Tundu Lissu na Kiinimacho cha Muungano

Tundu Lissu na Kiinimacho cha Muungano

hoja ya kujadili upya muungano ni nzuri,maana ni kweli kuna vugu vugu la chini chini,ambalo tukilifumbia macho litaleta madhara kwa muungano wetu,ni vuzuri tujadili,ili kuuboresha zaidi.
Mwalimu nyerere alikuwa na nia nzuri kuhusu muungano wetu hilo halipingiki,ila lazima tuelewe pia,kwa wakati ule inawezekana pia hawa kuweka into concideration kwamba population za both,tanganyika na zanzibar zitakuwa zikiongezeka.
Tunawapongeza sana nyerere na karume kwa jitihada zao za dhati kabisa za kuleta muungano,ila tujaribu kutafutia ufumbuzi ufa zinazojitokeza kwa hivi sasa,na haya maswala hayapaswi kutatuliwa kisiasa.

Mjadala wa uvumbuzi utumike kisheria na kitaifa na kimataifa sio kukaa ccm kwa ccm kujadili kero za muungano, wananchi ndio maamuzi ya mwisho tumechoka na tume za kutatua kero na kutafuna pesa za umma.

Mkata ndio suluhisho wa muungano, au kila mtu achukue mbao zake tukutane EAC muungano ule sio mbaya.
 
Katika kipindi hichi ambacho wazanzibar wameonyesha nia kubwa ya kutaka kuuvunja muungano ni wazi kuwa wenzetu wana maono mafupi sana. Kipindi hichi Mataifa ya jirani kama KENYA; UGANDA; BURUNDI NA RWADWA yameona umuhimu wa kuungana na Tanzania. Moja ya lengo kuu ni kuwinda ARDHI ya TANZANIA ambayo kwa baadhi ya nchi za jirani imeanza kuwa ni tatizo kubwa.

Ikumbukwe kuwa Zanzibar ni kisiwa kidogo tu. Ni wazi miaka 100 au 200 ijayo watakuwa na land pressure kama ilivyo kwa baadhi ya nchi za jirani kwani Idadi ya watu inaongezeka na growth rate inaongezeka pia. WAO HAWALIONI HILO

Uroho wa madaraka ndio unaowafanya baadhi ya viongozi kuunga mkono mawazo ya kuvunja muungano huku wakisahau kuwa TANZANIA inawasaidia kupunguza land pressure kwani WAZANZIBAR wengi wamehamia huku na wanaishi huku. Kwa sasa wenzetu hawalioni hilo, ila nawahakikishia baada ya 100 or 200 years watakutana na hilo tatizo kwani hicho kisiwa ni kidogo tu.

Mifano ya nchi ambapo land pressure iliyoleta matatizo katika baadhi ya nchi za Africa ni Zimbabwe ambapo uliyumbisha hata uchumi wa nchi kutokana na migogoro ya ARDHI:

Kama huu muungano ukivunjika basi ‘TUJENGE NA UKUTA‘ KAMA WA BERLIN:

Hawana miaka mingi watakuja kundua kuwa waliingia CHAKA: USICHEZE NA LAND PRESSURE:
waacheni wadanganyane kama watoto wadogo.
 
Kama kuna jambo ambalo wazanzibar hawaoni ni hili

"Hili" Lipi... je, unajua maana ya muungano. Okay, je wakati mnaunga huo muungano mliwashilikisha???
naona mnatafuta mtoto atafanana na nani wakati mimba ilishatungwa na baba wa mtoto mnamjua...
 
Muungano ni mzigo mziiito kwa watanganyika!!!... Ukivunjika kutakuwa na shangwe kuu Tanganyika!!
 
ccm oyeeeeee!

Kumbuka kwamba hili sio jambo la CCM tuu hata CDM wakiingia madarakani ni jambo ambalo watakutana nalo na inabidi lishughulikiwe haijalishi ni chama gani
 
[FONT="]Kipindi hichi Mataifa ya jirani kama KENYA; UGANDA; BURUNDI NA RWADWA yameona umuhimu wa kuungana na Tanzania.

Mkuu no disrespect, umechemka.Hizo nchi ulizotaja zitaendelea na mamlaka yao kamili.Kinyume na Zanzibar ambapo mamlaka (madai ya msingi na yenye mashiko kutoka visiwani) yamepotelea Dodoma.
 
Katika kipindi hichi ambacho wazanzibar wameonyesha nia kubwa ya kutaka kuuvunja muungano ni wazi kuwa wenzetu wana maono mafupi sana. Kipindi hichi Mataifa ya jirani kama KENYA; UGANDA; BURUNDI NA RWADWA yameona umuhimu wa kuungana na Tanzania. Moja ya lengo kuu ni kuwinda ARDHI ya TANZANIA ambayo kwa baadhi ya nchi za jirani imeanza kuwa ni tatizo kubwa.

