Tundu Lissu na Kiinimacho cha Muungano

Tundu Lissu na Kiinimacho cha Muungano

Kwanza unaposema CCM ya enzi hizo yani TANU ndio walitaka serikali moja, tayari umesha side line chama cha upande mwingine yani ASP; Hata hivyo, kama nilivyosema huko nyuma, TANU ilijitambulisha kwamba ndio chama pekee cha Tanzania mpaka pale ASP itapoungana na TANU, tupo sawa mpaka hapo? Hii ni kinyume na mkataba wa muungano, 1964;

Kuhusu CCM ya enzi hiyo yani TANU kwamba walitaka serikali moja - unaendelea na spin zako Kobello; Tujikite kwenye sheria kuliko siasa; Je, una ushahidi gani na hili? Ushahidi uliopo ni kwamba walitaka serikali mbili, na hata leo hiyo ndio sera rasmi ya CCM, na hata hoja ya G-55 1993, ilizimwa kwa hoja ya chama chini ya sera hii, kwa hoja ya kisiasa, ingawa maamuzi ya MZee Malecela yalikuwa ni sahihi - kisheria, tupo pamoja mpaka hapo pia? Hii pia ikiwa ni kinyume cha mkataba wa muungano, 1964, na hadi sasa mkuu Kobello, haujajibu maswali yangu yote ya awali kuhusu aina kuu tanu za uhusiano wa mataifa ambapo hatua kwa hatua nikakueleza kwanini Mkataba wa Muungano, 1964, ulilenga shirikisho;
Kwanza kabisa, ukimuondoa Hanga ASP hawakuwa na lengo la kuungana na Tanganyika. Lengo lao lilikuwa ni kupata protection kutoka kwa askari wa Tanganyika. Lengo la Tanganyika ni kuungana na Zanzibar kufanya serikali moja. Hatukuwa na nia ya wao kuwa na sarafu yao, bendera yao, wimbo wao wa taifa au hata polisi wao.
Huwa mara nyingi unazungumzia kuwa na mjadala wa kisheria, na unacholeta huku ni kifungu cha saba kuhusu commission na constituent assembly..... Are you serious?
Kujadili kitu kisheria ni kujadili sheria ndiyo maana nikakwambia Articles of the Union siyo sheria mpaka iwe ratified.
Na kwenye ratification, unatakiwa uexplain maana ya terms utazoona zinaweza kuleta utata. Hizo terms zimekuwa defined na nguvu ya presidential decrees zimeelezewa kwenye "Union of Tanganyika and Zanzibar Act,1964" na "Union of Zanzibar and Tanganyika Law,1964".

Kwa hiyo kama unataka kuzungumza kisheria ungebase zaidi kwenye hizo acts, lakini kisiasa umeamua ku-base kwenye articles of the Union na kuzitafsiri kwa maoni yako au malengo yako ya kisiasa.

Kama wewe kweli unataka kulizungumzia hili swala kisheria , let's do it! Sijui kwanini unanibambikizia mimi usiasa wakati posts zako nyingi zipo kingonjera zaidi. Kwa mfano, mahesabu yako ya synergy, your metaphorical explanation ya baba, mama na mtoto ... I mean C'mon dude!

Kuhusu ushahidi, nimekupa preambles na article ya mkataba kati ya Scotland na England,1707 ambao unafana na mkataba wetu wa 1964. Ambapo bunge la scotland liliunganishwa na la England, na Crown ya Scotland ikaunganishwa na England kuwa kitu kimoja. Yaani executive na Legislature were united into one!! sasa hiyo siyo serikali moja? Na through time wamebadilisha na sasa wanataka separate powers.
Wewe hujaleta ushahidi wowote wa kisheria zaidi ya kusema Zanzibar hawakupewa Constituent assembli na kulikuwa hakuna commission within one year ... are you serious? Au sijakuelewa?
Ndiyo maana nikakwambia kuwa, ukisoma kwa undani, tena nilibold utaona kuwa formation of constituency assembly na hiyo commission dependende on Agreement between Karume na Nyerere. Sasa unadhani karume alitishiwa bunduki? Au alirogwa ndiyo maana hawakuulizia hiyo commission? Au waliagree kutoitisha hiyo assembly?
Whatever the case, hii haithibitishi uonevu au armtwisting ya aina yeyote, kwa sababu walikuwa na uwezo wa kudai hilo baraza.

PIA, neno Tanzania lilianza kutumika tangu, 1964 ....try to find out.

Kuhusu reversability of my last sentence .... mhm!!, so whats up with this federation or three (now you say two) government noise, lets go our own way then.

TOFAUTISHA BAINA YA NIA/LENGO NA MATOKEO. Naweza kuexplin kisheria,
Unaweza ukampa mtu shilingi mia ili akakuletee paspoti kutoka uhamiaji.
Bahati mbaya huyo mtu alikuwa ni afisa uhamiaji.
Akafungua mashtaka kuwa umemhonga ili upate paspoti.
Ukamwambia judge kuwa nia yako siyo kumuhonga, bali kupata paspoti bila wewe kwenda uhamiaji. Ukato mfano wa mtu aliyekwisha wahi kufanya hivyo na akapata pasipoti kihalali.
Jaji ataangalia nia yako, as oppossed to evidence iliyopo na maneno ya mshtaki na jinsi alivyounganisha na wewe kumpa shilingi mia.
Nia yako, kisheria itaoverride connection ya sheria na ushahidi.
 
Labda mkuu hujanielewa, mimi nina radical stance ambayo inareflect reality.
Tanganyika bila muungano, au Tanzania kama nchi moja.
Sioni haja ya kuwa na Tanganyika, ZAnzibar na JMT. Kwangu mimi ni kitu kisicholeta maana na kisichowezekana.
Naomba mnielewe hivyo.
Watanganyika hawataki muungano tena, especially wa serikali tatu.
Siasa za Zanzibar zipo very complicated, tuonane SADC au EAC.

Nilijibu hili lakini i'll rephrase my question better, so naondoa nilichoweka hapa bila ya kudelete kwani inawezekana umesoma na kujibu;
 
Umepotea sana ndugu yangu, kwani kwako wewe serikali tatu maana yake Jamhuri tatu
Naelewa maana ya serikali..... legislature,executive na judiciary. Na zikiwa mbili maana yake zipo mbili without one overriding the oither, zikiwa tatu the same.
Zikiwa moja maana yake ni kuwa kuna serikali kuu moja, nyingine ni decentralized governments ambazo zimepewa uwezo wa kuamua mambo fulani independent of the centrakl government.


Is Spain's government federal or unitary?? Put politics aside tujadili hili. Maana nina wasiwasi na uelewa wako kuhusu government. Niliwahi kuargue na nguli mmoja humu aliyedai bunge ni tofauti na serikali, I hope you are not one of those.
 
Kobello,

Itabidi nikueleze kwa undani zaidi juu ya kwanini naangalia sana Mkataba wa Muungano kama ndio the only document halali kwa muungano wetu, na kwanini siiangalii hiyo Sheria ya Muungano, 1964 kama unavyopenda humu tufanye; Kwanza, ni muhimu ujue kwamba hata hiyo sheria ya Muungano, 1964, ilichakachuliwa; Yani kwa kifupi, mara Mkataba wa Muungano, 1964 uliposainiwa tu, kila kitu kikaanza kwenda kinyume nyume, pengine kwa nia njema, lakini madhara yake kwa muungano wetu ndio haya ya leo; Ukielewa kilichotokea, hasa events zilizofuatia kusainiwa mkataba ule, utagundua kwamba – sheria ya muungano, 1964, HAINA UHALALI WA KISHERIA kwa mkataba wetu, kama ilivyo Mkataba wa Muungano, 1964;

Ebu tutazame mtitiriko wa matukio yaliyojitokeza baada ya kusainiwa kwa Mkataba, hasa uchakachuaji wa Mkataba kupitia Sheria ya Muungano, 1964;

Hii ni sheria ambayo unaitumua sana kujenga hoja zako, hasa kwamba – ndio nguzo ya Muungano Wetu – KISHERIA; Tuanze na Nia then Matokeo; Nia ya sheria hii ilikuwa ni moja: KUTHIBITISHA MKATABA WA MUUNGANO, 1964 - KISHERIA; Sasa tutazame nini kilifuatia;

Bunge la Tanganyika ndio lilipitisha Sheria ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar, 1964; Chini ya ibara ya ‘5’ ya Mkataba wa Muungano, 1964Tanganyika na Zanzibar zilikubaliana kwamba:

“SHERIA ZILIZOPO TANGANYIKA NA ZANZIBAR ZIENDELEE KUWEPO NA ZITUMIKE NDANI YA MAENEO YA NCHI HIZO”;
Je, Sheria ya Muungano ilifuata hili? Naomba nifuatilie kwa makini sana katika maelezo yangu yafuatayo;

Sheria hii ya Muungano (Sheria namba 22), ikaja na kifungu kifuatacho:
“SHERIA ZILIZOPO VITABUNI NA ZISIZOANDIKWA WAKATI WA MUUNGANO HUO UKIANZISHWA, LAKINI HAZIJUMUISHI KATIBA YA TANGANYIKA KATIKA KULE KUITHIBITISHA KWAKE KUWEPO KWA SERIKALI YA TANGANYIKA AU SHERIA NYINGINE AU TAMSHI AMBALO LITAPOTEZA NGUVU ZAKE KUTOKANA NA KUANZA KUTUMIKA KATIBA YA MUDA”

Ukitazama hili kwa makini, utagundua kwamba Sheria ya Muungano haikuthibitha Mkataba wa Muungano kama ilivyokubaliwa, badala yake uchakachuaji ulijitokeza; Jaribu kuzisoma nukuu zote mbili hapo juu kwa kufananisha lugha zilizotumika, kwani kwa upesi sana, utagundua kwamba kilichowekwa ndani ya Sheria ya Muungano,1964, kilikuwa ni kinyume na Makubaliano ya Mkataba wa Muungano, 1964;

Ebu Tutazame kidogo Kiini Macho Cha Tanganyika Kisheria

Nadhani tunakubaliana kwamba katika jamhuri yoyote, Katiba ndio sheria mama; Hivyo, Katiba ya Tanganyika ndio ilikuwa sheria mama, hivyo kuwa SUPREME kwa sheria nyingine zote zilizokuwepo, hasa zilizotajwa chini ya ibara ya ‘5’ ya Mkataba wa Muungano (rejea ibara hii katika bandiko langu na nane ukurasa wa kwanza wa uzi huu):

(v) Sheria zote zilizopo za Tanganyika na za Zanzibar zitaendelea kutumika katika maeneo yao bila kuathiri:-
a) Masharti yoyote yatakayowekwa na chombo chenye mamlaka ya kutunga sheria.
b) Masharti yatakayowekwa kwa amri ya Rais wa Zanzibar juu ya sheria yoyote inayohusu jambo lolote lililotajwa kwenye ibara ya (iv), na kufuta sheria yoyote inayolingana Zanzibar.
c) Mabadiliko yoyote kama yataonekana yanafaa au kuhitajika ili kufanikisha Muungano na mkataba huu.

Hapa utabaini kwa wepesi kabisa kwamba - ilikuwa ni makosa makubwa kwa Sheria ya Muungano kuja na lugha tofauti kabisa eti “Sheria Zilizopo” hazihusiani na Katiba ya Tanganyika; Kwa mantiki hii, Mkataba wa Muungano, 1964, ulikiukwa na SHERIA YA MUUNGANO, 1964.

Suala lingine muhimu hapa pia ni kwamba - Kifungu cha ‘7’ cha Sheria ya Muungano, Kilikuwa kinaweka mazingira ya kuifutilia mbali Katiba ya TANGANYIKA. Nanukuu:

“Wakati Katiba ya Muda ya Jamhuri ya Muungano itakapoanza kutumika, Katiba ya Tanganyika itakoma kuwa na nguvu kwa ajili ya Serikali ya Tanganyika kama sehemu tofauti ya Jamhuri ya Muungano.”

Kabla sijaenda mbali, kumbuka pia kwamba sharti chini ya ibara ya ‘3’ ya Mkataba wa Muungano, 1964, lilikuwa kwamba - Katiba ya Tanganyika iwe ndio Katiba ya muda ya JMT, LAKINI BAADA YA KUFANYIWA MAREKEBISHO YALIYOTAJWA – rejea ibara ya 3(a,b,c,d) ya Mkataba wa Muungano; Pamoja na hayo, MAREKEBISHO HAYA HAYAKUFANYIKWA, hivyo kuwa kinyume na Mkataba wa Muungano, 1964;

Nikirudi katika kifungu hicho cha ‘7’ Cha Sheria ya Muungano, 1964, swali linalofuatia ni JE:

Je, kifungu hicho cha sheria nia yake ilikuwa ni kufanikisha kitu gani?

Jibu langu ni kwamba, UCHAKACHUAJI WA MKATABA WA MUUNGANO, 1964.

Kobello, naomba niweke msisitizo hapa kwamba – kifungu hiki cha Sheria kilikuwepo kwenye nyaraka ile kwa sababu - chini ya Mkataba wa Muungano, 1964, Tanganyika ilikuwepo na ilitambulika pamoja na serikali yake kamili na mamlaka yake yote katika eneo lake na masuala ya Tanganyika YASIYO YA MUUNGANO; Pia tukubaliane kwamba, kwa mujibu wa Makubaliano ya Mkataba wa Muungano, 1964, hapakuwepo makubaliano kwamba Katiba ya JMT iendeshe mambo ya Tanganyika; Hata kama Katiba hiyo ilikuwa imerekebishwa kwa mujibu wa sharti chini ya ibara ya (iii) Mkataba wa Muungano, 1964, Katiba hiyo iliyorekebishwa, ilikubaliwa kwamba itumike kwenye MUUNGANO TU, SIO TANGANYIKA;

Naomba idhini yako, lakini muhimu, counter arguments kabla sijaendelea;
 
Naelewa maana ya serikali..... legislature,executive na judiciary. Na zikiwa mbili maana yake zipo mbili without one overriding the oither, zikiwa tatu the same.
Zikiwa moja maana yake ni kuwa kuna serikali kuu moja, nyingine ni decentralized governments ambazo zimepewa uwezo wa kuamua mambo fulani independent of the centrakl government.


