Mchambuzi: Unasikitisha sana kuona kuwa unakumbatia wazo la Utanganyika na kujaribu kadri ya uwezo wsko kujenga hoja dhaifu kupindukia kuusifu Utanganyika. Hebu jiulize kidogo unadai eti Wananchi wakaongeza uelewa na kuitaka Tanganyika, Hawa wananchi unaowataja ni wanasiasa pekee au watanzania wenye hali zote? Kama ni wote, takwimu hizo umezipata wapi kuthibitisha kuwa Watsnzania wote su hata asilimia 90 wanataka Utanganyika au hata 51% Wakiutaka Utanganyika. Kwanini Mchambuzi unawasingizia wananchi kuwa Wanataka Utanganyika wakati ukweli ni kwamba Wanasiasa peke yao ndiyo wanayoitaka Tanganyika tena na wenyewe ni Wanachadema pekee?. Wewe unayejiita eti mchambuzi, mimi nathibitisha pasipo shaka kuwa hulitendei haki jina na sifa ya Mchambuzi. Naomba ujibu kwa hoja Faida 5 tu za Utanganyika kwa mwananchi wa Tanzania bara pia uoneshe hasara 5 tu kwa kuwepo Tanzania ambapo kila mtanzania zinamgusa moja kwa moja kama vile; Kutokuwepo Tanganyika Mwananchi hapati sukari, hapati ardhi ya kulima, Hapati madawa hospitalini, haruhusiwi kutumia barabara, haruhusiwi kuwa kiongozi au hata kuchagua kiongozi, haruhusiwi kusafiri nadani na nje ya nchi yake, Nawachukia sana watu wanaotukuza Utanganyika kwavile tu hawakubaliki aidha Zanzibar au Tanzania bara hivyo kutafuta kupiga bao ktk eneo moja tu la nchi. Watu kama Mchambuzi kilaza walaaniwe na wafungiwe jiwe kubwa shingoni na kutupwa ktkt ya bahari yenye kina kireeeeeeeefu.
Njoo kwenye uzi juu ya gharama za muungano kwenye jukwaa la Great Thinkers. Wenzako wa hoja wengi wamekimbia kule baada ya kulemewa hoja.
Kuhusu takwimu za tume ya katiba, hilo nalo tumelijibu, nenda kule great thinkers kwenye uzi wa "mtazamo kuhusu hotuba ya JK bungeni. Wenzako wa hoja pia wamekimbia mjadala ule baada ya kulemewa.
Kuhusu nawakilisha mawazo ya nani juu ya Tanganyika, nawakilisha mawazo yangu binafsi. Hilo moja, sasa katika hilo, nimejikuta sipo peke yangu. Tembelea vijiwe vya bajaji na bodaboda kwa wananchi wa kawaida utasikia hoja zao juu ya haja ya Tanganyika. Tembelea vyuo vikuu ukae na wanafunzi na usijitambulishe ki-ccm, ongea nao kama raia wa kawaida, utawasikia kuhusu umuhimu wa Tanganyika. Tembelea taasisi mbalimbali za umma (TRA, ofisi ya waziri mkuu, ofisi za bunge, ofisi ya makamo wa rais etc), utawasikia kuhusu Tanganyika. Tafuta ndugu yako wa karibu ambae ni mmoja wa wapiganaji wetu (nadhani unaelewa naongelea taasisi gani), kaa nae akueleze juu ya maoni ya wengi, utaisikia Tanganyika.
Katika uzi huu, tupo hapa kujadili jinsi gani mkataba wa muungano ulichakachuliwa na nini yamekuwa madhara kwa muungano, lawama zote zikienda kwa CCM kama tutakavyojadili tena humu, TANU kwa kuanzia. Mjadala wa gharama na takwimu, tembelea nyuzi nilizotaja hapo juu.
Mwisho nadhani unazo updates kwamba Sitta amekiri kwamba saini za Nyerere na Msekwa zimechakachuliwa. Nini kitafuata? Usikae mbali na uzi huu, tutajadili na kuchambua.
Tanzania Kwanza, Tanganyika Kabla.
Tusemezane.
Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums