Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Ndugu zangu,

Maandalizi yoyote yanakuwa na mantiki pale unapopata matokeo mazuri. Hapa ndipo utakapogundua maana ya kocha wa yanga mkongomani Mwinyi Zahera alipoona mambo yatakuwa magumu kwenye kombe la mapinduzi akaja na propaganda ya kuwa ''atapeleka kikosi B'' kwa sisi watu wazima tuliupata ujumbe.

Turudi kwenye hoja, huenda maandalizi ya kuongea na media za kimataifa yalikuwa mazito na yamegharimu mamilioni ya dola. Inapotokea matokeo yanakuwa madogo sana kulinganisha na uwekezaji tusipeleke ''timu A''.

Ndugu zangu, kule CNN akienda Lissu atakutana na Richard Austin Quest , huku mambo yatakuwa mabaya zaidi kuliko yalivyokuwa kwa Stephen Sackur. Kwani Richard atapata wasaa wakuangalia mahojiano baina ya Steve na Tundu na hapo kazi itakuwa imekwisha, hata akiuliza maswali yale yale hali itakuwa mbaya zaidi.

Hapa ndipo mantiki ya kuitimia timu B, ambapo hapa ndipo Mange Kimambi 'anafit'. kwanini Mange? angalau ana cha kuzungumzia kuhusu maandamano yake yaliyoshindwa ya 26 Aprili, 2018.

Pili, kama kweli Lissu bado anaumwa si busara, Chadema watumie sababu hii kukwepa kiti moto pale CNN kwani kushindwa kwake ni kuanguka kwa chama na aibu zaidi kwa kukosa misingi ya kujenga hoja kimataifa.

Nimalizie tu kwa kusema, 'mzima nguo ikidondoka chutama', sisi wenyewe ni mashaidi wafuasi wengi wa Bavicha hawasherehekei clips za BBC sasa mkiongeza mziki wa CNN ya Richard Quest hali itakuwa mbaya zaidi.

Mahojiano ya CNN aende Mange na sio Lissu kuepuka aibu zaidi.
Ila mange ataweza bila matusi? Maana hata kwa ki-inglish anatukanaga sio mchezo. Ok basi wamuandae mange wa kimambi maana tundu lissu ni wa ligi ya tff nje ni bure hafai.
 
Madini yasafirishwe kwa gharama kidogo kutoka Chato, gharama ya nani?

Nani huwa anagharimika kusafirisha madini?

Yanatoka wapi yanaenda wapi?

Madini ya nani?
Kumbe huelewi? Ungeuliza tangu mwanzo.
 
Kamanda kama kuna mpango wa kwenda CNN achaneni nao kuepuka aibu zaidi.

Aibu ipi? CCM ndiyo wanaumia tambua CCM yote mpaka msemaji wa Serikali hawajui kingereza, cha ajabu eti CCM wametengeneza kisingizio cha aibu? Hakuna cha aibu huko Tundu Lisu endelea kuongea Duniani kote wajue CCM wamekula trilion 1.5 kienyeji na ndizo hutumia kukandamiza demokrasia nchini.
 
Tangu Lissu amehojiwa Lumumba hakulaliki wanamuwaza Lissu tu,mpaka wanasahau kusafisha vitanda vyao ambavyo vimegeuka kuwa mazalia ya kunguni.
 
Mkuu;
Kuona ni haki yako lakini haina maana kuwa unachokiona ni kweli!

Binadamu tumeumbwa na macho yenye nguvu tofauti katika kuona pamoja na kwamba hayo yote ni macho yanayoona!
Ni kweli ndio maana nikasema nionavyo mimi!!!!!
Hongera sana TL,wazalendo wa kweli tuko nyuma yako!
 
Tanzania kuna vituko!

Unatamani mdahalo wa kiingereza lakini wewe unaandika kwa kiswahili tena kibovu!

Ni sawa na mtu anakuambia ninatamani kumiliki gari aina ya ferrari wakati hana hata baiskeli na pia haonyeshi hata uwezo wa kununua baiskeli!
 
Ona aibu kuandika vitu usivyo vijua. Richard Quest mambo yake ni ya fedha na uchumi. Bora hata ungemtaja mkongwe Larry King.
Kwa kweli Lissu amewaumiza sana. Maswali yote aliyoyauliza Sakkur si mageni hata kidogo. Nia ya Sakkur ilikuwa ni kuonyesha uongozi wa hovyo uliopo hivi sasa Tanzania, kwa International Community.
 
