Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Anayetuhumu ndo mwenye wajibu wa kuleta ushahidi!
sikutegemea ungejibu hivi

Leo kumbe siku ya ubishi duniani

Mwenye mamlaka ya kufanya uchunguzi ni nani na kwanini hajafanya uchunguzi au kama kafanya kwanini hajaleta ripoti hadharani ?
Mbona tunajitoa akili kisa chuki
 
Mimi nimefurahi tu kuona kuwa kumbe wapo na wengine wanaoona kuwa Lissu anaropoka tu bila ushahidi wowote ule!
Jamaa mwendesha kipindi kwanza alishangaa sana kuona anayejiita mwanasheria anaweza kuropoka ropoka maneno kama hayo.

Mwendesha kipindi anajua wanasheria ni watu ambao huchagua sana maneno ya kusema kwa sababu wanajua maana ya kila neno.

Mwendesha kipindi akamwambia unarusha maneno utakayo kwa sababu unajua unaowatuhumu hawapo na hawawezi kujitetea. Lissu akasema, nenda ukawaulize! hahahah
 
Kuna watu wamefungwa jela kote duniani ingawaje hawakutenda makosa.Kuna wengine wahalifu mahakama iliwaachia huru.
Hoja za vithibitisho hazijawahi kuwa absolute kuhusika na ukweli wa matukio. Yapo mambo mengine mengi huhusika hapo.Lakini hii haiachi jamii kujua kinachoendelea.

Kabla ya Iraq kuvamiwa kwa sababu ya nyuklia, walikuwepo wengi walosema si kweli. Miaka mingi baadaye, waloivamia Iraq wanakiri waliwasingizia.

Wahusika wote walohusika na hilo tukio wanajulikana kwa watu wengine na wanajua kilichoendelea. Wale walinzi, walokuwa wanamfuatilia, walompiga risasi, walotoa cctv, waloziona hizo cctv, waloliona gari, walikuwepo walokuwa wakipita eneo hilo, wote hawa hawaishi hewani, Tupo nao katikati yetu. Na kama huo ukweli hujakufikia ujue tu hauko kwenye mzunguko wa ukweli. Serikali ilikuwa na nafasi ya kuuweka vinginevyo kwa makusudi wameacha hili liendelee kuaminika hivyo.

Tofauti na Ulimboka, Tundu Lisu ameamua kusema kilichomkuta. Hadithi zao hazitofautiani na Kashogi, Uturuki wangekaa kimya mpaka leo umma tusingejua walohusika moja kwa moja. Na ushahidi usingekuwepo.





Sent using Jamii Forums mobile app
 
  • Thanks
Reactions: Qwy
Nilishawahi kuandika humu kuwa Tundu Lissu siyo presidential material. Nikasema yeye ni rabble rouser. Ni gadfly tu.

Sasa hii majuzi baada ya mahojiano yake kwenye kipindi cha BBC HARDtalk, ambapo alibanwa mbavu kuhusu tuhuma zake mbalimbali dhidi ya Rais Magufuli, CCM, na watu wengine, tuhuma ambazo hajatoa ushahidi wowote, kumeibuka mjadala kana kwamba hiyo ndo ilikuwa mara ya kwanza kwa Lissu kuulizwa ushahidi juu ya hizo tuhuma zake uko wapi.

Pengine labda jukwaa lililotumika kumhoji huo ushahidi ni kubwa zaidi, lakini kiukweli tupo baadhi yetu humu JF ambao tumekuwa tukisema kuwa Lissu mpaka sasa hajaonyesha ushahidi wowote ule juu ya hizo tuhuma zake nyingi anazoporomoshaga.

Mpaka wakati mwingine huwa nafikiria labda akipandagwa na mzuka huwa anasahau kabisa mipaka na misingi ya taaluma yake na kuchanganya madesa ya uanaharakati na uanasiasa.

Nashukuru imechukua kipindi cha kimataifa kumhoji kile ambacho sie wengine tumekuwa tukikihoji humu kwa muda mrefu sasa.

Mtu unaibuka unadai flani na flani wamenifanya hivi au flani kanunuliwa na flani, halafu ukiambiwa onyesha ushahidi wa unachokidai, unaishia kucheza mduara.