Ikumbukwe kuwa Zanzibar ni kisiwa kidogo tu. Ni wazi miaka 100 au 200 ijayo watakuwa na land pressure kama ilivyo kwa baadhi ya nchi za jirani kwani Idadi ya watu inaongezeka na growth rate inaongezeka pia. WAO HAWALIONI HILO

Uroho wa madaraka ndio unaowafanya baadhi ya viongozi kuunga mkono mawazo ya kuvunja muungano huku wakisahau kuwa TANZANIA inawasaidia kupunguza land pressure kwani WAZANZIBAR wengi wamehamia huku na wanaishi huku. Kwa sasa wenzetu hawalioni hilo, ila nawahakikishia baada ya 100 or 200 years watakutana na hilo tatizo kwani hicho kisiwa ni kidogo tu.

Mifano ya nchi ambapo land pressure iliyoleta matatizo katika baadhi ya nchi za Africa ni Zimbabwe ambapo uliyumbisha hata uchumi wa nchi kutokana na migogoro ya ARDHI:

Kama huu muungano ukivunjika basi ‘TUJENGE NA UKUTA‘ KAMA WA BERLIN:

Hawana miaka mingi watakuja kundua kuwa waliingia CHAKA: USICHEZE NA LAND PRESSURE:
waacheni wadanganyane kama watoto wadogo.


Sio LAND PRESSURE Pekee... Zanzibar Maeneo Mengi yako UNDER the SEA LEVEL... UZURI ni kuwa BAHARI ya HINDI Hatuna Madhoruba ya HURRICANE kama Bahari zingine lakini kutokana na Matatizo ya HALI ya DUNIA THELUJI kupungua Hauwezi kushangaa ukaona HURRICANE au MVUA kubwa ikainyeshea ZANZIBAR na kusomba ARDHI ya ZANZIBAR... Nadhani umesikia jinsi MAURITIUS nini kilichowapata JUZI JUZI....

Kwahiyo Waache Wajitenge... Uzuri kuna OMAN na YEMEN sidhani kama watakwenda SAUD ARABIA...
 
Katika kipindi ....

Ikumbukwe kuwa Zanzibar ni kisiwa kidogo tu. Ni wazi miaka 100 au 200 ijayo watakuwa na land pressure kama ilivyo kwa baadhi ya nchi za jirani kwani Idadi ya watu inaongezeka na growth rate inaongezeka pia. WAO HAWALIONI HILO

Uroho wa madaraka ndio ....

Zimbabwe ambapo uliyumbisha hata uchumi wa nchi kutokana na migogoro ya ARDHI:


Kama huu muungano ukivunjika basi ‘TUJENGE NA UKUTA‘ KAMA WA BERLIN:

Hawana miaka mingi watakuja kundua kuwa waliingia CHAKA: USICHEZE NA LAND PRESSURE:
waacheni wadanganyane kama watoto wadogo.


Ardhi haiwezi kuwa tatizo. Watahamia Oman.
 
London pia is a clear option!! Mtoto akidhani amekua huchukua ndevu za mahindi na kujibandika kidevuni akimuiga baba!!!
 
Katika kipindi hichi ambacho wazanzibar wameonyesha nia kubwa ya kutaka kuuvunja muungano ni wazi kuwa wenzetu wana maono mafupi sana. Kipindi hichi Mataifa ya jirani kama KENYA; UGANDA; BURUNDI NA RWADWA yameona umuhimu wa kuungana na Tanzania. Moja ya lengo kuu ni kuwinda ARDHI ya TANZANIA ambayo kwa baadhi ya nchi za jirani imeanza kuwa ni tatizo kubwa. Ikumbukwe kuwa Zanzibar ni kisiwa kidogo tu. Ni wazi miaka 100 au 200 ijayo watakuwa na land pressure kama ilivyo kwa baadhi ya nchi za jirani kwani Idadi ya watu inaongezeka na growth rate inaongezeka pia. WAO HAWALIONI HILO Uroho wa madaraka ndio unaowafanya baadhi ya viongozi kuunga mkono mawazo ya kuvunja muungano huku wakisahau kuwa TANZANIA inawasaidia kupunguza land pressure kwani WAZANZIBAR wengi wamehamia huku na wanaishi huku. Kwa sasa wenzetu hawalioni hilo, ila nawahakikishia baada ya 100 or 200 years watakutana na hilo tatizo kwani hicho kisiwa ni kidogo tu. Mifano ya nchi ambapo land pressure iliyoleta matatizo katika baadhi ya nchi za Africa ni Zimbabwe ambapo uliyumbisha hata uchumi wa nchi kutokana na migogoro ya ARDHI: Kama huu muungano ukivunjika basi ‘TUJENGE NA UKUTA‘ KAMA WA BERLIN: Hawana miaka mingi watakuja kundua kuwa waliingia CHAKA: USICHEZE NA LAND PRESSURE: waacheni wadanganyane kama watoto wadogo.
Hata wewe ndugu umechemka. Nlivoiona hii tittle nlijua itazungumzia habari ya masheha kuchagua wa kupiga kura ili kurudisha nyuma lengo kuu. Kinacholiliwa zanzibar ni kuwa NCHI HURU, baaasi! Kuwa nchi huru hakumaanishi ni kwamba tutashindwa kuhania kwengine. Umetoa mifano kenya, uganda na rwanda etc, aliekwambia kama hizi nchi zinataka kuunda nchi 1 na kufuta sovereignty yao nani? Nchi ulizozitaja zote hazipo tayari kufuta utaifa, nani anataka uozo wa TZ?
 
