Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Kama pesa inayotakiwa kuwekeza Mengi anayo,mbona Prof. Muhongo,kashamuambia aende mara moja TPDC akalipie apewe kitalu?. Hii mipasho ya kila siku ya nini. Ukiona mtu anaongea sana hafanyi vitendo,ana lake jambo!

Hela aitoe wapi? Mengi anajulikana akiwa hana uwezo wa kufanya jambo anaanza malalamiko na uzushi kua kaonewa,mara wazawa wananyanyasika ili aonewe huruma. Kwenye gesi hakuna huruma,akafie mbele.
 
Mengi ni mtu mmoja mwenye tamaa sana sijapata kuona. Halafu ni mnafik, eti anatumia kibwagizo cha uzawa ili apaye sympathy.

Muhongo uzuri wake anampa za uso waziwazi.

Mengi kishakorofishana na kila mtu ambae anaona kwanini huyu kwanini siyo "mimi". Ana ubonafsi, uchoyo na roho mbaya sana. Hata sura yake inaonesha.

Anamiliki vitalu vya madini mengine 59 ameshndwa kuviendeleza,anafanya udalali. Huo ndio umekua mwenendo wake. Akishndwa jambo anaanza kufitinisha watu eti wazawa wanaonewa. Ameambiwa kama ana hela aende TPDC ameshndwa kwenda amebakia lawama. Mengi ni janga la taifa.
 
Mengi anataka kutuibia
kwa kisingizio cha uzawa,hana hela ya kuwekeza kenye gesi,anataka apewe
kitalu kisha awe dalali,akiuze kwa wawekezaji wengine. Mengi ni mnafiki.
Prof Mhongo komaa,nakuombea Mungu akupe nguvu na afya,akulinde..

Imeishaonekana kitaalam hela inayohitajika kwenye uwekezaji mengi hana
hata robo,sasa analia nini?anataka matakwa yake binafsi ionekane ni
matakwa ya watanzania wote. Mengi kafie mbele,serikalini wanamjua ni
mnafiki mkubwa,hana la maana.

Sasa amebaki kuwahonga wabunge wenye njaa kama mbatia wakajiropokee
bungeni ili ionekane anaonewa. Watu wenye akili hili wanalijua.

Gharama halisi za uwekezaji katika kitalu kimoja = USD 150M.

Utajiri wa R.Mengi =USD 537M.
 
Mengi ni mtu mmoja mwenye
tamaa sana sijapata kuona. Halafu ni mnafik, eti anatumia kibwagizo cha
uzawa ili apaye sympathy.

Muhongo uzuri wake anampa za uso waziwazi.

Mengi kishakorofishana na kila mtu ambae anaona kwanini huyu kwanini
siyo "mimi". Ana ubonafsi, uchoyo na roho mbaya sana. Hata sura yake
inaonesha.

Ingekuwa ni Bahkresa ni mzuri! ila sishangai pia ni kwanini unampinga Nyerere japo ndo mwasisi wa chama chako.

Haya basi mbio za uraisi ndani ya chama chako ni Lowasa, Six,Membe.
Ukija upinzani ni Slaa na Mbatia. Nadhani utaamia Zenji.
 
Mengi anataka kutuibia kwa ,hana hela ya kuwekeza ,anataka apewe kitalu kisha ,akiuze kwa wawekezaji . Mengi ni mnafiki. Ukiwa masikini unaona wote ni masikin je una ushaidi wa haya maneno yako? Mengi unanjua we?
 
Ingekuwa ni Bahkresa ni mzuri! ila sishangai pia ni kwanini unampinga Nyerere japo ndo mwasisi wa chama chako.

Haya basi mbio za uraisi ndani ya chama chako ni Lowasa, Six,Membe.
Ukija upinzani ni Slaa na Mbatia. Nadhani utaamia Zenji.

Huo ni muono finyu, na yote hayo ni mawazo ya kijinga.

Nani asiyejuwa Mengi kuwa ni mtu hatari?

Kisha korofishana mpaka na Ze Komedi kwa maslahi yake.

Ukiona mtu anakusanya vilema na kuwapa chakula huku anapiga picha kujionesha kuwa anasaidia ujuwe huyo ni mtu mbaya sana.

Kama anazo hizo pesa si aende TPDC kinamshinda nini? Huo ujuzi anao?
 
Mengi ni shidaa,yani ananunua mchele junia tano,viazi junia tatu,ndizi mikungu kumi na ng'ombe wawili pamoja na viungo na kuwaandalia walemavu chakula kisha anaita media zake wamrushe hewani eti na uwezo mkubwa na roho nzuri sana za kusaidia walemavu,duh?!!
 
Mengi anataka kutuibia kwa ,hana hela ya kuwekeza ,anataka apewe kitalu kisha ,akiuze kwa wawekezaji . Mengi ni mnafiki. Ukiwa masikini unaona wote ni masikin je una ushaidi wa haya maneno yako? Mengi unanjua we?
Hata kama mimi ni maskini ila UKWELI ni kua mengi hela ya kuwekeza kwenye gesi hana. Mwenye hela hawezi kukaa na kulaumu laumu angekuwa keshafanya. Walishaambiwa kama wana hela waende TPDC mbona hajaenda? Hiyo hela ya gesi aitoe wapi?.
 
Kwa ukweli tatizo si kubwa na kinachoonekana kuwa ndio tatizo ni kitu kingine. Hapa ni lugha za ubabe ambazo zinaelekea kukolesha UCCM kwa watanzania. Umzihaki kilema kwa kumwambia toka ww kipofu japo kapofuka utakuwa umejiletea chuki isiyo kikomo. Ya kusema uwezo wetu ni viwanda vya juisi na pipi ilikuwa sahihi? Hapo ndipo mbatia anajenga hoja yake kwa kutahadhalisha ugomvi wa Muhongo na Mengi usitupelekee watanzania kuwa tunabezwa kwa umaskini wetu ambao wanaotubeza wanatuhubiri uwongo kuwa watatuamo huku wakijijali wao na familia zao. Bravo Mbatia.
 
Anamiliki vitalu vya madini mengine 59 ameshndwa kuviendeleza,anafanya udalali. Huo ndio umekua mwenendo wake. Akishndwa jambo anaanza kufitinisha watu eti wazawa wanaonewa. Ameambiwa kama ana hela aende TPDC ameshndwa kwenda amebakia lawama. Mengi ni janga la taifa.

Watanzania ni watu wapumbavü sana sijawahi kuona.
Jitu zima bila aibu linatoka guest na maja.naba linatokwa povu eti linakuja hapa kumtetea tapeli na mtu mnafiki kama MENGI. Kwa wema gani yeye kama mzawa aliolitendea hili taifa???

Kachukua mkopo wa mabilioni NBC kakataa kuurejesha hatimae akaifilisi benki.

Kapewa vitalu vya madini kashindwa kuviendeleza hatimae leo hii yupo kama dalali wa kuvitafutia wawekezaji wa nje naye akizidi kupiga hela za dili.

Kagombana na mawazili chungu nzima pale alipoona hawalindi maslahi yake.
Kagombana na wafanyabiashara chungu nzima pale alipoona wanampa ushindani wa kibiashara, kisa wivü na roho ya korosho.

Amekua akiandaa vyakula vya hisani na kuwadhalilisha watu wenye matatizo kwa kuwaanika mbele ya kadamnasi. Na dunia nzima kuwashuhudia kama watu dhalili kana kwamba yeye ndo bingwa wa kusaidia watu kuliko hata akina Bakhresa wanaotoa misaada zaidi yake lakini kimyakimya kwa kuusitili UTU WA MTU.
Wakati akifanya hayo mkono wa kulia, kushoto umekua ukitumika kuwanyonya watumishi wake wanaoishi kama digidigi kwa kuwalipa vipato vidogo.

Bado hajalidhika anataka tumpe na gesi ili akaendeleze biashara zake za kitapeli na udalali kwa kisingizio cha uzawa??? Na mijitu mijinga bado inakuja hapa kumtetea huyu tapeli na fi.sadi.

Hawa wanaomtetea mengi ukiwafanyia uchunguzi wana element za uchagga, ukaskazini na harufu ya ukawa-ukawa.
Ki mtizamo hata kwa kumuangalia Mengi ni mtu mwenye roho mbaya na ndio maana ameamua kumgeged.a mjukuu wake na kuzaa naye.

MENGI TUONDOLEE UTAPELI WAKO KWA KUWATUMIA MISUKULE WASIOJITAMBUA, KWA KIGEZO CHA UZAWA.
 
Gharama halisi za uwekezaji katika kitalu kimoja = USD 150M.

Utajiri wa R.Mengi =USD 537M.

Hiyo ni kumiliki kitalu,je ya kuchimba gesi,kuweka miundombinu ya usambazaji ni kiasi gani? Mengi hana huo uwezo ndio maana analia lia aonewe huruma. Kitaalam hakuna mtanzania anaweza kumiliki kitalu,akachimba gesi na akaisambaza. Ili kufanya hivyo anatakiwa awe na sio chini ya CASH $1 billion,mengi ana NET WORTH YA $550M. Mengi kwa misifa angekua anaweza wala asingekua analalamika,angekua ameishaenda muda sana TPDC.
 
Mengi anataka kutuibia kwa kisingizio cha uzawa,hana hela ya kuwekeza kenye gesi,anataka apewe kitalu kisha awe dalali,akiuze kwa wawekezaji wengine. Mengi ni mnafiki. Prof Mhongo komaa,nakuombea Mungu akupe nguvu na afya,akulinde..

Imeishaonekana kitaalam hela inayohitajika kwenye uwekezaji mengi hana hata robo,sasa analia nini?anataka matakwa yake binafsi ionekane ni matakwa ya watanzania wote. Mengi kafie mbele,serikalini wanamjua ni mnafiki mkubwa,hana la maana.

Sasa amebaki kuwahonga wabunge wenye njaa kama mbatia wakajiropokee bungeni ili ionekane anaonewa. Watu wenye akili hili wanalijua.

Kweli kabisa Mkuu, Mengi anatumia vyombo vyake vya habari na wabunge wenye njaa kama Mbatia na Lema kumshambulia Muhongo.
 
ukitaka jina ntakwambia ila uniambie kwa nini unalitaka.

Sio kweli kua natetea wawekezaji wa njee ila penye ukweli lazma tuwe wakweli tuache unafiki. Kama mahitaji/vigezo vya kua mwalimu wa chuo kikuu ni kuanzia digrii ya uzamivu(phd) wewe umemaliza darasa la saba au form 4 hiyo kazi unaitaka wakati vigezo huna ukinyimwa ulaumu,ulie kwamba mzawa unanyimwa fursa??.

Imeonekana kitaalam mahitaji ya kifedha(financial resources) ya uvunaji wa gesi hakuna mtanzania anaweza kukidhi vigezo,sasa wakipewa watafanyaje kuvuna hiyo gesi?. Wanataka,hasa mengi apewe kisha awe dalali,akatafte wawekezaji. Huo utakua ni ujuha kama tunaweza kufanya uwekezaji wa aina hiyo.

Wewe niambie wazawa wakishapewa vitalu hiyo gesi wataivunaje wakati hawana hela? Tusipende kulaumu upuuzi.
pole.sana ndugu, yawezekena umeongea bila kufikiri na umekubaliana na vigezo vya Muhongo alivyoweka kuzuia wazawa wasiwekeze.utakuwa una matatizo ya kuchambua mambo na unakurupuka tu. Muhongo ameweka vigezo vya matajiri ili wamuhonge zaidi atokee hapo, ni mnafiki tu.
 
Mengi aache unafiki wa kutufitinisha....hili jambo la gesi hakuna mzawa ataweza hata kama atakopa. Alafu mengi anajulikana,hakuna benki itakayokua tayari kumkopesha zaidi ya dola mil 100 maana huwa halipi madeni kwani muda wowote anaweza kutangaza kufilisika ili akwepe kulipa deni na akwepe kodi.

Sasa nimeelewa kumbe una chuki binafsi na mengi ali aliyepewa kapewa tu.na atangaze kufilisika unadhani ingekuwa rahisi hivyo wengi wangeshafanya hivyo huo ni uvivu wa kufikiri
 
Hela aitoe wapi? Mengi anajulikana akiwa hana uwezo wa kufanya jambo anaanza malalamiko na uzushi kua kaonewa,mara wazawa wananyanyasika ili aonewe huruma. Kwenye gesi hakuna huruma,akafie mbele.
Mimi ananiudhi anapotumia vyombo vyake vya habari vibaya. Mbunge akisimama kumponda Muhongo. Kwenye Taarifa ya Habari ITV ataonyeshwa robo saa.
 
Suluhu??-UKWELI UTAKAPOWEKWA WAZI,ITAKUWA NI SULUHU TOSHA NA YA KUDUMU,NAAMINI BAJETI YA NISHATI NA MADINI ITAKUJA NA MAJIBU,MAANA MIJADALA ITAIBUA HOJA NA HAJA YA KUJIBU HIKI KINACHOONEKANA KUWA NI SINTOFAHAMU.
 
Mengi anataka kutuibia kwa kisingizio cha uzawa,hana hela ya kuwekeza kenye gesi,anataka apewe kitalu kisha awe dalali,akiuze kwa wawekezaji wengine. Mengi ni mnafiki. Prof Mhongo komaa,nakuombea Mungu akupe nguvu na afya,akulinde..

Imeishaonekana kitaalam hela inayohitajika kwenye uwekezaji mengi hana hata robo,sasa analia nini?anataka matakwa yake binafsi ionekane ni matakwa ya watanzania wote. Mengi kafie mbele,serikalini wanamjua ni mnafiki mkubwa,hana la maana.

Sasa amebaki kuwahonga wabunge wenye njaa kama mbatia wakajiropokee bungeni ili ionekane anaonewa. Watu wenye akili hili wanalijua.

Sawa Prof Muhongo, ukweli tutaujua tu hata kama itachukua miaka 10 ijayo. Kumbuka EPA ilianza hivi hivi lakini mwisho was siku watu wameishia mahakamani japo wale wachache ila ukweli umejulikana.
 
Elungata kama ananunua hivyo kuwapa walemavu..ni sawa anaonyesha huruma yake na jinsi anavyojali.je we we elungata ulishawahi hata kumnunulia mlemavu hapa pipi ya sh kumi???acheni upuuzi.mzee huyu in kama tunu ama zawadi tuliyopewa kutoka kwa mungu.I wish I wish I wish mengi aje kuwa rais wa nchi hii
 
pole.sana ndugu, yawezekena umeongea bila kufikiri na umekubaliana na vigezo vya Muhongo alivyoweka kuzuia wazawa wasiwekeze.utakuwa una matatizo ya kuchambua mambo na unakurupuka tu. Muhongo ameweka vigezo vya matajiri ili wamuhonge zaidi atokee hapo, ni mnafiki tu.

Muhongo ameweka vigezo vya juu au ndio vigezo halisi vya kitaalam. Wewe,mengi na wazawa wengine leteni vigezo vyenu vinavyohitajika ili kuvuna gesi ili tulinganishe tuone kua mhongo kakosea,leta facts sio porojo.

Kaa ukijua kua gesi sio karanga au viazi kila mtu anaweza kuchimba hata kwa mikono. Gesi inahitaji vast capital,tech,skills. Mengi na wazawa wengine ukiwemo wewe,mimi hatuna uwezo huo.. Just simple kama anao aende TPDC. Mbona iko wazi mkuu
 
Back
Top Bottom