Ahsante sana mwendesha kipindi cha HARDtalk.
Lissu Nilikuwa namkubali sana wakati akiwa lawyer kabla hajaingia siasa. Ila naona siasa haijamtendea haki kwani baadaye anaonekana kuwa mzushi badala ya mtu aliyekuwa evidence oriented. Jaribio la kuchukua maisha yake kweli ni jambo linalohitaji kulaaniwa sana na watanzania wote bila kujali itikadi zao, na kweli sikufurahishwa na kitendo cha Bunge kushindwa kumlipia gharama za matibabu yake kama ni kweli. Lakini sasa hivi yeye kuwa anayoosha vidole sehemu yoyote bila ushahidi kweli inakatisha tamaa kwa mtu wa kiwango chake. Ametumia muda mwingi negatively kwa kila aliloulizwa bila kutoa matumaini (hope) yoyote. I am sorry
 
Duu çcm wanaangaika kuanzia JF mpaka FB lakni nilichogundua kura zikipigwa Leo jiwe atahachwa mbali sana


Sent using Jamii Forums mobile app

Mtukufu magufuli aende huko BBC ajibu tuhuma dhidi yake kama anajua kingereza, Tambua kuwa miaka mitatu kaalikwa UN na Nchi nyingi za Ulaya kaogopa kwenda kwa sababu ya kukwepa vyombo na taasisi za haki za binadamu huku akihofia kuchapia kingereza.
 
Habari kutoka daily news unategemea iandikwe vipi?Lissu kamudu maswali vema kabisa,ila vijarida vya lumumba vinapotosha!Teh teh teh,go Lissu go!

Waandishi wa Kimataifa kabla ya kumhoji Mtu Maswali wanafanya study ya kutosha sio wale ma kanjanja wetu wa kuuliza Maswali ya kipuuzi
Lissu katikiswa Na ametikisika Kweli tuache ushabiki

Kiongozi pekee wa Kisiasa aliekuwa anawamudu Hawa Waandishi wa kimataifa Ni Mzee Robert Gabriel Mugabe!
 
alipoulizwa kuwa yeye ni mwanasheria anatakiwa awe na evidence akasema unajua ndugu mwandishi stiv SOME people FOLLOW ME EVERYWHERE 😀😀😀😀😀😀😀😀😀😀
 
Nilishawahi kuandika humu kuwa Tundu Lissu siyo presidential material. Nikasema yeye ni rabble rouser. Ni gadfly tu.

Sasa hii majuzi baada ya mahojiano yake kwenye kipindi cha BBC HARDtalk, ambapo alibanwa mbavu kuhusu tuhuma zake mbalimbali dhidi ya Rais Magufuli, CCM, na watu wengine, tuhuma ambazo hajatoa ushahidi wowote, kumeibuka mjadala kana kwamba hiyo ndo ilikuwa mara ya kwanza kwa Lissu kuulizwa ushahidi juu ya hizo tuhuma zake uko wapi.

Pengine labda jukwaa lililotumika kumhoji huo ushahidi ni kubwa zaidi, lakini kiukweli tupo baadhi yetu humu JF ambao tumekuwa tukisema kuwa Lissu mpaka sasa hajaonyesha ushahidi wowote ule juu ya hizo tuhuma zake nyingi anazoporomoshaga.

Mpaka wakati mwingine huwa nafikiria labda akipandagwa na mzuka huwa anasahau kabisa mipaka na misingi ya taaluma yake na kuchanganya madesa ya uanaharakati na uanasiasa.

Nashukuru imechukua kipindi cha kimataifa kumhoji kile ambacho sie wengine tumekuwa tukikihoji humu kwa muda mrefu sasa.

Mtu unaibuka unadai flani na flani wamenifanya hivi au flani kanunuliwa na flani, halafu ukiambiwa onyesha ushahidi wa unachokidai, unaishia kucheza mduara.

Ahsante sana mwendesha kipindi cha HARDtalk.
Tuwaite Scotalnd Yard wachunguze ili Lissu aadhirike.
 
Mtukufu magufuli aende huko BBC ajibu tuhuma dhidi yake kama anajua kingereza, Tambua kuwa miaka mitatu kaalikwa UN na Nchi nyingi za Ulaya kaogopa kwenda kwa sababu ya kukwepa vyombo na taasisi za haki za binadamu huku akihofia kuchapia kingereza.
Kamanda kwani Lissu aliitwa au kaomba kwenda?
 