Is Spain's government federal or unitary?? Put politics aside tujadili hili. Maana nina wasiwasi na uelewa wako kuhusu government. Niliwahi kuargue na nguli mmoja humu aliyedai bunge ni tofauti na serikali, I hope you are not one of those.
nadhani tunaruka ruka sana, naomba tujadili zaidi uhalali wa muungano wetu Kisheria huku tukijitahidi kupunguza siasa; naomba unipe mwongozo au counter argume maudhui na dhamira ya mada yangu, pamoja na majumuisho ingawa kwa uchache niliyoweka kwenye bandiko namba 122, ukurasa wa saba wa uzi huu; naomba uelewe tu najaribu kuweka mazingira mazuri zaidi ya watu kufuatilia mjadala huu, hasa kwa vile washiriki kwa mtindo wetu, hasa consistence na pia in terms of counter arguments ni wachache, hawazidi watato;
 
Kobello,

Naomba nianze na hili:

…PIA, neno Tanzania lilianza kutumika tangu, 1964 ....try to find out.
Unaposema lilianza kutumika, una maana kisheria au kisiasa?

Hoja yako ina elements aidha za spin au kutoelewa mantiki nzima ya hoja yangu kuhusu JINA TANZANIA;

Jina Tanzania lilizaliwa na Mkataba wa Jamhuri ya Muungano, 1964, lakini chini ya Makubaliano kwamba ndani ya mtoto Tanzania, wazazi wake Tanganyika na Zanzibar wataendelea kuwepo na kuwa na mamlaka kamili NDANI YA JAMHURI MOJA, kwa masuala nje ya yale ‘11' ambayo ndio yalikubaliwa yawe ya muungano;

Hoja ya msingi hapa kuhusu jina Tanzania ambayo ningependa uelewe ni kwamba – sikatai kuhusu kuzaliwa kwa jina Tanzania 1964, kwani hii ni kwa mujibu wa Mkataba wa Muungano, 1964; Ninachopinga mimi ni matumizi ya Jina hili huko baadae KISHERIA; Kwa mfano, Mwaka 1967, kupitia Sheria namba 24 ya Bunge la JMT (ambalo tayari nimeshajadili kwamba halikuwa halali Per articles of the Union, 1964), bunge hili chini ya sheria hii ikalifuta JINA TANGANYIKA, na sasa Tanganyika nayo ikaitwa TANZANIA, huku Zanzibar likibakia kuwa lile lile ZANZIBAR; Hii nadhani ni kwa sababu ilikuwa weird kwa rais wa JMT kuendelea pia kuwa rais wa entiry called Tanyanyika, especially nje ya utaratibu uliokubaliwa chini ya Mkatab wa Muungano;

Ilipofika Mwaka 1977, jina na Zanzibar Nalo likaanza kuchezewa chezewa, kwani Katiba ile ikaita Zanzibar sasa kama TANZANIA ZANZIBAR, huku Tanganyika nayo ambayo mwaka 1967 iligeuzwa kuwa Tanzania, ilionekana inaelea kwa kiini macho, hivyo Katiba ya 1977 ikabadili tena jina hili na kuitwa TANZANIA BARA; Kwahiyo, tofauti na makubaliano ya Mkataba wa Muungano ambao ulilenga Muungano baina ya Tanganyika na Zanzibar, Katiba ya JMT 1977, sasa ikautambua Muungano ule kwamba ni wa Tanzania Bara na Tanzania Visiwani;

Naomba uelewe hapa kwamba hata ukija na sheria gani katika hoja zako, bado haialalishi na wala haibadilishi kwamba nguzo kuu ya Muungano imebakia kuwa Mkataba wa Muungano, 1964, sio kwa sababu ilikusudiwa hivyo, bali ulichakachuliwa, hivyo mambo yote yaliyofuata yanakuwa batili na yanakosa nguvu za kisheria ndani ya JMT;

Huwa mara nyingi unazungumzia kuwa na mjadala wa kisheria, na unacholeta huku ni kifungu cha saba kuhusu commission na constituent assembly..... Are you serious?
Kujadili kitu kisheria ni kujadili sheria ndiyo maana nikakwambia Articles of the Union siyo sheria mpaka iwe ratified.

Nimejaribu sana kulitolea maelezo hili, lakini nadhani sasa maelezo yangu ya bandiko namba ‘144' litakuelewesha vizuri zaidi hoja yangu ya msingi ambayo ni kwamba – hakuna anayebisha kuhusu umuhimu wa Articles of the Union kuwa ratified, suala la msingi hapa ni kwamba – kilichoingizwa kweney sheria ya muungano, 1964 to ratify Mkataba wa Muungano, 1964, kilikuwa sicho kilichokubaliwa ndani ya Mkataba wa muungano; Kwahiyo utaendelea kuizungumzia sheria hii mpaka kesho, lakini ukipata muda nenda katika sehemu yoyote ya kisheria nchini Tanzania kaulizie kama Sheria ile ina nguvu yoyote; Haina nguvu kwa sababu ilikwenda kinyume na Mkataba wa Muungano, na hii ni moja ya sababu kwanini mkataba wetu una mgogoro mkubwa wa Kikatiba; Bandiko langu namba 144 litakusaidia uelewe hoja yangu vyema zaidi;

Na kwenye ratification, unatakiwa uexplain maana ya terms utazoona zinaweza kuleta utata. Hizo terms zimekuwa defined na nguvu ya presidential decrees zimeelezewa kwenye "Union of Tanganyika and Zanzibar Act,1964" na "Union of Zanzibar and Tanganyika Law,1964".

Nimefanya hivyo kwenye bandiko langu namba 144 ukurasa wa nane wa uzi huu;
Kwa hiyo kama unataka kuzungumza kisheria ungebase zaidi kwenye hizo acts, lakini kisiasa umeamua ku-base kwenye articles of the Union na kuzitafsiri kwa maoni yako au malengo yako ya kisiasa.

Rejea bandiko langu namba 144, utaona kwamba mim sipigi siasa kama wewe juu ya hili Kobello, nazungumzia suala hili kisheria;

Kama wewe kweli unataka kulizungumzia hili swala kisheria , let's do it! Sijui kwanini unanibambikizia mimi usiasa wakati posts zako nyingi zipo kingonjera zaidi. Kwa mfano, mahesabu yako ya synergy, your metaphorical explanation ya baba, mama na mtoto ... I mean C'mon dude!

