Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Watanzania sijui mmelogwa?Lini mtakuwa wajanja kama majirani zenu?Mimi bado ninamtetea Mengi na hoja yake ya Wazawa wamiliki vitalu vya gesi na mafuta,Najua Watanzania wengi hawana uwezo wa kumiliki hivyo vitalu hivyo ushauri wangu ungekuwa hivi;Ianzishwe kampuni ya umma ambayo itamilikiwa na Watanzania mbalimbali kupitia ununuzi wa hisa kisha hiyo kampuni iingie kwenye umiliki wa vitalu vya gesi na mafuta;Wafanyabiashara wakubwa wazawa wa nchii waunganishe nguvu kwa kuunda kampuni moja itakayojihusisha na gesi na mafuta;Na serikali iwadhamini/iwafadhili Wazawa katika kumiliki vitalu na hatimaye kuchimba mafuta na gesi.Tunajua kuwa Watanzania wengi hawana uwezo wa kuchimba mafuta na gesi hivyo watalazimika kuingia ubia na makampuni ya nje yenye kujihusisha na shughuli za uchimbaji mafuta na gesi.Hapa Wazawa watamiliki vitalu wakati Wageni watamiliki teknolojia na biashara itafanyika.Hata hili nalo ni gumu kufanyika isipokuwa kuwapa Wageni umiliki wa rasilimali zetu kwa 100%?


TPDC wamepewa jukumu hilo na wazawa wote wameambiwa waende huko, sasa sijui kwa nini baadahi ya wazawa wenzetu wanataka wapewe vitalu vya kwao peke yao.
 
With due respect,mjinga ni wewe.Kuhusu Mengi kujitangaza anapotoa misaada sidhani kama yeye ni wa kwanza au wa mwisho.Mbona wakati wa sherehe kama chrismas,idd au pasaka tunaonyeshwa mkuu akiwa ametoa zawadi ya mbuzi,mchele na mafuta ya kupikia na haiwi nongwa?Zote hizo ni vitu vya kula mlo mmoja tu na shida inaendelea palepale but hapo amefikia yeye wewe sogeza mbele kwa kufanya kingine.
Mengi ni shujaa na anachokifanya katika jamii hakuna wa kumllinganisha nae.Anastahili kuungwa mkono sana.Acheni chuki kwa sababu za ukabila angalieni hoja kwanza je ushiriki wa wazawa siio jambo jema?.Kama ndio basi uwepo mfumo utsonufaidha wote bila kujali ni nani na si kufanyanya ujanjaujana wa kufufua vilinge vya utapeli na ufisadi kama TPDC na STAMICO


QUOTE=arola54;9608618]Watanzania ni watu wapumbavü sana sijawahi kuona.
Jitu zima bila aibu linatoka guest na maja.naba linatokwa povu eti linakuja hapa kumtetea tapeli na mtu mnafiki kama MENGI. Kwa wema gani yeye kama mzawa aliolitendea hili taifa???

Kachukua mkopo wa mabilioni NBC kakataa kuurejesha hatimae akaifilisi benki.

Kapewa vitalu vya madini kashindwa kuviendeleza hatimae leo hii yupo kama dalali wa kuvitafutia wawekezaji wa nje naye akizidi kupiga hela za dili.

Kagombana na mawazili chungu nzima pale alipoona hawalindi maslahi yake.
Kagombana na wafanyabiashara chungu nzima pale alipoona wanampa ushindani wa kibiashara, kisa wivü na roho ya korosho.

Amekua akiandaa vyakula vya hisani na kuwadhalilisha watu wenye matatizo kwa kuwaanika mbele ya kadamnasi. Na dunia nzima kuwashuhudia kama watu dhalili kana kwamba yeye ndo bingwa wa kusaidia watu kuliko hata akina Bakhresa wanaotoa misaada zaidi yake lakini kimyakimya kwa kuusitili UTU WA MTU.
Wakati akifanya hayo mkono wa kulia, kushoto umekua ukitumika kuwanyonya watumishi wake wanaoishi kama digidigi kwa kuwalipa vipato vidogo.

Bado hajalidhika anataka tumpe na gesi ili akaendeleze biashara zake za kitapeli na udalali kwa kisingizio cha uzawa??? Na mijitu mijinga bado inakuja hapa kumtetea huyu tapeli na fi.sadi.

