaheshimu namkaenda kuwa nawengine , nilifua hadi boxer ila nilitemwa nikaonwa msenge saivi nami nahitaji kutunzwa tu hutaki acha
 
Ko ulitaka umtafunee bureee?? Piga nyetoo.
Hata baby care enyewe dukani unanunua.

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Sio kwa style hiyo mkuu tatzo wanawake mnatangaza njaa mapema sana swala la kusaidiana lipo ila sio mnaanza kuombana mapema hivo wakati ndio hata sijakutongoza
 
Na huo sio ujinga wa wanawake bali ni mfumo wa maisha yetu waafrika. Hatutoi malezi ya watoto vile inavyopaswa. Tunachojua waafrika mashindano tu ya kuzaaa halafu watoto wanalelea na bibi,,babu,,,na wadada. Ndo maana mtoto ahata akikua anajua kabisa naingia kwenye ndoa sio kwa ajili ya kujiinua kiuchumi naingia kwenye ndoa kwa sababu ya upendo.

Waafrika wamefikia hatua mapenzi yamekua biashara. Na wazazi nao wamefanya mapenzi kuwa vitega uchumi kwa watoto wao. Tuna safari ndefu sana. Tukianza kubadili mtazamo wa mifumo yetu naamini hata maendelea ya nchi pia yatakuwepo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Miaka kadhaa hapo nyuma nilibaatika kwenda California-san Fransisco & San Diego katika harakati za maisha nilifanikiwa kujifunza mambo mengi sana jinsi mahusiano ya wenzetu yalivyo

Kwanza unakuta wenzetu wakitoka out mfano kufanya shopping Kila mtu anajinunulia vitu vyake.huku tz Binti hata kama ana kazi vocha nayo ataomba

Wakipanga appointment Kila mtu anakuja Kwa kujilipia usafiri wake au anajipambania usafiri huku kwetu utasikia anasema Hana nauli na ni nyimbo ya Kila siku

Yani wenzetu Kwa asilimia kubwa katika Kila wanachofanya watahakikisha Kuna cost sharing na hii imepelekea wanawake huko kuingia kwenye mahusiano kutafuta real love na sio kujikwamua kiuchumi kama hawa dada zetu wa kibongo ambao wanapenda red carpet treatment ilihali hata chupi zao hawajui kusafisha..

Wadada wengi wametoka kwenye familia masikini za kutupwa lakini wakiwa kwenye mahusiano ukamtoa out atajidai kula kuku na kubakiza ilihali kwao kuku ni mpaka Christmas Tena wageni wakija au atataka umnunulie masimu ya gharama wakati hata asset Moja ya maana Hana ya kumuingizia kipato

Kiukweli Kwa hizi tabia za hawa mademu wa kiafrika nadiriki kusema ni kupe na hawastahili kbsa kupewa nyongeza kama hawatojitambua

Wanawake wengi wa kiafrika hasa wa kizazi kipya ni

1.Walemavu wa akili
2.Wanyonyaji
3.Wasaliti
4.Wabinafsi
5.Wanapenda umalkia
6.Wanajamba hovyo
7.Hawana upendo
8.Hawathamini utu
9.Hawapendi kuwajibika
10. Hawana ushauri wa maana

[emoji1545] Sina Ganda Wala risasi[emoji1545]
Tuachie sisi hawahawa wanawake wa kiafrika, ndo wanawake mungu aliyetujaalia tuwe nao, we nanda kaoe wazungu wako.
Nadhani bado hujatambua majukumu yako kama mwanaume kweny mahusiano.
 
Vipi mkuu na hali zao kwenye ndoa.

Mwanamke wa kiafrika kwangu ataendelea kuwa mwenye thamani siku zote. hayo si mambo ya kufanya uwasifiwe wao wanawake.

Wanawake wa kimarekani kukuita mume wangu hicho ni kipengele.

Kuwa ana wajibu wa kupika kwako si lazima akupigie.

Ana uhuru wa kufanya anachotaka muda wote anaotaka bila wewe kuingilia maamuzi yake.

Marekani ndoa ni ngumu tabia za wanawake ni ngumu sana, ndomana wanaume wengi wanaoa wakiwa na miaka 45 na kuendelea. wengine talaka wengine hawanaga kabisa story za ndoa. ndoa ni stress.

Wanawake wengi hawajuwi kupika.

Alafu achane story za kusema wanawake wa huku hapendi hela. hizo story za magazeni na muvi.

Wanawake wengi na asilimia kubwa kunwa zaidi wanataka uwe na hela. ili umshawishi unatakiwa uwe na gari nzuri ataamini una hela.

Wanawake wa Marekani wanapenda sana travelling, hapo anapaswa awe na mume mwenye vicent.

Mwisho wa siku mjue kuna walioishi vijiji ndo hawana mambo mengi na mji walio wengi wana mambo mengi.

Huwezi kudate na mtoto mwenye maisha mazuri wewe ukiwa broke hilo sahau labda itokee zari.

Wengi mnaodate nao huko Africa na broke haoa Marekani au ulaya.

Why people ana sababu tatu za kudate na mtu mweusi.

Moja ikiwa huyo bibie ni broke, mnaweza kudate

Mbili. ni wale mabonge au nzuri mbaya ambao wazungu wenzao hawapendi mnaweza kudate.

tatu ni kutaka mtu ambae anaweza kumcontrol, cos anajua kabisa black men wanapenda white girls. so anakuwa huru na kumcontrol black man kuliko white man.

NB: wanamke wa kiafrika kuringa ni suna huwezi kumfananisha na hao likija swala na ndoa.

Hiii ni Kweli kabisa mkuu umemaliza kila kitu,ndio mana siku hizi kuna wingi wa watu kutoka nje kuja kuoa Africa na rafiki yangu ana ndoto hiyo,anakwambia kule mwanamke wako juu hawajui kujishusha,pia serikali inamsikiliza sana mwanamke,halafu wengi wao wakiingia kwenye ndoa mkizaa tu atakupiga matukio muachane ili mgawane mali,hawajali ndoa kabisa!!!Washazoea uhuru,
 
Tamaduni ndio sababu inayofanya uwepo wa tofauti ya mtindo wa kimaisha kati ya watu wa eneo moja na lingine, ukifananisha waafrika wanaoishi afrika ni tofauti na waafrika au whites waliokulia nje ya afrika kitamaduni,na tutambue tamaduni ndio huleta utofauti namna ya kuishi, kula, kazi hata mahusiano mpaka ndoa.
Wenzetu kwenye mahusiano hawana mizinga hata outings kila mmoja anajitegemea ila kwetu hilo halipo na halikwepeki lazima utoboke, lakini sote tukiingia ndoani wanaume sisi ndio main provider halikwepeki.
Nimebahatika kuwa na foreigners watatu nyakati tofauti nili experience mambo tofauti na hawa wa kikwetu ila laiti kama ningeendekeza kutoka na foreigners ningesahau kuhonga kabisa.
Maisha yanaenda kasi sana, sheikh wewe pambana tu hakuna namna kila shetani na mbuyu wake.
Hehehehej sawa Sasa mtaalamu
 
Hulka ya kahaba (prostitute) kudai hela kwa kigezo cha mapenzi, ni wavivu wa kujitafutia wanachosingizia ni jukumu la mwanaume kumtunza mwanamke kama vile wao watoto, wazee au walemavu, hii falsafa ya kuhudumiwa chanzo chake ni ukahaba tu, wanawake wa kiafrika bibi zetu walikuwa wanalima wanachunga wanafinyanga vyungu makapu nk nk nk hawakuwa wanasubiriwa kuhudumiwa, hii ya kuhudumiwa haipo Afrika haipo Marekani haipo Ulaya haipo Asia ipo ktk ukahaba (prostitutes) tu
 
Miaka kadhaa hapo nyuma nilibaatika kwenda California-san Fransisco & San Diego katika harakati za maisha nilifanikiwa kujifunza mambo mengi sana jinsi mahusiano ya wenzetu yalivyo

Kwanza unakuta wenzetu wakitoka out mfano kufanya shopping Kila mtu anajinunulia vitu vyake.huku tz Binti hata kama ana kazi vocha nayo ataomba

Wakipanga appointment Kila mtu anakuja Kwa kujilipia usafiri wake au anajipambania usafiri huku kwetu utasikia anasema Hana nauli na ni nyimbo ya Kila siku

Yani wenzetu Kwa asilimia kubwa katika Kila wanachofanya watahakikisha Kuna cost sharing na hii imepelekea wanawake huko kuingia kwenye mahusiano kutafuta real love na sio kujikwamua kiuchumi kama hawa dada zetu wa kibongo ambao wanapenda red carpet treatment ilihali hata chupi zao hawajui kusafisha..