Unaanza hasira, rejea bandiko namba 144; vinginevyo mimi sipo hapa to win arguments but to find the truth, na kama ni suala la ushindi, naweza kukupa ushindi tukamaliza mjadala baina yangu mimi na wewe;

Kuhusu ushahidi, nimekupa preambles na article ya mkataba kati ya Scotland na England,1707 ambao unafana na mkataba wetu wa 1964. Ambapo bunge la scotland liliunganishwa na la England, na Crown ya Scotland ikaunganishwa na England kuwa kitu kimoja. Yaani executive na Legislature were united into one!! sasa hiyo siyo serikali moja? Na through time wamebadilisha na sasa wanataka separate powers.

Hili ndio tatizo, kwani hata Mwalimu alisema kwamba aliiga mfumo wa UK ambao ni unitary, only kukimbilia mfumo wa US ambao ni federal baada ya ujio wa vyama vingi ili kuokoa CCM isipate aibu, kwani katiba ya 1977 ya JMT ilidhania CCM itakuwa chama pekee cha siasa Tanzania; Muungano wetu una elements za Unitary na Federal, wakati Mkataba wa Muungano ulidhamiria uwe Federal; Hata hii element ya federal imekuja ingizwa baadae na Tume ya Bomani iliyopewa kazi ya kusaidia okoa aibu ya CCM kuweza ushinda Bara, lakini kushindwa Zanzibar;

Na hoja yako kuhusu serikali moja ni bira uachane nayo kwani haikudhamiriwa kuwa serikali moja chini ya mkataba wa muungano, 1964; lakini muhimu zaidi pia ni kwamba, SERA YA CHAMA CHA MAPINDUZI NI SERIKALI MBILI; Serikali moja sasa inatoka wapi?

Pia umegoma kabisa kujibu hoja zangu kwamba Mfumo wa Serikali uliodhamiriwa ndani ya mkataba, 1964 ulikuwa ni shirikishi; katika bando langu la huko nyuma, ninakuelezea aina kuu tatu za ushirikiano wa mataifa, na katika kila mfumo, nikajadili na kumalizia kwa swali kwako, lakini haujajibu maswali mawili yaliyobakia, hasa juu ya mfumo shirikishi, ulijibu swali kuhusu serikali moja, huku ukikimbia swali juu ya mfumo wa matangamano ya serikali ya majimbo; Sikuona sababu ya msingi ya kujibu hoja yako kuhusu serikali moja kwani ilitakiwa ujibu maswali yote ili tufananishe yote uliyoyasema na kile kilichopo katika Mkataba wa muungano, 1964;

Wewe hujaleta ushahidi wowote wa kisheria zaidi ya kusema Zanzibar hawakupewa Constituent assembli na kulikuwa hakuna commission within one year ... are you serious? Au sijakuelewa?

Iwapo bandiko langu namba 144 halikuridhishi, nifahamishe, na naomba uwe specific;
Ndiyo maana nikakwambia kuwa, ukisoma kwa undani, tena nilibold utaona kuwa formation of constituency assembly na hiyo commission dependende on Agreement between Karume na Nyerere.

Hakuna ukweli katika hili; it will remain a fact kwamba ibara ya ‘7' ya Mkataba wa Muungano, 1964, ndio ilikuwa iwe mwanzo wa safari yetu kuelekea kupata mkataba wenye uhalali na nguvu kisheria ndani ya nchi, lakini kwa vile ibara hii ilikiukwa, hakuna mwanasheria wa masuala ya katiba leo hii atakubaliana na wewe kwamba Muungano wetu una uhalali wa sheria za ndani ya nchi;

Sasa unadhani karume alitishiwa bunduki? Au alirogwa ndiyo maana hawakuulizia hiyo commission? Au waliagree kutoitisha hiyo assembly?
Whatever the case, hii haithibitishi uonevu au armtwisting ya aina yeyote, kwa sababu walikuwa na uwezo wa kudai hilo baraza

Hayo ni maneno yako wewe binafsi, vinginevyo mimi maneno yangu juu ya hili yapo kwenye bandiko namba 144, ukipata muda wa kusoma utaelewa nini kilichotokea; Vile vile rejea hoja yangu kuhusu ukiukwaji wa ibara ya tatu na ile ya saba ya mkataba wa muungano, 1964; Vinginevyo change la macho lilitokea katika ile Sheria ya Muungano, 1964, na ukisoma bandiko namba 144, utaelewa nina maana gani;

Kuhusu reversability of my last sentence .... mhm!!, so whats up with this federation or three (now you say two) government noise, lets go our own way then.

I have never advocated for serikali mbili, nilichosema ni kwamba SERA YA CCM NI SERIKALI MBILI, na itapigania hili mpaka kifo chake; Mimi kuvaa shati la kijani haina maana kwamba ninakubaliana na Sera hii; Mimi naunga mkono Muungano wa SERIKALI TATU, na nilishaeleza kwanini, nikianzia na utiifu wangu kwa Mkataba wa Muungano, 1964, kuliko Katiba ya JMT, 1977 – kuhusu JMT; Na nitaendelea kuwa na msimamo huu hadi pale Tanganyika itakapozaliwa, au nitakapo aga dunia;

TOFAUTISHA BAINA YA NIA/LENGO NA MATOKEO. Naweza kuexplin kisheria,

Unaweza ukampa mtu shilingi mia ili akakuletee paspoti kutoka uhamiaji.

Bahati mbaya huyo mtu alikuwa ni afisa uhamiaji.

Akafungua mashtaka kuwa umemhonga ili upate paspoti.

Ukamwambia judge kuwa nia yako siyo kumuhonga, bali kupata paspoti bila wewe kwenda uhamiaji.

Ukato mfano wa mtu aliyekwisha wahi kufanya hivyo na akapata pasipoti kihalali.
Jaji ataangalia nia yako, as oppossed to evidence iliyopo na maneno ya mshtaki na jinsi alivyounganisha na wewe kumpa shilingi mia.

Nia yako, kisheria itaoverride connection ya sheria na ushahidi.

Sijakuelewa hapa, na actually, nilidhania nime quote bandiko la mtu mwingine toka mada nyingine; Vinginevyo kama ni suala la ushahidi, mimi na wewe sio mahakimu, na hakuna verdict bado, na hiyo sio kazi yangu, wala kazi yako, vinginevyo, kinachoendelea ni mjadala TO SEEK THE TRUTH NOT TO WIN ARGUMENT;

Vinginevyo naomba nikurejeshe kwenye maudhui na madhumuni yangu kuja na mada hii, hasa kwa kutumia majibu yale yale niliyompa mimi ni baba; nilimjibu hivi:

Imenichukua miezi kama miwili kujiandaa na mada hii; Hii ni kwa sababu, siku zote nilikuwa nachukulia kero za muungano kwa mtazamo wa kisiasa zaidi; Lakini baada ya Lissu, ambae ni Mwanasheria by profession, kutoa hotuba yake Bungeni Mwezi Juni, 2012, na kutumia neno ‘kiini macho', hii ilikuwa ni wake up call kwangu kwamba pengine mgogoro huu utaeleweka zaidi iwapo utaangaliwa kisheria zaidi kuliko kisiasa; Hivyo nikaamua kujifanyia utafiti wangu wa hapa na pale taratibu, na niliporidhika na facts nilizopata, nikaja na mada hii, chini ya title inayolenga kuendeleza neno "kiini macho", ili kuipa longevity hoja ya Lissu ambayo nadhani ilikuwa ni muhimu sana lakini ikafa upesi sana;

Kama umekuwa unanisoma, hasa katika majibu yangu kwa washiriki wengine humu, najaribu sana kukwepa matumizi ya siasa katika kujenga hoja, na badala yake kujaribu kutumia zaidi hoja za kisheria, ingawa mimi sio mwanasheria; Nina amini kwamba, kuangalia mkataba huu kisheria ndio njia pekee ya kuelewa kiini macho hiki kipo wapi, lakini pia ndio njia pekee ya kuirudisha Tanganyika yetu, kwani haikufa kwa SIASA bali kwa SHERIA, kwa mujibu wa sheria ya bunge namba 24, 1967, na kupewa jina jipya la TANZANIA;

Kwahiyo mimibaba, maudhui yangu ndio hayo – kudadisi mgogoro uliopo kwa mtazamo wa kisheria zaidi, kwa imani kwamba tutaweza kuelewa chanzo cha mgogoro, lakini pia jinsi ya kuutatua mgogoro huu, ikiwa ni pamoja na kuifufua Tanganyika yetu;
 
Mchabuzi,
Naelewa, ila kama unahitaji sheria, hakuna sheria inayoitwa Articles of the union.
Hapo utakuwa kimantiki zaidi, lakini kweny sheria za tanzania, hakuna sheria inayoitwa articles of the Union.

Kuhusu serikali moja au la, unajua kuwa hata halmashauri ya manispaa ya temeke ina serikali?
Kwa mantiki hiyo, US ina serikali 52? au moja?
Serikali ya Zanzibar haikuwa shirikishi na serikali ya Muungano, haikushirikiana na serikali nyingine yeyote.
Serikali shirikishi ni kama EU na serikali za majimbo ni kama Nigeria.
Je, serikali ya Zanzibar ni kama jimbo la Texas, US au Kano, Nigeria?
Au ni kama France na EU?
Naomba nijulishe hili kwanza ... very short and clear please.
 
Mchabuzi,
Naelewa, ila kama unahitaji sheria, hakuna sheria inayoitwa Articles of the union.
sijui kama unanielewa; sijasema kwamba kuna sheria inaitwa articles of the union, hoja yangu ya msingi ni kwamba sheria iliyokusudiwa ku ratify articles husika, ambapo mpaka hapa nadhani tupo wote, TUNAPOPISHANA NI UCHAKACHUAJI ULIOFUATA; Kutokana na hili, nguvu ya muungano yenye uhalali wa kisheria haipo popote zaidi ya kwenye articles of the union, kwani uchakachuaji wa sheria ya muungano per my points kwenye bandiko namba 40, moja kwa moja unafanya sheria hii iwe batili;

Hapo utakuwa kimantiki zaidi, lakini kweny sheria za tanzania, hakuna sheria inayoitwa articles of the Union.
Haswaa, na kwa kujua nilichosema hapo juu, ndio maana kukutwa na mkataba ule ilikuwa ni hatari zaidi ya kukutwa na kifaru nyumbani kwako kwani wahusika walijua nguvu ya Mkataba ule kisheria kutokana na kukosekana kwa uhalali mwingine wowote wa kisheria kuhusu muungano ule, nje ya sheria iliyochakachuliwa, na Acts mbali mbali za bunge, zote kinyume na Mkataba wa Muungano, 1964; leo hii, nguzo kuu ya muungano wetu remains kuwa Articles, na sio Katiba ya nchi; Unajua why? nadhani now you know..
Kuhusu serikali moja au la, unajua kuwa hata halmashauri ya manispaa ya temeke ina serikali?

Kwa mantiki hiyo, US ina serikali 52? au moja?
kwanini unauliza swali lisilo na mantiki yoyote mkuu? Kwa kiwango chako, sitegemea uulize swali kama hili kwani halihusiani na hoja iliyopo mbele yetu, na nadhani umelileta makusudi kuvuruga flow ya mjadala; vinginevyo, ukipata muda, rudi kwenye bandiko langu juu ya aina kuu tatu za ushirikiano wa mataifa, utapata jibu hili;

Serikali ya Zanzibar haikuwa shirikishi na serikali ya Muungano, haikushirikiana na serikali nyingine yeyote.
Serikali shirikishi ni kama EU na serikali za majimbo ni kama Nigeria.
Tukubali tu kwamba umekosa majibu ya maswali yangu kwako kwenye bandiko langu kuhusu aina kuu tatu za ushirikiano wa mataifa:

1.Serikali Moja
2.Matangamano Ya serikali za mitaa
3. Mfumo wa serikali shirikisho;

Ungejibu maswali yale, tungefunga sehemu hii ya mjadala for good - KISHERIA, vinginevyo una nia nadhani ya kuendeleza hoja hii KISIASA zaidi;

Je, serikali ya Zanzibar ni kama jimbo la Texas, US au Kano, Nigeria?
Au ni kama France na EU?
Naomba nijulishe hili kwanza ... very short and clear please.

Again, rejea mawili:

Kwanza, mjadala wangu kuhusu aina za ushirikiano wa mataifa kama nilivyoelekeza hapo juu,

Pili, Mkataba wa Muungano, 1964, hasa:

Ibara ya 3 (a,b,c,d); ibara ya 4 (a mpaka k); na ibara ya 5 (a mpaka c);


Vinginevyo kuna mambo mengi sana ya msingi ambayo nimekuwa nayajadili, tena na tena, kwa mtindo ule ule kwani sheria ni sheria mkuu, hata nikijirudia, itakuwa ni kitu kile kile, sio kama siasa; licha ya jitiada zangu hizi, nadhani aidha lugha yangu ni ngumu kuelewa unaya ignore kwa makusudi; ungekuwa unafuatilia kwa ukaribu hoja zangui, nadhani maswali haya yangekuwa hayaji na badala yake tungekuwa kwene hoja nyingine kabisa; naomba kwa mara nyingine tena wewe ndio uongoze mjadala kwa kutoa facts zikijengewa hoja kwa mujibu wa sheria, halafu mimi nije na counter arguments; na naomba uchague eneo moja baada ya lingine, then tuwe tunahamia maeneo mengine na kufunga tuliyokubaliana au kukubali kupingana; vinginevyo naishia kuweka maelezo tena na tena na tena.....
 
Nonda,

..asante, nilimaanisha serikali moja. ............

..mapendekezo yangu kwamba muungano uvunjwe.

..baada ya kuuvunja, wa-ZNZ walioko Tanganyika wapewe "permanent resident" status kwa kipindi fulani ili watafakari wanataka uraia wa Tanganyika au Zanzibar.

..pia ushirikiano baina ya Tanganyika na Zanzibar uwe kupitia jumuiya za EAC au SADC.

Labda mkuu hujanielewa, mimi nina radical stance ambayo inareflect reality.
Tanganyika bila muungano, au Tanzania kama nchi moja.
Sioni haja ya kuwa na Tanganyika, ZAnzibar na JMT. Kwangu mimi ni kitu kisicholeta maana na kisichowezekana.
Naomba mnielewe hivyo.
Watanganyika hawataki muungano tena, especially wa serikali tatu.
Siasa za Zanzibar zipo very complicated, tuonane SADC au EAC.

Kwa kweli hata kesho Nchi za Afrika ya Mashariki zikiamua kuungana, na Tanzania ikawa ni mshiriki, naamini kuwa ni rahisi zaidi kushirikisha Tanzania yenye Serikali Mbili - ya Zanzibar na ya Tanganyika - kuliko Tanzania yenye Serikali Mbili, ya Tanzania na ya Zanzibar. Uk 11-12 Uongozi Wetu Na Hatma Ya Tanzania (by Nyerere)

Maneno hayo ya Mwalimu Nyerere ni ya mwaka 1994 leo ni 2012.
Kutokana na misimamo yenu kwa nini hatuwashajihishi watanzania kutekeleza hili? Kuunda serikali ya Tanganyika na ile iliyopo ya Zanzibar na kwenda huko EAC na hiki kiini macho kikafikia ukomo?

Mkuu Kobello

Wakumbushie huko kwa CCM, ili kumuenzi Baba wa taifa, tufanye mambo ambayo yataleta urahisi badala ya haya mashaka tuliyonayo.

Au mnalionaje hilo neno la Mwalimu?

Naamini Mwalimu alishaona kuwa kiini macho ambacho yeye alichangia kwa sehemu kubwa kuwepo kwake hakitafika mbali, kwa hiyo, alionesha njia pia vipi kiini macho hicho kinaweza kuondolewa. Sasa linalohitajika ni uthubutu tu.

Kwa CCM upo huo uthubutu?

Kobello
Unaposema Tanganyika bila muungano au Tanzania kama nchi moja.
Nchi moja yenye mfumo upi wa muungano?(Katika aina za muungano unazozizujua wewe)
 
Mchambuzi na Kobello,mkitaka kujuwa huu muungano ni fyongo,ama kwamba ulishindwa kabla hata haujaanza,ni kwamba "muungano" wa Tanganyika na Zanzibar ulikuwa mwaka 1964,lakini tena mwaka 1965,kukaja kitu kinaitwa "makubaliano 11 ya muungano",sasa hapo utajiuliza kile walichokubaliana 1964 ni kipi hadi waje kuainisha hayo mambo 11?muungano ulikuwa wa kukurupuka na ndiyo maana hayaishi haya mambo,mtabishana wee!lakini ukweli ndo huo,muungano huu ni wa kuvunjilia mbali halafu kama kuna haja ya kuungana tukae chini upya.
 
Last edited by a moderator:
Huu muungano, umerekebishwa mara nyingi mno!!!
Ukisoma Preamble yake, Scotland walitaka wawe chini ya mfalme wa uingereza kwa milele na milele.
Na bunge lao lilihamia Westminister, siyo kwamba walikuwa na bunge scotland, halafu lingine westminister... no!!!
Lakini leo unaonaje?
Utaifa wao ni British.
Nationality... scottish, irish, welsh, english. ...........
Kwanini Nyerere alimwachia mzanzibari awe rais wa Tanzania? Kwanini hatupewi ardhi Zanzibar?
Ask yourself, kama nia yetu tuwatawale, then ..."Kwetu ni kwao kwanini?"

Kobello
Huu mchango wako hapa umenichanganya sana. Unisaidie mkuu.
Watanzania wanao utaifa? Upi?
Je "Nationalities" za watanzania ni zipi?

Muungano wa Tanzania una pande ngapi?(wabia wangapi?). Nitajie!
Baada ya kuunganisha mambo 11, walipata utaifa mpya? Je walibadilisha nationality? Kama walibadili nationality sasa wana nationalities zipi?

Sisi tulitaka tuwe watanzania (wote kwa pamoja). Ndiyo maana neno tanganyika liliondolewa, siyo kwa sababu Nyerere aliwachukia watanganyika, au alitaka Zanzibar liwe koloni. Kama ni hivyo kwanini wana serikali yao?

Hapa sisi ina maana gani? Wewe na nani? Au sisi ni akina nani?
Nani aliondoa neno Tanganyika, mkuu Kobello?

Pia unisaidie kuelewa kwa nini Nyerere alikubali watanzania wa upande mmoja wa muungano wawe na serikali yao? Au alikuwa na mpango wa kuifuta kwa miaka ya baadae?

Lakini pia yapo mambo ya Tanganyika ambayo si ya muungano au vipi? Kwa nini mamlaka ya mambo haya yalikasimiwa kwa serikali ya muungano badala ya Nyerere kuyabakisha katika serikali ya watanzania wa upande wa Tanganyika?
 
Kwa kweli hata kesho Nchi za Afrika ya Mashariki zikiamua kuungana, na Tanzania ikawa ni mshiriki, naamini kuwa ni rahisi zaidi kushirikisha Tanzania yenye Serikali Mbili - ya Zanzibar na ya Tanganyika - kuliko Tanzania yenye Serikali Mbili, ya Tanzania na ya Zanzibar. Uk 11-12 Uongozi Wetu Na Hatma Ya Tanzania (by Nyerere)

Maneno hayo ya Mwalimu Nyerere ni ya mwaka 1994 leo ni 2012.
Kutokana na misimamo yenu kwa nini hatuwashajihishi watanzania kutekeleza hili? Kuunda serikali ya Tanganyika na ile iliyopo ya Zanzibar na kwenda huko EAC na hiki kiini macho kikafikia ukomo?

Mkuu Kobello

Wakumbushie huko kwa CCM, ili kumuenzi Baba wa taifa, tufanye mambo ambayo yataleta urahisi badala ya haya mashaka tuliyonayo.

Au mnalionaje hilo neno la Mwalimu?

Naamini Mwalimu alishaona kuwa kiini macho ambacho yeye alichangia kwa sehemu kubwa kuwepo kwake hakitafika mbali, kwa hiyo, alionesha njia pia vipi kiini macho hicho kinaweza kuondolewa. Sasa linalohitajika ni uthubutu tu.

Kwa CCM upo huo uthubutu?

Kobello
Unaposema Tanganyika bila muungano au Tanzania kama nchi moja.
Nchi moja yenye mfumo upi wa muungano?(Katika aina za muungano unazozizujua wewe)

Mkuu Nonda,

Kwa mantiki ya Kobello, iwapo Kenya na Uganda wangejiunga 1964, pengine na wao basi wangeitwa Tanzania – Kenya na Tanzania – Uganda, ili kujumuika na wenzao Tanzania - Bara na Tanzania - Zanzibar;

Kuhusu uthubutu wa CCM - Sera ya Chama hiki ni Serikali Mbili, moja inayojishughulisha na mambo ya Tanzania Zanzibar yasiyokuwa ya muungano, na nyingine inayojishughulisha na entity mbili: Muungano na yale yasio ya muungano yaliyopo upande wa Tanzania bara; Huu ni ufalme mkubwa sana ambao, viongozi wa CCM walikuwa wanakubaliana nao ili mradi tu kuna kupokezana madaraka haya ya ufalme baina ya CCM Zanzibar na CCM bara, kwani muungano huu baada ya katiba ya nchi 1977, ulikuwa zaidi ni muungano wa ASP na TANU; Kwahiyo viongozi wa sasa, uthubutu wa kugeuza hili hawana, na ni kwa sababu moja tu - Urais, na Uwaziri Mkuu, na Uwaziri wa Wizara za JMT is like living in paradise, ndio maana wagombea hujipanga kimtandao waje kufaidi ufalme huu; Ukiuondoa na ibakie Tanganyika watafaidi vipi ukubwa wa Jamhuri iliyojaa kila aina ya rasilimali na wananchi majuha ambao wana amini hata mazingaombwe au kiini macho cha karata tatu?

Kwani rais wa Tanganyika na yule wa Zanzibar wote watakuwa na masharubu sawa, huku yule wa JMT akiwa hana nguvu yoyote - ya kula bata;
 
Mojawapo ya majina yaliyokuwa yakipendekezwa ni "Tangibar"
 
Kobello
Pia unisaidie kuelewa kwa nini Nyerere alikubali watanzania wa upande mmoja wa muungano wawe na serikali yao? Au alikuwa na mpango wa kuifuta kwa miaka ya baadae?

Ndio...; kama vile Tanganyika ilivyofutwa na sheria ya bunge 1967 na kuitwa Tanzania (sio Tanzania bara), huku ikielea elea kwa kisingizio cha katiba ya muda, na zanzibar ikibakia najina lake lile lile; Pia TANU ikatoa amri ndani ya Katiba ya muda ya 1965 (kinyume kabisa na Mkataba ambao haukutaka vyama viingie kwenye masuala yoyote ya muungano), kwamba:
"Kuanzia tarehe ya kuzaliwa kwa katiba ya Muda 1965 basi KANUNI za TANU na KATIBA YAKE zitakuwa zimefanywa ni sehemu ya sheria za Muungano"

ASP hapa ikapigwa kisigino, vinginevyo ikubaliane na ya kuungana na TANU - kwa mujibu wa ibara ya 3(2) ya katiba ya Muda, 1965;

Nikirudi kwenye swali lako Nonda:

Pia unisaidie kuelewa kwa nini Nyerere alikubali watanzania wa upande mmoja wa muungano wawe na serikali yao? Au alikuwa na mpango wa kuifuta kwa miaka ya baadae?

Ningependa kuamini kabisa kwamba wazanzibari sasa wakaona hili ni janga, na hali yao itakuwa ngumu zaidi in terms of kukosa autonomy; Na kweli ikawa hivyo kwani walipokubali ndoa ya na TANU mwaka 1977, Katiba ya nchi ya mwaka huo huo 1977, ikawa ni inferior kwa katiba ya CCM na ushahidi huo upo kama ifuatavyo:

"Chini ya masharti ya katiba yake yenyewe, CCM itakuwa na maamuzi ya mwisho juu ya mambo yote, ya muungano na yasiyokuwa ya muungano"

"Shughuli zote za kisiasa zitafanywa chini ya maelekezo ya udhibiti wa Chama"

"Shughuli zote za mashirika ya serikali katika JMT zitafanywa chini ya maelekezo ya chama"

"Vifungu vyotevya katiba hii vitakuwa vikitekelezwa kutokana na mamlaka ya Chama kadiri ya mabadiliko yatakavyokuwa kama ilivyotajwa chini ya vifungu vidogo 1,2,3 vya ibara hii"


Na katika Katiba ya JMT 1977, Jina la Zanzibar likaanza kufanyiwa uchakachuaji, kinyume na Mkataba wa muungano - kwani sasa Katika hii ikaipa Zanzibar jina la TANZANIA ZANZIBAR, huku TANGANYIKA, ambayo ilishachakachuliwa na Katiba ya muda ya 1965 na kuitwa kuanzia 1965 Tanzania (kimazingaombwe mazingaombwe kwani Tanzania ni JMT pia), mwaka 1977 wakaona kiini macho hiki ni too obvious, kwahiyo jina likabadilika kuwa TANZANIA BARA;

Mimi naamini kabisa kwamba sasa Wazanzibari wakaona yale yale ya Tanganyika yatawakuta kwani muungano huu ni wa CCM na unaendeshwa kutokea Dodoma; Hii ndio dhana ya uamsho, ambayo kwa wakati ule ningependa kuamini kwamba ilianza chini ya Mzee Jumbe; Mzee huyu alikuwa msomi, experienced, exposed na Mwelewa and mind you, alikutana na Nyerere Makerere wakati Jumbe akichukua Bsc in Biology;
 
Pia unisaidie kuelewa kwa nini Nyerere alikubali watanzania wa upande mmoja wa muungano wawe na serikali yao? Au alikuwa na mpango wa kuifuta kwa miaka ya baadae?
Swadaktaa!!!

Lakini pia yapo mambo ya Tanganyika ambayo si ya muungano au vipi? Kwa nini mamlaka ya mambo haya yalikasimiwa kwa serikali ya muungano badala ya Nyerere kuyabakisha katika serikali ya watanzania wa upande wa Tanganyika?
Hakuna mabo ya Tanganyika yasiyo ya muungano na hayajawahi kuwepo.
 
Mkuu nguruvi3,

Sera ya CCM ni Serikali Mbili; Italigeuzaje hili kwenda serikali tatu au kuvunja muungano? Kote si itakuwa ni ujumbe kwa umma kwamba chama kilikosea, hasa katika mazingira ya leo ya ushindani ambapo ONE MISTAKE = ONE GOAL?

Nadhani utakubaliana nami kwamba CCM inaangamia kutokana na mambo mawili:

Moja - Kufa kwa Azimio la Arusha na madhara yaliyokuja na Azimio la ZNZ;
Pili - Kuzaliwa kwa Tanganyika iwapo itatokea;


  • Je, iwapo CCM watatumia hekima za Nyerere kuhusu muungano, zitasaidiaje CCM at this juncture? Au inaweza jengwa hoja ya kutupia lawama kwa CUF kwamba wamevuruga muungano hivyo tujitenge? Kwa maana nyingine, iwapo itatokea opportunity ya CCM ku - hijack hoja ya Serikali ya Tanganyika kama ilivyo hijack hoja ya Katiba Mpya, suala hili litajitokeza kwa sura ya namna gani?