Hawa wanaomtetea mengi ukiwafanyia uchunguzi wana element za uchagga, ukaskazini na harufu ya ukawa-ukawa.
Ki mtizamo hata kwa kumuangalia Mengi ni mtu mwenye roho mbaya na ndio maana ameamua kumgeged.a mjukuu wake na kuzaa naye.

MENGI TUONDOLEE UTAPELI WAKO KWA KUWATUMIA MISUKULE WASIOJITAMBUA, KWA KIGEZO CHA UZAWA.
[/QUOTE]

du hizi hasira ungekuwa nazo kwa wezi wa mali ya umma, aka mafisadi bila shaka tungekuwa mbali saana, ulishawahi kuwa na hasira na zile bill 200 pale escrow??? Kimsingi hapa watu hawamtetei mengi ila watu wanauchungu tuna madini yanachimbwa long time mtanzania wa kawaida kama wewe unanufaikaje?? au mpaka sasa yametusaidia nini watanzania??? sasa ni bora huyu jamaa ambaye ameonyesha kaujanja kidogo akapewa ajenge huko moshi na wachaga wenzake ambao ni watanzania pia wakapiga hela,, au unafurahi watu kuweka hela uswis na kujenga maflat UK??? au unafurahi akina wema sepetu kuhongwa magari na vigogo ikulu???
tunawasiwasi tutakuwa nchi ya kwanza inayozalisha gas na mafuta kwa wingi halafu ni masikini, watoto wanakaa chini shuleni!!
Au huoni tuna north mara,bulyanhulu, buzwagi,geita, gold mine, pia tuna afgem -tanzanite, Petra diamond-mwadui.. na tayari nzega, na tulawaka zimefungwa..lakini bado watoto wanakaa chini shuleni?? Hospitali hakuna tena kwenye hayo maeneo yenye migodi...
 
mengi halidhiki anamiliki ardhi kubwa dhahabu na haifanyi? sasa na kwenye gesi na kwenyewe ashike atafute uwekezaji ale cha juu. ndo akahamia chadema mhongo komaa

Shangaa mkuu. Mnafiki sana. Vitalu vya dhahabu vimemshnda alafu anataka vya gesi. Gesi sio karanga au viazi. Haiwezi na hana hela ya kuvuna gesi,yeye na wazawa wenzake.
 
Ina maana Mengi asingekuwa Mchaga, ungeikubali hoja yake? Well, wewe una kirusi kikali sana cha ukabila kuliko hao unaowatuhumu kwa ukabila.

Uliwahi kukopa benki? Hebu na wewe kakope NBC na ukatae kurejesha kama unavyodai Mengi alifanya. Na kama Mengi alichukua mkopo akakataa kurejesha, anayepaswa kulaumiwa ni nani? Benki ilichukua hatua gani? By the way, weka vielelezo hapa kuthibitisha madai yako.

Na aliyekuambia wawekezaji wa kigeni si matapeli na mafisadi ni nani? Au ni afadhali watu kutoka mbali wanufaike kuliko jirani yako? Kimsingi ni kwamba wafanyabiashara wote (Watanzania na wasio Watanzania) wanalenga kupata faida na si vinginevyo. Ni kazi ya serikali (regulator) kuhakikisha nchi inanufaika kwa kuweka na kusimamia sera na taratibu thabiti. Haiwezekani hata kidogo kutegemea huruma ya wawekezaji kwa kuwa hawana huruma linapokuja swala la kukuza faida. Hivyo, kama tukiibiwa na wawekezaji, anayepaswa kulaumiwa ni serikali. Na huwezi kusema unaweka mipango ya kupunguza ufisadi kwa kuhakikisha wazawa hawapati nafasi ya kuwekeza. Au mwekezaji fulani hafai kwa kuwa ni mzawa, ana tamaa na ni mbinafsi. Wawekezaji/wafanyabiashara wote, bila kujali uraia wao, kwa asili ni wabinafsi. Wanawekeza ili wapate faida kwa ajili yao. Hutopata mwekezaji ambaye si mbinafsi. Hutopata mwekezaji mwenye huruma. Na ndio maana tuna serikali. Serikali inapaswa ku-regulate tabia za hawa wawekezaji ili nchi iweze kunufaika.

Nchi nyingi kama sio zote hufanya upendeleo kwa watu wake. Kwa mfano, ili Mtanzania aweze kuishi na kufanya kazi nchini Marekani, kuna taratibu nyingi na ngumu za kufuata. Lengo ni kutoa upendeleo kwa watu wa Marekani kupata ajira. Vivyo hivyo, Tanzania tuna taratibu za kuhakikisha kuwa tunatoa upendeleo kwa watu wetu kupata ajira (mgeni lazima apate work permit kufanya kazi hapa). Taratibu za namna hii zipo katika kila nyanja. Kampuni ya General Electric ilipotaka kununua kampuni ya Alstom (energy arm) ya Ufaransa, wanasiasa na Serikali ya Ufaransa walipinga (Mfano mwingine ni Pfizer walipotaka kununua Astra-Zeneca ya Uingereza/Sweden). Lengo ni kulinda maslahi ya wazawa. Huu ni utaratibu wa kawaida na msingi wake ni ubinafsi. Tanzania pia inapaswa kutetea na kulinda maslahi ya watu wake kuwekeza na kupata ajira. Hatupaswi hata kidogo kuwabeza watu wetu kwa kisingizio kuwa ni wabinafsi au hawana mtaji. Serikali makini husaidia watu wake kupata mtaji. Weka affirmative measures kutoa upendeleo kwa Watanzania kuwekeza kwenye oil and gas na wenye mtaji watajitosa kuwekeza (kwa kuwa huwezi kuwekeza kama huna mtaji). Huwezi kutunga sera za nchi kwa kuangalia ugomvi kati ya mtunga sera na mfanyabiashara mmoja au kabila la mfanyabiashara aliyeonesha nia ya kuwekeza. Haya ni makosa makubwa kwa kuwa maslahi mapana ya Watanzania yanaathirika.

Ps. Watanzania si wapumbavu kudai fursa ya kuwekeza/kunufaika na oil & gas. Watakuwa wapumbavu kwa kutodai upendeleo katika fursa hizo.

Si kila anayedai upendeleo katika kuwekeza kwenye oil & gas ametoka guest na majanaba. I don't even know why you mentioned this in your post. Calm down and let's engage in a honest and informative discussions.

Jitahidi sana kujadili hoja na si mtoa hoja. Wachana na kumjadili Mengi, tabia, dini, na kabila lake. Je, hoja yake ina mashiko au la? Kwa nini?

Ahsante sana mkuu!majibu mazuri,mifano iliyo na uhalisia na uchambuzi uliojitosheleza!sina doubt na upana wako kifikra,na hata elimu uliyoipata unaitendea haki,Watanzania wengi wetu tuna mawazo mgando sana na roho za kwa nini Mtanzania mwenzetu afanikiwe na mimi nisifanikiwe,huku kushughulisha akili zetu hatutaki!kwetu sisi ni bora aje mgeni kuchota lakini si mzawa apate,atuthamini kabisa uzawa na Utanzania wetu,no wonder wageni wengi kama Wachina,Wakenya wamejazana nchini na kutumia fursa zilizopo kwa msaada mkubwa wa Mtanzania mwenyewe!bad enough nchi nyingine zenye raia wengi waliokomboka kifikra wanatudharau vya kutosha tu kwa ujinga wetu huu!Kagame juzi kaongea vizuri sana,sasa ni muda wa Waafrika na viongozi wa Africa kufanya mambo yao wenyewe na si kung'ang'ania kushikiwa akili na wawekezaji kutoka nje ya Africa ambao ni wachukuaji tu..Tanzania ina kila kitu ila umaskini wetu wa fikra ndio unatufanya tudumae kiuchumi wa mtu mmoja mmoja na hata wa nchi kwa kuamini muwekezaji atakuja kutukomboa!Mwl Nyerere hakukosea kusema vijana wa Kitanzania na wasomi wa Kitanzania wa karne hii wana mawazo tegemezi,na hata viongozi wetu wana mawazo tegemezi!mtu utakuta anasifiwa kwa kua omba omba!tuna umaskini mkubwa sana wa fikra aisee!
 
He is a very hazardous disaster in this country. Ni mgomvi kwa kila mtu anaeshindana nae alafu mbaya zaidi anataka hata sisi tusiohusika tushiriki huo ugomvi kwa kumtetea,atalalamika apate public sympathy kwa faida yake. Ameua Nbc,anataka sasa aiuwe na tpdc.

Kumbe wewe tatizo lako ni Mengi binafsi wala siyo hoja yake.
 
Mengi nasikia aliwahi kuambiwa aboreshe tenda (kabla ya siku ya kufungua) ya kununua hotel iliyokuwa Kilimanjaro Hotel. Matokeo yake hakuboresha na hotel akaikosa. 10% in action hutoi....hupati ndiyo mtindo wa sasa wazawa tunaumia


Baada ya kukosa kilimanjaro Hotel umewai kumsikia popote akimiliki hata kimgahawa? Inamaana alitakaka kuanzia kwenye kilimanjaro hotel kuingia kwenye biashara hiyo au alitaka akiipata awauzie wengine.
 
thibitisha pasipo na shaka juu ya mbatia kuhongwa na mengi, VINGINEVYO NA WEWE UNATETEA UDHALIMU WA CCM DHIDI YA WAZAWA WA NCHI HII.

wachangiaji wengi humu mnaongozwa na mapenzi na ushabiki binafsi na kuacha uhalisia mhongo alisema watanzania mnaweza kuwekeza katika juice na biscut.leo mengi anatumia akina lema na mbatia kudanganya kuwa anataka kusaidia wananchi kwa lipi kufirisi benk ya nbc na kufirisi makampun ya umma na kukataa kulipa kodi kwa kisingizio cha kupata hasara na kusadia wazawa mengi tapeli tu kama matapeli wengine hana lolote
 
Anawawakilisha hawa hapa:-
Swai, Laswai, Tarimo, Tairo,Mboya, Mbowe, Tesha, Temu, Temba, Tilia, Mlay, Mlaki, Maleko, Mallya, Mramba, Mrema, Mremi, Mtei, Matei, Matoi, Mtoi, Moshi, Mushi, Mosha, Massawe, Mongi, Mengi, Minja, Munisi, Munishi, Meena, Munuo, Marandu, Marialle, Mbuya, Mbatia, Maro, Kimaro, Kyara, kinabo, Kisanga, Kundy, Kwayu, Kwayi, Kombe, Kileo, Kavishe, Kitilia, Shirima, Shayo, Shoo, Shao, Shio, Shuma, Ngoi, Nderimo, Ndericho, Nderingo, Ndesario, Nyange, Njau, Lyimo, Urassa,

Wewe kama siyo mchagga, basi uko obsessed na wachagga.Walau u ngetumia hizo nguvu za kukariri kwenye issue za maendeleo! Yani hiyo energy ya chuki zako ungeichannel kwenye kujifunza uondoe ujinga.
 
Nitajie mtanzania anaemiliki $ 10 billioni. Maana tpdc imeweka utaratibu kua mtu yoyote anaetaka kitalu aonyeshe 50% mtaji(cash) alafu mkopo uwe 50%. Maana kujenga planti moja ya gesi ni $ 20 billion.

Iko hivi hata wakipewa hao wazawa kitalu bure kuchimba gesi hawataweza maana mtaji wa kujenga plant moja ni $20 billioni,zaidi ya budget ya tz. Nani ataweza?!nipe majina ya hao wazawa mkuu. Tuache porojo tuje na facts. Gugo uone alafu uje tuongee. UDALALI IS STRICTLY PROHIBITED.
Umeiweka vizuri mkuu. Unajua hawa akina Mengi na wanaomsapoti wanataka kutumia kigezo cha uzawa kuonewa huruma.
 
ukitaka jina ntakwambia ila uniambie kwa nini unalitaka.

Sio kweli kua natetea wawekezaji wa njee ila penye ukweli lazma tuwe wakweli tuache unafiki. Kama mahitaji/vigezo vya kua mwalimu wa chuo kikuu ni kuanzia digrii ya uzamivu(phd) wewe umemaliza darasa la saba au form 4 hiyo kazi unaitaka wakati vigezo huna ukinyimwa ulaumu,ulie kwamba mzawa unanyimwa fursa??.

Imeonekana kitaalam mahitaji ya kifedha(financial resources) ya uvunaji wa gesi hakuna mtanzania anaweza kukidhi vigezo,sasa wakipewa watafanyaje kuvuna hiyo gesi?. Wanataka,hasa mengi apewe kisha awe dalali,akatafte wawekezaji. Huo utakua ni ujuha kama tunaweza kufanya uwekezaji wa aina hiyo.

Wewe niambie wazawa wakishapewa vitalu hiyo gesi wataivunaje wakati hawana hela? Tusipende kulaumu upuuzi.

Ni jukumu la serekali kuweka mazingira na sera stahili ili kusaidia uwekezaji hasa kwa wazawa kwani sio siri kwamba akipata mzawa sehemu kubwa itabaki hapa.Ni kweli kwamba uwekezaji wa gesi na mafuta ni mkubwa kipesa lakini endapo moja ya masharti ingekuwa ni lazima mwekezaji awe na wazawa ie sehemu ya share zimilikiwe na wazaw hudhani kwamba hilo lingewezekana- wewe ukaweka 100 yako, mimi ya kwangu, yule ya kwake; ingewezekana kabisa na sisi tukawa ni sehemu ya wamiliki.Lakini usisahau pia kama mwekezaji anakuja na pesa na sisi tuna gesi/mafuta, tunategemeana na sio kwamba wao ni bora kuliko sisi!!!
 
Sijawahi kuona liprofesa la hovyo hovyo kama muhongo! Bora mara elfu profesa Maji Marefu ana busara na hekima kuliko huyu!
 
Kumbe wewe tatizo lako ni Mengi binafsi wala siyo hoja yake.

Hoja ya mengi imeshaonekana haina mashko,sasa baada ya kushndwa anataka kutufitinisha watanzania,anataka aonekane anaonewa au wanaonewa(wazawa) kama wanavyojiita.

Mtaji wa uchimbaji wa gesi hawana sasa wapewe vitalu wapeleke au wavifanyie nini?.nijibu hilo.

Uchimbaji wa gesi ni risk sana,wanasema watakopa kutoka wapi?ni benki gani atawakopesha zaidi ya $10 billioni?.

Serikali haiwezi kuingia garama kumfadhili au kufadhili watu wachimbe gesi alafu hicho kitalu kisipo kua na faida hiyo hasara nani aibebe? Gesi ni risk hatuwezi kuchezea pesa,tena nyingi sana kufadhili watu binafsi alafu kitalu kisiwe na faida tupate hasara kubwa. Kama una hela mzawa nenda tpdc.
 
Hivi nauliza kwa nini Mzee Memgi anapenda ugomvi wa maneno na viongozi wa serikali na hata wafanya biashara wenzake? Mfano; nimewahi kusikia ana suguana na, baadhi ya wabunge mawaIri nk
hujiulizi ni kwanini viongozi wengi wa serikali ni mafisadi, ila unajiuliza ni kwanini wananchi wanagombana nao? Akili gani hiyo?
 
wachangiaji wengi humu mnaongozwa na mapenzi na ushabiki binafsi na kuacha uhalisia mhongo alisema watanzania mnaweza kuwekeza katika juice na biscut.leo mengi anatumia akina lema na mbatia kudanganya kuwa anataka kusaidia wananchi kwa lipi kufirisi benk ya nbc na kufirisi makampun ya umma na kukataa kulipa kodi kwa kisingizio cha kupata hasara na kusadia wazawa mengi tapeli tu kama matapeli wengine hana lolote

Hizo ni porojo tu za vijiwe vya boda boda na vya kahawa,na wala sio hoja zilizoshiba!hv una ushahidi wowote wa kua Mengi alifilisi NBC kama sio porojo zilizokosa elimu?Nbc wenyewe na serikali wako wapi wasimchukulie Mengi hatua na hata kumfilisi kama alifanya kitu kama iko?na kama una ushaidi Mengi ni tapeli na si mfanyabiashara anaendesha biashara kisomi kwa nini na wewe na familia yako msiingie kwenye utapeli huo ili nanyi mfikie mafanikio kama ya Mengi?kuchukia mafanikio ya mtu hakutakupa ahueni ya kimaisha,umiza kichwa,pambana tumia fursa ili kufikia malengo yako!
 