Katika kipindi hichi ambacho wazanzibar wameonyesha nia kubwa ya kutaka kuuvunja muungano ni wazi kuwa wenzetu wana maono mafupi sana. Kipindi hichi Mataifa ya jirani kama KENYA; UGANDA; BURUNDI NA RWADWA yameona umuhimu wa kuungana na Tanzania. Moja ya lengo kuu ni kuwinda ARDHI ya TANZANIA ambayo kwa baadhi ya nchi za jirani imeanza kuwa ni tatizo kubwa.

Ikumbukwe kuwa Zanzibar ni kisiwa kidogo tu. Ni wazi miaka 100 au 200 ijayo watakuwa na land pressure kama ilivyo kwa baadhi ya nchi za jirani kwani Idadi ya watu inaongezeka na growth rate inaongezeka pia. WAO HAWALIONI HILO

Uroho wa madaraka ndio unaowafanya baadhi ya viongozi kuunga mkono mawazo ya kuvunja muungano huku wakisahau kuwa TANZANIA inawasaidia kupunguza land pressure kwani WAZANZIBAR wengi wamehamia huku na wanaishi huku. Kwa sasa wenzetu hawalioni hilo, ila nawahakikishia baada ya 100 or 200 years watakutana na hilo tatizo kwani hicho kisiwa ni kidogo tu.

Mifano ya nchi ambapo land pressure iliyoleta matatizo katika baadhi ya nchi za Africa ni Zimbabwe ambapo uliyumbisha hata uchumi wa nchi kutokana na migogoro ya ARDHI:

Kama huu muungano ukivunjika basi 'TUJENGE NA UKUTA‘ KAMA WA BERLIN:

Hawana miaka mingi watakuja kundua kuwa waliingia CHAKA: USICHEZE NA LAND PRESSURE:
waacheni wadanganyane kama watoto wadogo.


Malthusian thinking!!!
 
ccm oyeeeeee!Kumbuka kwamba hili sio jambo la CCM tuu hata CDM wakiingia madarakani ni jambo ambalo watakutana nalo na inabidi lishughulikiwe haijalishi ni chama gani
Kwani CDM wanataka Muungano?
 
Watanganyika mnatupenda sana eeh!basi hata tuzame sote kwetu n kwetu,hatuutakiiiiiii........!

Tatizo kuu wa Wazanzibari (ambao wengi ni Waislamu) ni ubaguzi wa Kidini! Wanaulinganisha Muungano na Ukristo simply kwa sababu ulianzishwa na Nyerere (Mkristo). Fuatilia nchi mbalimbali duniani palipo na Waislamu wengi ndani ya nchi utakuta sera yao kuu ni ugaidi dhidi ya dini nyingine, wakishindwa ni kujitenga!
 
Tatizo kuu wa Wazanzibari (ambao wengi ni Waislamu) ni ubaguzi wa Kidini! Wanaulinganisha Muungano na Ukristo simply kwa sababu ulianzishwa na Nyerere (Mkristo). Fuatilia nchi mbalimbali duniani palipo na Waislamu wengi ndani ya nchi utakuta sera yao kuu ni ugaidi dhidi ya dini nyingine, wakishindwa ni kujitenga!

si wawaache waende waanzshe kikundi cha wapganaj cha uamusho! Wanataka kufuga ..maj..n...i...vizuri!
 
Hakuna jambo nalichukia katika maisha yangu kama Muungano huu,
Nimekua sipati usingizi kwa jinamizi hili! Ni afadhali
kuishi GUANTANAMO,kuliko kuendelea kuwemo ndani ya NAKAMA hii
 
Hakuna jambo nalichukia katika maisha yangu kama Muungano huu,
Nimekua sipati usingizi kwa jinamizi hili! Ni afadhali
kuishi GUANTANAMO,kuliko kuendelea kuwemo ndani ya NAKAMA hii
Mpemba mbishi! Ha ha ha!
 
"Hili" Lipi... je, unajua maana ya muungano. Okay, je wakati mnaunga huo muungano mliwashilikisha???
naona mnatafuta mtoto atafanana na nani wakati mimba ilishatungwa na baba wa mtoto mnamjua...

Kwa hiyo unataka kusemaje? Land pressure ni manufaa ndani ya muungano, hili halina haja ya ushirikishwaji, wenye vichwa vilivyotayari kufikiri na kuelewa hili si la kubeza na kulipa mtazamo wa kishabiki! Nenda Kilimanjaro, ndani ya Nchi hihii, utaliona hilo.
 
Back
Top Bottom