  • Kwanini vyama kama Chadema havijaikamata hoja hii kisawa sawa na kukimbia nayo mpaka kieleweke? Nini mtazamo wako juu ya hili; je hili linakuja au kama ni hoja ya Tanganyika kupitia Chama Cha Siasa, wenye uthubutu ni CCM pekee?

Naomba pia uijadili hoja zifuatazo - hoja hizi sio msimamo wangu, bali hypothetical statements:


  • "Iwapo suala la Tanganyika litashindwa kuzuilika, moja ya mambo yatakayoweza tokea ni kuhairishwa kwa uchaguzi mkuu wa 2015, hasa iwapo CCM itabaini kwamba ushindi 2015 ni mgumu";

  • Suala la Tanganyika litakuja kupitia amendment kwenye Katiba itakayozaliwa, kwa njia ya hati ya dharura; Na hati hii italetwa na CCM, kwani Chadema au chama kingine cha siasa, pamoja na umuhimu wa Tanganyika, suala hili kwa vyama vingine is more of a political liability than an asset, hasa kutokana na msimamo wa baba wa taifa; Tofauti na vyama hivi, kwa CCM, suala la Tanganyika is both, an asset and a liability;
 
Mchambuzi,
Kuna swali la Kobello ambalo umejaribu kulijibu, bado majibu yako yanarudi kwenye neno sheria ya mwaka 1964.
1. Naomba ufafanuzi kama sijaelewa. Je, kuna kitu kinaitwa sheria ya 'Article of union'?

2. Katika post# 8, umesema muungano umeipora Zanzibar autonomy tena baada ya kupigana katika mapinduzi
a) Je, unadhani muungano unapaswa kufuata njia ya uhuru au ni makubaliano baada ya kuwa huru?
b)Umeorodhesha mambo 11 ya Article of union. Je, endapo tungebaki na hayo 11, autonomy ya Zanzibar ingekuwa intact au bado ingekuwa imeporwa?

3.Katika post# 69 umesema sheria mama ya mwaka 1964 ilikiukwa. Je, bado unaamini Article of union ni sheria?
b)Umesema nguzo ibaki makubaliano ya 1964. Je, hapa una maana tubaki na United Republic of Tanganyika and Zanzibar?

4. Katika post#8 umesema solution ya tatizo tulilo nalo ni Serikali 3.
a)Kwa vile Article of union iliunda United republic of Tanganyika and Zanzibar, na ulisema turudi katika makubaliano ya mwaka 1964, Ni wapi unaposimamia? Tuwe na republic of Tanganyika and Zanzibar au Tuwe na Republic of Tanganyika, Republic of Zanzibar and Republic of Tanzania?

b)Kwanini unadhani kuwa solution ya tatizo hili ni serikali 3?

c)Kwa vile makubaliano ya mwaka 1964 yalichakachuliwa kwa mujibu wako, je, tukiamua kurudi kule kwenye mambo 11 tutahitaji serikali ya 3 au tutabaki na ilivyokuwa mwaka 1964.

5. Je, unadhani kuwa uthabiti wa muungano wowote ni lazima ujengwe katika sheria.

Nina ya nyongeza lakini niweke kituo kwanza kwa haya machache
 
Mchambuzi na Kobello,mkitaka kujuwa huu muungano ni fyongo,ama kwamba ulishindwa kabla hata haujaanza,ni kwamba "muungano" wa Tanganyika na Zanzibar ulikuwa mwaka 1964,lakini tena mwaka 1965,kukaja kitu kinaitwa "makubaliano 11 ya muungano",sasa hapo utajiuliza kile walichokubaliana 1964 ni kipi hadi waje kuainisha hayo mambo 11?muungano ulikuwa wa kukurupuka na ndiyo maana hayaishi haya mambo,mtabishana wee!lakini ukweli ndo huo,muungano huu ni wa kuvunjilia mbali halafu kama kuna haja ya kuungana tukae chini upya.
Nakubaliana na wewe.
Basically,
Tanganyika iliondolewa kama nchi na kama serikali.
Zanzibar iliondolewa kama nchi.
Serikali zipo nyingi tu, kuna serikali karibia 90,000 US.
Kwa Tanzania kuna serikali mpaka ya halmashauri ya kwimba, kuna serikali ya DARUSO...N.K
Zanzibar siyo nchi, hivyo haiwezi hata kuwa kwenye shirikisho la EAC.
Lengo la mwaka 1964 ni kuwa na nchi moja. Seruikali moja (kuu)
 
Hakuna mambo ya Tanganyika yasiyo ya muungano na hayajawahi kuwepo.

Asante Mkuu;

Kwa hoja hii, sasa kwa vile hapo ulipo una mkataba wa muungano na sheria ya muungano:


  • Tukianza na Mkataba wa Muungano, 1964, tazama ibara ya 4 (a hadi k) na ibara ya '5' (a hadi c);

  • Kisha, nenda kwenye Sheria ya muungano na utazame ibara zifuatazo: Kifungu cha pili kinachotoa maana ya sheria na pia kifungu cha 5(a, i hadi xi);

The discrepancy utakayoikuta ndio msingi wa hoja yako, na ndio hoja yanguya msingi ambayo tumekuwa tunazungushana kwa masaa zaidi ya 24, kwani discrepancy hiyo ndio haswaaaa kiini macho kinachobeba mada hii, na vile vile kwa kiasi kikubwa hoja ya LISSU;

Nadhani mimi na wewe sasa tunaweza kusonga mbele kujadili hoja nyinginezo;
 
Nakubaliana na wewe.
Basically,
Tanganyika iliondolewa kama nchi na kama serikali.
Zanzibar iliondolewa kama nchi.
Serikali zipo nyingi tu, kuna serikali karibia 90,000 US.
Kwa Tanzania kuna serikali mpaka ya halmashauri ya kwimba, kuna serikali ya DARUSO...N.K
Zanzibar siyo nchi, hivyo haiwezi hata kuwa kwenye shirikisho la EAC.
Lengo la mwaka 1964 ni kuwa na nchi moja. Seruikali moja (kuu)

Ungejikita katika kujadili hoja yangu kuhusu aina tatu za uhusiano wa mataifa, huku pia ukijibu maswali yangu baada ya maelezo yangu katika kila eneo, suala hili serikali ya Kwimba, Itigi, Monduli,n.k, suala ambalo kwa ustadi mkubwa sana unajaribu ku-spin ili kuajengea watu kiini macho zaidi, attending hoja yangu ile na kuijibu in full, ingeangusha juhudi zako zote za ku-spin suala hili la serikali, ambalo awali ulikuwa unajadili jamhuri moja kama vile ndio serikali moja, na baadae ukajisahihisha; Kwa vile umekataa kujadili suala la aina ya ushikiano wa mataifa, ni matumaini yangu kwamba wapo waliofuatilia nachojaribu kusema na wamenielewa;
 
Back
Top Bottom