'Ujinga' wa Ikulu unarudi kwa kasi

'Ujinga' wa Ikulu unarudi kwa kasi

Serikali lazima iingilie kati haswa kwenye mazingira ambayo watu kama nyie mna abuse concept ya "Free Market" au Soko huria...kwaufupi, lazima muwe regulated...kama hutaki nenda Uganda kaanzishe shule...huko hakuna regulations, unaweza ukaenda uchochoroni ukakutana na shule inaitwa Manchester University college nursery primary high-school....

Mkuu hapo kwenye Manchester University College....umenivunja mbavu.
 
Kwa Elimu tunapinga ada elekezi lakini mbona mafuta na bidhaa zake pamoja na gesi hatupingi bei elekezi? Nafikiri la muhimu ni serikali kukaa na hao wadau na kukubaliana ili Elimu iende mbele
 
Huwa Nalalamika Ninaposhindwa Kununua Ya Juice Inayouzwa Pale Steers, Au Kula Msosi Pale McMoody A Town. Ningetamani Nivae Nguo Zinazouzwa Na " Woolworth". Haya Bhana Wapanga Bei Waguse Na Bei Za Huko Tunehemeke. Moja.
 
mafuta na usafiri ni tofauti na elimu. kwenda shule binafsi sio lazima, ni uwezo wa mtu. ila kupanda daladala utapanda tu, au la utembee au uwe na gari yako. vile vile kwa mafuta, lazima tu utanunua kama unahitaji na ndiyo maana kuna bei elekezi!

kwa mfano huohuo,jiulize kama daladala ingekua 5000 ni wangapi wange afford kupanda kila siku?
 
Kwani ukubwa wa bei (ada) nidyo ubora wa elimu?

-ishu hapa ni ada ziteremke. Tajiri atanufaika na masikini atamudu!

Nani kasema ukubwa wa ada ndo ubora wa elimu??
Unataka ukatae kua shule private zina facilities mazuri kuliko za kata? Em nitajie shule za kata hata tano zenye maji ya kunywa na chakula kizuri, ukija za private almost 85% ya shule utakuta zinatoa huduma nzuri, angalia na performance kwenye matokeo ya form four na six, shule ambazo miaka zote zipo zinashikilia nafasi, top 50 utakuta za serikali zipo labda 10 tu, na hizo ni special zile wanapeleka watoto ambao kichwani ni wazima, hizi za private zinabadilisha hata watoto wajinga angalau kua na performance nzuri kidogo.

Usijaribu kabisa kulinganisha shule za private na za kata.
Ada ya 350K haitoweza kurun shule, shule zitafungwa, wewe nikikupa 1500 kwa siku utaweza kula milo mitatu kwa siku mizuri na hiyo hela ikabaki ukaanyia shughuli nyingine??
 
Elimu siyo biashara ndio lakini sehemu mtoto anapolala, chakula anachokula, huwezi ukapata malazi hayo shule za kata hata moja, kama hayo serikali imeshindwa kufix hadi sasa alafu tuseme elimu sio biashara ni ujinga, hiyo sheria ibadilishwe. Kama ni hivyo wafute na tuition zilizopo mtaani kwa kua na zenyewe zinachaji watoto kwa elimu ileile tu.

Shule za kata ziko ovyo, chafu, vyakula maharage tu yaliyojazwa maji, maji ya kunya hakuna, taa ikiharibika itakua fixed baada ya wiki mbili, watanzania huu wivu uliojaa kwa watu matajiri utatuponza, badala ya kufanya kazi kupiga pesa ili wote wapeleke watoto kwenye shule ambazo ni standard, tumekalia kutaka kuwavuta matajiri wote waje kwenye umaskini. Kwa nini tusiende juu kuliko kuwavuta chini? Wivu mbaya
kama wanaouza chaki, vitabu, furniture, maji, karatasi, vifaa vya maabara, umeme, vifaa vya kujengea shule,nk wanafanya biashara, elimu itaachajeaje kuwa biashara?. hiyo sheria ya bei elekezi ya 1979 enzi za ujamaa haifai mazingira ya sasa na inadumaza elimu. je ni marufuku kupzata faida kupitia elimu?
 
Kuwa na ada elekezi siyo mbaya. Ila mbaya ni kupanga ada. Huduma na miundo mbinu kwenye hizi shule inatofautiana sana. Hapo ndipo ninapoona ugumu wa zoezi hili. Ni lazima kazi ya ziada ifanyike ili kuweza kutengeneza bei elekezi zinazo cover shule za maeneo yote.
Mi nadhani suala la elimu kwa sasa si muafaka kulitolea maamzi sijaona mbadala kutokana na hali ya mfumo wa elimu katika shule za umma ulivyo palaganyika.Itahitaji muda wa kutosha kutolea elimu maamzi.
 
Hii tabia ya serikali kuanza kuirudisha nchi kwenye mfumo wa ujamaa, ambao ulithibitika kwa vitendo kuwa mfumo wa kijinga, usiotekelezeka, unaogandisha mawazo na unaowafanya viongozi kuwa watawala pekee na siyo viongozi kweli; ni upotofu na udikteta wa hali ya juu. Serikali yoyote inayopanga bei ni serikali ya wajinga, wenye mawazo mgando na madikteta!

Hivi karibuni serikali ya ccm na magufuli wametangaza kuzuia shule binafsi kupandisha ada eti wangoje kile ambacho ikulu walikiita "ada elekezi".

Nasema huu ni ujinga kwa sababu kinachopaswa kuihusu serikali katika shule binafsi ni kuhakikisha wanafuata mtaala wa nchi tu. Tofauti na hapo hakuna kingine. Kumbukeni hakuna kodi yoyote ya mtu iliyotumika kujenga ama kugharamia chochote kwenye hizi shule!