Sifa yetu kubwa watu wabishi kwanza tunaangalia upande upi ni wa uongo kisha tunachagua kitu cha uongo kisha tunakitetea kwa nguvu zetu zote na sisi watu wabishi tunajipanga kubishana kama hutujui utatuona tuna akili nyingi sana
kumbe tumepanga kesho sitakuwa na kazi ngoja nibishane
 
Waandishi wa Kimataifa kabla ya kumhoji Mtu Maswali wanafanya study ya kutosha sio wale ma kanjanja wetu wa kuuliza Maswali ya kipuuzi
Lissu katikiswa Na ametikisika Kweli tuache ushabiki

Swali gani lilimtikisa Lissu kwa mfano?
Kila swali kalijibu clearly?. Au wewe ulitaka ajibu Yes or No katika maswali yanayohitaji clarification?
 
sikutegemea ungejibu hivi

Leo kumbe siku ya ubishi duniani

Mwenye mamlaka ya kufanya uchunguzi ni nani na kwanini hajafanya uchunguzi au kama kafanya kwanini hajaleta ripoti hadharani ?
Mbona tunajitoa akili kisa chuki

Lissu ametuhumu au hajatuhumu?
 
Kuna muda tutumie akili tu kuelewa
wale waliomuuliza lissu kila kitu wanafanyia uchunguzi hata mende wakiongezeka huku mtu kapigwa risasi 200 wenye mamlaka ya kufanya uchunguzi hawataki
kisha unataka mtu aliyekuwa hospital ndio athibitishe watesi wake
wabongo mbona hatuna akili
wabongo mbona tunatiana aibu
Naona aibu kusoma wanaomponda lissu badala ya kuiponda serikali kwanini uchunguzi haufanyiki
Tunakwama wapi ?
Lissu ndio tunamchukia lakini sio kwa hili
Unajuaa ******* ni watu wanaofanya vitu kinyume.Na wengi wanaomwandama lissu ni watu wa namna huyo.kwanini hawauoni ukweli badala yake wanalazimisha lissu afanye watakavyo.Ni tabia za kinyumenyume tu.Naungana na aliyesema mtoa mada ana chuki na Lissu,Vipi angekuwa lissu ni mama yako.BASI TUHITIMISHE SABABU LISSU HANA USHAHIDI BASI ALIJIPIGA RISASI MWENYEWE.
 
Ndugu zangu,

Maandalizi yoyote yanakuwa na mantiki pale unapopata matokeo mazuri. Hapa ndipo utakapogundua maana ya kocha wa yanga mkongomani Mwinyi Zahera alipoona mambo yatakuwa magumu kwenye kombe la mapinduzi akaja na propaganda ya kuwa ''atapeleka kikosi B'' kwa sisi watu wazima tuliupata ujumbe.

Turudi kwenye hoja, huenda maandalizi ya kuongea na media za kimataifa yalikuwa mazito na yamegharimu mamilioni ya dola. Inapotokea matokeo yanakuwa madogo sana kulinganisha na uwekezaji tusipeleke ''timu A''.

Ndugu zangu, kule CNN akienda Lissu atakutana na Richard Austin Quest , huku mambo yatakuwa mabaya zaidi kuliko yalivyokuwa kwa Stephen Sackur. Kwani Richard atapata wasaa wakuangalia mahojiano baina ya Steve na Tundu na hapo kazi itakuwa imekwisha, hata akiuliza maswali yale yale hali itakuwa mbaya zaidi.

Hapa ndipo mantiki ya kuitimia timu B, ambapo hapa ndipo Mange Kimambi 'anafit'. kwanini Mange? angalau ana cha kuzungumzia kuhusu maandamano yake yaliyoshindwa ya 26 Aprili, 2018.

Pili, kama kweli Lissu bado anaumwa si busara, Chadema watumie sababu hii kukwepa kiti moto pale CNN kwani kushindwa kwake ni kuanguka kwa chama na aibu zaidi kwa kukosa misingi ya kujenga hoja kimataifa.

Nimalizie tu kwa kusema, 'mzima nguo ikidondoka chutama', sisi wenyewe ni mashaidi wafuasi wengi wa Bavicha hawasherehekei clips za BBC sasa mkiongeza mziki wa CNN ya Richard Quest hali itakuwa mbaya zaidi.

Mahojiano ya CNN aende Mange na sio Lissu kuepuka aibu zaidi.
Napendekeza Aende mwenezi kwa kingereza kile hataelewa kabisa Au Aende katibu Mkuu bash

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom