Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Simtetei Mengi or anyone else. .. lakini naamini serikali ina wajibu wa kuhakikisha goals zote mbili zinafikiwa kwa ufanisi wa hali ya juu. Kwanza gesi uvunwe ili taifa lipate mapato lakini pili faida itakayotengenezwa na biashara ya gesi iwafaidi Watanzania as much as possible. Hili halutafanikiwa kama hakutakuwa na juhudi kubwa na za makusudi kuhakikisha mtaji wa kuchimba hii gesi unatoka ndani ya nchi as much as possible lakini pia faida itakayotengenezwa inaingia kwenye mzunguko wa fedha hapa nchini as much as possible.
Serikali imeliona hilo, ndiyo maana mimi,wewe na bwana Mengi tumeshauriwa tuwekeze kwa kupitia STAMICO na TPDC kwa vile hata Serikali inauwezo wa kutumbukiza ruzuku zake.Siyo kuwaachia wajanja wachache kwa mbeleko ya uzawa.
 
Anamiliki vitalu vya madini mengine 59 ameshndwa kuviendeleza,anafanya udalali. Huo ndio umekua mwenendo wake. Akishndwa jambo anaanza kufitinisha watu eti wazawa wanaonewa. Ameambiwa kama ana hela aende TPDC ameshndwa kwenda amebakia lawama. Mengi ni janga la taifa.

Vijana wa ccm mbona hamtumii akili kufikiria?kati yenu hapo hakuna aliye soma uchumi awajuze madhara ya kutegemea wawekezaji toka nje kwa 100%?mnaweza kujua ni nchi gani duniani viongozi wake walisimama na kuwadhihaki wananchi wake hadharani kuwa hawana uwezo wa kuwekekeza?bank ya dunia imekuwa ikitoa mikopo mikubwa kwa kampuni za uchimbaji madini lakini makampuni hayo yakidhaminiwa na nchi zao, kama gesi iko Tanzania serikali yenye akili nzuri ingehakikisha inawadhamini bahadhi ya wazawa kumiliki vitaru ili nao wawe share na makampuni makubwa hapo kiuchumi lingekua jambo Jema,kwani katka mgawanyo wa mapato kiasi kikubwa kingebaki nchini na sio kwa mawazo ya mohongo tutabakiwa na malipo ya mishahara tu ambayo hayana maana yeyote.
 
Sheria na sera hizohizo ndizo zimeliona hilo na zimetutaka tuingie kwenye uwekezaji wa gesi kupitia STAMICO au TPDC wala siyo kuleta ujanja ujanja.
Hili ndilo akina Mengi & Co hawataki kulisikia. Tujiulize sana UZALENDO na UZAWA wa Mzee wetu Mengi ni upi hasa?

-Mzee Mengi aliitesa NBC wakati likiwa ni shirika la UMMA akaharakisha kifo na ubinafsishaji wake wa ajabu. Aliikopa NBC halafu akaipeleka mahakamani.

-Mengi aliwakamua WATANZANIA masikini kabisa kwa mchezo wa kitapeli wa jackpot bingo. Aliangalia ukwepaji rahisi wa kodi kupitia michezo ya kubahatisha akatutafuna kwelikweli.

-Mengi alipoanzisha ITV hakutaka TBC ipewe matangazo ya biashara kwa kisingizio kuwa TBC inaendeshwa kwa kodi zetu. Kimsingi, alitaka TBC1 ife mapema tu.

-Mengi alitaka kuwamaliza kabisa wale vijana wa ZE COMMEDY walipoamua kuondoka EATV.

-Mengi amegombana na kila waziri aliepishana au kugongana naye kwenye maslahi yake binafsi. Wapo akina Lowasa, Masilingi, Shamim Khan, Mramba na sasa Muhongo.


-Mengi aliwahi kutangaza kuwa anakaribia kuuawa na Wahindi wa CTN kwa ajili kugombea kuonyesha kombe la Dunia mwaka 1994.

-Ushiriki wa Mengi kwenye NICOL hadi leo ni utata mtupu.

Mzee wetu Mengi kila anapokwama kwenye madili anatumia vyombo vyake vya habari kuwachafua mawaziri huku akimchekea Rais. Hata ule mradi wake wa mafisadi papa baadae yeye akawa nyangumi ilikuwa ni katika kutafuta huruma ya WATANZANIA.

Uzalendo wa Mengi uko wapi endapo haoni kuwa TPDC na STAMICO zinaweza kusimamia maslahi ya WATANZANIA kwenye uwekezaji mkubwa wa gas na madini?

Angalieni pia na aina ya watu wanaomtetea Mengi. Yapo mashaka na maswali mengi tu juu ya watu hawa lengo hasa ni nini. Ni UKABILA? Ni kuhongwa na kununuliwa tu? Ni nini hasa?
 
Vijana wa ccm mbona hamtumii akili kufikiria?kati yenu hapo hakuna aliye soma uchumi awajuze madhara ya kutegemea wawekezaji toka nje kwa 100%?mnaweza kujua ni nchi gani duniani viongozi wake walisimama na kuwadhihaki wananchi wake hadharani kuwa hawana uwezo wa kuwekekeza?bank ya dunia imekuwa ikitoa mikopo mikubwa kwa kampuni za uchimbaji madini lakini makampuni hayo yakidhaminiwa na nchi zao, kama gesi iko Tanzania serikali yenye akili nzuri ingehakikisha inawadhamini bahadhi ya wazawa kumiliki vitaru ili nao wawe share na makampuni makubwa hapo kiuchumi lingekua jambo Jema,kwani katka mgawanyo wa mapato kiasi kikubwa kingebaki nchini na sio kwa mawazo ya mohongo tutabakiwa na malipo ya mishahara tu ambayo hayana maana yeyote.
Serikali imetangaza kuuza vitalu vya gesi, Mengi aende akanunue tu.
 
Hili ndilo akina Mengi & Co hawataki kulisikia. Tujiulize sana UZALENDO na UZAWA wa Mzee wetu Mengi ni upi hasa?

-Mzee Mengi aliitesa NBC wakati likiwa ni shirika la UMMA akaharakisha kifo na ubinafsishaji wake wa ajabu. Aliikopa NBC halafu akaipeleka mahakamani.

-Mengi aliwakamua WATANZANIA masikini kabisa kwa mchezo wa kitapeli wa jackpot bingo. Aliangalia ukwepaji rahisi wa kodi kupitia michezo ya kubahatisha akatutafuna kwelikweli.

-Mengi alipoanzisha ITV hakutaka TBC ipewe matangazo ya biashara kwa kisingizio kuwa TBC inaendeshwa kwa kodi zetu. Kimsingi, alitaka TBC1 ife mapema tu.

-Mengi alitaka kuwamaliza kabisa wale vijana wa ZE COMMEDY walipoamua kuondoka EATV.

-Mengi amegombana na kila waziri aliepishana au kugongana naye kwenye maslahi yake binafsi. Wapo akina Lowasa, Masilingi, Shamim Khan, Mramba na sasa Muhongo.


-Mengi aliwahi kutangaza kuwa anakaribia kuuawa na Wahindi wa CTN kwa ajili kugombea kuonyesha kombe la Dunia mwaka 1994.

-Ushiriki wa Mengi kwenye NICOL hadi leo ni utata mtupu.

Mzee wetu Mengi kila anapokwama kwenye madili anatumia vyombo vyake vya habari kuwachafua mawaziri huku akimchekea Rais. Hata ule mradi wake wa mafisadi papa baadae yeye akawa nyangumi ilikuwa ni katika kutafuta huruma ya WATANZANIA.

Uzalendo wa Mengi uko wapi endapo haoni kuwa TPDC na STAMICO zinaweza kusimamia maslahi ya WATANZANIA kwenye uwekezaji mkubwa wa gas na madini?

Angalieni pia na aina ya watu wanaomtetea Mengi. Yapo mashaka na maswali mengi tu juu ya watu hawa lengo hasa ni nini. Ni UKABILA? Ni kuhongwa na kununuliwa tu? Ni nini hasa?
Ametoa tamko kwenye nyombo vyake vya habari eti mnamzushia na kuwa mnatumiwa?
 
Kwe cv/profile hii na mafanikio haya kielimu na kiuchumi hata ukimdangany mtoto wako mradi awe tu ame elimika kidogo atakushanga,,wivu,chuki,majungu na kuponda waliofanikiwa haitatusaidia zaidi ya kua tunajitia ujinga na kuzidanganya nafsi zetu tu...jifunze ku appreciate watu na pia jitahidi kuongeza elimu...kwa cv hii ya mengi utajidanganya nini mkuu?... Reginald Mengi - Wikipedia, the free encyclopedia mbali ya hapo forbes nao wanatumbua hivi: Reginald Mengi - Forbes
 
Ongea hoja mkuu acha porojo,kwenye makanjanja wa elimu nchi hii mengi hakosi,taarifa za siri zinaonyesha pia kua mengi alipata cpa kimagumashi. Tuyaache hayo sio mada ya leo. Mengi is very problematic to the development of this country.

Kwe cv/profile hii na mafanikio haya kielimu na kiuchumi hata ukimdangany mtoto wako mradi awe tu ame elimika kidogo atakushanga,,wivu,chuki,majung u na kuponda waliofanikiwa haitatusaidia zaidi ya kua tunajitia ujinga na kuzidanganya nafsi zetu tu...jifunze ku appreciate watu na pia jitahidi kuongeza elimu...kwa cv hii ya mengi utajidanganya nini mkuu?... Reginald Mengi - Wikipedia, the free encyclopedia mbali ya hapo forbes nao wanatumbua hivi: Reginald Mengi - Forbes
 
Back
Top Bottom