Ndugu zangu,

Maandalizi yoyote yanakuwa na mantiki pale unapopata matokeo mazuri. Hapa ndipo utakapogundua maana ya kocha wa yanga mkongomani Mwinyi Zahera alipoona mambo yatakuwa magumu kwenye kombe la mapinduzi akaja na propaganda ya kuwa ''atapeleka kikosi B'' kwa sisi watu wazima tuliupata ujumbe.

Turudi kwenye hoja, huenda maandalizi ya kuongea na media za kimataifa yalikuwa mazito na yamegharimu mamilioni ya dola. Inapotokea matokeo yanakuwa madogo sana kulinganisha na uwekezaji tusipeleke ''timu A''.

Ndugu zangu, kule CNN akienda Lissu atakutana na Richard Austin Quest , huku mambo yatakuwa mabaya zaidi kuliko yalivyokuwa kwa Stephen Sackur. Kwani Richard atapata wasaa wakuangalia mahojiano baina ya Steve na Tundu na hapo kazi itakuwa imekwisha, hata akiuliza maswali yale yale hali itakuwa mbaya zaidi.

Hapa ndipo mantiki ya kuitimia timu B, ambapo hapa ndipo Mange Kimambi 'anafit'. kwanini Mange? angalau ana cha kuzungumzia kuhusu maandamano yake yaliyoshindwa ya 26 Aprili, 2018.

Pili, kama kweli Lissu bado anaumwa si busara, Chadema watumie sababu hii kukwepa kiti moto pale CNN kwani kushindwa kwake ni kuanguka kwa chama na aibu zaidi kwa kukosa misingi ya kujenga hoja kimataifa.

Nimalizie tu kwa kusema, 'mzima nguo ikidondoka chutama', sisi wenyewe ni mashaidi wafuasi wengi wa Bavicha hawasherehekei clips za BBC sasa mkiongeza mziki wa CNN ya Richard Quest hali itakuwa mbaya zaidi.

Mahojiano ya CNN aende Mange na sio Lissu kuepuka aibu zaidi.
Inaonekana Lisu kawavuruga kweli kweli poleni sana
Halafu unajua kwamba Richard Quest ni Mwandishi wa Habari za Biashara? ushauri wangu ili muepukane na aibu mwambieni jiwe aache ujinga

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hawa Wazungu wako mbali sana, hawataki kudhalilisha Taaluma zao. Haya mahojiano Kati ya Stephen Sackur na Lissu ndiyo tafsiri halisi ya namna Rais Magufuli na Serikali yake wanavyochukuliwa Kimataifa. Porojo zingine zoooote zimezimwa.
Kama wanasiasa na Wandishi wetu wasipojifunza kitu basi tena.

IMG-20190122-WA0037.jpg

 
Duu çcm wanaangaika kuanzia JF mpaka FB lakni nilichogundua kura zikipigwa Leo jiwe atahachwa mbali sana


Sent using Jamii Forums mobile app

Ma CCM yamepagawa na kibaya zaidi waliwalipa pesa nyingi Le mutuz na cyprian Musiba kuandaa vijana wengi kuingia mitandaoni kusumbua watu kuwachanganya kuvuruga mada lakini pesa zenyewe wamekula na michepuko na Le mutuz kahama kwao kaenda kupanga chumba pesa imekata wakaishia kuajiri vijana wajinga jinga wanawalipa vicent ndiyo maana utetezi wa CCM sasa ni wa kijinga jinga tu hawana point.
 
Go lissu,yaani unatrend vibaya mno!Lumumba wamechanganyikiwa,yaani kila uzi wanaona bado haujatosha!
 
Acha ungese kingereza chenyewe hujuii utaelewa nini? CCM wote hakuna anayejua kingereza zaidi ya mzee mkapa na pengine kikwete kidogo, Tundu Lisu kaongea vizuri ingawa mtangazaji alikuwa na maswali ya mtego ndiyo maana watetezi wa CCM hamjapata usingizi mmekalia kupanga mada za kifala fala, kama ingekuwa haiwaumi msingehangaika kutengeneza story zenu za kijinga jinga.
Lissu ni Genius. Ukimuuliza direct question, anaanza kujibu usikofikiria.
Unasema nn kuhusu ushoga, akawaambia hiyo ni privacy ya mtu haipaswi kuingiliwa. Ila kama akifanya jinai kama wengine. atashughurikiwa.
 
Back
Top Bottom