Uchawi ni nini ?

Uchawi ni nini ?

Yoda

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2018
Posts
63,776
Reaction score
108,096
Mfano huyu Mugisha koti lake kufuatwa na nyuki Waswahili wamekimbilia ni uchawi!

Akili za Waafrika wengi zikishindwa kuelewa jambo kwao inakuwa ni uchawi.
 
downloadfile-114.jpg
 
Sas kama walioandaliwa na Nyerere mwenyew kuja kuitumikia nchi ndo kina msoga, Samia na wemzao.

Hao watakaoandaliwa na kina babalevo pale ccm na kina ulega? Sindo watakuwa wehu kabisa kulko makombo ya mkapa legacy @tlaaah tlaaah na Lucas mwashamba
 
Uchawi nadhani ni neno la kiswahili linalojirudia sana mpaka linakera

Ila yawezekana ni kwa ufinyu wa lugha kugusa maana halisi

Binasfi nikisikia neno uchawi akilini inakuwa mbali na mazoea ya kusikia neno lenyewe tena na tena mpaka linachosha.!

Mf kwetu afrika kulingana na masimulizi yenye kujirudia imefikia mtu akisikia neno uchawi mara nyingi anawaza hirizi na wanga matako wazi.!

Ila kama kweli unalengo la kulielewa neno uchawi vizuri lazima ujiweke mbali na attachment za kiswahili

Vile mtu hujiwazii kuwa chochote duniani zaidi ya vile wewe ulivyo

Mfano ni muhimu kujiweka kwa unganishi wa maisha na kujiona huna tofauti na wengine.. Ila ajabu maisha hayakubali kivitendo jambo hili zaidi ya nadharia tu

Namaanisha kujua neno uchawi asili yake kulianza kwa sababu ya watu kujiwekea madaraja na hadhi

Mpaka watu wakatafuta maana ya mtu kukosa na kudhalilika mpaka kufa huku wengine bila jitihada wakihodhi mpaka kufa kwao na vizazi vyao

Ni rahisi kujibu ni hila za mifumo ya kiutawala ila undani wake ni zaidi ya uhalisia

Itoshe kusema Kuna nguvu nje ya ufahamu wa kawaida inahusika kusukuma gurudumu la maisha
 
Back
Top Bottom