Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Mengi ni shidaa,yani ananunua mchele junia tano,viazi junia tatu,ndizi mikungu kumi na ng'ombe wawili pamoja na viungo na kuwaandalia walemavu chakula kisha anaita media zake wamrushe hewani eti na uwezo mkubwa na roho nzuri sana za kusaidia walemavu,duh?!!

Wewe na mwenzio Faiza mmeshanunua japo kilo moja ya mchele mkawaita hao walemavu wale?

Mbona mnazungumzia chakula cha walemavu tu lakini hamsemi kuhusu michango mbalimbali anayotoa kwa jamii? Nina uhakika munaijua lakini mmeamua kuwa chuki tu na muhusika kama ilivyo kawaida yetu waswahili
 
Wewe na mwenzio Faiza mmeshanunua japo kilo moja ya mchele mkawaita hao walemavu wale?

Mbona mnazungumzia chakula cha walemavu tu lakini hamsemi kuhusu michango mbalimbali anayotoa kwa jamii? Nina uhakika munaijua lakini mmeamua kuwa chuki tu na muhusika kama ilivyo kawaida yetu waswahili
Astawishe watumishi wa makampuni yake kwanza charity began at home.
 
Alafu wanasemaga huyu mbatia ni kama walivyomnini yule mbunge wa arusha eti huwa anatoa hiyo huduma labda huyu mengi ni mdau wake wa iyo bidhaa
Amechoka hana soko Mzee yeye ni sket za mamic tu hatari!
 
Wewe ndio Muhongo mwenyewe au mwanae !??? Cuz ur sound like ur the one

Sio Muhongo wala ndugu yake wala sijui anatokea mkoa gani to be honest ila najua ni waziri wa nishati na madini. kwenye ukweli ukabila au undugu tuweke pembeni mkuu. hapa hakuna huruma kwa kigezo eti "uzawa"
 
Jenerali Ulimwengu ulitishiwa kupelekwa mahakamani baada ya gazeti lake miaka ya 90 kutoa orodha matajiri wadaiwa sugu na benki ya CRDB, Mengi akiwa miongoni wa wanaoongoza kwa madeni. Mapambano yalikuwa makubwa lakini alishindwa kumpeleka Ulimwengu mahakamani
 
Jenerali Ulimwengu ulitishiwa kupelekwa mahakamani baada ya gazeti lake miaka ya 90 kutoa orodha matajiri wadaiwa sugu na benki ya CRDB, Mengi akiwa miongoni wa wanaoongoza kwa madeni. Mapambano yalikuwa makubwa lakini alishindwa kumpeleka Ulimwengu mahakamani
 
Mkuu katika kuwekeza ni kucheza na kitu kinaitwa Risks and Opportunity Cost!! Kwa mantiki hii we always guided with assumptions na kwa mwekezaji ni lazima uwe na assupmtions optimistic and not pessimistic vinginevyo kila mtu angeogopa kuwekeza. Hivyo wawezeshwe tu. Pia wakinunua vitalu si lazima wao wawekeze moja kwa moja!!! Kuna tena wao kutafuta shareholders wengine and business goes on.

Hiyo biashara ya optimism na pesimism ni ya wafanya biashara na sio serikali,risk wanaichukua wafanya biashara na sio serikali. hatuwezi kukubali serikali ipeleke pesa zetu kwenye michezo ya bahati nasibu. serikali haiwezi kugarantee biashara ya watu binafsi isiyo na uhakika kama itafanikiwa au la. huo mchezo wafanye wafanyabiashara wenyewe. hatuwezi kuchangia hasara na watu binafsi. wazawa wawe na mtaji wao unaojitosheleza
 
Mengi sio mtu mzuri kwenye maendeleo ya taifa hili.

Mkuu huwa ameshatoa vimilioni 100 mara kadhaa kuwezesha vikundi vidogovidogo kiuchumi. Ila kuna tuhuma iliwahi kutolewa na Hasimu wake (ambaye ni Manj) kuwa ni mlalamisha lakini akishapewa hicho anacholalamikia huishia kuuzia wageni. Manji alitoa mfano wa kiwanja alichopewa kariakoo baada ya kulalamika kuwa kariakoo wamepewa wahindi badala ya wazawa. Kulingana na taarifa za Manji, jamaa aliishia kuuza hicho kiwanja kwa wahindi. Kama ni kweli mwenye data atuthibishie. Lakini pamoja na udhaifu wake huo, kumuwezesha mzawa kuna faida nyingi kuliko kumuwezesha mgeni.
 
Mengi hapiganii Maslahi ya wananchi, bali anapigania maslahi yake. Pamoja na hilo, ukweli ni kwamba akifanikiwa Mengi kuwa muwekezaji atleast watanzania wengi tunaamini wanaweza kufaidika tofauti na akiwekeza mtu kutoka nje ambaye hata wafagiaji wa kampuni atawatoa nchini kwake.
 
Mkuu huwa ameshatoa vimilioni 100 mara kadhaa kuwezesha vikundi vidogovidogo kiuchumi. Ila kuna tuhuma iliwahi kutolewa na Hasimu wake (ambaye ni Manj) kuwa ni mlalamisha lakini akishapewa hicho anacholalamikia huishia kuuzia wageni. Manji alitoa mfano wa kiwanja alichopewa kariakoo baada ya kulalamika kuwa kariakoo wamepewa wahindi badala ya wazawa. Kulingana na taarifa za Manji, jamaa aliishia kuuza hicho kiwanja kwa wahindi. Kama ni kweli mwenye data atuthibishie. Lakini pamoja na udhaifu wake huo, kumuwezesha mzawa kuna faida nyingi kuliko kumuwezesha mgeni.

Mwaka 1994, alitoa kauli zake zenye sumu ya ubaguzi pale alipodai kwamba sehemu kubwa ya maeneo ya katikati ya Jiji la Dar es Salaam inakaliwa na Watanzania wenye asili ya Kiasia na kwamba "wazawa" hawapo katika maeneo hayo. Aliyekuwa Rais wakati huo, Mzee Ali Hassan Mwinyi, akamuagiza Waziri aliyekuwa akishughulikia masuala ya ardhi, Mheshimiwa Edward Lowassa, kumpatia Mengi eneo kubwa la ardhi katikati ya jiji karibu na ilipo International House. Lakini mara tu alipopewa eneo hilo akaliuza kwa Fida Hussein, mfanyabishara Mtanzania mwenye asili ya Kiasia.

Na sasa analaumu wazawa hawana umiliki wa gesi, akipewa atauza tena kwa hao ambao sio wazawa. "wazawa" Mengi ni janga la taifa kama majanga mengine
 
mimi namjua mengi zaidi ya wengi wanavyomjua.alisha nita pale ofisini kwake haidari plaza twice nikaongea nae dili kubwa pia nilikua na kampuni yangu pamoja na proposal nzuri worth milion200,akanishawishi nimpe document.za kampuni yangu original.certificate akanibadilishie jina brealla ili liendane na ule mradi, akamwita.bint mmoja alikua anaitwa sylivia na alikua mwanasheria.wake akanihakikishia ndani ya siku tatu nitakua na document mpya, but mpaka leo sijazipata document zangu na mwisho ile project aka i run mwenyewe akabadili vitu vichache, namlaani yule mzee zaidi ya mtu yoyote, ni mwizi na mdhulumati mkubwa, i will never trust him, nawala usirogwe kama una brilliant ideas kumpa lazima atakuzunguka. mengi sio mzalendo period

Kwa kweli mimi huwa nina mashaka naye huyu mzee ila sijui kwa undani zaidi.
 
Mengi ni mtu mmoja mwenye tamaa sana sijapata kuona. Halafu ni mnafik, eti anatumia kibwagizo cha uzawa ili apate sympathy.

Muhongo uzuri wake anampa za uso waziwazi.

Mengi kishakorofishana na kila mtu ambae anaona kwanini huyu kwanini siyo "mimi". Ana ubinafsi, uchoyo na roho mbaya sana. Hata sura yake inaonesha.

Fox, Je wachimba chumvi wakiombewa kuwezeshwa Mengi anahusika vipi? Kuwezesha wazawa sifikiri kuna mhusu Mengi. Itengenezwe sera ya kuwawezesha wazawa. Inapoongelewa sera hii kutimizwa kwa ukamilifu tusiangalie nani ni nani ila tusikilize anasema nini.

Leo ukienda nyarugusu, kahama, Mtara wananchi ni masikini sana wana madini na gas ila wameachwa masikini. Mikataba inavyochorwa haiwalindi wazawa na wenyeji wa sehemu husika kama ilivyo mikaba ya oil and gas, plus mineral duniani.

Hii hoja nafikiri inafasi sana kujadiliwa badala ya sisi kujiingiza kwenye Ugomvi wa Mengi na Mhongo na mtu yeyote yule. Je tutafaidikaje sisi wasaka nyoka? Je kwasababu tayari Waziri anaamini kwamba Mengi anajipigia debe mwenyewe hivyo adhabu tupewe wote na gas na mafuta kuchukuliwa na wageni tu eti sababu hatuna uwezo? Norway ilivyogundua oil and gas ilikuwa na uwezo? Je Angola milikuwa na uwezo? wenzetu walifanyaje kuwezesha watu wo. Mengi is almost 80 years old. Mimi namwona kwasasa akiongea anaongelea Tanzania ya miaka 10 au 20 ijayo kwa umri wake atakuwa mzee sana tukianza kula fedha ya ukweli ya gas.

Tukiachwa leo nyuma kwenye huu uwekezaji, serikali isipoona kuna haja ya msingi kuwaingiza wazawa wengi kwenye hii sekta, tutazalisha vikundi vya masikini wenye hasira sana ndani ya hii nchi.
 
Kila la heri mkuu, katika uwekezaja na investments kila mtu ana mtizamo wake. Mengi yeye anataka waungane wawe na vitalu anajua ni kwa nini. Mimi nisiye na hela za kutosha vitalu basi nitaingia TPDC. Cha msingi serikali iwe na sikio sikivu kwa wazalendo wake.


Serikali inasema kwenye secta ya madini/gasi wazawa watasaidiwa kupitia TPDC na STAMICO sasa hawa wenzetu wenye kipato kikubwa kwa nini hawataki kuungana na wenzao huko? Itakua ni ajabu serikali itoe ruzuku kwa ajili ya wazawa kupitia STAMICO/TPDC wakati huo huo itoe ruzuku kwa baadhi ya watanzania wanaotaka kuwekeza kivyao? Kama wanaona kuungana na wazawa wenye kipato cha kawaida kuwekeza kupitia TPDC ni tatizo kwao basi wajisimamie kama wawekezaji wa nje wanavyojisimamia.
 
Wewe ndo mpuuzi mkubwa hivi unadhani hao unaowaita wawekezaji kwenye gesi wanawekeza kama individuals? Wameungana watu wengi na kukopa fedha kwenye taasisi za fedha kitu ambacho Watz wanaweza pia. Acha ujuha na kuabudi ukoloni na wawekezaji wa nje! Badilika bwana!
ukitaka jina ntakwambia ila uniambie kwa nini unalitaka.

Sio kweli kua natetea wawekezaji wa njee ila penye ukweli lazma tuwe wakweli tuache unafiki. Kama mahitaji/vigezo vya kua mwalimu wa chuo kikuu ni kuanzia digrii ya uzamivu(phd) wewe umemaliza darasa la saba au form 4 hiyo kazi unaitaka wakati vigezo huna ukinyimwa ulaumu,ulie kwamba mzawa unanyimwa fursa??.

Imeonekana kitaalam mahitaji ya kifedha(financial resources) ya uvunaji wa gesi hakuna mtanzania anaweza kukidhi vigezo,sasa wakipewa watafanyaje kuvuna hiyo gesi?. Wanataka,hasa mengi apewe kisha awe dalali,akatafte wawekezaji. Huo utakua ni ujuha kama tunaweza kufanya uwekezaji wa aina hiyo.

Wewe niambie wazawa wakishapewa vitalu hiyo gesi wataivunaje wakati hawana hela? Tusipende kulaumu upuuzi.
 
Wewe --------- na muhongo ili kupotosha ukweli wazawa wanaouwezo wa kuwekeza!
Muhongo ameweka vigezo vya juu au ndio vigezo halisi vya kitaalam. Wewe,mengi na wazawa wengine leteni vigezo vyenu vinavyohitajika ili kuvuna gesi ili tulinganishe tuone kua mhongo kakosea,leta facts sio porojo.

Kaa ukijua kua gesi sio karanga au viazi kila mtu anaweza kuchimba hata kwa mikono. Gesi inahitaji vast capital,tech,skills. Mengi na wazawa wengine ukiwemo wewe,mimi hatuna uwezo huo.. Just simple kama anao aende TPDC. Mbona iko wazi mkuu
 
Back
Top Bottom