Sio kweli mengi ni mtu mwenye tamaa sana inasemekana hata wafanyakazi wake wengi wao ni vibarua tu hawaajiriwi yeye mwenyewe ni dhulumati halafu utamwona anaandaa pilau na kuwakusanya walemavu ili aonekane ni mwema sana.....Kinachomsaidia mengi ni vyombo vyake vya habari na amejipenyeza mahala pengi kumwaga fitna
Heh heh inaonekana Mengi hatoi 10 % kama wageni ndio maana anagombana na wenyewe kila mara linapokuja swala la kutaka kufaudu keki ya taifa,kwanza ilikuwa hoteli ya Kilimanjaro wakati wa Ben.
 
You are definitely missing the point. Make some efforts not to personalize the argument on the table. Remember, this is not about Mengi as an individual in a country of over 45 million people. Remember, you only need control over a resource to attract capital (which is plenty out there).

Mkuu nimeongea kiswahili wewe ukajibu kiingereza, inaonekana unaweza kusoma kiswahili but huwezi kuandika kiswahili, you have to embrace your mother tongue, ok, what point am I missing? TPDC is controlling our gas and oil reserves and it is working hard to attract investment but it is being frustrated by some greedy people with selfish agendas.
 
Matendo ya bwana Mengi kuongopa na kupotosha mbele ya umma kuhusu uwekezaji wa kwenye nishati unaonesha jinsi gani alivyokosa uungwana na tamaa iliyopindukia kama mfanyabiashara tena asiekuwa na chembe ya uzalendo hata moja ndani yake.

Halikadhalika wanasiasa wanaodandia hoja ya Mengi na kumbeza Muhongo awastaili kupewa kura kabisa uchaguzi ujao, maana wanatuonyesha unafiki, level ya ujinga waliyo nayo, na upu.mbavu wa hali ya juu kutoka kwao. Sielewi kwanini kuna watu bado awalipati hili somo ina maana ni wazito hivi, Mengi awezi badili msimamo kwasababu msukumo wake ni mmoja tu tamaa lakini iliyokosa uwezo na sasa anatafuta njia za panya kujipenyeza kwa mgongo wa uzawa.

Sijui ni uzawa upi unaoliliwa kwa sasa maana Watanzania katika uwekezaji wa mafuta na gesi ndio TPDC, faida yote watakayo chukua TPDC inarudi serikarini ambapo inaenda kwenye miradi ya maendeleo na wanufaikaji ni watanzania kwa ujumla.

Sielewi kwanini Muhongo mpaka dakika hii aeleweki swala ni simple serikari aina hela ya kuchukua risk za kufanya exploration kutokana na majukumu yake mengine na uwezo wao wa kifedha (hata marekani, canada, brazil na nchi nyingi duniani serikari azijiingizi katika direct investment za nishati completely), kwa Tanzania sheria ama msimamo wa serikari ni kwamba wewe chukua risk zote nishati itakayopatikana kama ni ya kibiashara twende ubia kama aipo hasara yako.

Iwapo akuna nishati ya kutosha kufanyia biashara imekula kwako na kama ipo depending on the reserves volume mikataba ni 65%-75% (kama nakumbuka sawa) mwekezaji anarudisha gharama zake za awali baada ya hapo ni mkataba na isitoshe katika faida zake bado anatakiwa kulipa kodi.

Na katika utaratibu wa sasa hakuna mahala ambapo inasema ubia utaingiwa na wageni tu, ni kwamba ubia utaingiwa na wenye uwezo. Watanzania kama mnauwezo jamani nendeni na nyie mfuate taratibu za sasa muone kama mtanyimwa mbona hilo lipo wazi, serikali inachojali kwa sasa ni vitalu kufanyiwa exploration kama ni vya kibiashara unachorwa mkataba ambapo wao wanachukua perecent zao kwa niaba ya taifa na wewe unachukua utajiri wako aijalishi uwe mkenya, mchaga, mmakonde, mpemba au wote nyie mkachanga na kufanya mwisho wa utaratibu upo clear msimamo wa serikari ni kwamba itatoa percentage for risk takers.

Sasa watanzania wenye tamaa wanatakiwa kusaidiwa vipi, ni sawa kumwongopea mtu mjinga kule barabarani ambae si mwelevu na mgumu kumpa somo, lakini kitendo alichokifanya Mbatia na wanasiasa wengine kama akina Kafulila (mropokaji mwengine) ni vitendo vya aibu halafu wanadai ni kwa maslahi ya watanzania, yaani they come across as cheap and easy to be corrupted na vijisenti vya kuongwa.

Ok, tuna northmara,geita,bulyanhulu,buzwagi hgold mines hizi zote zinazalisha siku nyingi, kuna nzega na tulawaka gold mine hizi umeshafungwa, tuna petra-diamond pale mwadui, tuna afgem- tanzanite pale mererani
Je mtanzania amenufaika nini na hii migodi na ni kwa asilimia ngapi hii migodi toka uwepo wake imepunguza umasikini wa tanzania??
mengi anachojaribu kusema, ni kwa kiasi gani sisi wazawa tunashiriki kwenye hizi rasilimali?? Sio kuajiliwa na kuwa mfanyakazi, tunaongelea uwekezaji kwa wazawa serikali imeonyesha jitihada kuhakikisha wazawa tunaingia moja kwa moja humu, je serikali ilishaanzisha au kufikilia kuanzisha shirika la wazawa halafu mimi na wewe tukawa na hisa kama wazawa na hilo shirika likawa linahusika moja kwa moja na uchimbaji,utafutaji wa madini,gas na mafuta?? Ukichangisha watanzania mil 10 katika wale mil50 sh 100000 kila mmoja utapata bil1000, tutashindwa kuwa na shirika letu la wazawa,, serikali inashindwa kukusanya matajili wote tanzania ikawaweka chini wakachanga ikawapa kitalu bure wakachimba??? Na kulipa kodi??? Serikali inashindwa kukaa na mengi kama mzawa na kumpa ushauri wa kitalaamu nini afanye au tufanye tushiriki kama wazawa au sisi sio wazawa hapa na wao ndio wazawa kwa hiyo lazima waviuze in fair ground kati yetu na wakuja??? Ukiwa kama mzawa mwenye mawazo ya kujenga lazima upate full favour na support kutoka kwa serikali yako na sio kukejeliwa na kudharauliwa ila wakija weupe ndio wachekewe na kupewa favour, hii haipo duniani jamani ni tanzania ya mwalimu nyerere tu!!! ni aibu..

Tushikamane na kuheshimiana kwa maendeleo ya taifa hili....
 
Ni jukumu la serekali kuweka mazingira na sera stahili ili kusaidia uwekezaji hasa kwa wazawa kwani sio siri kwamba akipata mzawa sehemu kubwa itabaki hapa.Ni kweli kwamba uwekezaji wa gesi na mafuta ni mkubwa kipesa lakini endapo moja ya masharti ingekuwa ni lazima mwekezaji awe na wazawa ie sehemu ya share zimilikiwe na wazaw hudhani kwamba hilo lingewezekana- wewe ukaweka 100 yako, mimi ya kwangu, yule ya kwake; ingewezekana kabisa na sisi tukawa ni sehemu ya wamiliki.Lakini usisahau pia kama mwekezaji anakuja na pesa na sisi tuna gesi/mafuta, tunategemeana na sio kwamba wao ni bora kuliko sisi!!!

Ni kweli kabisa, mwekezaji anakuja na pesa na sisi tuna gas, na ni ya watanzania milioni 45, na tutawakilishwa na TPDC na sio watu wachache.
 
Historia inaonyesha Mzee Mengi ana tatizo...hata kama anakuwa na hoja sahihi lakini nadhani ni mgumu wa kutumia njia sahihi na za kistaarabu...hivyo huishia kuingiza siasa na mifarakano.

Sijawahi kumsikia Bakhresa anagombana hovyo hadharani na wafanyabiashara wenzake au wanasiasa....labda Mengi akae na Bakhresa ajifunze jinsi ya kuendesha mambo...haswa kwa hadhi aliyonayo...aache kutumia "human shield" kutetea mambo yake.

Huwezi kuwa na orodha ndefu ya unaogombana nao alafu ukataka kuendelea kuuaminisha uma kwamba wewe ndiye muonewa kwa kila ugomvi.
 
Back
Top Bottom