Sasa kwa nini waingiliwe?! Hivi serikali haitupi ujumbe kwamba kwenye shule binafsi ndiko kuliko na elimu bora na kwa hiyo haki ya kupata elimu bora maana yake ni haki ya kusoma kwa bei ndogo kwenye shule binasi?!

Boresheni shule za walipa kodi. Porojo hatutaki!

mtaisomaa nambaa na vishulee vyenuu, mkawekezee kwenye uvuvi wa samaki. wewe una personal interest , magu ana poor public interest
 
Subiri hayo maelekezi ndo ujue una hoja ya kuanzisha Uzi au la. Ewura na Sumatra hulalamiki. Hapa umeguswa nini ?

huwezi kufananisha mtandao wa wafanyabiashara wezi wa mafuta na usafiri na shule binafsi shule binafsi zinatoa matokeo yaliyo wazi bora yanayohitaji uwekezaji mkubwa kuanzia kwa walimu, maktaba, maabara na malezi
 
Hii tabia ya serikali kuanza kuirudisha nchi kwenye mfumo wa ujamaa, ambao ulithibitika kwa vitendo kuwa mfumo wa kijinga, usiotekelezeka, unaogandisha mawazo na unaowafanya viongozi kuwa watawala pekee na siyo viongozi kweli; ni upotofu na udikteta wa hali ya juu. Serikali yoyote inayopanga bei ni serikali ya wajinga, wenye mawazo mgando na madikteta!

Hivi karibuni serikali ya ccm na magufuli wametangaza kuzuia shule binafsi kupandisha ada eti wangoje kile ambacho ikulu walikiita "ada elekezi".

Nasema huu ni ujinga kwa sababu kinachopaswa kuihusu serikali katika shule binafsi ni kuhakikisha wanafuata mtaala wa nchi tu. Tofauti na hapo hakuna kingine. Kumbukeni hakuna kodi yoyote ya mtu iliyotumika kujenga ama kugharamia chochote kwenye hizi shule!

Sasa kwa nini waingiliwe?! Hivi serikali haitupi ujumbe kwamba kwenye shule binafsi ndiko kuliko na elimu bora na kwa hiyo haki ya kupata elimu bora maana yake ni haki ya kusoma kwa bei ndogo kwenye shule binasi?!

Boresheni shule za walipa kodi. Porojo hatutaki!
Umeneno vyema mkuu ila waganganyika kuelewa ni ngumu sana.Hivi nani anawalazimisha wadanganyika kupeleka watoto wao kwenye shule binafsi?CCM imeshatangaza elimu bure from chekechea to form IV.Mtoe mwanao FEZA mpeleke AZANIA apate elimu bure full stop
 
Hii tabia ya serikali kuanza kuirudisha nchi kwenye mfumo wa ujamaa, ambao ulithibitika kwa vitendo kuwa mfumo wa kijinga, usiotekelezeka, unaogandisha mawazo na unaowafanya viongozi kuwa watawala pekee na siyo viongozi kweli; ni upotofu na udikteta wa hali ya juu. Serikali yoyote inayopanga bei ni serikali ya wajinga, wenye mawazo mgando na madikteta!

Hivi karibuni serikali ya ccm na magufuli wametangaza kuzuia shule binafsi kupandisha ada eti wangoje kile ambacho ikulu walikiita "ada elekezi".

Nasema huu ni ujinga kwa sababu kinachopaswa kuihusu serikali katika shule binafsi ni kuhakikisha wanafuata mtaala wa nchi tu. Tofauti na hapo hakuna kingine. Kumbukeni hakuna kodi yoyote ya mtu iliyotumika kujenga ama kugharamia chochote kwenye hizi shule!

Sasa kwa nini waingiliwe?! Hivi serikali haitupi ujumbe kwamba kwenye shule binafsi ndiko kuliko na elimu bora na kwa hiyo haki ya kupata elimu bora maana yake ni haki ya kusoma kwa bei ndogo kwenye shule binasi?!

Boresheni shule za walipa kodi. Porojo hatutaki!

wa kwenye mfumo wa kibepari mabepari wanaendesha mambo yao as if hakuna serikali??? Jitahidi kuficha ujinga wako. Naamini shule yako itakuwa inafundisha ujinga kama mwalimu au mmiliki una akili mbovu namna hii
 
Huwa Nalalamika Ninaposhindwa Kununua Ya Juice Inayouzwa Pale Steers, Au Kula Msosi Pale McMoody A Town. Ningetamani Nivae Nguo Zinazouzwa Na " Woolworth". Haya Bhana Wapanga Bei Waguse Na Bei Za Huko Tunehemeke. Moja.
Hao uliowataja hawaombi wala kupewa misamaha wa kodi au kutembeza bakuli kwa wateja wao kuchangisha pesa/ada za kupanua/kuboresha biashara zao 🙁
 
Kuna masharti yaliwekwa miaka iliyopita watu wakayapuuzia sasa kama yeye kaingia na wale wafanyakazi waliokuwa haqafatilii na wameamua kufatilia unataka iweje?

Mlitaka nchi iendeshwe kwa sheria zilizowekwa wameanza kufata maandishi na matakwa mnapiga kelele kweli na wewe unachekesha.

Wafateni waliwekaga wakati wa JK hamkulalamika sababu mluachiwa mtepe juu kwa juu

Sasa mnalo fata sheria na hakuna litakalo kuuma.
 
Magu na ikulu many people are recommend government decisions ambazo ni za kishenz this situation it shows how magu and his government IQ is low
 
Back
Top Bottom