Tundu Lissu Kasoma Shule Ya Msingi Mahambe, O-Level Ilboru Kisha Advance Galanosi Lakini Anahojiwa Nusu Saa Na Anaongea Kingereza Kilichonyooka Alafu Kuna Mtu Kasoma Mpaka PhD, Hajui kuongea Kingereza Ukimuuliza Kwanini Anakwambia "Mimi Mtoto Wa Maskini" Ndugu Wewe Ni MJINGA!!
Swali la ushoga mtego. Lissu kajibu kwa akili sana. Interviews kama Hard Talk ni ngumu jamani. Kama hauko vizuri kichwani au kama lugha inakupiga chenga, bora usiende. Kweli Tundu Lissu anajua kingereza na kichwani yuko vizuri. Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.
Ndugai na Makonda hawajawahi kujihangaisha na Lissu - hata kwa kumuandikia ujumbe wa pole mbali ya kutokwenda kumuona hospital lakini leo wamekuwa wa kwanza kumtaka arudi Nchini. Wamejipa kazi ya Utabibu na Udaktari and in their medical opinion, TL ameshapona. Unafiki ulioje!
Rais wa zamani wa Marekani, Ronald Reagan, aliwahi kusema kwamba serikali huwa hazitatui matatizo bali huyapanga upya tu. Ukifikiri kwa undani,kuna ukweli dhahiri. Tizama matatizo yaliyopo leo. Hayakuwepo siku za nyuma? Kama yalikuwepo na bado yapo, serikali inatatua?
mr mkiki.