Ufisadi kwenye uteuzi wa Nehemia Mchechu?

Ufisadi kwenye uteuzi wa Nehemia Mchechu?

Wakuu wenye dataz hapa tunaomba!kama hayo hapo juu ni kweli mimi napinga michakato ya aina hii...

But still naipa hii habari the benefit of doubt!

Ukianchilia mbali credence ya habari hii, motive ya mtoa thread huwa inafahamika. Ukiona hivyo kuna mtu alitaka achukue hiyo nafasi na yeye afaidike. Kaka, fuatilia kwanza boriti la pale NSSF kabla hujawarukia wengine. Huko kwingine walioteuliwa kwa mchakato ulionyooka wamegeuka kuwa mchwa wanaoitafuna rasilimali za nchi hii na mapato ya walalahoi.
 
Kamwe sijali mtu kaingiaje ili mradi anafanya kazi zake kwa manufaa ya watanzania na anaonyesha tija inayohitajika. Walio mafisadi leo ni wale waliofanya vizuri kwenye interviews zao.
 
Mie wandugu kwa usemi ukweli simo, sijui hata huko NHC kukoje na wanfanyaje, yaani naona kizunguzungu tu, Nyumba zenyewe za NHC ni za wahindi au watanzania wote? yaani sielewi. Zile zilizokuwa za wabongo si wameshazinywa jamaa.. au nimikosea.. na Pale Upanga si panajengwa flat na ya NHC ku-accomodate watu 800 na tayari hata ujenzi haujaanza vyumba vimeshapata wapangaji na wameshatoa asilimia30 ya pango? sasa huyo Bosi wa NHC hata kama akikalia kiti what then.. ulaji kwa kwenda mbele.. Mie naona niendezangu internet cafe nikajisomee threads makini.. hii sina mpango nayo
 
644517_10151835362399689_1354427927_n.jpg


525254_10151837688474689_1678612158_n.jpg
 
Kamwe sijali mtu kaingiaje ili mradi anafanya kazi zake kwa manufaa ya watanzania na anaonyesha tija inayohitajika. Walio mafisadi leo ni wale waliofanya vizuri kwenye interviews zao.

488152_10151839471924689_1706577107_n.jpg


Questionable Foundation.


581637_10151835358994689_1682261889_n.jpg


604098_10151835359019689_17032009_n.jpg


580427_10151837690099689_1010731350_n.jpg
 
aliyewhi kusema time will tell hakukosea, that is why i chose the name "TIMING"
 
Msimwandame Nehemia, waandameni wateule wa kikwete majaji wasio na sifa.
 
Kwani Nehemia ndio kalijenga au kachukua Mlungula?
Au kama mnavyosema ni Dictator kwa kuHijack huyo Mama wa Tawi la NHC angeripotiwa kwenye vyombo husika maana sasa ni wakati wa Uwazi, huyo Nduguye Luhanjo keshaondoka Ikulu. Lakini kuanguka kwa Jengo sioni km kunahusiana au majengo yanayojengwa bila kibali cha CRB yeye hahusiki
Mimi naona kaibadilisha NHC na sasa inapendeza hasa kwa Majengo yake na kuona mbali
 
Mchechu ni hard worker mwacheni afanye kazi yake. Mti wenye matunda ndio upigwao mawe. Aluta continua.
 
Luhanjo ndie aliye force Nehemiah kuipata kazi hii.

1. Hatuwezi kuelewa kupata ufumbuzi wa hili bila kumfungua Luhanjo kwanza.
2. Luhanjo amehusika na masuala mengi machafu WIZARA YA NISHATI, WIZARA YA FEDHA,
3. uhusiano wa Luhanjo na Joyce Mapunjo
4. Uhusiano wa Luhanjo na issues za Mramba, Mgonja na Daniel Yona.
5. Uhusiano wa Luhanjo na Rostam
 
Kwani Nehemia ndio kalijenga au kachukua Mlungula?
Au kama mnavyosema ni Dictator kwa kuHijack huyo Mama wa Tawi la NHC angeripotiwa kwenye vyombo husika maana sasa ni wakati wa Uwazi, huyo Nduguye Luhanjo keshaondoka Ikulu. Lakini kuanguka kwa Jengo sioni km kunahusiana au majengo yanayojengwa bila kibali cha CRB yeye hahusiki
Mimi naona kaibadilisha NHC na sasa inapendeza hasa kwa Majengo yake na kuona mbali

nashangaa. watu wanamkomalia jamaa utazani ndo chanzo cha magorofa mabovu tanzania. hilo gorofa ni moja kati ya magorofa mengi mabovu hatarishi kwa uhai wa watz na mali zao. hayo magorofa mabovu mengine ni ya nhc na mengine sio ya nhc. au uhai wa watu wanaokaa kwenye magorofa ya nhc ndo wa maana zaidi?

angalieni. ukitatua tatizo la vibali na usimamizi ujenzi wa ovyo na vifaa feki utakuwa umepunguza kama sio kuondoa kabisa tatizo la magorofa mabovu yote tz. upande mwingine ni hivi: ukimpiga chini msechu huenda utakuwa umetatua tatizo la magorofa mabovu ya nhc pekee (kama itakuwa hivo, any way). sasa kwanini lengo liwe kutatua katatizo kadogo na kuacha kubwa?
 
Nikiangalia utendaji wake na sifa anazopewa haviendani hasa huu mpango wa kujenga nyumba na kuuza kwa wananchi madhumuni ya kuanzishwa kwa NHC ni kutekeleza ahadi za TANU ambao waliaminj binadamu wote ni sawa kwa kuangalia mahitaji ya kimsingi chakula,malazi na mavazi lakini sasa hivi NHC limegeuka kuwa shirika la matajiri hivi mtu gani wa kawaida anaweza kununua nyumba hata kwa mkopo milioni 67b wakati serikali inagawa viwanja wao wameng'ang'ania kujenga pale nyumba za zamani zilipojengwa bila kujali ramani ya mipango miji sasa hivi watoto wanakosa sehemu za kuchezana hata majanga kama ya moto yakitokea itakuwa ngumu kufanya uokoaji nazungumzia ubungo na keko lakini bado wanatumia gharama kubwa kujenga kuta wakati mahitaji ya nyumba bado ni makubwa pia najiuliza ni kigezo gani kilitumika kujenga nyumba chalinze na chato
 
I hope umeamini sasa!
Duh huwa tanzania nachokea hilo tu. Jana katika viti virefu nilikuwa naongea na mshkaji leo naona JF kuna muungwana kaposti. Kuna jamaa wa Standard Chart alikuwa ananigaia information ya ndani akanambia jamaa amepelekwa pale kimalengo na ikulu. Nasikia kuna swala la kujenga nyumba za bei nafuu. Pesa zilitolewa since december mwaka jana. Sasa kuna kamchezo mchafu kanataka kuchezwa kwani anayetakiwa kupewa hiyo project ni NHC.

Binafsi nilimuona kama ni majungu kwani nakumbuka Nehemia alikuwapo StanChart but naendelea kukusanya information ndipo niamini mwenye data zaidi atudondoshee maana kabla hatujaamini lazimia tujiridhishe kwanza
 
Nikiangalia utendaji wake na sifa anazopewa haviendani hasa huu mpango wa kujenga nyumba na kuuza kwa wananchi madhumuni ya kuanzishwa kwa NHC ni kutekeleza ahadi za TANU ambao waliaminj binadamu wote ni sawa kwa kuangalia mahitaji ya kimsingi chakula,malazi na mavazi lakini sasa hivi NHC limegeuka kuwa shirika la matajiri hivi mtu gani wa kawaida anaweza kununua nyumba hata kwa mkopo milioni 67b wakati serikali inagawa viwanja wao wameng'ang'ania kujenga pale nyumba za zamani zilipojengwa bila kujali ramani ya mipango miji sasa hivi watoto wanakosa sehemu za kuchezana hata majanga kama ya moto yakitokea itakuwa ngumu kufanya uokoaji nazungumzia ubungo na keko lakini bado wanatumia gharama kubwa kujenga kuta wakati mahitaji ya nyumba bado ni makubwa pia najiuliza ni kigezo gani kilitumika kujenga nyumba chalinze na chato

ananiudhi kuwa anataka atumiwe e-mail na ukimtumia hakujibu

anakwambia uende ofisini kwake, ukienda anakuweka pla enje masaa 4

huyo ndio nehemia wenu
 
Luhanjo ndie aliye force Nehemiah kuipata kazi hii.

1. Hatuwezi kuelewa kupata ufumbuzi wa hili bila kumfungua Luhanjo kwanza.
2. Luhanjo amehusika na masuala mengi machafu WIZARA YA NISHATI, WIZARA YA FEDHA,
3. uhusiano wa Luhanjo na Joyce Mapunjo
4. Uhusiano wa Luhanjo na issues za Mramba, Mgonja na Daniel Yona.
5. Uhusiano wa Luhanjo na Rostam

[h=2]Kimenuka NHC, Wizara yamweka kitimoto NMK na timu yake[/h]
Asubuhi ya tarehe 2April, 2013 siku ya Jumanne, Bwana NKM amekutana na joto ya jiwe pale ambapo watendaji wakuu wa wizara ya ardhi ambapo wizara inawajibika, walipomtaka yeye na team yake watoe maelezo kuhusiana na kuanguka kwa jengo! Maswali yaliyokosa majibu ni kama ifuatavyo:

1. Kwamba wizara ambayo NHC inawajibika kwake imesikitishwa na kuanguka kwa jengo ambalo NHC wana ubia na kwamba hawakutarajia uchapakazi "unaosifiwa" wa NKM angefanya uzembe wa kiwango kile.

2. Kwamba NHC kwa sababu ndiye mmiliki wa hati ambapo jengo limejengwa, wao ndio walio-apply for building permit, sasa je, waliomba permit ya ghorofa 10 au 16?

3. Kwamba iwe walipewa ya ghorofa 10 au 16, je, wao kama si tu wamiliki wa 25% bali baada ya muda ilitakiwa wamiliki 50% ili iwe 50/50, kwa nini hawakutimiza wajibu wao kama strategic partners?

4. Kwamba inakuwaje NHC ina team ya wataalamu then they just let it go, dancing the tune of the developer?

5. Kwamba hili haliitaji mkataba ukoje, provided walikuwa strategic JV partner, wana la kujibu katika kushiriki kupoteza maisha ya watanzania 36.

Mchapakazi NKM na team yake wamekosa majibu na hivyo kuambiwa aondoke akaandae majibu ya kutosha!

MY TAKE:
Mimi simkubali NKM, na sitamkubali, mbali ya kwamba kuna watu kama Pasco wanamkubali sana, huwaambii kitu.
Kwanza ni mchakato uliotumika kumpata ambao ni kama alipewa tu hiyo nafasi bila ya kumfanyia ushindani ili apatikane na kulinda maslahi ya waliomuweka. Mtakumbuka interview ya kwanza ya PWC ilipigwa chini, ukafanyika uchakachuaji, mzigo ukaamishiwa Ernst &Young, ili kijana apate nafasi!

Baaada ya kuingia NHC, amelifanya shirika kama kampuni ya simu za mkononi ama SUMATRA!
Katika management team yake aliamua kujaza washikaji (Fellow bankers) na watu wake wengine wa karibu huku akiondoa wataalamu waliosomea uendeshaji wa shughuli zinazohusiana na technical issues za NHC.

Ndio maana nimesema NHC si shirika tu kama kampuni ya simu kwamba alimradi fulani ana degree au MBA can fit in! Haina tofauti na TANESCO ama TANROADS, bora hata ingekuwa SUMATRA! Hebu jiulize NKM ndo angekuwa pale TANESCO au TANROADS halafu akatimua wote technical expects, akaweka his winning team (failing team so to say), hayo mashirika yangekuwaje? Ndo tunayoyaona hapo NHC. Wataalamu wote wa kumshauri kawatupa mikoani.

NKM amejitahidi sana kucheza na media ili kuweka mambo yake sawa! Nyote mnafahamu Yule bwana wa Maisha ni Nyumba ambaye inasemekana yupo kwenye payroll ya NHC.

Watanzania wengi tunapenda kufuata mkumbo na kusifia tu bila kuwa na facts! Mnaosema NKM kalibadilisha shirika, kivipi? Mradi wa Medeli Dodoma umekuwa ni white elephant! Ubungo NHC nao inakula kwake big time, baada ya wengi kulipia downpayments na kuamua warudishiwe pesa zao! Kwa nini? Wengi walikurupuka, ila baada ya kwenda benki(wengi walikuwa wananunua kwa mkopo) na kupigiwa mahesabu ya mkopo, achilia mbali VAT, nyumba zilishoot almost three times asking price! Am afraid the same is going to happen kwa projects za Kigamboni na nyinginezo!

Kuhusu ongoing NHC projects, I can bet na watu kama Pasco kwamba they are going to be white elephant big time!!!

KWA NINI?

NHC kama shirika la umma, linahitaji kufuata taratibu zote za manunuzi kama inavyotakiwa na PPRA! Sasa nyote mnajua katika utaratibu wa tender system, huwezi shindana na wawekezaji privates kama akina FIDA ambao hawana PPRA na materials wanafuata wenyewe na ku-save a lot! Lakini leo hii NKM anajenga apartments Upanga ati ashindane na wale wawekezaji wengine (private developers? Wapi na wapi? Kwanza wengi wao wana certificate of incentives inayowapa nafuu ya kodi ama kutolipa kodi kabisa! Kibaya zaidi NHC wao bei zao wanauza as per prevailing market rate, kibaya zaidi wanacharge VAT! Nani atanunua za NHC kwa black market iliyopo na imperfections zilizopo katika biashara ya nyumba hapa bongo! Kwa nini nisinunue from other developers?

Narudia, tusitofautishe NHC na TANROADS au TANESCO! Shirika linahitaji wataalamu, na si tu kisa mtu anajua kujipendekeza na kuwa na downloaded presentation hiyo hiyo tu mkamwona kichwa na kumpatia shirika! Hii sio SUMATRA au shirika la bima! Linahitaji technical know how ya product to be traded by a corporation concerned, si technical know who! Nilitegema management team iwe na professionals katika Real Estate pia, achilia mbali watendaji wa chini! Kibaya zaidi hata team yake inapwaya! Huwezi kujaza bankers pale NHC! Ingekuwa TANROADS hayo madaraja yangekatika kila siku au TANESCO ndo ingekufa kabisa, sasa NHC ndo tunayaona leo!!

Mwisho, nimeangalia kiingereza cha mkurugenzi mkuu alipojibu hoja humu JF, dah! Ni kweli kiingereza si lugha yetu, lakini kwa NKM na mbwembwe zake najua pale ka-edit sana kabla yaku-post lakini, wapi!

It is high time uweke mikoba chini mkuu, you don't belong where you are! Your smartness can only be shown now!

Najua wengi mtaniita nina chuki binafsi kama livyo kawaida kwa wengi baada ya kuchanganua kwanza kilichoandikwa wakajenga hoja!

https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...wizara-yamweka-kitimoto-nmk-na-timu-yake.html
​
 
kuna uvumi kuwa nwhemia ame[elwka barua ya ku resign ilkulu na copy iko kwa tibaijuka

je kuna ukweli wowote?
 
Back
Top Bottom