Wadada wengi wametoka kwenye familia masikini za kutupwa lakini wakiwa kwenye mahusiano ukamtoa out atajidai kula kuku na kubakiza ilihali kwao kuku ni mpaka Christmas Tena wageni wakija au atataka umnunulie masimu ya gharama wakati hata asset Moja ya maana Hana ya kumuingizia kipato

Kiukweli Kwa hizi tabia za hawa mademu wa kiafrika nadiriki kusema ni kupe na hawastahili kbsa kupewa nyongeza kama hawatojitambua

Wanawake wengi wa kiafrika hasa wa kizazi kipya ni

1.Walemavu wa akili
2.Wanyonyaji
3.Wasaliti
4.Wabinafsi
5.Wanapenda umalkia
6.Wanajamba hovyo
7.Hawana upendo
8.Hawathamini utu
9.Hawapendi kuwajibika
10. Hawana ushauri wa maana

[emoji1545] Sina Ganda Wala risasi[emoji1545]
Kusalit ni kwa wote na swala la kutokujali utu iyo inaeleweka utu ni kitu, hata kwenu mwenye pesa ndo ananyenyekewa.
Alafuu wanawake wanawake wa kiafrika hasa Tz bado hawajajikwamua kiuchumi so siwez tumia tecno wakat mwanaume wangu ana uwezo mzuri tu.
Na mwisho nyi ndo mnatuendekeza imagine mwanaume anakupangia self alafu analipa bils zote uyo si ana pesa hazina kazi😀
Yaani sina kazi nnayofanya afu kuna zwazwa mmoja ananihudumia yaani wote mnakutana kopo 'na mfuniko
Binti golikipa mwanaume chumaulete.
TAWILE
 
Hulka ya kahaba (prostitute) kudai hela kwa kigezo cha mapenzi, ni wavivu wa kujitafutia wanachosingizia ni jukumu la mwanaume kumtunza mwanamke kama vile wao watoto, wazee au walemavu, hii falsafa ya kuhudumiwa chanzo chake ni ukahaba tu, wanawake wa kiafrika bibi zetu walikuwa wanalima wanachunga wanafinyanga vyungu makapu nk nk nk hawakuwa wanasubiriwa kuhudumiwa, hii ya kuhudumiwa haipo Afrika haipo Marekani haipo Ulaya haipo Asia ipo ktk ukahaba (prostitutes) tu
uzuri mnatoa wenyewe, nadhani sasa muache upuuzi wanaume.
 
Wanaume wa aina yako wamebaki wachache mno duniani... heshma kwako[emoji109][emoji120]
Umeongea kiume sana[emoji123]
Tuko wengi sana Me aina hiyo, kumbuka Me/Ke bora ni matokeo ya Wazazi wao walivyokuwa wakiishi katika misingi yao kwa mila, desturi na tamaduni kimaadili.

Sent from my CPH2387 using JamiiForums mobile app
 
Sasa km mwanamke analipia bill, naul anatumia yake, kodi ya apartment analipia yeye, kwann amnyenyekee mwanaume??

Hata hapa Africa mwanamke anayefanya hivyo, hawezi kumnyenyekea mwanaume wake.
Kwahiyo ukimgharamikia Kila kitu ndio hutakuja kupigwa tukio ?

Haya mambo hayana kanuni
 
Ndo maana ndoa zao hazidumu..
Tanzania we consume one onether....
Nenda pale Rita ukaone Kasi ya talaka zinavyoongezeka Kila siku
Screenshot_20230921-065835.jpg
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom