Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ni jukumu la serekali kuweka mazingira na sera stahili ili kusaidia uwekezaji hasa kwa wazawa kwani sio siri kwamba akipata mzawa sehemu kubwa itabaki hapa.Ni kweli kwamba uwekezaji wa gesi na mafuta ni mkubwa kipesa lakini endapo moja ya masharti ingekuwa ni lazima mwekezaji awe na wazawa ie sehemu ya share zimilikiwe na wazaw hudhani kwamba hilo lingewezekana- wewe ukaweka 100 yako, mimi ya kwangu, yule ya kwake; ingewezekana kabisa na sisi tukawa ni sehemu ya wamiliki.Lakini usisahau pia kama mwekezaji anakuja na pesa na sisi tuna gesi/mafuta, tunategemeana na sio kwamba wao ni bora kuliko sisi!!!

Nakubaliana na wewe mkuu kua ni jambo jema serikali kuboresha mazingira kwa wawekezaji wa ndani,nakubaliana nawe kabisa mkuu.

Hili la gesi hali ni tofauti kidogo mkuu,linahitaji mtaji mkubwa sana kaka. Alafu ni risk sana maana unaweza kuwekeza kwenye kitalu kisha kikawa hakina gesi ya kutosha kwa muda au kisiwe commercial kabisa. Utakua umepata hasara kubwa ya mabilioni ya shilingi kama sio matrilioni.mwenyewe unajua serikali haiwezi kushiriki mchezo wa kubahatisha au kufadhili kwa pesa yake watu wakabahatishe.

Ndio maana serikali inataka mtu aje na mtaji wake yeye mwenyewe,likibuma ime imekula kwake mwenyewe na isishiriki kupoteza mabilioni ya watu masikini.

Kujenga kiwanda cha kuzalisha gesi(plant) unahitaji karibu bajeti ya tanzania. Hata hizo pesa za kuwafadhili tunazitoa wapi maana hata waende kwa mganga wazawa hatuwezi kuvuna gesi mkuu. Mahitaji ya kifedha ni makubwa mkuu hata serikali haiyawezi.
 
Ahsante sana mkuu!majibu mazuri,mifano iliyo na uhalisia na uchambuzi uliojitosheleza!sina doubt na upana wako kifikra,na hata elimu uliyoipata unaitendea haki,Watanzania wengi wetu tuna mawazo mgando sana na roho za kwa nini Mtanzania mwenzetu afanikiwe na mimi nisifanikiwe,huku kushughulisha akili zetu hatutaki!kwetu sisi ni bora aje mgeni kuchota lakini si mzawa apate,atuthamini kabisa uzawa na Utanzania wetu,no wonder wageni wengi kama Wachina,Wakenya wamejazana nchini na kutumia fursa zilizopo kwa msaada mkubwa wa Mtanzania mwenyewe!bad enough nchi nyingine zenye raia wengi waliokomboka kifikra wanatudharau vya kutosha tu kwa ujinga wetu huu!Kagame juzi kaongea vizuri sana,sasa ni muda wa Waafrika na viongozi wa Africa kufanya mambo yao wenyewe na si kung'ang'ania kushikiwa akili na wawekezaji kutoka nje ya Africa ambao ni wachukuaji tu..Tanzania ina kila kitu ila umaskini wetu wa fikra ndio unatufanya tudumae kiuchumi wa mtu mmoja mmoja na hata wa nchi kwa kuamini muwekezaji atakuja kutukomboa!Mwl Nyerere hakukosea kusema vijana wa Kitanzania na wasomi wa Kitanzania wa karne hii wana mawazo tegemezi,na hata viongozi wetu wana mawazo tegemezi!mtu utakuta anasifiwa kwa kua omba omba!tuna umaskini mkubwa sana wa fikra aisee!

Safi sana kwa kuipa nguvu zaidi hoja ya jamaa,,,
Kimsingi Bado tumelala kaka na wanaotuongoza ndio kabisaaa wapo nusu kaputi, tujitahidi kutoa haya madarasa labda ipo siku akili zitarudi,, sijui ni lini tunaona aibu ya kutumia kodi za wanaume wenzetu wa ulaya huku tuna kila kitu kitakachoweza kutukwamua kwenye hili tope, tunajengewa mpaka maabara,library na vyoo vya shule??? Migodi ipo tumewapa wanazalisha na mpaka leo hatuna mkakati wowote ule tunazidi kukabidhi kila kitu...

Tuendelee kuelimisha jamii yetu iondokane na mawazo tegemezi...
 
Historia inaonyesha Mzee Mengi ana tatizo...hata kama anakuwa na hoja sahihi lakini nadhani ni mgumu wa kutumia njia sahihi na za kistaarabu...hivyo huishia kuingiza siasa na mifarakano.

Sijawahi kumsikia Bakhresa anagombana hovyo hadharani na wafanyabiashara wenzake au wanasiasa....labda Mengi akae na Bakhresa ajifunze jinsi ya kuendesha mambo...haswa kwa hadhi aliyonayo...aache kutumia "human shield" kutetea mambo yake.

Huwezi kuwa na orodha ndefu ya unaogombana nao alafu ukataka kuendelea kuuaminisha uma kwamba wewe ndiye muonewa kwa kila ugomvi.

Tofauti ya Mengi na Bakhresa ni kua,Mengi ni mfanyabiasha msomi na alie wa ajiri wasomi pia kuendesha biashara zake,while Bakhresa ni mfanyabiashara asie na elimu aliewa ajiri wasomi kuendesha biashara zake!hv haujiulizi ni kwa nini watu wengi wa kimataifa i.e wafanyabiashara,mabalozi,viongozi wakija nchini mara zote upanga kua na kimkutano na Regnald Mengi na si Bakhresa?
 
TPDC wamepewa jukumu hilo na wazawa wote wameambiwa waende uko, sasa sijui kwa nini baadahi ya wazawa wenzetu wanataka wapewe vitalu vya kwao peke yao.
Wazawa wameambiwa waende kufanya nini huko TPDC?

Mapato ya taifa kwasasa yanafujwa, angalia TRA, tanesco nk, utofauti utatoka wapi inapokuja kwa TPDC?

Wataokubaliana na hili, basi siyo tu kwamba wananufaika na 10 percent, bali lazima ndo mnaofuja pesa za serikali, acheni ujinga!Mjadala wa kuhakikisha wananchi wanafaidika na rasilimali zao hauwezi kukwepeka!

TRA, Tanesco kote mapato yanapatikana, mnayafanyia nini mapato hayo hadi tukubali kuhusu TPDC?
 
Ni kweli kabisa, mwekezaji anakuja na pesa na sisi tuna gas, na ni ya watanzania milioni 45, na tutawakilishwa na TPDC na sio watu wachache.

That is very,very true. It is 100% true mkuu. Tpdc inatosha kutuwakilisha wazawa wajiwakilishe wenyewe. Tusio wazawa tpdc itatuwakilisha.
 
Kwa uandishi huu nimetoka kapa kabisaaa!!

Karibu mkuu nimejaribu tu kutumia vivid examples ili watu wajue ni kwa nini Mzee Mengi anazungumza. Pia umma ufahamu kuwa Mzee Mengi yuko latika Economic Empowerment Working Group ambayo ni moja ya groups ndani ya TNBC ambapo wanatumia sana sera ya Uwezeshaji katika kua address issues critically. Sera imeweka wazi kabisa role ya serikali katika kuwezesha wananchi wake lakini hadi leo ni sinema za Rambo tu!!! Sasa tunakuwa na sera tusiotekeleza ni kwa nini? Sifahamu kama kila Wizara inafahamu kuwa kuna hiyo sera na shughuli zao ni lazima zijikite huko hasa zile wizara za rasilimali kama Nishati na madini, Utalii, Ardhi n.k. Niliwahi kuisoma hii sera hadi nilishangaa kama kuna document kama ile na sheria ya uwezeshaji pia ipo. Ukienda Bunge website kwenye documents utaikuta Empowerment Act no. 16 of 2004!!! Utashangaa na sera labda ukigoogle unaweza kuipata. Shameful kutumia resources kuandaa massive policy documents lying idle unimplemented!!
 
Wazawa wameambiwa waende kufanya nini huko TPDC?

Mapato ya taifa kwasasa yanafujwa, angalia TRA, tanesco nk, utofauti utatoka wapi inapokuja kwa TPDC?

Wataokubaliana na hili, basi si tun10 percent, bali lazima ndo mnaofuja pesa za serikali, acheni ujinga!Mjadala wa kuhakikisha wananchi wanafaidika na rasilimali zao hauwezi kukwepeka!

TRA, Tanesco kote mapato yanapatikana, mnayafanyia nini mapato hayo hadi tukubali kuhusu TPDC?

Tpdc ni serikali,ina gesi,wewe mzawa au mforeina unaenda tpdc mnakula dili la kugawana faida,50-50.au vinginevyo. Kwa hiyo wazawa wenye uwezo wanaombwa waende tpdc wapewe vitalu na wazungumze mgawanyo wa faida.
 
Karibu mkuu nimejaribu tu kutumia vivid examples ili watu wajue ni kwa nini Mzee Mengi anazungumza. Pia umma ufahamu kuwa Mzee Mengi yuko latika Economic Empowerment Working Group ambayo ni moja ya groups ndani ya TNBC ambapo wanatumia sana sera ya Uwezeshaji katika kua address issues critically. Sera imeweka wazi kabisa role ya serikali katika kuwezesha wananchi wake lakini hadi leo ni sinema za Rambo tu!!! Sasa tunakuwa na sera tusiotekeleza ni kwa nini? Sifahamu kama kila Wizara inafahamu kuwa kuna hiyo sera na shughuli zao ni lazima zijikite huko hasa zile wizara za rasilimali kama Nishati na madini, Utalii, Ardhi n.k. Niliwahi kuisoma hii sera hadi nilishangaa kama kuna document kama ile na sheria ya uwezeshaji pia ipo. Ukienda Bunge website kwenye documents utaikuta Empowerment Act no. 16 of 2004!!! Utashangaa na sera labda ukigoogle unaweza kuipata. Shameful kutumia resources kuandaa massive policy documents lying idle unimplemented!!
Sasa nimekuelwa! Asante sana!
 
Tofauti ya Mengi na Bakhresa ni kua,Mengi ni mfanyabiasha msomi na alie wa ajiri wasomi pia kuendesha biashara zake,while Bakhresa ni mfanyabiashara asie na elimu aliewa ajiri wasomi kuendesha biashara zake!hv haujiulizi ni kwa nini watu wengi wa kimataifa i.e wafanyabiashara,mabalozi,viongozi wakija nchini mara zote upanga kua na kimkutano na Regnald Mengi na si Bakhresa?

Ongea hoja mkuu acha porojo,kwenye makanjanja wa elimu nchi hii mengi hakosi,taarifa za siri zinaonyesha pia kua mengi alipata cpa kimagumashi. Tuyaache hayo sio mada ya leo. Mengi is very problematic to the development of this country.
 
ukitaka jina ntakwambia ila uniambie kwa nini unalitaka.

Sio kweli kua natetea wawekezaji wa njee ila penye ukweli lazma tuwe wakweli tuache unafiki. Kama mahitaji/vigezo vya kua mwalimu wa chuo kikuu ni kuanzia digrii ya uzamivu(phd) wewe umemaliza darasa la saba au form 4 hiyo kazi unaitaka wakati vigezo huna ukinyimwa ulaumu,ulie kwamba mzawa unanyimwa fursa??.

Imeonekana kitaalam mahitaji ya kifedha(financial resources) ya uvunaji wa gesi hakuna mtanzania anaweza kukidhi vigezo,sasa wakipewa watafanyaje kuvuna hiyo gesi?. Wanataka,hasa mengi apewe kisha awe dalali,akatafte wawekezaji. Huo utakua ni ujuha kama tunaweza kufanya uwekezaji wa aina hiyo.

Wewe niambie wazawa wakishapewa vitalu hiyo gesi wataivunaje wakati hawana hela? Tusipende kulaumu upuuzi.

Wewe lazima una matatizo kichwani kwako si bure. Wewe unajua Mengi ana hela ngapi? jikomboe kifikra na ujitambue. Hayo maneno yako ni takataka na hayapaswi kuongelewa katika karne hii. Bahati yako tu leo nimeamka vizuri lakini ningekutukana kuwa --------.
 
Tofauti ya Mengi na Bakhresa ni kua,Mengi ni mfanyabiasha msomi na alie wa ajiri wasomi pia kuendesha biashara zake,while Bakhresa ni mfanyabiashara asie na elimu aliewa ajiri wasomi kuendesha biashara zake!hv haujiulizi ni kwa nini watu wengi wa kimataifa i.e wafanyabiashara,mabalozi,viongozi wakija nchini mara zote upanga kua na kimkutano na Regnald Mengi na si Bakhresa?

Halafu Bakheresa ili uajiriwe pale ni lazima mara nyingi uwe muislam!!! Tafadhali sana waislam wa humu msinipige mawe!!! Nimesema hayo sababu nina uhakika 99% ya watumishi wake ni waislam!!! Mengi ameajiri makabila yote na dini zote!!! Tunakutana nao mishemishe kila wakati!!! Mengi ni msomi na anachambua mambo kisomi. Hata anapochambua kwa sasa anatumia references kali za sheria na sera ya uwezeshaji ina miaka 10 lakini hakuna kitu kabisa!!! Kila mtu chumia tumbo tu hakuna kuwaza mtanzania mwenzake!!! Kwanza sijui kama hawa viongozi wetu wanajua faida za kumwezesha mzawa awe na asilimia katika biashara yoyote na uwekezaji!!! Mapato mengi yanakuwa nchini na multiplier effect kwenye uchumi ni kubwa!!! wawekezaji wengi wanakimbiza hela zao na kuwekeza nchini mwao so multipliers is felt in their country in their Total income!!! sad tuna wachumi akina Mwigulu Nchemba eti wana first class!!! First class gani wakati anakubaliana na loss ya mapato kwa kukubali data za TRA na kukataa za EWURA??? EWURA ndiyo reliable!!! Au ni kwa kuwa prince atakuwa ni mmoja wa wakwepa kodi na zile kampuni alizo share za mafuta!!! Ninaume kichwa cha kipanda uso.
 
Tpdc ni serikali,ina gesi,wewe mzawa au mforeina unaenda tpdc mnakula dili la kugawana faida,50-50.au vinginevyo. Kwa hiyo wazawa wenye uwezo wanaombwa waende tpdc wapewe vitalu na wazungumze mgawanyo wa faida.
Serikali inawasaidia vipi wananchi kupitiaTPDC?Mnasema wananchi hawana uwezo, halafu mnataka waende TPDC, kufanya nini?

Kama pia una imply kwamba mapato hayo ya TPDC yanakuwa channeled kwenye shughuli za kimaendeleo, hapo ndo penye mgogoro.Nimekupa mifano ya serikali kumissuse funds kwenye mambo ya anasa huku wananchi shida kibao.

Sisi tunatambuwa kuwa tuko kwenye mfumo wa soko huria, na kwahiyo private sector ndo nguzo muhimu kwenye maendeleo ya nchi.Sasa nikivipi hilo litafanyika chini ya utaratibu huu?

Unaweza kunieleza kinagaubaga ni kivipi TPDC Itanufaisha wazawa kwenye uwekezaji wa rasilimali zao?
 
Mengi anataka kutuibia kwa kisingizio cha uzawa,hana hela ya kuwekeza kenye gesi,anataka apewe kitalu kisha awe dalali,akiuze kwa wawekezaji wengine. Mengi ni mnafiki. Prof Mhongo komaa,nakuombea Mungu akupe nguvu na afya,akulinde..

Imeishaonekana kitaalam hela inayohitajika kwenye uwekezaji mengi hana hata robo,sasa analia nini?anataka matakwa yake binafsi ionekane ni matakwa ya watanzania wote. Mengi kafie mbele,serikalini wanamjua ni mnafiki mkubwa,hana la maana.

Sasa amebaki kuwahonga wabunge wenye njaa kama mbatia wakajiropokee bungeni ili ionekane anaonewa. Watu wenye akili hili wanalijua.
kwa taarifa mengi na TPSF wameunda kampuni ya wazawa ambayo wa tz tunatakiwa kununua hisa ili mtaji upatikane tununue vitalu kwa muhongo
 
Wewe lazima una matatizo kichwani kwako si bure. Wewe unajua Mengi ana hela ngapi? jikomboe kifikra na ujitambue. Hayo maneno yako ni takataka na hayapaswi kuongelewa katika karne hii. Bahati yako tu leo nimeamka vizuri lakini ningekutukana kuwa --------.

Najua umeandika huku viroba kama 5 viko kichwani. Pia umebaka hoja,soma mada vizuri kila kitu tumeweka kinachohitajika kwenye gesi na hela aliyonayo mengi...
 
TPDC is dead institution kama zilivyo nyingine kabisa!!! Kwa hali ilivyo Tanzania siamini kabisa masuala ya eti taasisi ifanye kwa niaba ya watanzania. Ni uongo wa shetani mchana kweupe!!! TPDC mkuu wake anateuliwa na Rais kama sikosei, sina hakika kwa hili!!! Naye anataka status kwa boss wake!!! Asipotekeleza orders basi jua mengine ni mabaya kumpata!!! Tanzania Tasisis nyingi za serikali ni inefficient kwa kuwa zinaongozwa kisiasa kwa kufuata matakwa ya aliyekupa cheo hicho!!! Sasa basi tunapozungumzia uwekezaji na uwezeshaji tunamaanisha kuwa wazawa wachache wenye hela wangejiunga ili kupata shareholding pale na ndicho mzee Mengi alikitaka. Kumbukeni kuna Financial Guarantee Scheme ambayo iko chini ya Bank of Tanzania na moja ya kazi zake ni ku finance miradi ya wazawa tena kwa kiango kikubwa tu!!! Nina hakika tukifanya audiing pale kwa kutumia firm yenye maadili tunakuta madulu kakubwa kuliko Yai la Chatu!!!
Wenzetu huko uarabuni specically Dubai uwekezaji ni 50:50 na kama mzawa hana za kutosha serikali ina mgarantee na mapato yakitoka unarejesha!!! Tanzania ina hela ila zinaliwa na wachache. Refer EPA, Meremeta, Richmond, recent Escrow, Loss za TRA etc. yaani tuna hela ila ........
 
Wabunge Wapo Bize Kusuluhisha Wema Na Kajala Wanaogombea Mabwana. Hayo Ya Kina Mengi Ambayo Yanaathiri Uwekezaji Hawana Habari Nayo!! Hii Ndo Tz Bwana.

HIVI NYIE MNAMJUA MENGI AU MNAMSIKIA,,,,,,,,,???? Yaani katika watu wanyonyaji katika nchi hii wa kwanza ni MENGI. Yaani Mengi anawanyonya watu kuliko hata Wahindi,mbaya zaidi huyu mzee ni MKABILA.
 
kwa taarifa mengi na TPSF wameunda kampuni ya wazawa ambayo wa tz tunatakiwa kununua hisa ili mtaji upatikane tununue vitalu kwa muhongo

Mkuu hoja sio kununua kitalu,hilo mbona mengi anaweza maana ni kama $150 milioni. Kimbembe kipo kwenye uchimbaji na usambazaji wa gesi. Pesa yake inakaribia budget ya tz. Angalia serikali ilitangaza tenda ila makampuni yaliyokuja kuomba ni machache,kama 6 hivi. Yanajua mdundo wa gesi hauchezeki kirahisi...
 
Najua umeandika huku viroba kama 5 viko kichwani. Pia umebaka hoja,soma mada vizuri kila kitu tumeweka kinachohitajika kwenye gesi na hela aliyonayo mengi...

Hata wafanyabiashara au matajiri wa dunia ukiuliza the how utakuta alikopa financial institution na wengine walikuwa shareholders tangu wakiwa wadogo i.e unanunua share now you sell in say 30 years to come!!!!! Sasa basi Mzee Mengi ana hela ya kianzio!!! Serikali yako ingetoa guarantee ili akopeshwe ili apate shares katika mwekezaji!!! Na uwezo upo sema kinachotusumbua sisi wenyewe tuna asilimia kule!!! Ha ha ha!!! Kampuni inaitwa ABCD international lakini ndani mwake kuna vikampuni kibao na cha kwetu kimo ndani!!! Hu hu hu hu hu!!! sasa nitakubalije Mengi aingie tena!!! Mengi ana hela ambazo hakika akiwezeshwa kama mzawa anaweza!!! Tatizo ninaloliona yeye ni mchaga na nyie mnapiga vita wachaga wazi wazi na mlishasema hata kupitia kampeni za chama!!! Mengi si mwenzetu!!! Tehe Tehe!! Pasua jipu ila niachieni kucha na macho yangu ili niendelee kuandika humu!!
 
Mengi anataka kutuibia kwa kisingizio cha uzawa,hana hela ya kuwekeza kenye gesi,anataka apewe kitalu kisha awe dalali,akiuze kwa wawekezaji wengine. Mengi ni mnafiki. Prof Mhongo komaa,nakuombea Mungu akupe nguvu na afya,akulinde..

Imeishaonekana kitaalam hela inayohitajika kwenye uwekezaji mengi hana hata robo,sasa analia nini?anataka matakwa yake binafsi ionekane ni matakwa ya watanzania wote. Mengi kafie mbele,serikalini wanamjua ni mnafiki mkubwa,hana la maana.

Sasa amebaki kuwahonga wabunge wenye njaa kama mbatia wakajiropokee bungeni ili ionekane anaonewa. Watu wenye akili hili wanalijua.

Kwako nafuu yupi mchina anayewekeza faida akapeleka kwao au mtanzania anawekeza nchini na faida ikabaki nchini.

Afadhali kina Mengi,Bakhresa, nk wanaotaka kuwekeza nchini KULIKO Mh.B.W.M. aliyebeba mahela yetu na kuyajengea hoteli S.Africa.

Heri kina Mengi,Bakhresa wanaowekeza kwa faida za umma tofauti na kina JK, kapuya ambao wemewekeza kwenye biashara ya brown sugar na mihadarati.
 
TPDC is dead institution kama zilivyo nyingine kabisa!!! Kwa hali ilivyo Tanzania siamini kabisa masuala ya eti taasisi ifanye kwa niaba ya watanzania. Ni uongo wa shetani mchana kweupe!!! TPDC mkuu wake anateuliwa na Rais kama sikosei, sina hakika kwa hili!!! Naye anataka status kwa boss wake!!! Asipotekeleza orders basi jua mengine ni mabaya kumpata!!! Tanzania Tasisis nyingi za serikali ni inefficient kwa kuwa zinaongozwa kisiasa kwa kufuata matakwa ya aliyekupa cheo hicho!!! Sasa basi tunapozungumzia uwekezaji na uwezeshaji tunamaanisha kuwa wazawa wachache wenye hela wangejiunga ili kupata shareholding pale na ndicho mzee Mengi alikitaka. Kumbukeni kuna Financial Guarantee Scheme ambayo iko chini ya Bank of Tanzania na moja ya kazi zake ni ku finance miradi ya wazawa tena kwa kiango kikubwa tu!!! Nina hakika tukifanya audiing pale kwa kutumia firm yenye maadili tunakuta madulu kakubwa kuliko Yai la Chatu!!!
Wenzetu huko uarabuni specically Dubai uwekezaji ni 50:50 na kama mzawa hana za kutosha serikali ina mgarantee na mapato yakitoka unarejesha!!! Tanzania ina hela ila zinaliwa na wachache. Refer EPA, Meremeta, Richmond, recent Escrow, Loss za TRA etc. yaani tuna hela ila ........
Kwani kuna mtu kawazuia wazawa kukusanya mtaji na kwenda kuwekeza? Kusanyeni mtaji mkanunue kitalu, mi zangu nitawekeza TPDC kwa sababu TPDC itaingia ubia na makampuni yaliopata gas, Kama mnataka kwenda baharini kujaribu mkikosa shauri yenu, msiseme hatujawaambia
 
Back
Top Bottom